Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gau Beo

Xe tải
Có lẽ cuối tuần e fải xách xe qua chỗ cụ rồi. Em mời cụ vodka rồi ạh
Có thể đúng mợ ạ ,hoặc chỉ bị kẹt thôi có thể vệ sinh xong đi lại ngon .Mợ mang qua số 7 Hàng chuối em nhờ người làm cho mợ , còn phần côn thì đúng là Pi hơi giật thật ,do bị bẩn và phải vệ sinh thường xuyên , thời gian ngắn nữa em sẽ chỉ chỗ cho mợ làm về côn hết giật giá cả hợp lý nhá .

lis

Xe đạp
Con Li S biển số, đăng ký xe, thuế má thì hết bao tiền hả các cụ
Ở em tiền biển hết all 4tr7. Còn giá xe thì mua theo giá niêm yết rồi.

Bác nào cho e hỏi là xe em mới đi được 550km, e thay dầu máy với dầu lap được mấy hôm rồi, từ hôm đi thay dầu về khi mình quẹo trái, quẹo phải là cổ xe cứ đơ khoảng chưa đến 1 giây, không biết là bệnh gì vậy các bác, trước lúc thay dầu đi ko vấn đề gì cả

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
Ở em tiền biển hết all 4tr7. Còn giá xe thì mua theo giá niêm yết rồi.

Bác nào cho e hỏi là xe em mới đi được 550km, e thay dầu máy với dầu lap được mấy hôm rồi, từ hôm đi thay dầu về khi mình quẹo trái, quẹo phải là cổ xe cứ đơ khoảng chưa đến 1 giây, không biết là bệnh gì vậy các bác, trước lúc thay dầu đi ko vấn đề gì cả
Xe mới đa phần do bó dây cạnh cổ phốt bó chặt quá đấy bác ạ .

Longnguyen

Xe tải
oaoa! Liberty của em đề không nổ được ạ!
Như em đã khẩn thiết cấp báo tới cụ Pi (098 383 6162), xe Liberty của em bị như sau ạ:
- hôm qua 24/1 em vẫn đi bình thường như cân đường hộp sữa, tối vẫn về nhà sau trận rượu tưng bừng. tầm 23h đêm em về nhà dựng nó ở dưới nhà để xe chung cư.
- sáng nay 25/1, em cho chìa khóa vẫn sử dụng (chìa đen) vào bật công tác lên thì phát hiện ra đèn code cứ sáng mãi không tắt. Kèm theo nó đèn động cơ màu vàng cũng không chịu tắt theo. Và thế là em k thể nào khởi động được máy. (cụ tỉ lúc bật sang ON, đèn code tắt khoảng 3 giây, sau đó nháy 1 phát, khoảng 3 giây sau thì bật lên, sáng chói và k tắt đi nữa). Do đến giờ làm, em đành đi xe khác đi làm, chiều về bật lại, nó "nguyễn y vân".

em gọi ngay cho cụ Pi nhờ tư vấn, cụ í bảo có thể lỗi chìa và khuyên em dùng chìa nâu để thử khởi động. Em lắp chìa nâu vào, mọi việc vẫn y xì như với chìa đen, không hề có sự khác biệt.

Cụ ấy thấy vậy lại tư vấn em làm liên tục 5 lần động tác: cắm chì nâu - bật - tắt - rút chìa nâu - cắm chìa đen - bật - tắt em cũng ngay lập tức làm thử nhưng không có kết quả. nhà em ở Hà Đông, không gần bất cứ 1 đại lý piaggio nào nên đẩy xe ra đại lý quả là một nỗi khốn khổ vô cùng lớn của em. Em post bài này lên đây, lạy ông đi qua lạy bà đi lại, có ai biết nguyên nhân thì xin giúp em cho em tường tận.
em xin chân thành cảm ơn

Piaggio Junior

Xe điện
Em đang muốn bem nên hỏi ai đang dùng nick này đới ạ :))
Anh mày đấy , bem đi anh làm ních khác cho ló thanh thản =)) , đi gặm ở đâu mà lâu lắm mới thấy vác cái mặt về .

oaoa! Liberty của em đề không nổ được ạ!
Như em đã khẩn thiết cấp báo tới cụ Pi (098 383 6162), xe Liberty của em bị như sau ạ:
- hôm qua 24/1 em vẫn đi bình thường như cân đường hộp sữa, tối vẫn về nhà sau trận rượu tưng bừng. tầm 23h đêm em về nhà dựng nó ở dưới nhà để xe chung cư.
- sáng nay 25/1, em cho chìa khóa vẫn sử dụng (chìa đen) vào bật công tác lên thì phát hiện ra đèn code cứ sáng mãi không tắt. Kèm theo nó đèn động cơ màu vàng cũng không chịu tắt theo. Và thế là em k thể nào khởi động được máy. (cụ tỉ lúc bật sang ON, đèn code tắt khoảng 3 giây, sau đó nháy 1 phát, khoảng 3 giây sau thì bật lên, sáng chói và k tắt đi nữa). Do đến giờ làm, em đành đi xe khác đi làm, chiều về bật lại, nó "nguyễn y vân".

em gọi ngay cho cụ Pi nhờ tư vấn, cụ í bảo có thể lỗi chìa và khuyên em dùng chìa nâu để thử khởi động. Em lắp chìa nâu vào, mọi việc vẫn y xì như với chìa đen, không hề có sự khác biệt.

Cụ ấy thấy vậy lại tư vấn em làm liên tục 5 lần động tác: cắm chì nâu - bật - tắt - rút chìa nâu - cắm chìa đen - bật - tắt em cũng ngay lập tức làm thử nhưng không có kết quả. nhà em ở Hà Đông, không gần bất cứ 1 đại lý piaggio nào nên đẩy xe ra đại lý quả là một nỗi khốn khổ vô cùng lớn của em. Em post bài này lên đây, lạy ông đi qua lạy bà đi lại, có ai biết nguyên nhân thì xin giúp em cho em tường tận.
em xin chân thành cảm ơn
Chiều qua có ai qua kiểm tra cho cụ chưa , cụ ở VQ à , hôm nay chưa có ai kiểm tra cụ gọi cho em nhớ .........

Thế giờ phải lên hãng sửa hả bác? Vào cua khá là nguy hiểm, mà xe e mới bị từ hôm thay dầu 500km
Vâng , qua các trung tâm của Pi họ chỉnh lại chút là ok.

Libi.hadong

Xe máy
Sao e vào inbox reply bác thì cứ hiện lên dòg chữ bác đã bị tước bằng lái..... Chả reply bác được.

lis

Xe đạp
Vâng , qua các trung tâm của Pi họ chỉnh lại chút là ok.
Cám ơn bác nhiều nhé.

2 bánh của Li thì bơm bao nhiêu Kg là vừa thế các bác? Hôm e đi thay dầu, anh bảo dưỡng bơm 3.6kg mà đi như cưỡi ngựa vậy ấy, giảm sóc tê liệt hoàn toàn

Chỉnh sửa cuối:

Liberty125iehe

Xe máy
Bác Pi cho em hỏi với ạ.
- Hôm vừa rồi con Li của e cán đích 2000km. theo như quyển bảo dưỡng thì thợ nó ghi 2000km đến thay dầu.
- Hôm sau đi cùng mami. mẹ e kô thay ở ở Pi mà mang ra chỗ Kuongngan(gần QTG) thay cái dầu gì mà hộp màu vàng( e kô nhớ rõ tên lắm) mà giá 75k
~> kô biết thế có làm sao kô hả bác? và cho e hỏi là sau 2000km thì bn km nữa bảo dưỡng tiếp ạ

Libi.hadong

Xe máy
Xe e bdtb xong đi khác hẳn. Nuột quá. Ga nhẹ phanh nhẹ úp cua cũng ngon. Gét mỗi cái là lúc đề nổ hình như cái dây curoa đập vào thành kêu tạch tạch. Vê ga nhẹ cũg bị. Chắc ít nữa pải thay dây bando thôi.

Piaggio Junior

Xe điện
Sao e vào inbox reply bác thì cứ hiện lên dòg chữ bác đã bị tước bằng lái..... Chả reply bác được.
Nhìn kỹ xem có dùng sai chứ năng gì trong đó thôi .

Cám ơn bác nhiều nhé.

2 bánh của Li thì bơm bao nhiêu Kg là vừa thế các bác? Hôm e đi thay dầu, anh bảo dưỡng bơm 3.6kg mà đi như cưỡi ngựa vậy ấy, giảm sóc tê liệt hoàn toàn
Lốp trước 1.8 đến 2.0 thôi , lốp sau 2.5 đến 2.8 thôi ạ , hai voi còi mà ngồi lên thì tăng mỗi bánh lên chút nữa :D

Bác Pi cho em hỏi với ạ.
- Hôm vừa rồi con Li của e cán đích 2000km. theo như quyển bảo dưỡng thì thợ nó ghi 2000km đến thay dầu.
- Hôm sau đi cùng mami. mẹ e kô thay ở ở Pi mà mang ra chỗ Kuongngan(gần QTG) thay cái dầu gì mà hộp màu vàng( e kô nhớ rõ tên lắm) mà giá 75k
~> kô biết thế có làm sao kô hả bác? và cho e hỏi là sau 2000km thì bn km nữa bảo dưỡng tiếp ạ
Nếu dầu 75k thì bác nên khoảng 1000 ngìn km nữa lại thay thiếp nhé , lần sau bác nhớ thay dầu theo khuyến cáo.... còn bảo dưỡng kiểm tra định kỳ thì cứ khoảng 2000km bác đi kiểm tra một lần cho yên tâm .

Xe e bdtb xong đi khác hẳn. Nuột quá. Ga nhẹ phanh nhẹ úp cua cũng ngon. Gét mỗi cái là lúc đề nổ hình như cái dây curoa đập vào thành kêu tạch tạch. Vê ga nhẹ cũg bị. Chắc ít nữa pải thay dây bando thôi.
Kệ nó đi , xe em còn kêu như công nông .....:D , một thời gian nữa thay dây mới .

Chỉnh sửa cuối:

Libi.hadong

Xe máy
Ság nay e phi vèo 1 fát húc sập metro rồi.

lis

Xe đạp
Piaggio Junior;
Lốp trước 1.8 đến 2.0 thôi , lốp sau 2.5 đến 2.8 thôi ạ , hai voi còi mà ngồi lên thì tăng mỗi bánh lên chút nữa :D
Cám ơn bác nhé, bơm 3,6kg thảo nào đi như cưỡi ngựa zậy, hix hix

Darkauron

Xe hơi
Hôm qua vừa đem em Li nhập của mình ra số 7 hàng chuối BDTB và sáng nay lấy được xong về thấy đi xe sướng hẳn :x
Không biết anh Tân có nhớ con Li trắng 7227 thay cả bộ bạc giảm chấn và BDTB của em không :))
Nhưng còn vấn đề đang khiến e rất bực mình là cái chân chống của e có cách nào để cho nó chắc chắn không. Hôm nọ e hàn chân chống Sh vào nhưng mà không ăn thua, nó đứng quá. Còn đợt trước lắp chân chống của Li thì chả biết có phải do choãi quá hay không mà có ai đụng nhẹ vào 1 cái là đã đổ rồi :(

nemesistan

Xe tăng
Cụ chủ cho hỏi chút về dàn áo của Lib, nếu thay mới toàn bộ dàn áo thì hết bao nhiêu? (Lib S ghi xám và dàn trắng thì bao nhiêu)

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ chủ cho hỏi chút về dàn áo của Lib, nếu thay mới toàn bộ dàn áo thì hết bao nhiêu? (Lib S ghi xám và dàn trắng thì bao nhiêu)
Cụ gọi điện thoại bàn đi , 39728160.

oto_do_choi

Xe buýt
Cụ Pi cho nhà cháu hổi thời điểm này giá Liberty tốt nhất khoảng bao nhiêu ạ?? Và mua chỗ nào ạ? Cháu có đứa em gái đang muốn mua đi Tết. Thanks cụ

CamSanhHD

Xe đạp
Cụ Pi ơi xe em chạm mốc 12.000km rồi giờ em cần phải xử lý những j là quan trọng nhất, em đã bdtb lúc 6000km rồi. Đã thay lọc dầu, còn hiện tượng rung giật có nên đi độ bi côn không? Xe em là li vịt

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Pi cho nhà cháu hổi thời điểm này giá Liberty tốt nhất khoảng bao nhiêu ạ?? Và mua chỗ nào ạ? Cháu có đứa em gái đang muốn mua đi Tết. Thanks cụ
Cụ qua đâu cũng được , ngoài giá niêm yết ra em sẽ làm việc theo tinh thần OF nữa chắc sẽ thấp hơn và tặng quà nhiều ,,,,,qua TOPCOM nhanh hơn , cụ đi thì call.

Cụ Pi ơi xe em chạm mốc 12.000km rồi giờ em cần phải xử lý những j là quan trọng nhất, em đã bdtb lúc 6000km rồi. Đã thay lọc dầu, còn hiện tượng rung giật có nên đi độ bi côn không? Xe em là li vịt
Đến mốc BDTB lần nữa rồi , tầm này thay bi côn là được rồi , còn phải kiểm tra trực tiếp chứ cụ .

Trạng thái
Thớt đang đóng