Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

ekichi04

Xe tăng
Bên em không sẵn hàng PX cụ à, tuy nhiên xử lý vấn đề này không khó khăn gì đâu.

Tại sao không, thậm chí nếu hỏng em còn làm bảo hành cho cụ nữa cơ.

Chiến tuốt cụ à.
Tại sao không, thậm chí nếu hỏng em còn làm bảo hành cho cụ nữa cơ.

Chiến tuốt cụ à.
Oke cụ, vậy hôm nào rảnh em đưa xe Li 3v ie qua bên cụ bảo dưỡng, chứ hôm em đi thay dầu lần đầu vào topcom nói chuyện thấy thợ không nhiệt tình, chỉ có chăm dê dắt mua đồ zin theo xe nhập... từ cái lót sàn, bảo vệ nhớt.... ra tự ý thay một loạt đồ in bill luôn, em bắt trả lại hết. Thật ra thì nếu không nói thì em lại thay một số cái hợp lý thiết thực, nhưng cái kiểu tự ý thay vậy là cháu ghét nhất.
Thêm nữa hỏi cụ Tân là thay dầu lần đầu lúc 500km, em thấy topcom thay cả dầu láp, mà dầu láp tháo ra vẫn trong và đặc, dầu láp dòng pi thì đi bao nhiêu km mới thay vậy cụ ?
Xe li 3v ie nhà cháu cũng có hiện tượng vả, kêu to chỗ quạt gió và giật khục ga lúc đầu mới khởi động, hôm nào qua bd cụ giải quyết giúp cháu luôn nhé.
Thank cụ trước !

Andrei

Xe đạp
cụ tấn ơi con li nhà e chả hiểu sao bóp phanh trái k đề đc :( bóp phải thì đc cụ ah hjx. đợt trc thì bóp chặt còn đc bh thì ngỏm luôn :( toàn dùng bên phải hjx :( lsao bây giờ hả cụ

shen008

Xe đạp
em mới mua li chay được 500km vừa thay nhớt rồi....vậy bao lâu nửa thay dầu..mà em thấy xe này có dầu thắng thôi...còn chổ nào nửa ạ..em ko rành xe này cho lắm...mà em mới mua đi đường xấu chạy chậm như có gì ở phía sau nó muốn rớt ra vậy...chạy đường tốt thì không sao......không biét có bị lổi vành không sao mà 3v mà củng kêu nửa...mong mấy anh giúp em...

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ TanPiaggio ơi! cụ có cái cục đen(điều khiển bơm xăng gì đó) nó ở dưới mũi yên xe không? trên cục ấy thấy ghi là: LANGFANG KOKUSAN ấy
em hỏi trước để nhỡ nó hỏng thì em mua về thay!
Cái cục bên em cũng không có sẵn, với lại nó cực ít hỏng nên cụ không phải lo đâu.

Oke cụ, vậy hôm nào rảnh em đưa xe Li 3v ie qua bên cụ bảo dưỡng, chứ hôm em đi thay dầu lần đầu vào topcom nói chuyện thấy thợ không nhiệt tình, chỉ có chăm dê dắt mua đồ zin theo xe nhập... từ cái lót sàn, bảo vệ nhớt.... ra tự ý thay một loạt đồ in bill luôn, em bắt trả lại hết. Thật ra thì nếu không nói thì em lại thay một số cái hợp lý thiết thực, nhưng cái kiểu tự ý thay vậy là cháu ghét nhất.
Thêm nữa hỏi cụ Tân là thay dầu lần đầu lúc 500km, em thấy topcom thay cả dầu láp, mà dầu láp tháo ra vẫn trong và đặc, dầu láp dòng pi thì đi bao nhiêu km mới thay vậy cụ ?
Xe li 3v ie nhà cháu cũng có hiện tượng vả, kêu to chỗ quạt gió và giật khục ga lúc đầu mới khởi động, hôm nào qua bd cụ giải quyết giúp cháu luôn nhé.
Thank cụ trước !
Dầu láp lúc chạy được 500km thì thay cũng được cụ à, nhìn nó sạch nhưng còn các mạt sắt nhỏ li ti còn sót lại trong quá trình lắp ráp vì thế thay là hợp lý. Sau đó thì mỗi lần thay dầu máy thì kiểm tra xem nó có bị lọt nước vào không, bình thường thì ít khi phải thay lắm. Xe cụ hôm nào qua em kiểm tra tổng thể cho nhé.

