Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

TanPiaggio

Xe buýt
hic, nghiêm trọng vậy hả cụ :(. Vậy sáng thứ 7 em mang qua đấy cụ xem giúp em nhé. Cả 1 năm vừa rồi không biết lên chỗ cụ bao nhiêu lần rồi :(
Lúc nào em cũng hân hạn chào đón cụ, hehe.

mà theo như quyển hướng dẫn bảo hành thì 6000km em phải được kiểm tra bảo dưỡng lớn, nhưng hôm đó em đưa đứa em mang lên để bảo dưỡng và thay dầu thì nó về nói các anh ý thay dầu máy và kiểm tra qua thôi, không bảo dưỡng gì cả :(
Thường thì từ 6000 - 8000km thì nên bảo dưỡng toàn bộ, chắc hôm đó nhân viên kiểm tra thấy xe vẫn tốt nên ko cần thiết phải làm BDTB. Tuy nhiên lần tới thay dầu thì cụ yêu cầu nhân viên làm luôn nhé.

em tìm chỗ hàn inox bác ah, chỗ bác có làm không, nó có tí tẹo thôi, hàn chấm mấy phát là xong nhưng căn bản em không biết chỗ nào cả
Vậy khả năng cụ bị bong mối hàn ở cái quây bảo vệ rồi, rất tiếc là chỗ em ko có máy và que hàn inox nên ko thể giúp cụ đc.

Cụ cho em hỏi là xe em dạo này khi để ở nhà thỉnh thoảng em đi qua nghe thấy tiếng "pưng" 1 cái kiểu như lò xo bắn ý. Vậy là bị sao hả cụ?
Cụ xem cái van thông áp bình xăng có bị nghẹn không nhé.

Anh ơi cho em hỏi là em làm rơi chip của chìa khoá nâu xe Vespa S125, giờ phải làm như thế nào ạ? Em vẫn còn chìa xanh và vỏ chìa nâu cơ mà tính em không cẩn thận lắm, nhỡ mất cái chìa xanh thì biết làm sao bây giờ :((
Mất chíp của master key, nhưng còn chìa phụ thì cụ vẫn có thể sao chép thêm một loạt chìa phụ nữa nhé.

luxury235

Xe buýt
Như tiêu đề, vừa tiễn dc e ếch hát SH đi, xong việc còn dư tiền nên mún mua xe mới!
Dự là lấy lờ ích các cụ ạ! Chiều nay e vừa nghía qua các Show Pi thì xe rất đẹp, đang hỗ trợ đk ra biển lun giá chốt là 66tr, biển đẹp thì thêm thắt do mình k tính vào! Giá đó e nghĩ là e với dc!
Dưng mà thấy các cụ kêu về xăng quá nên hơi choáng!
E thì công sở, cũng chỉ đi làm, tối t7 lượn Vincom với gấu mẹ chứ cũng cha la cà gì nhìu!
Các cụ tư vấn giúp e cảm giác lái và độ bền xem!
Còn e hỏi đại lý Pi thì có hỗ trợ sơn chính hãng nên cứ đi giữ gìn, có gì sau 1 năm đem đi sơn tút lại cho đẹp cũng dc nên khá yên tâm! Vì e trọng hình thức muh ^^
E đang đi ếch hát thì xuống e LX này cảm giác êm và đầm có giảm đi k ạ???

Duymaster8

Xe tải
Cụ cho em xin cái hình cái van thông áp đấy mới ợ. Em mù tịt chả biết nó nằm ở đâu cả

hoangsun

Xe tải
Lúc nào em cũng hân hạn chào đón cụ, hehe.

Thường thì từ 6000 - 8000km thì nên bảo dưỡng toàn bộ, chắc hôm đó nhân viên kiểm tra thấy xe vẫn tốt nên ko cần thiết phải làm BDTB. Tuy nhiên lần tới thay dầu thì cụ yêu cầu nhân viên làm luôn nhé.
Hic, vậy sáng t7 cụ cho e đặt lịch mang xe qua kiểm tra cái xu páp và BDTB cụ nhé. Các chi phí mất khoảng bao nhiêu xèng ạ để e còn chuẩn bị ạ hic. Xe e mua ở chỗ cụ ạ :)

