Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

08512

Xe điện
Được ,nhưng đi thì không ngọt , ga không đều , hay chết máy .....Mang qua Hàng chuối để mấy anh em xem lại cho .
Nhưng mà xe em không nổ được máy, cụ có cho người đến tận nơi làm ko ạ, mà trong trường hợp phải thay khóa thì loại rẻ nhất (mà vẫn đi ngọt) thì hết bao nhiêu tiền ạ

TanPiaggio

Xe buýt
Nhưng mà xe em không nổ được máy, cụ có cho người đến tận nơi làm ko ạ, mà trong trường hợp phải thay khóa thì loại rẻ nhất (mà vẫn đi ngọt) thì hết bao nhiêu tiền ạ
Cụ gọi cho em qua cái số ở chữ ký giúp em nhé, xem có giải pháp gì ngon bổ rẻ không.

Pandatree

Xe hơi
Cụ Pi ời. Bộ da nâu bọc yên + bọc tay lái GT bên cụ có k ợ?
Vs cả chồng e kêu gọt yên. Có nên k ạ. Hay chờ tháng nữa nó xẹp xuống là vừa. Đang ngồi êm e thấy gọt phí qá.

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Pi ời. Bộ da nâu bọc yên + bọc tay lái GT bên cụ có k ợ?
Vs cả chồng e kêu gọt yên. Có nên k ạ. Hay chờ tháng nữa nó xẹp xuống là vừa. Đang ngồi êm e thấy gọt phí qá.
Gọt làm gì , đi rồi quen mà , mấy cái đồ bọc đấy mợ lên Hà Trung là có hoặc sớt mạng ra đầy ....

Thỏ_Con

Đi bộ
Các bác giúp e với.Xe Li việt e đang dùng chạy đc 6000km thì e thấy máy kêu có phần lạch cạch,lúc ga nhỏ thì thấy cảm giác như nó bị giơ phải ga lớn hơn 1 chút thì xe mới chạy,lúc giảm hết ga để chuyển hướng ngược chiều thì lúc vào cua thấy máy kêu lạ lạ nó cứ bình bịch kiểu gì ý ko giống tiếng nổ bình thường lúc đấy cảm thấy xe rung lắc như có cái gì cứ giật giật ở phía sau rung cả lên tay lái.Đem lên trạm bảo hành thì họ bảo côn bị giơ rồi thấy họ tháo ra xì xịt 1 lúc bụi mù gì đấy rồi lắp lại thì đi lại thấy bình thường như lúc mới mua,ga bốc ngay từ lúc đầu và ko thấy các hiện tượng kia nữa.nhưng chỉ được ngoài 3 bữa thì lại thấy bắt đầu tái phát.E muốn hỏi xe e như thế là bị làm sao ạ và có cách nào khắc phục triệt để hay đc một khoảng thời gian nhất định ko ạ.Chứ cứ 3 hôm lại đem đi xì lại côn thế thì cũng hơi mệt ạ

Chỉnh sửa cuối:

Libi.hadong

Xe máy
Cổ xe e quay được lệch hẳn sag 1 bên. Chắc lần trước bd bác thợ xiết chưa chặt. Vặn lại là được hả bác Tấn ơi!

Piaggio Junior

Xe điện
Các bác giúp e với.Xe Li việt e đang dùng chạy đc 6000km thì e thấy máy kêu có phần lạch cạch,lúc ga nhỏ thì thấy cảm giác như nó bị giơ phải ga lớn hơn 1 chút thì xe mới chạy,lúc giảm hết ga để chuyển hướng ngược chiều thì lúc vào cua thấy máy kêu lạ lạ nó cứ bình bịch kiểu gì ý ko giống tiếng nổ bình thường lúc đấy cảm thấy xe rung lắc như có cái gì cứ giật giật ở phía sau rung cả lên tay lái.Đem lên trạm bảo hành thì họ bảo côn bị giơ rồi thấy họ tháo ra xì xịt 1 lúc bụi mù gì đấy rồi lắp lại thì đi lại thấy bình thường như lúc mới mua,ga bốc ngay từ lúc đầu và ko thấy các hiện tượng kia nữa.nhưng chỉ được ngoài 3 bữa thì lại thấy bắt đầu tái phát.E muốn hỏi xe e như thế là bị làm sao ạ và có cách nào khắc phục triệt để hay đc một khoảng thời gian nhất định ko ạ.Chứ cứ 3 hôm lại đem đi xì lại côn thế thì cũng hơi mệt ạ
Cụ phải yêu cầu bảo dưỡng côn đàng hoàng thì mới đỡ vấn đề đó được cụ ạ .

Cổ xe e quay được lệch hẳn sag 1 bên. Chắc lần trước bd bác thợ xiết chưa chặt. Vặn lại là được hả bác Tấn ơi!
Cái cổ đấy có siết chặt đến mấy cũng vẫn bị lệch khi va chạm vào đâu đó , cụ bẻ lại từ từ là ok .

dozajzaj

Xe đạp
A ơi cho em hỏi xe em liberty việt dạo này có hiện tượng đề lên đi đc 1,2 mét là ực ực chết máy là bị sao nhỉ?

Libi.hadong

Xe máy
Vâg. Ok r bác ạ. E chẳg va vào đâu mà nó tự bị. Hnào thay dầu thì xiết lại vậy. Vặn nhẹ cũg lệck.

bravochan

Xe buýt
Cụ Pi cho e hỏi dung tích dầu LAP của LX Việt là bao nhiêu ml. Thank cụ.

Thỏ_Con

Đi bộ
Cụ phải yêu cầu bảo dưỡng côn đàng hoàng thì mới đỡ vấn đề đó được cụ ạ .
Thế bảo dưỡng côn thì chạy ngon được khoảng mấy trăm or mấy ngìn km hả bác.Làm cái đó có tốn kém ko ạ.Tiện thể hỏi thêm bác là xe Li Việt thì trong quá trình sử dụng cần lưu ý bảo dưỡng hay thay thế cái gì với ạ.Thanks bác nhiều ạ!

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Pi cho e hỏi dung tích dầu LAP của LX Việt là bao nhiêu ml. Thank cụ.
130ml nếu xả ra và xúc rửa sạch , thay thông thường 120ml.

Thế bảo dưỡng côn thì chạy ngon được khoảng mấy trăm or mấy ngìn km hả bác.Làm cái đó có tốn kém ko ạ.Tiện thể hỏi thêm bác là xe Li Việt thì trong quá trình sử dụng cần lưu ý bảo dưỡng hay thay thế cái gì với ạ.Thanks bác nhiều ạ!
Cụ bảo dưỡng xe thì người ta làm luôn , còn làm riêng chắc khoảng 3chuc k đấy ạ , cứ tầm 2000km vệ sinh một lần thì chạy êm .

Bác cho e hỏi tí. Con xe of e bt đi thì k sai, nhưng cứ đi chậm và vặn ga lên là xe có hiện tượng rung rung giật giật là sao ạ?
Đề ba ý mà cụ , nếu xe đi lâu thì cũng vệ sinh côn cụ ạ .

Thitbo

Đi bộ
Xin hỏi bác về xe ET8

Con xe ET 8 của em mấy hôm nay dở chứng quá, sáng dậy lấy xe đi mà không đề được, cứ như hết điện ấy, acquy em mới thay được có 2 tuần, bác cho hỏi liệu có phải do sạc không ạ? Sửa thì giá rổ bao nhiêu với ạ? Còn vấn đề chìa khóa cốp yên, thằng em em nó mượn xe, nhưng lại vặn ngược khóa, rồi rút ra cả chìa lẫn khóa, tối qua em chạy qua cửa hàng thì bác nghỉ mất rồi, như vậy có nghiệm trọng không a?

neardarling

Xe tải
Các bác cho em hỏi câu này với...Xe vespa của em chạy được 1200km rồi.Em thay nhớt lúc 500km.
Lúc em bật chìa khóa lên thấy cái báo dầu nó sáng(không tắt).Em đề máy nổ thì nó mới tắt vậy là sao ạ?
Hay nó báo gì ạ?

Piaggio Junior

Xe điện
Con xe ET 8 của em mấy hôm nay dở chứng quá, sáng dậy lấy xe đi mà không đề được, cứ như hết điện ấy, acquy em mới thay được có 2 tuần, bác cho hỏi liệu có phải do sạc không ạ? Sửa thì giá rổ bao nhiêu với ạ? Còn vấn đề chìa khóa cốp yên, thằng em em nó mượn xe, nhưng lại vặn ngược khóa, rồi rút ra cả chìa lẫn khóa, tối qua em chạy qua cửa hàng thì bác nghỉ mất rồi, như vậy có nghiệm trọng không a?
Chắc bác phải hiểm tra thêm đường xạc rồi , đó là hiện tượng hết điện ở ác quy, để anh em kiểm tra đã , biết đâu chỉ lỏng một chân xạc hàn lại thì có gì đâu , còn thay mới hết mấy trăm k thôi .
Khóa yên cũng đơn giản mà bác , chắc em bác tay cũng to phết nhỉ , tuột phanh, gãy chốt ....

EM vào hóng hớt xem có gì mới để còn tu bổ, bồi dưỡng cho con xe nhà em
Luôn giữ xe sạch cho nàng ý đỏm dáng .....ho hen gì gọi em .

Các bác cho em hỏi câu này với...Xe vespa của em chạy được 1200km rồi.Em thay nhớt lúc 500km.
Lúc em bật chìa khóa lên thấy cái báo dầu nó sáng(không tắt).Em đề máy nổ thì nó mới tắt vậy là sao ạ?
Hay nó báo gì ạ?
Đó là hiện tượng bình thường mà , khi chưa nổ máy áp suất dầu chưa đủ nên đèn báo , khi nổ máy rồi áp suất dầu bơm đủ rồi nên đèn tắt.Chỉ khi nổ máy mà đèn báo dầu sáng thì cụ mới phai đi kiểm tra ngay thôi ....

stupid.vp

Đi bộ
Em có thắc mắc về càng của xe Liberty. Xe mua ngày 15/3/2012 đến tháng 11/2012 thì phải thay càng xe do bạc bị vỡ hết. Đến tháng 01/2013 thì tiếp tục bị tình trạng tương tự. ko hiểu do xe li bị lỗi chung như thế hay số e quá đen ???

Trạng thái
Thớt đang đóng