Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Piaggio Junior

Xe điện
Bác Pi cho em hỏi tí ạ.

Xe Fly chạy bao km thì cần thay bugi và thay loại gì, ở đâu?

Cám ơn bác trước!
Khoảng 12000km thay một lần , còn theo tâm lý chung thì khi nào hỏng thì thay ạ .:D

Cụ Pi trả lời hộ em với, sao xe em cốp xe chỗ bình xăng nó nóng thế? Có phải xe nào cũng bị như thế không?
Hì......xe nào nó cũng nóng thế đấy cụ ơi .

Bác đừng thay ở topcom, bọn này chém đẹp lắm. Bác cứ ra số 7 Hàng Chuối đó.

Bác Pi cho em hỏi, acquy khô của LX đi bao nhiêu thì cần thay ạ. Em cũng đã dùng được hơn 2 năm rồi.
Ắc quy khô khi nào hỏng thì thay cụ nhá , mấy trăm khìn thôi ạ .

Các cụ cho e hỏi, e bị mất khóa gốc của ET8, giờ phải làm sao ạ.
Bác cho em hỏi! Con S 125 phiên bản không phun xăng, sao dạo này chạy tăng tốc kim đồng hồ nó rung và lắc rất nhiều ( như là kim giây ở đồng hồ treo tường ấy). Thường thì khi tăng tốc mấy xe khác kim đồng hồ nó lên từ từ và không có rung lắc như con S của em. Em có em Airblade và đã so sánh hiện tượng ấy? Liệu đó có phải là do con S có vấn đề hay đặc trưng của nó như thế! Lúc mới mua về em không để ý nó có rung như thế không?? Dạo gần đây để ý thì thấy??? Mong bác tư vấn giúp em!
Bác mang ra cho anh em kiểm tra rồi tư vấn cho bác .

Cụ Pi cho em hỏi chút, vì Gấu nhà em nó máu LX125 (VN cụ ạ), nhà cụ bán xe ở chỗ nào và giá xe đó bây giờ là ?, lắp mấy cái inox vòng quanh hết ? nữa, và LX VN này có cái khóa chống chộm không (cái này xe cộ em gà). Thanks cụ
216 Bà Triệu ạ , giá hiện tại 66,7 ạ , xe này đã có khóa từ và phun xăng điện tử rồi ạ .

Há há may quá các cụ ạ.
Sáng nay nv của cụ piagio vừa báo giá, đang định phi về lắp thì lễ tân keangnam gọi có người nhặt đc.
Tks cyh piagio nhuều ná.
Em nghi nhân viên Lễ Tân của khu nhà người nước ngoài lắm ợ ?????????????????:))

Xe gia đình

Xe điện
Khoảng 12000km thay một lần , còn theo tâm lý chung thì khi nào hỏng thì thay ạ .:D
Cám ơn bác đã trả lời.

Em nghe nói là thay bugi loại gì đó sẽ chạy bốc hơn và tiết kiệm xăng, chỗ bác có không để em qua thay.

ty_uke

Xe đạp
Cho e hỏi là con Lib nhà e ko bik có bị sao ko?

Chuyện là hồi trc khi bộ IE khởi động, ngồi trên xe là cảm nhận dc yên đang run nhẹ lên cho đến khi đèn IE tắt, báo hiệu là bộ IE đã hoạt động. Nhưng ko biết sao mấy nay khi bật khóa lên thì đèn IE sáng cho đến lúc đèn IE tắt e ngồi trên yên vẫn ko thấy cái yên nó run nhẹ và ko còn có tiếng rè nhỏ báo IE dc bật như trước nữa. Ko bik là có bị ji ko hay là hết roda thì nó ko kêu nữa ??? Xe e đi dc 1200km rùi ạ

9you

Đi bộ
Bác ơi. Cho em hỏi chút. Giờ em đang có ý định nâng cấp xe lên con Lib bản nhập khẩu. Nhưng em nghe nói là giờ Piaggio VN ko còn nhập xe này nữa. Nếu muốn thì phải mua của các cty khác. Như thế liệu chất lượng có ổn không ạ? Và giá cả thì như nào hả bác.
Thank bác trước :P

tiennam54

Xe tải
Li của e thấy rất nóng ý, xe nào cũng nóng thế nhưng k rõ nóng nhiều không? Nếu e để sáp nến trong đấy mà đi khoảng 10km thì nến sẽ chảy ra. Không biết của các bác có nóng đến mức đấy không?

dammevespa

Xe tải
em mới mua xe vespa lx đi đc hơn 2000km, đi vào những chỗ đường xóc thì cảm giác như đầu xe bị giơ, nhưng khi mang ra chỗ bảo hành thì nó bảo k phải???? thật sự thấy rất khó chịu với cảm giác như thế :(
bác cho e hoi màu xanh rêu vespa nhìn đẹp ko,e tinh lấy con s màu này

BARCA

Xe tăng
Tối hôm qua xe em chạy đang chạy thì chết máy. Dắt 1 đoạn thì lại nổ được, đi được 1 đoạn lại chết, đề không nổ được. Trời tối em đành tấp tạm vào 1 cửa hàng, chú thợ thay cho cái dây dẫn xăng từ bình vào bơm xăng nhưng không lắp lọc xăng vào ống dẫn này. Em chạy bình thường nhưng nhìn cái dây đó em thấy không có kẹp 2 đầu. Em vẫn giữ cái dây cũ. Cụ Pi cho em hỏi thay dây mới hay chỉ thay cái lọc ở dây cũ thôi.Xe em mới chạy 8000 nên dây nhìn vẫn mới lắm. Đi cái dây thay mới này em không yên tâm.

xedapdien89

Xe hơi
các bác cho e hỏi 1 chút ạ.
xe li việt của e mới lấy, nhưng ko tài nào đổ đầy bình xăng dc. giỏi lắm chỉ lên quá nửa 1 tí. e xin hỏi có cách nào khắc phục ko ạ. e xin cảm ơn ạ

Piaggio Junior

Xe điện
Cám ơn bác đã trả lời.

Em nghe nói là thay bugi loại gì đó sẽ chạy bốc hơn và tiết kiệm xăng, chỗ bác có không để em qua thay.
Xe máy thì em chưa được biết có loại buzi có tính năng kinh ngạc như thế cụ ạ .

Cho e hỏi là con Lib nhà e ko bik có bị sao ko?

Chuyện là hồi trc khi bộ IE khởi động, ngồi trên xe là cảm nhận dc yên đang run nhẹ lên cho đến khi đèn IE tắt, báo hiệu là bộ IE đã hoạt động. Nhưng ko biết sao mấy nay khi bật khóa lên thì đèn IE sáng cho đến lúc đèn IE tắt e ngồi trên yên vẫn ko thấy cái yên nó run nhẹ và ko còn có tiếng rè nhỏ báo IE dc bật như trước nữa. Ko bik là có bị ji ko hay là hết roda thì nó ko kêu nữa ??? Xe e đi dc 1200km rùi ạ
Chắc chạy một thời gian thì bác quen với xe nên cảm giác thế thôi ạ ,chứ nó mà không bơm thì xe bác chỉ có dắt bộ .

Bác ơi. Cho em hỏi chút. Giờ em đang có ý định nâng cấp xe lên con Lib bản nhập khẩu. Nhưng em nghe nói là giờ Piaggio VN ko còn nhập xe này nữa. Nếu muốn thì phải mua của các cty khác. Như thế liệu chất lượng có ổn không ạ? Và giá cả thì như nào hả bác.
Thank bác trước :P
Giá thì em chịu vì các đại lý ngoài Pi tự nhập tự cân đối bán , còn chất lượng xe theo khách quan em biết thì vẫn như xe nhập ngày trước thôi ạ .

Li của e thấy rất nóng ý, xe nào cũng nóng thế nhưng k rõ nóng nhiều không? Nếu e để sáp nến trong đấy mà đi khoảng 10km thì nến sẽ chảy ra. Không biết của các bác có nóng đến mức đấy không?
Xe Pi chung như thế mà bác ...........

Tối hôm qua xe em chạy đang chạy thì chết máy. Dắt 1 đoạn thì lại nổ được, đi được 1 đoạn lại chết, đề không nổ được. Trời tối em đành tấp tạm vào 1 cửa hàng, chú thợ thay cho cái dây dẫn xăng từ bình vào bơm xăng nhưng không lắp lọc xăng vào ống dẫn này. Em chạy bình thường nhưng nhìn cái dây đó em thấy không có kẹp 2 đầu. Em vẫn giữ cái dây cũ. Cụ Pi cho em hỏi thay dây mới hay chỉ thay cái lọc ở dây cũ thôi.Xe em mới chạy 8000 nên dây nhìn vẫn mới lắm. Đi cái dây thay mới này em không yên tâm.
Theo em chắc thay cái ống hơi chứ không phải ống xăng ,( ống này có nhiệm vụ mở khóa xăng xuống chế hòa khí khi xe vận hành ). vì nếu ống xăng mà trục trặc thì xăng nó chảy đầy ra xe bác rồi , có khi phát hỏa rồi cũng nên .còn Pi thì cái lọc nó nằm ở khóa xăng cắm ở rốn bình xăng rồi nên không cần lắp lọc xăng ngoài bác ạ .

các bác cho e hỏi 1 chút ạ.
xe li việt của e mới lấy, nhưng ko tài nào đổ đầy bình xăng dc. giỏi lắm chỉ lên quá nửa 1 tí. e xin hỏi có cách nào khắc phục ko ạ. e xin cảm ơn ạ
Bác cứ bảo nhân viên bơm xăng bơm từ từ là đầy ạ , Pi thiết kế cái bình nó oái oăm thế biết làm thế nào ạ , cái này em giải thích nhiều rồi chắc bác không để ý .cần hiểu thêm bác call em giải thích kỹ cho bác nhé .

ty_uke

Xe đạp
Vâng, tks bác

E là chỉ sợ cái cảm biến nào đó trong xe nó ko hoạt động thui ợ, Bác nói thể thì e cũng an tâm :)

Dominico

Xe buýt
Bác Pi Junior giúp em chút với ạ. Xe Liberty nhập của e đang đi bình thường, em đổ xăng xong thì tự nhiên bị hiện tượng xe bị đi bị hụt, vặn nửa ga xe mới bắt đầu nhúc nhích từ từ, máy thì kêu bạch bạch, vặn ga hết cỡ thì vận tốc tối đa chắc khoảng 40km/h và ko đều. Em nghi là bị xăng lởm nên đã ra hàng sửa xe gần nhà tháo hết xăng cũ ra tạm và đổ xăng mới vào, nhưng hiện tượng đó vẫn còn, vội đi công tác quá nên e đành để đến cuối tuần về cầm đi sửa. Cụ tư vấn giúp em xem hiện tượng đấy là bị gì với ạ, nếu là do xăng thật thì e cạch luôn, em toàn đổ xăng oto với xe máy ở đó hết :(

robocop

Xe buýt
Bác Pi Junior giúp em chút với ạ. Xe Liberty nhập của e đang đi bình thường, em đổ xăng xong thì tự nhiên bị hiện tượng xe bị đi bị hụt, vặn nửa ga xe mới bắt đầu nhúc nhích từ từ, máy thì kêu bạch bạch, vặn ga hết cỡ thì vận tốc tối đa chắc khoảng 40km/h và ko đều. Em nghi là bị xăng lởm nên đã ra hàng sửa xe gần nhà tháo hết xăng cũ ra tạm và đổ xăng mới vào, nhưng hiện tượng đó vẫn còn, vội đi công tác quá nên e đành để đến cuối tuần về cầm đi sửa. Cụ tư vấn giúp em xem hiện tượng đấy là bị gì với ạ, nếu là do xăng thật thì e cạch luôn, em toàn đổ xăng oto với xe máy ở đó hết :(
bị như bác có 2 lí do:

1. xăng có lẫn nước

2. chế hòa khí bị vào nước

phải xúc rửa chế mới hết bác ơi

dammevespa

Xe tải
bác giúp e với ah,xe vespa s ie nên thay loại nhớt máy và nhớt hộp số hiệu nào là tốt nhất ah và dung tích của mỗi loại là bao nhieu ml.riêng cái lọc gió thì mình vệ sinh định kỳ hay thay mới luôn sau 1 time sử dụng .cám ơn bác nhiều

lhitvietnam

Xe máy
bác giúp e với ah,xe vespa s ie nên thay loại nhớt máy và nhớt hộp số hiệu nào là tốt nhất ah và dung tích của mỗi loại là bao nhieu ml.riêng cái lọc gió thì mình vệ sinh định kỳ hay thay mới luôn sau 1 time sử dụng .cám ơn bác nhiều
Bạn ra cửa hàng Pi, ngoài đó người ta có loại nhớt bạn cần. Chớ nên mua nhớt về thay. Lọc gió thì tùy vào điều kiện môi trường mà thời gian vệ sinh ngắn hay dài.

LXie

Xe tải
Cụ Pi với các cụ cho e hỏi với ạ . Lx ie của e đi được hơn 6k km . Hôm nọ e đi thay dầu định kỳ thì cụ nv kỹ thuật bảo e bảo dưỡng toàn bộ luôn . Cụ ý bảo mất 3 tiếng . E định mai có t/g đi bảo dưỡng . Cụ Pi và các cụ cho em hỏi xe đi đc bao km thì nên bảo dưỡng toàn bộ, có phải thay lọc gió không , và chi phí khoảng bao nhiêu ạ . E cảm ơn !

dammevespa

Xe tải
bác pi hay bác nào đã đi vespa s màu trắng cho e hỏi,màu e nó sau 1 time sử dụng có bị ngã màu như những dòng xe khác ko,vd honda Sh trắng cũng bị xuống màu sau vài năm sử dụng

lhitvietnam

Xe máy
Em có thắc mắc, con Vespa S i.e la-zăng lớn hơn Vespa S một cỡ thì phải? Tại em đang đi Vespa S mà thông số từ nhà sản xuất :10 inch cho bánh sau và 11 cho bánh trước còn Vespa S i.e thì 11 cho bánh sau và 12 cho bánh trước.

robocop

Xe buýt
mai em lấy chiếc LX 125 như đã nói và PM thông tin cho bác, gọi cho bác Pi junior thì không thấy trả lời, gọi vào số em Ánh ở SaPa Cộng Hòa cũng thế :D :D

chắc đi chơi trung thu rùi :D :D :D

gaigia

Đi bộ
Bác Pi Ju ơi, em mà mua LX 125ie thì có phải đặt trước ko bác?

tungpr123

Xe buýt
bác pi hay bác nào đã đi vespa s màu trắng cho e hỏi,màu e nó sau 1 time sử dụng có bị ngã màu như những dòng xe khác ko,vd honda Sh trắng cũng bị xuống màu sau vài năm sử dụng
chắc chắn là ngả màu rồi, bác nên đi dán nilon sau này bóc ra nhìn vẫn long lanh như xưa, xe nào ở nhà e cũng dám tuốt

Trạng thái
Thớt đang đóng