LeonardoDeKenji

Xe máy
Xe em (S150) có hiện tượng như thế này: sau 1 lần em đi vá lốp ở hàng vá xe ô tô, họ lắp bánh sau vào có vẻ không chuyên nghiệp + khá lâu. Từ đó về đi bánh sau em cảm thấy hơi nặng hơn 1 tí và đi trên 50km có tiếng rè rè ở phía sau rất khó chịu, đôi lúc đi chậm cũng kêu.
Mình mang ra 7 Hàng Chuối các bác tháo ra lắp vào cho mình bánh sau được không vì mình đi dạo này rất điên với cái tiếng kêu ở đằng sau đó!!
Cảm ơn 7 Hàng Chuối sáng nay xử lý mình vụ này nhé. Hóa ra đơn giản mà chịu để kêu rè rè mấy tháng nay (:|

hoangsun

Xe tải
Xe e cũng bị kiêu như thế, có cách nào giải quyết ko cụ?
trước xe em cũng kêu ở bánh sau, mà ra đường thấy xe nào cũng có tiếng kêu như vậy. Lên chỗ cụ Tân nhờ 1 a cắt đầu cua xem giúp, a ý chỉ ở cái chêm chỗ trục bánh sau, bảo xe nào cũng vậy, dùng búa gõ quặt nó vào là chặt ko lung lay đc nữa thì đi hết kêu. Nhưng có thể làm thế lần sau muốn tháo bánh sau ra sẽ hơi khó thì phải hihi. Không biết có phải không nữa cụ ạ, phải chờ cụ Tân lên tiếng thì cụ và em mới rõ đc :)

LeonardoDeKenji

Xe máy
Của mình thì do lắp bánh sau ở hàng vá ô tô nên họ lắp nhầm 2 con ốc dài - ngắn phía sau dẫn đến việc kêu re re. Lắp đúng ốc thì giảm kêu 90% rồi. Đang theo dõi thêm các cụ ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Như tiêu đề, vừa tiễn dc e ếch hát SH đi, xong việc còn dư tiền nên mún mua xe mới!
Dự là lấy lờ ích các cụ ạ! Chiều nay e vừa nghía qua các Show Pi thì xe rất đẹp, đang hỗ trợ đk ra biển lun giá chốt là 66tr, biển đẹp thì thêm thắt do mình k tính vào! Giá đó e nghĩ là e với dc!
Dưng mà thấy các cụ kêu về xăng quá nên hơi choáng!
E thì công sở, cũng chỉ đi làm, tối t7 lượn Vincom với gấu mẹ chứ cũng cha la cà gì nhìu!
Các cụ tư vấn giúp e cảm giác lái và độ bền xem!
Còn e hỏi đại lý Pi thì có hỗ trợ sơn chính hãng nên cứ đi giữ gìn, có gì sau 1 năm đem đi sơn tút lại cho đẹp cũng dc nên khá yên tâm! Vì e trọng hình thức muh ^^
E đang đi ếch hát thì xuống e LX này cảm giác êm và đầm có giảm đi k ạ???
Chất lượng thì em ko dám so với SH nhưng kiểu dáng thì ăn đứt, do đó khi chuyển sang LX cụ phải chấp nhận mất cái lọ thì được cái chai nhé. Nếu cụ thích màu vàng hoặc nâu (chỉ 2 màu này) thì qua bên em. Ngoài việc hỗ trợ từ hãng ra bên em mạnh dạn trợ giá thêm cho cụ khoảng 2 củ nữa.

Cụ cho em xin cái hình cái van thông áp đấy mới ợ. Em mù tịt chả biết nó nằm ở đâu cả
Nó nằm chỗ hơi hiểm nên hơi khó chụp cụ à.

Hic, vậy sáng t7 cụ cho e đặt lịch mang xe qua kiểm tra cái xu páp và BDTB cụ nhé. Các chi phí mất khoảng bao nhiêu xèng ạ để e còn chuẩn bị ạ hic. Xe e mua ở chỗ cụ ạ :)
Cụ sẽ được hỗ trợ ít nhất 10% phụ tùng thay thế, nhớ nhắc với mấy em thu ngân cụ nhá.

Cảm ơn 7 Hàng Chuối sáng nay xử lý mình vụ này nhé. Hóa ra đơn giản mà chịu để kêu rè rè mấy tháng nay (:|
Vâng nhiều khi đơn giản quá nên thợ ngoài họ chủ quan.

tungnt_it2k

Đi bộ
@ bác TanPiaggio:
Em mua xe bên TOPCOM, đi được hơn năm rồi, em vẫn bảo dưỡng thường xuyên theo sổ bảo hành bên đó. Em có con xe Vespa S 125, tháng trước em khóa cổ để trong hầm, ko biết bị ai dắt hay làm gì mà làm lệch đầu. Em đã sửa ở gần nhà ko được, ra chỗ em đã mua xe của Topcom chỉnh cũng không xong. Bây giờ em đi thẳng và nhanh thì không vấn đề lắm, nhưng vào cua và đi chậm khi tắc đường thì cứ bị loạng choạng hoài, kiểu cứ bị gằn gằn, gượng gượng khó chịu quá!!! Bác cho em hỏi, bên bác có cách nào sửa được trường hợp này ko? vì em thấy 2 lần em sửa, họ đều tháo cái đầu xe ra để xiết ốc, rồi đi thử xong rồi quật trái quật phải mà ko ăn thua? Em nghĩ có máy móc nào kiểm tra ko nhỉ? Cảm ơn bác!
Nếu em chuyển sang bên bác có được ko vậy?

vmcgf

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi chút, em có con vét pa xờ bờ dinh cổ, lâu lém ko lôi ra đi, cưỡi lên huỵch phát thế là gãy luôn cổ giảm sóc<phần = nhôm hay antimon>, em muốn hỏi chỗ mua hay chế lại, kính nhờ các cụ tư vấn giúp !tks

linhch

Xe hơi
Cho e hỏi con ly của e đi dc 1v7 rồi thì cần thay những gì ạ

TanPiaggio

Xe buýt
@ bác TanPiaggio:
Em mua xe bên TOPCOM, đi được hơn năm rồi, em vẫn bảo dưỡng thường xuyên theo sổ bảo hành bên đó. Em có con xe Vespa S 125, tháng trước em khóa cổ để trong hầm, ko biết bị ai dắt hay làm gì mà làm lệch đầu. Em đã sửa ở gần nhà ko được, ra chỗ em đã mua xe của Topcom chỉnh cũng không xong. Bây giờ em đi thẳng và nhanh thì không vấn đề lắm, nhưng vào cua và đi chậm khi tắc đường thì cứ bị loạng choạng hoài, kiểu cứ bị gằn gằn, gượng gượng khó chịu quá!!! Bác cho em hỏi, bên bác có cách nào sửa được trường hợp này ko? vì em thấy 2 lần em sửa, họ đều tháo cái đầu xe ra để xiết ốc, rồi đi thử xong rồi quật trái quật phải mà ko ăn thua? Em nghĩ có máy móc nào kiểm tra ko nhỉ? Cảm ơn bác!
Nếu em chuyển sang bên bác có được ko vậy?
Hiện chưa có máy móc nào kiểm tra được lỗi này, phần lớn dựa vào kinh nghiệm của ktv. Chắc hôm đó cụ được bạn mới vào làm nên chưa được như ý. Còn bên em thì lúc nào cũng rộng cửa đón chào các cụ.

Các cụ cho em hỏi chút, em có con vét pa xờ bờ dinh cổ, lâu lém ko lôi ra đi, cưỡi lên huỵch phát thế là gãy luôn cổ giảm sóc<phần = nhôm hay antimon>, em muốn hỏi chỗ mua hay chế lại, kính nhờ các cụ tư vấn giúp !tks
Hiện tại đồ của mấy em cổ cổ này bên em không sẵn lắm, tuy nhiên đặt thì vẫn có thể có. Hôm nào rảnh cụ ghé qua cho em xem thế nào đã nhé.

Cho e hỏi con ly của e đi dc 1v7 rồi thì cần thay những gì ạ
Lib chạy đc 1v7 thì chắc phải thay nhiều thứ rồi đó cụ, vd như bi côn, dây cuaroa, buzi... cụ nên đến các TTBD của hãng để cho ktv họ kiểm tra kỹ và tư vấn cụ thể hơn nhé.

Bên bác Tân có lấy dc S màu rêu ko :)
Hiện tại bên em đang dừng việc bán hàng vì... lỗ nhiều quá. Tuy nhiên vẫn còn mấy em LX3v màu vàng, nâu nếu cụ có nhu cầu sẽ có ưu đãi cực kỳ đặc biệt luôn.

npl1994

Đi bộ
con xế LX 15-i.e của em bị rung cái đầu máy khi đi chậm với lại lúc lên ga nó như cái máy cầy ý . mang đi bảo dưỡng họ tháo cái cục bên trái ở bánh sau ra vệ sinh em thấy đỡ giật hơn 1 tí rồi . cơ mà cứ đi đc 1 -2 ngày hoặc rửa xe là nó lại bệnh cũ tái phát :(( mà bảo dưỡng 2 lần rồi vẫn thế . bác bắt xem nó bệnh gì với cho em cái phương án giải quyết với ợ :-s à xe em mới đi đc 5500 km ạ ^:)^

Chỉnh sửa cuối:

tungnt_it2k

Đi bộ
Hiện chưa có máy móc nào kiểm tra được lỗi này, phần lớn dựa vào kinh nghiệm của ktv. Chắc hôm đó cụ được bạn mới vào làm nên chưa được như ý. Còn bên em thì lúc nào cũng rộng cửa đón chào các cụ.

@TanPiaggio: Okie vậy đi nốt 500km nữa là đến hạn bảo hành, em vác xe sang bên bác chỉnh đầu xe, rồi bảo dưỡng luôn nhé! Có j em alo vào máy bác trước khi qua! thanks bác

nghiahp

Xe đạp
e ko hiểu sao từ lúc thay bộ côn sau của e li thì có hiện tượng thế này, các bác chỉ giúp e với, vào hãng thì thấy bác thợ nói là côn mới lên nó thế..
- lúc sáng đề lên hoặc đang chạy giảm ga thì bộ côn giật kinh khủng ( lúc máy chưa nóng, mới chạy)
- chạy được khoảng 2km thì không thấy hiện tượng đó nữa nhưng khi máy nguội lại bị

Trạng thái
Thớt đang đóng