Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

vqcuong

Xe hơi
Hồi đó ngu sao mà e mua cái fly, giờ thành của nợ, tiếc mỗi cái biển số đẹp, đi thì tốn xăng kinh hoàng, hay hỏng hóc vặt, thân nhựa thì nặng, cay nhất thằng ắc quy, thỉnh thoảng hết bất thình lình làm nhà cháu dắt bộ đến khổ. bán thì rẻ dúm.

tuyenle

Xe đạp
Chào cụ, xe lx 125 nhập của em mới hết pin đông hồ, chỗ cụ thay được không ạ?
E đang thay pin đồng hồ chỗ cụ Tan đây ạ, cả đồng hồ công tơ mét nữa cụ ạ.

cuulongyb

Xe máy
Các bác cho hỏi ngoài dầu ở hãng ra còn thay loại gì cho tốt ợ

TanPiaggio

Xe buýt
cụ/mợ nào cho em hỏi là piagio chỉ có hàng nhập thôi phải không ạ?
Có cả hàng nhập lẫn hàng trong nước cụ à. (Em cũng không rõ cụ hỏi hàng giề !!!:P)

Cụ TanPiagio ơi cho Em hỏi

Con Lib của Em chế điện tử nó bị chập trờn, đèn báo chế lúc sáng lúc không sáng, xe đi giựt giựt rất khó chịu, như kiểu xuống xăng không đều

Cụ cho Em ý kiến có cách khắc phục không, nếu thay thì hết bao nhiêu gạo để Em chuẩn bị qua Hàng Chuối ạ

Mong tin Cụ
Nhiều lý do quá, cụ cứ mang qua để bọn em kiểm tra trực tiếp xem nó lỗi gì đã nhé.

Cụ Tanpiagio cho e hỏi là hnay xe e đy được 500km đầu tiên và e mang xe ra Trung tâm bảo dưỡng họ thay cho e loại dầu amtecol scooter SUPERLIFE 6500
e thấy dầu nó là API SL JASO MB. 10w -40 và họ bảo đến 3000km thì mới phải thay. Bác cho e hỏi dùng loại này có tốt ko ạ ? Và giá chính xác là bao nhiu ạ???
Loại này là loại SCO Premium dùng cũng được ạ, giá chính xác thì em chiệu.

các bác có kinh nghiệm cho e hỏi phát, chả là e đang đi Li nhập, đèn của nó thì chiếu mạnh chói mà ko tắt đc, đi đường buổi tối cứ vô tình chiếu vào mặt người khác, các bác cho e hỏi có cách nào làm cho nó bơt sáng hoặc tắt bật thế nào đc ko chứ ko lại có ngày gặp các a bộ đội ăn đòn oan :))
Cụ lắp bóng của Li việt có 35W thôi cho nó bớt sáng (so với 55W của Li nhập), nhưng em dự là cụ cứ dương pha đi trong phố mới vậy chứ ???

Chào cụ, xe lx 125 nhập của em mới hết pin đông hồ, chỗ cụ thay được không ạ?
Chỗ em có thể thay hết cả xe cho cụ nhá, lúc nào rảnh ghé qua cho em chơi.

E đang thay pin đồng hồ chỗ cụ Tan đây ạ, cả đồng hồ công tơ mét nữa cụ ạ.
Cám ơn cụ đã ủng hộ ! ~o)

Thế nó có hại gì không hả pác
Nó phịt phịt có nghĩa là nó không tắc, không tắc nghĩa là không sao. Tuy nhiên cụ cứ mang ra hãng họ kiểm tra cho yên tâm, nhanh và đơn giản lắm.

Các bác cho hỏi ngoài dầu ở hãng ra còn thay loại gì cho tốt ợ
Các hãng đều có loại tốt và loại thường cụ nhé. Chỉ cần cụ yêu cầu loại dầu tổng hợp dùng cho scooter là được.

Duymaster8

Xe tải
Cụ Tan cho em hỏi là xe Li 3V 125 có bị lỗi vành sau không ạ? Xe em hôm nay đi thấy thỉnh thoảng nó kêu tạch tạch. Thỉnh thoảng nó mới kêu thôi, không đều. Em tắt máy đi thì cái bô nó lại kêu gần giống như thế nên em ko biết thế nào. Với lại xe của em lúc quay sang hai bên nó kêu như tiếng dây phanh với dây ga cọ vào khung ý.
Tay ga nặng em tháo 1 dây có ảnh hưởng gì không? Phanh sau cứng em cắt bớt lò xo thì có sao không ạ?