cụ tấn ơi con li nhà e chả hiểu sao bóp phanh trái k đề đc :( bóp phải thì đc cụ ah hjx. đợt trc thì bóp chặt còn đc bh thì ngỏm luôn :( toàn dùng bên phải hjx :( lsao bây giờ hả cụ
Em dự là cái xe của cụ hỏng mất công tắc đèn phanh bên trái, cụ cho tháo ra kiểm tra xem.

em mới mua li chay được 500km vừa thay nhớt rồi....vậy bao lâu nửa thay dầu..mà em thấy xe này có dầu thắng thôi...còn chổ nào nửa ạ..em ko rành xe này cho lắm...mà em mới mua đi đường xấu chạy chậm như có gì ở phía sau nó muốn rớt ra vậy...chạy đường tốt thì không sao......không biét có bị lổi vành không sao mà 3v mà củng kêu nửa...mong mấy anh giúp em...
Không biết cụ thay loại dầu nào, nếu thay dầu gốc khoáng (10W-40) thì khoảng 1000 ~ 1500km cụ nên thay, còn dầu gốc tổng hợp (5W-40) thì cụ chạy được gấp đôi nhé. Nếu vành không kêu, có tiếng gõ cạch cạch thì chắc không sao, cẩn thận thì cụ vào hãng bảo họ kiểm tra cho cái ốc treo máy có bị lỏng không vậy.

fordka

Xe buýt
Cụ Tan Piaggio có làm xe dòng khác không? Em có 2 con dream cũ và 1 con 81-86 cần đại tu, chỗ cụ có làm không ạ? Nếu làm để em đưa qua trước Tết

TanPiaggio

Xe buýt
Cụ Tan Piaggio có làm xe dòng khác không? Em có 2 con dream cũ và 1 con 81-86 cần đại tu, chỗ cụ có làm không ạ? Nếu làm để em đưa qua trước Tết
Rất tiếc là bên em chưa mở rộng dv với các hãng khác ạ.

thanhseo

Đi bộ
các cụ cho em hỏi một tý là cái phần mềm chạy trên máy tính của pi là chỉ kiểm tra xem báo lỗi ở đâu hay là sửa lỗi được luôn trên máy tính ạ,.. tại hum nay em có mang xe qua topcom để kiểm tra xe về vấn đề chêt máy ( vì vẫn còn bảo hành ) , em thấy bác thợ cắm dây vào máy tính để chạy phần mềm kiểm tra , em ngó vào nhìn không nhầm thì máy tính báo 3 lỗi (!), nhưng em không đọc rõ được là những lỗi gì vì chữ rất chi là khó đọc , --> Em thấy bác thợ đọc xong , rùi bác ý xóa hết lỗi ,xong bác ý chạy phần gì nữa thì em không nhìn rõ, lúc bàn giao lại xe bác ý bảo đã xóa hêt lỗi và chạy lại phần mềm ,cứ mang xe về đi nếu bị thì lại mang ra kiểm tra,... Em cứ nghĩ mãi là phần mềm báo lỗi sao không thấy sửa chữa gì... hay là thấy lỗi nhưng không muốn sửa và bịp cho qua chuyện.. hả các bác... :( :(

duythanh.37

Xe hơi
Bác Tấn cho hỏi con vespaS 3v của e đèn pha cos e thấy hơi thấp. Muốn chỉnh cao lên chút đc k ạ. Thanks bác!!!

Hue Phuong

Đi bộ
các bác cho em hỏi 1 chút ạ :D
Sáng nay đang tung tăng đi trên đường thì có em Lead chạy lại cưỡng hôn Lx của em, làm Lx móp mất 1 í ở ngay bên cạnh cửa gió phía trước, cho em hỏi h muốn sửa thì đi đâu được ạ :(
em cảm ơn các bác ạ :">:">:">

club life

Đi bộ
cụ ơi em có con li 125ie. chạy đc 20k rồi. do đ.kiện c.ciệc nên em cũg ít đi bảo hành cho em nó quá. nhưng dầu nhớt vẫn ok. dạo này chỗ em đag làm đuờg. đi nhiều ổ gà quá. mấy hôm nay xe có hiện tượng đi vào đườg xấu là nghe có tiếg lọc lọc, lộp cộp như muốn gãy xe ra vậy. (nghe ở dưới cốp. cứ lộp cộp). kêu như thế có vấn đề gì nặg khôg hả cụ.

beo2917

Đi bộ
Bác cho em hỏi, con li 125IE của em dạo này k hiểu sao cứ bị chảy dầu ở đoạn gầm, gần bánh sau :-s. Bác bắt bệnh với kê thuốc cho em với. em cảm ơn :D

TanPiaggio

Xe buýt
các cụ cho em hỏi một tý là cái phần mềm chạy trên máy tính của pi là chỉ kiểm tra xem báo lỗi ở đâu hay là sửa lỗi được luôn trên máy tính ạ,.. tại hum nay em có mang xe qua topcom để kiểm tra xe về vấn đề chêt máy ( vì vẫn còn bảo hành ) , em thấy bác thợ cắm dây vào máy tính để chạy phần mềm kiểm tra , em ngó vào nhìn không nhầm thì máy tính báo 3 lỗi (!), nhưng em không đọc rõ được là những lỗi gì vì chữ rất chi là khó đọc , --> Em thấy bác thợ đọc xong , rùi bác ý xóa hết lỗi ,xong bác ý chạy phần gì nữa thì em không nhìn rõ, lúc bàn giao lại xe bác ý bảo đã xóa hêt lỗi và chạy lại phần mềm ,cứ mang xe về đi nếu bị thì lại mang ra kiểm tra,... Em cứ nghĩ mãi là phần mềm báo lỗi sao không thấy sửa chữa gì... hay là thấy lỗi nhưng không muốn sửa và bịp cho qua chuyện.. hả các bác... :( :(
Thường là phần mềm để kiểm tra lỗi, nếu phát hiện ra lỗi gì thì phải xử lý rồi mới xóa lỗi.

Bác Tấn cho hỏi con vespaS 3v của e đèn pha cos e thấy hơi thấp. Muốn chỉnh cao lên chút đc k ạ. Thanks bác!!!
Cụ dùng tuốc nơ vít chỉnh cái vít dưới cái đèn pha là xong, nhớ rọi vào tường có đánh dấu để biết nó lên cao hay xuống thấp nhé.

các bác cho em hỏi 1 chút ạ :D
Sáng nay đang tung tăng đi trên đường thì có em Lead chạy lại cưỡng hôn Lx của em, làm Lx móp mất 1 í ở ngay bên cạnh cửa gió phía trước, cho em hỏi h muốn sửa thì đi đâu được ạ :(
em cảm ơn các bác ạ :">:">:">
Nếu móp tí và không tạo ra vết gập thì chỉ cần gõ ngược ra là ok, còn nặng hơn thì chắc phải gò và sơn bả lại.

cụ ơi em có con li 125ie. chạy đc 20k rồi. do đ.kiện c.ciệc nên em cũg ít đi bảo hành cho em nó quá. nhưng dầu nhớt vẫn ok. dạo này chỗ em đag làm đuờg. đi nhiều ổ gà quá. mấy hôm nay xe có hiện tượng đi vào đườg xấu là nghe có tiếg lọc lọc, lộp cộp như muốn gãy xe ra vậy. (nghe ở dưới cốp. cứ lộp cộp). kêu như thế có vấn đề gì nặg khôg hả cụ.
CỤ kiểm tra bộ treo máy (bạc & bi), em dự là nó hỏng rồi.

Bác cho em hỏi, con li 125IE của em dạo này k hiểu sao cứ bị chảy dầu ở đoạn gầm, gần bánh sau :-s. Bác bắt bệnh với kê thuốc cho em với. em cảm ơn :D
Cụ cho kiểm tra cái phớt láp hoặc phớt sau bên côn... chắc cụ phải thay phớt mới rồi.

Hue Phuong

Đi bộ
xe em chỉ bị móp, k xước k gập ạ, chỗ anh có gõ luôn được k anh ơi:D
thank anh ak ^^

Mubaohiem

Xe buýt
Cụ Tấn cho em hỏi với: Vespa S3V của em mới đi gần 4k mà ổ khóa đi cứ kêu rè, rè, em lấy tay giữ khóa thì hết. Em đoán bi nó khô, có cách nào xử lý được không bác ơi? Tks bác.

tuanphan0603

Xe máy
Tôi cũng rất yêu Paggio

shen008

Xe đạp
Dau em thay 20w50. thay trong hop ghi hang xe sym. dau do l dau gi vay....sao hang nay lai thay hang khac..no thay em het 90 nghin

Sam

Xe buýt
Ô vụ lông đen nhôm cho hết tiếng kêu kính cọc sao a ko làm cho e nhé. Cứ mải đi chiếm thành, đào vàng cơ :)). Tí ra ăn vạ. Kaka.

TanPiaggio

Xe buýt
xe em chỉ bị móp, k xước k gập ạ, chỗ anh có gõ luôn được k anh ơi:D
thank anh ak ^^
Đơn giản thôi mợ.

Cụ Tấn cho em hỏi với: Vespa S3V của em mới đi gần 4k mà ổ khóa đi cứ kêu rè, rè, em lấy tay giữ khóa thì hết. Em đoán bi nó khô, có cách nào xử lý được không bác ơi? Tks bác.
Chắc cái ổ khóa bị lỏng cái phanh hãm, xử lý đơn giản mà cụ.

Dau em thay 20w50. thay trong hop ghi hang xe sym. dau do l dau gi vay....sao hang nay lai thay hang khac..no thay em het 90 nghin
Cụ đánh cho em cái dấu, khó đọc quá. Cụ thay tạm dầu đấy cũng được nhưng không tốt cho lắm. Dầu này chạy cho động cơ xe số chứ xe ga không khuyên dùng.

Ô vụ lông đen nhôm cho hết tiếng kêu kính cọc sao a ko làm cho e nhé. Cứ mải đi chiếm thành, đào vàng cơ :)). Tí ra ăn vạ. Kaka.
Tại cụ không bảo thì sao dám tự làm, cái này là đệm thêm vào chứ zin nó ko có.

Sam

Xe buýt
Anh Tấn cho em hỏi cái viền inox LX trên hàng có sẵn ko ạ, viền của em bị móp chút chút mà nhìn ngứa mắt quá nên muốn thay. Viền phía trước chứ ko phải khung inox bảo vệ anh nhé. Giá cả ntn hả anh?

deptrai4h

Xe đạp
Chào cụ Tấn, hôm trước gấu nhà tôi đi xe primavera buổi tối, bật đèn pha xe primavera nhưng lại phủ áo mưa lên đèn pha, thế là bị nóng chảy phần mặt nhựa của đèn pha xe primavera. Bây giờ tôi muốn thay cái mới thì liệu có thể thay phần mặt nhựa riêng hay phải thay cả đèn pha. Giá cả như thế nào cụ cho tôi biết với nhé. Cám ơn cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng