Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

njnkjmdu

Xe hơi
e cũng k biết , lên of thấy a e tin tưởng chỗ cụ Pi thì e mang qua thôi ạ , nhưng thực sự hôm đấy không hài lòng tý nào , làm rất qua loa và mang trả xe cho e bẩn nguyên và như chưa bd :( hic
trước e cũng đi LX nhập r nên mấy cái quy trình bdtb e cũng biết qua, nên htrc nhìn mà k ưng tý nào :-s
bác phàn nàn luôn chứ :(

Piaggio Junior

Xe điện
Xin lỗi các cụ mợ ạ : thời gian vừa qua em vừa bị s trét cộng với tẩu hỏa nhập ma nên không cập nhật cùng các cụ mợ được ạ, em sẽ tư vấn sớm nhất cho các cụ mợ nhá ...................

:D

Minh_Nhut

Đi bộ
-Xe e cũng bị tình trạng đi tốc độ ở tầm 2 hoặc 3 vạch tốc độ đầu tiên thì bị giật giật :(,Có lúc bị,lúc lại k,tầm từ 300km e thấy bị nhiều
-Xe e lúc mới đề lên,đi tầm 20 - 30m thì dù giữ im tay ga thì ga vẫn yếu đi như kiểu xăng k đủ ấy
Thế là bị j hả bác?
Sorry amin nha..em chỉ muốn trả lời cho bạn này nên mới pót thêm bên thớt này nửa.
Mình cũng cưới bé LX125ie màu trắng đc 1 tháng rồi.Chạy đc 500km.Mới hôm qua Chủ nhật ra ngoài sapa Điện Biên Phủ thay nhớt thiệt hại 270 ngàn.Nói chung,không hài lòng lắm với các làm viêc của bác bảo dưỡng ở đây ( nghe điện thoại liên tục trong khi làm việc,nói chuyện có vẽ ko thân thiện)Không bao giờ ghé lại lần 2.Bác nào có chổ nào good ở sài gòn ko?chỉ em đến nhé.Còn vấn đề Xăng thì mình tét 3 lần cũng tầm khoảng 4l/100km.Các bác chú ý đến cái Bánh Xe trước.Đừng bơm căng quá chay nó rần rần giật giật lúc lên Ga.Bởi vì bác Bảo Dưỡng bên Sapa đo áp xuất Lốp xe mình nói thiếu 1/2.Bác phan 1 cứng ngắc cái bánh mình hí hửng chạy về nhà nó giực muốn té xe khi lên Ga.Hoảng hồn xì bớt thì hết hẳn

ndk123

Xe hơi
Xin lỗi các cụ mợ ạ : thời gian vừa qua em vừa bị s trét cộng với tẩu hỏa nhập ma nên không cập nhật cùng các cụ mợ được ạ, em sẽ tư vấn sớm nhất cho các cụ mợ nhá ...................

cụ rep sớm cho e cái vụ bd nhé ... hnay cụ có gọi cho e hỏi, hay là tại xe e ko mua bên chỗ cụ nên qua đấy bd ko đc ưu tiên như xe đại lý :D
và e thấy rất bực khi bd xong xe đi còn chán hơn lúc trước bd ! từ trước đến h toàn mang xe qua chỗ cụ làm nhưng lần này xe mới e để ý thì thấy như thế .
Kính cụ ly vodka,cụ để ý cho e vụ này với nhé !

njnkjmdu

Xe hơi
em sau 5-6 lần vác xe đi làm cái côn, hum nay mặc kệ mưa bão em đã đi ăn vạ nhà topcom, vầng em phải thay pin đồng hồ mất 40k còn bác thợ hì hục làm cái xe của em gần 2,5h mà lại chã mất đồng nào (em quen mặt vs các bác kỹ thuật viên vì chuyên vào ăn vạ :D:D) xe đã hết long sòng sọc, hết giật đùng đùng nhưng vẫn hơi hơi gằn:-?
đợi lần sau bảo dưỡng toàn bộ em sẽ ăn vạ chi tiết
em kinh nghiệm mang xe đi bảo hành: không ngại, không sợ, hãy dũng cảm tiến lên, hãy đòi quyền lợi :P vì tay lái an toàn

robocop

Xe buýt

em đang chờ cụ tư vấn con Lx ie mới để e lấy đây nè :D. Đang nôn lắm cơ :D :D đợi mãi mới được duyệt

Cụ Pi nếu có vào forum cho em hỏi tí ạ :

em ở sài gòn, sắp tới lấy 1 con LX i.e ạ, ko biết có được khuyến mãi gì của Otofun đợt trước nghe bác nói liên kết với Sapa trong sài gòn ấy ạ ??

có gì bác trả lời hay PM em nhé

cám ơn bác trước

Chỉnh sửa cuối:

xebokeooto

Xe tăng

Mấy hôm nay anh Giời tè nhiều quá, xe E bị nước vào trong đèn xi nhan.
Vậy qua trung tâm sử lý thế nào hả Cụ? (khắc phục hay là thay đèn?)
Cảm ơn Cụ.

kietngotuan00

Xe hơi
Em muốn sơn lại con S trắng thành màu S sport đăng trên mạng, thấy thích quá, ai biết chỗ sơn chỉ giúp e nhé, có chất lượng như zin ko? (em ở sài gòn)

robocop

Xe buýt
Cảm ơn Cụ.
ra tiệm kiu người ta bắn cao su vào mấy cái khe cho hết vào nước bác ơi

Piaggio Junior

Xe điện
e cũng k biết , lên of thấy a e tin tưởng chỗ cụ Pi thì e mang qua thôi ạ , nhưng thực sự hôm đấy không hài lòng tý nào , làm rất qua loa và mang trả xe cho e bẩn nguyên và như chưa bd :( hic
trước e cũng đi LX nhập r nên mấy cái quy trình bdtb e cũng biết qua, nên htrc nhìn mà k ưng tý nào :-s

Đây em đây rồi , đã điều tra xong ......Thay mặt công ty cũng như trạm BH Công Ty thành thật xin lỗi cụ để các cụ mợ mất tin tưởng là em xử lý , hôm qua đã cho họp NV và NV vi phạm đã nhận mức phạt xứng đáng ( k chấp nhận các lý do đưa ra ).
Để đáp lại sự tin tưởng cũng như đóng góp xây dựng của cụ với Công Ty , thay mặt Công Ty em mời cụ mời xe trở lại để em có thể phục vụ cụ tốt hơn ( làm lại công việc chưa thực hiện tốt với cụ ), đồng thời tặng cụ 01 chai dầu Agir 3000km .
Hì ..Mong cụ chiếu cố nhá , một lần nữa rất cám ơn cụ phản ánh kịp thời để bên em có thể nâng cao chất lượng dịc vụ hơn nữa ạ.

1 ngày bác ạ, sáng tới chiều hình như Lx là 2,5tr
Khiếp ...cụ định sơn bằng sơn hộp mua 22k một hộp ạ :D, ít ra phải mất một tuần ạ .

em đang chờ cụ tư vấn con Lx ie mới để e lấy đây nè :D. Đang nôn lắm cơ :D :D đợi mãi mới được duyệt

Cụ Pi nếu có vào forum cho em hỏi tí ạ :
Đây em đây , cụ cho em thông tin và số ĐT để báo trước với SaPa trong đó nhé , khi nào cụ qua lấy xe báo trước em một câu ạ .

Cảm ơn Cụ.
BH BH.....thay mới thôi , qua chỗ mua trước cho gần , lên em thì hơi xa , có gì cứ ới em nhá .

tatuto_shop

Xe tăng
Cám ơn cụ Pi cho thông tin về vụ sơn, còn về dịch vụ bảo hành có lẽ chỗ cụ là trung tâm bảo hành bảo dưỡng phục vụ khách hàng tốt nhất trong các trung tâm của Pi đó ạ, ít nhất là cái thái độ...
Để hôm nào rảnh đem Vespa 150s + LXV 125 lên bác bảo dưỡng toàn bộ cho E cái, tuy nhiên riêng dầu nhớt + dầu Lap E thích E tự mua đem đến các bác thay giúp, vì mấy em xe ga nhà E toàn nghiện Motul 300v or Sell Advance Ultra ạ, dầu lap Agip hoặc dầu lap Motul loại 1L (E mua xi lanh cho các bác thợ dễ hút dễ bơm)
Chúc cụ làm ăn càng ngày càng phát đạt, mà LXV của E vẫn dán logo Ý Việt chắc mua chỗ cụ (xe E mua lại)

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện

tungpr123

Xe buýt
cụ PI cho em hỏi Liberty , áp suất hơi của
lốp trước là bao nhiêu? và lốp sau ?
THeo tiêu chuẩn chung nhé cụ

theanh fe AT

Xe tải

chào cụ pi.Em mới mua 1 em vespa GTS euro3 xe cũ chạy được hơn vạn km,nói chung chạy ngon dáng đẹp hơn sh chỉ mỗi tội bi côn kêu lách cách hơi khó chịu,em cũng biết là vespa hay bị thế nhưng khổ nỗi xe thì đẹp mà bị tiếng kêu vậy mất hay. Em là men mới của vespa nhờ cụ pi và các cụ tư vấn giúp em với có chỉnh được ko hay em phải làm gì cho em nó ko?

mr_baotrung

Xe hơi
cụ pi ơi xe của em là Lx ie , mới đi dc có 1000km, vậy mà đã 02 lần phải mang ra topcom để sửa về vấn đê khó nổ, sáng nay em đề mãi mới lên, cụ cho iem hỏi xe em bị sao vậy cụ ??? chủ nhật em mang xe ra chỗ cụ xem giúp em cụ nhé

ty_uke

Xe đạp
e mới mua con Lib mới, mà hôm đi lấy xe thì kẹt test ở trường nên nhờ ng nhà ra lấy hộ, nên e k có hỏi dc lịch bảo dưỡng định kỳ, xe e chạy cũng hơn 400km rù, co fai~ đi dc 500km đầu là fai~ bảo dưỡng k ạ ?
Và khi bảo dưởng thì là bảo dưỡng j, mình cần đem theo j k ạ ?

Trạng thái
Thớt đang đóng