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tan cho em hỏi là xe Li 3V 125 có bị lỗi vành sau không ạ? Xe em hôm nay đi thấy thỉnh thoảng nó kêu tạch tạch. Thỉnh thoảng nó mới kêu thôi, không đều. Em tắt máy đi thì cái bô nó lại kêu gần giống như thế nên em ko biết thế nào. Với lại xe của em lúc quay sang hai bên nó kêu như tiếng dây phanh với dây ga cọ vào khung ý.
Tay ga nặng em tháo 1 dây có ảnh hưởng gì không? Phanh sau cứng em cắt bớt lò xo thì có sao không ạ?
Vành của Li3V mới ra nên chưa có hiện tượng lỗi vành như đời trước cụ à. Còn cái xe của cụ cần phải thông dây, tra mỡ... cho nó nhẹ đi là ổn.

Meoza

Đi bộ
Cụ chủ thớt ơi, con Li của em bị chết công tơ mét thì xử lý có đơn giản không?. Chủ nhật em qua nhé

gcentury

Đi bộ
Bác Tân cho e hỏi nếu thay đèn li nhập bằng đèn li việt thì phải chỉnh lại điện đúng ko bác, chi phí tầm bao nhiêu để hôm nào e đến thay luôn, con xe của e đèn cốt chiếu cao như pha mà pha thì chiếu hẳn lên đầu bực mình quá :D

baochiha

Xe hơi
Cụ Tân cho cháu hỏi xe cháu lx125ie cháu mới đi được 6000km sau đó cháu đi làm ở xa nên để 7 tháng ko đi, bây giò cháu sử dụng lại thì cần làm những gì và bao dưỡng thế nào ạ, cảm ơn cụ

tank_ks

Xe máy
Website
www.facebook.com
Lạ nhỉ, nếu cụ có trong danh sách đợi bảo hành thì có rồi chứ nhỉ. Cụ PM cho em xin cái thông tin chi tiết BH của cụ nhé, chứ trong danh sách em không thấy tên 'tank_ks'. :P
e chủ động gọi và đc thay rồi cụ ạ.thay xong ngon hẳn.thanks cụ ạ.xe e bị đâm nên càng trc bị lệch, phải nắn mà hôm đấy phải về cơ quan k làm đc.lúc nào e qua làm vậy.thỉnh thoảng e qua chỗ cụ nên cụ nhớ để dao cùn nhé :P

Chỉnh sửa cuối:

King_Eric

Xe hơi
ie Lx125 của em đi được 1k8 bây giờ định mang đi bảo dưỡng toàn bộ thì làm ở đâu hợp lý nhất vậy các cụ?

tuoixinh

Đi bộ
A ơi, cho e hỏi. E mới mua Li, đi được 130 cây rùi. Hàng ngày đi xe về E thấy nóng máy nên hay mở cốp xe, sáng nay đi xe thấy bị hỏng xi nhan. Bj e phải làm thế nào, chỉ dùm e với. Huhu

biglion

Xe hơi
Úi , cụ vào topic này mà còn hỏi thế :-t
ie Lx125 của em đi được 1k8 bây giờ định mang đi bảo dưỡng toàn bộ thì làm ở đâu hợp lý nhất vậy các cụ?
Cụ đọc trang đầu tiên chưa ạ ?
Nhà cháu cầm đèn chạy trước ôtô cái :-c

==========================================
Xưởng dịch vụ Piaggio số 7 Hàng Chuối luôn có chương trình ưu đãi giảm giá 10% phụ tùng, công sửa chữa cho thành viên otofun.
Cảm ơn các cụ các mợ đã tin tưởng !
---------------------------
Piaggio Y Viet - Số 7 Hàng Chuối - SDT: 0439.728.160 - Hotline: 0983.836.162.

FordAT

Xe tăng
A ơi, cho e hỏi. E mới mua Li, đi được 130 cây rùi. Hàng ngày đi xe về E thấy nóng máy nên hay mở cốp xe, sáng nay đi xe thấy bị hỏng xi nhan. Bj e phải làm thế nào, chỉ dùm e với. Huhu
Đồ điện này có cố làm hỏng cũng ko dc. Nên em nghĩ cụ chắc dc bảo hành thôi. Trừ khi cụ phang vào cái xi nhan thì ko dc:D.

robocop

Xe buýt
Đồ điện này có cố làm hỏng cũng ko dc. Nên em nghĩ cụ chắc dc bảo hành thôi. Trừ khi cụ phang vào cái xi nhan thì ko dc:D.
bóng đèn xi nhan ko nằm trong diện được bảo hành nhé bác, em bị 1 lần vừa thay xong 1 tuần sau bị tịt lại phải thay tiếp

TanPiaggio

Xe buýt
Đèn đóm chỉ được bảo hành cho 100km đầu tiên thôi ạ, cái bóng xi nhan nó cũng rẻ lắm chưa bằng bát phở mà cụ.

dracula_bg

Xe điện
Đèn đóm chỉ được bảo hành cho 100km đầu tiên thôi ạ, cái bóng xi nhan nó cũng rẻ lắm chưa bằng bát phở mà cụ.
hic bên cụ Tanpiagio em tưởng có dầu Agip nhỉ, hôm em qua thay dầu lại bảo không có, cuối cùng lại phải làm chai eli elủng gì đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng