Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

Fallriver3108

Xe đạp
Bác ơi. Lại cho em làm phiền chút nữa ạh.
Hnay e mang xe đi ktra rồi. Họ bảo chạy lại phần mềm rồi. Còn tiếng kêu "xoạch xoạch" ở phía bánh sau của xe là do quạt gió. Thế e có được đòi (bảo hành) thay quạt gió mới ko ah??
Đa tạ bác ạh :D

Chỉnh sửa cuối:

mkien80

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, con xe LX của em cũng mới mua gần 1 năm nhưng gần đây đi giữ xe không biết chỗ giữ xe nó để ngã hay chạm vật gì vào làm móp nhẹ 1 bên, không biết hãng có nhận gò hay có cách nào làm cho hết móp không nhỉ.
Còn 1 bệnh của em nó nữa là nếu em chạy nhiều hay để lâu không chạy thì phải mở nắp bình xăng cho không khí nó vào lúc đó mới nổ máy ngọt, không thì cứ giựt giựt rồi tắt.

Bác nào biết chỉ em với :) em ở TP.HCM.

Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

gameover1107

Xe tăng
Anh ơi, xe em mới thay ắc quy mà hôm nọ lôi ra đi được chục km thì hết, e đi sạc hôm sau đi chục km nữa lại hết, mà đang đi hết điện tối om hết các thứ luôn đẩy bộ sưng cả chân, cái này có phải là hỏng cục sạc rồi ko a?

MUcielago

Xe tải
Hqua e đã phiền Cụ rồi, bjo cho em hỏi là số khung, số máy của S125 2010 thì nằm ở đâu đấy ạ? E tìm được mỗi mã SW181209 ở gầm, gần chân chống phụ thôi.

Rồi đồng hồ giờ tắt ngấm / tay phanh sau hơi nặng / cần khởi động ko đạp đc/ đi tốc độ chậm bánh sau có cảm giác lắc :(

Chỉnh sửa cuối:

TanPiaggio

Xe buýt
Nhìn cách trả lời của bác Tân là kiểu gì e cũng ghé hàng chuối trong tháng tới rồi :)
Vâng hôm nào cụ ghé thăm ae nhé.

Em cảm ơn bác nhiều ạh. Để cuối tuần này em mang đi luôn. Nhưng mà mang ra cái chỗ Topcom. Lúc mua xe thì khẳng định chắc nịch là chăm sóc cẩn thận lắm, thế mà có lần nhân viên kỹ thuật bảo với em là có khi phải giữ xe em 1 tháng để kiểm tra :(( Hay tại con gái đi nên bị bắt nạt
Chắc mợ xinh quá nên mọi người muốn tạo cơ hội để gặp lại ấy mà.

Bác cho em hỏi sao dòng Lx 3V hay có tiếng kêu của bên phía quạt gió thế là sao ạ có khắc phục đựoc ko bác.
Vâng dòng này hay bị nhiều người kêu, cụ qua để em xử lý cho.

Bác ơi. Lại cho em làm phiền chút nữa ạh.
Hnay e mang xe đi ktra rồi. Họ bảo chạy lại phần mềm rồi. Còn tiếng kêu "xoạch xoạch" ở phía bánh sau của xe là do quạt gió. Thế e có được đòi (bảo hành) thay quạt gió mới ko ah??
Đa tạ bác ạh :D
Cái này di thiết kế nên cụ có yêu cầu họ thay cho cái mới nhưng chưa chắc đã giải quyết được vấn đề đâu. Tốt hơn hết cụ bảo họ đệm cho cái long đen mỏng phía trong cho nó đỡ kêu cụ nhé.

Các bác cho em hỏi, con xe LX của em cũng mới mua gần 1 năm nhưng gần đây đi giữ xe không biết chỗ giữ xe nó để ngã hay chạm vật gì vào làm móp nhẹ 1 bên, không biết hãng có nhận gò hay có cách nào làm cho hết móp không nhỉ.
Còn 1 bệnh của em nó nữa là nếu em chạy nhiều hay để lâu không chạy thì phải mở nắp bình xăng cho không khí nó vào lúc đó mới nổ máy ngọt, không thì cứ giựt giựt rồi tắt.
Bác nào biết chỉ em với :) em ở TP.HCM.
Thanks.
Móp mép thì gò sơn lại bình thường, còn cái bệnh mở nắp bình xăng thì cụ bảo họ kiểm tra lại van thông áp cạnh cái bình xăng xem có bị tắc không.

Anh ơi, xe em mới thay ắc quy mà hôm nọ lôi ra đi được chục km thì hết, e đi sạc hôm sau đi chục km nữa lại hết, mà đang đi hết điện tối om hết các thứ luôn đẩy bộ sưng cả chân, cái này có phải là hỏng cục sạc rồi ko a?
Vụ này phải đo kiểm tra bộ xạc hoặc giắc cắm thì mới khẳng định cụ à.

Hqua e đã phiền Cụ rồi, bjo cho em hỏi là số khung, số máy của S125 2010 thì nằm ở đâu đấy ạ? E tìm được mỗi mã SW181209 ở gầm, gần chân chống phụ thôi.

Rồi đồng hồ giờ tắt ngấm / tay phanh sau hơi nặng / cần khởi động ko đạp đc/ đi tốc độ chậm bánh sau có cảm giác lắc :(
Số khung thì cụ mở yên, nhấc thùng cốp lên nhìn phía sau sẽ thấy. Còn số máy thì ngồi phía sau xe nhìn thẳng về phía bên trái động cơ sẽ thấy. Đồng hộ điện tử của cụ hoặc là hết pin hoặc là nghẻo hẳn cần phải thay thế. Phanh sau hơi nặng cần bảo dưỡng thông dầu cho trơn chu. Cần khởi động phải tháo ra kiểm tra cái dẻ quạt hoặc bánh răng khởi động có bị kẹt không. Bánh sau lắc thì điều đầu tiên kiểm tra xem có non hơi không, sau đó mang đến chỗ em để kiểm tra kỹ hơn nhé.

duonghuyngoc

Xe đạp
Xe đi sáng sớm bị hụt ga khụng khựng - đã ra chạy chương trình 2 lần nhưng vẫn ko hết thì có phải do bộ MIU bị lỗi k cụ ....
Hay là lỗi chung của dòng Vespa 3V iE 125

MUcielago

Xe tải
E ở Bắc Giang cơ. Mấy hnua e ra nhờ Cụ giúp nhé :)

LeonardoDeKenji

Xe máy
Xe mình gần đây đi làm về buổi tối, lúc đỗ xe ngoài cửa đợi người nhà ra mở cửa thấy có tiếng kêu lạch tạch chỗ tay phanh trước, thế là bị làm sao các bác nhỉ ?
Xe thì vừa đi bảo dưỡng toàn bộ được mấy hôm

Cat Nguyen

Xe tải
Chào 2 bác. Xe vợ e là đời 2010. mấy hôm trời mưa phùn, thế là xe không đề nổ được, gọi Hottline của Xuân Cầu đến sửa , và thợ đến sửa bảo bị đứt dây điện nối giữa ở khóa điện và đề, em thay mất 450k. Thay vào đề luôn. Xin hỏi thay vậy có đúng k? giá cả thế nào ah. Xin sựu chỉ giáo của các cụ

TanPiaggio

Xe buýt
Xe đi sáng sớm bị hụt ga khụng khựng - đã ra chạy chương trình 2 lần nhưng vẫn ko hết thì có phải do bộ MIU bị lỗi k cụ ....
Hay là lỗi chung của dòng Vespa 3V iE 125
Cụ đã scan phần mềm rồi mà ko phát hiện ra lỗi thì bộ MIU vẫn tốt, chỉ hụt ga sáng sớm khi máy còn lạnh thì ko vấn đề gì đâu.

Xe mình gần đây đi làm về buổi tối, lúc đỗ xe ngoài cửa đợi người nhà ra mở cửa thấy có tiếng kêu lạch tạch chỗ tay phanh trước, thế là bị làm sao các bác nhỉ ?
Xe thì vừa đi bảo dưỡng toàn bộ được mấy hôm
Khả năng cái ốp nhựa bị gẫy lẫy nên rung kêu lạch cạch chẳng ???

Chào 2 bác. Xe vợ e là đời 2010. mấy hôm trời mưa phùn, thế là xe không đề nổ được, gọi Hottline của Xuân Cầu đến sửa , và thợ đến sửa bảo bị đứt dây điện nối giữa ở khóa điện và đề, em thay mất 450k. Thay vào đề luôn. Xin hỏi thay vậy có đúng k? giá cả thế nào ah. Xin sựu chỉ giáo của các cụ
Nếu cái dây có cái vòng tròn chỗ ổ khóa thì là dây ăng ten từ. Dây này có 2 loại, loại mới có khả năng chịu nước còn đắt nhiều.

kukapanda

Đi bộ
Hix tối nay em cám ơn các bác thợ chỗ bác Tấn lắm lắm. Đã nhiệt tình đến tận nơi đẩy giúp em con xe về trú ngụ tạm ở hàng chuối. Cay quá đi mất, xe mới mua đi dc hơn 100km hết có vấn đề tiếng kêu khi bóp phanh. H lại đến hỏng dây ga mới đau. Tí thì đâm vào ô tô, may bóp phanh và tắt chìa khóa kịp:(( mai phải gọi điện ăn vạ bắt đền topcom mới dx :((

songcongne64

Đi bộ
sau khi khắc phục được sự cố kim xăng báo sai, e cũng chia sẽ kinh nghiệm để diễn đàn phát triển hơn. Tình hình là thế này cụ Tân ạ, e xún nói y như cụ, một mực nói là phao xăng bị lỗi,tụi nó ko tin, thế rùi e đi đến khi kim về vạch đỏ, đèn báo hết xăng sáng lên, e chạy zô lại chỗ Trang Lê, lúc ni e đã nóng lên rùi nên nói nếu ko tin thì đi theo tôi đổ xăng, tụi nó nói it nhất phải tốn 100k mới đầy, thế rùi đi tới chỗ đổ xăng (e với 1 thằng ở Trang Lê) đổ đầy hết có 42k, sau đó tụi nó dắt xe e về kiểm tra. té ra là lần định kỳ trước thằng mất dạy mô ở chỗ Trang Lê bảo hành vặn ốc vít gì đó mà chèn cha cái ống dẫn vào hố ga (nge thằng đi với e đổ xăng về bảo hành nói vậy vì lúc bảo hành khách ko được ngồi ở khu vực sửa chữa),cúi cùng tụi nó đã phải xin lỗi e vì để ra sơ xuất và làm mất thời gian của e, nói chung e cũng hả giận nhưng vẫn gét cái thái độ "cho rằng mình nói dối". E nói thật chứ e có rãnh đâu mà mang xe xún mở ra mở zô, e thương xe sau vợ thui các bác ạ! thanks bác Tân đã có những chỉ dẫn tuyệt vời!

sududon

Xe đạp
sau khi khắc phục được sự cố kim xăng báo sai, e cũng chia sẽ kinh nghiệm để diễn đàn phát triển hơn. Tình hình là thế này cụ Tân ạ, e xún nói y như cụ, một mực nói là phao xăng bị lỗi,tụi nó ko tin, thế rùi e đi đến khi kim về vạch đỏ, đèn báo hết xăng sáng lên, e chạy zô lại chỗ Trang Lê, lúc ni e đã nóng lên rùi nên nói nếu ko tin thì đi theo tôi đổ xăng, tụi nó nói it nhất phải tốn 100k mới đầy, thế rùi đi tới chỗ đổ xăng (e với 1 thằng ở Trang Lê) đổ đầy hết có 42k, sau đó tụi nó dắt xe e về kiểm tra. té ra là lần định kỳ trước thằng mất dạy mô ở chỗ Trang Lê bảo hành vặn ốc vít gì đó mà chèn cha cái ống dẫn vào hố ga (nge thằng đi với e đổ xăng về bảo hành nói vậy vì lúc bảo hành khách ko được ngồi ở khu vực sửa chữa),cúi cùng tụi nó đã phải xin lỗi e vì để ra sơ xuất và làm mất thời gian của e, nói chung e cũng hả giận nhưng vẫn gét cái thái độ "cho rằng mình nói dối". E nói thật chứ e có rãnh đâu mà mang xe xún mở ra mở zô, e thương xe sau vợ thui các bác ạ! thanks bác Tân đã có những chỉ dẫn tuyệt vời!
em cũng ở đà nẵng...mối lần nó làm xe e là e đứng xem nó ứ làm j đc em :)) cụ bị còn nhẹ em bị hú lap đang đợi bảo hành đây cụ ạ :(

hmt229

Xe đạp
Vậy là bác cũng giống em rồi :D Em cũng ra 1 mực bảo phao xăng lỗi, cuối cùng chúng nó phải tháo ra kiểm tra cho em thì đúng là... số em đen... khi lắp ráp xe, thùng cốp dưới yên nó chèn vào dây hơi nối ra bình xăng sau, khiến cho kim xăng nó cứ báo sai như vậy @@ Giờ mới yên ổn để mà đi bác ạ :D

coldzeronat

Xe hơi
Xe em đi được 15000 km, e thấy hãng bảo phải thay dây culoa, buzi, v.v...theo định kì. Không bít có đúng ko hay là hỏng chỗ nào thì thay chỗ đó. E sợ thay xong làm 1 mớ 4-5t chắc em để xe lại quá. Bác tư vấn giúp e với. Tks!

TanPiaggio

Xe buýt
Hix tối nay em cám ơn các bác thợ chỗ bác Tấn lắm lắm. Đã nhiệt tình đến tận nơi đẩy giúp em con xe về trú ngụ tạm ở hàng chuối. Cay quá đi mất, xe mới mua đi dc hơn 100km hết có vấn đề tiếng kêu khi bóp phanh. H lại đến hỏng dây ga mới đau. Tí thì đâm vào ô tô, may bóp phanh và tắt chìa khóa kịp:(( mai phải gọi điện ăn vạ bắt đền topcom mới dx :((
Xe cụ ko may bị lỗi, thực ra bên em có thể làm BH được cho cụ nhưng phải chờ lâu. Cụ mang đến chỗ mua có thể họ linh động giải quyết thay thế luôn nếu có sẵn hàng.

Vâng hy vọng xe cụ sẽ ngon lành không bị lỗi nữa.

Xe em đi được 15000 km, e thấy hãng bảo phải thay dây culoa, buzi, v.v...theo định kì. Không bít có đúng ko hay là hỏng chỗ nào thì thay chỗ đó. E sợ thay xong làm 1 mớ 4-5t chắc em để xe lại quá. Bác tư vấn giúp e với. Tks!
Theo tiêu chuẩn mà hãng đưa ra thì như vậy, tuy nhiên mình kiểm tra nếu nó có thể chưa đến mức phải thay thì để đi thêm một thời gian nữa cũng được. Tiết kiệm được tí nào hay tí ấy mà.

kukapanda

Đi bộ
Xe cụ ko may bị lỗi, thực ra bên em có thể làm BH được cho cụ nhưng phải chờ lâu. Cụ mang đến chỗ mua có thể họ linh động giải quyết thay thế luôn nếu có sẵn hàng.
Hix em mang đến topcom kiểm tra rồi, ai ngờ dây ga bị gẫy @@ chắc chả có ai bị như xe em, mua dc hơn 1 tuần kiểm tra dây ga đã lỗi, topcom bảo chờ mấy ngày mới có đồ để thay, quá đau @@

Trang212109

Xe đạp
Bác ơi cho em hỏi tí ạ, em định bọc lại yên cho con Primavera thì bao nhiêu ạ?

SauBeo

Xe hơi
Bác cho em hỏi : Kim đồng hồ LX 125ie của em bị nhảy loạn lên kiểu tăng tốc lên 120km/h luôn ý ạ, thì thay thế dễ không và chi phí thế nào ạ? báo xăng và công tơ vẫn bình thường ạ

thuphuong_hn87

Xe tải
Cụ cho em hỏi,con zip còi của em cứ mỗi lần ga lên thì cái bô hay cái j đó nó rên lên như công nông vậy,giờ em phải làm j ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng