Trả lời mọi câu hỏi liên quan đến sử dụng, bảo dưỡng xe Piaggio - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

chipau

Đi bộ
Vì thế nên em phải gọi điện mới biết là đã được. Em là đang kêu ca vấn đề hậu mãi của cửa hàng thoai ^^.Ban ngày thì em đi vi vút ý chứ tối về lại phải lọ mọ đi wave có u ám cuộc đời ko ???

lehungpbc

Xe đạp
Hôm trước mình bị xòe còn nặng hơn thế này nữa. Thay cái đèn xi nhan, đầu xe, ốc vít + gò , sơn lại cũng khoảng 2.5tr.
Của bạn thì chỉ cần gò hết không đáng; sơn cũng cỡ 200k, thay đèn xi nhan 350k; còn nếu bể phần áo thì hàn lại.
Bác cho em hỏi chút bác sửa ở đâu vậy ạ. Thời gian có lâu ko? Phải ngồi ở chỗ sửa để xem xe hả bác. :(

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ Pi ơi xe em mới mua đi chưa được 500km bị tai nạn móp 1 bên xe như thế này thì xử lý như thế nào và hết bao nhiêu ạ.
Cụ Pi dạo nầy bựn quá hay sao chả vào trả nhời mọi người gì cả.

E nghĩ cụ cứ mang qua đại lý bảo hành, cho thợ ở đó xem qua tình trạng rồi họ báo giá sửa. Cảm thấy ok thì cụ làm ở đó. E nghĩ cũng k đắt lắm đâu mà cụ

ministerNHL

Xe đạp
Vì thế nên em phải gọi điện mới biết là đã được. Em là đang kêu ca vấn đề hậu mãi của cửa hàng thoai ^^.Ban ngày thì em đi vi vút ý chứ tối về lại phải lọ mọ đi wave có u ám cuộc đời ko ???
khổ thân em.đúng là u ám quá.cám cảnh quá

Piaggio Junior

Xe điện
Hờ hờ...Em là con gái mà nên lúc nào cũng lo lắng. Hơn nữa,vấn đề là dạo này nghe đồn rằng tháng an toàn giao thông mà số em vốn hay phải làm từ thiện cho các anh áo vàng vì những lỗi vớ vẩn như không xi nhan khi rẽ hay đi vào bên xe đạp... nên em rất là lo sợ ý. Mà em kể thế này các bác có thấy chán không? EM mua xe từ thứ 2 tuần trước rồi nhờ làm giấy tờ. Lúc đầu cứ nghĩ được luôn hoặc vài ngày thôi. Thế mà đợi đến cuối tuần không có và được hứa hẹn là có sẽ gọi điện cho. Mấy hôm trước sốt ruột nên gọi điện em cũng nhận được trả lời Nguyễn y vân. Hôm qua nắng đẹp ý vẫn không thấy gì. Ngày hôm nay bão giật em rỗi rãi gọi điện ý thì thấy bảo có rồi em ah, em qua trước 4h30 còn nếu mai qua sáng em nhé. Thế có nản không. Em thấy mấy bác tung hô chỗ này tưởng chu đáo lắm ai ngờ trả tiền xong thì phải đi mà care mà giục không chả biết đến bao h mới có được cái biển xe cho yên tâm nữa
Khiếp , mợ gào ghê thế , em nói thật chứ không ai muốn cầm cái giấy tờ xe của khách đâu ạ , nhanh chậm chúng em đều phụ thuộc vào PVN, có ai muốn công việc nó dồn lại để mà đi chạy theo giải quyết không mợ , làm thế chắc người ta không kinh doanh nổi mợ ạ ,
Cũng thành thật xin lỗi mợ vì các em NV không call kịp thời cho mợ , và cũn mong mợ thông cảm cho cái bộ phận nửa chừng nửa buổi như bọn em ạ .
Cám ơn mợ .

Cụ Pi ơi xe em mới mua đi chưa được 500km bị tai nạn móp 1 bên xe như thế này thì xử lý như thế nào và hết bao nhiêu ạ.
Xe cụ phải gò lại cái phần móp vào trong , sơn lại , vỡ cái gì cụ thay cái đó thôi , giá thì cụ phải mang qua bên KT kiểm tra trực tiếp mới báo cho cụ được, em sơ đoán tầm 2tr cụ ạ .

Cụ Pi dạo nầy bựn quá hay sao chả vào trả nhời mọi người gì cả.

E nghĩ cụ cứ mang qua đại lý bảo hành, cho thợ ở đó xem qua tình trạng rồi họ báo giá sửa. Cảm thấy ok thì cụ làm ở đó. E nghĩ cũng k đắt lắm đâu mà cụ
Còm mải đi đi lo kiếm cơm nuôi óp pơ bé QA ạ , không lấy xiền đâu mà đi ọp .

Piaggio Junior

Xe điện
Em mới được nhượng 1 em Fly, em muốn xin cụ tư vấn giúp em:
1. Xe em ăn 5l/100km, cụ cho em hỏi như thế có bình thường không và có chỉnh bớt được không ạ? Em đi làm cũng 30km/ ngày, mà tồn thế này thì em buồn quá ạ
2. Cái công tắc xi nhan bên trái của em toàn phải gạt 2 lần mới được thôi ạ và phanh sau thì không ăn lắm ạ.
3. Em muốn bảo dưỡng toàn bộ, thay dầu, thay dầu lap, thay bóng pha ( bị cháy)
Cụ cho em xin dự trù chi phí và mất bao nhiêu thời gian với, hôm nào em phải nghỉ ngày trong tuần để lên chỗ cụ mới được.
Hẹn gặp lại cụ sớm nhất
Mấy trăm k thôi ạ , bảo dưỡng nếu xe không đông thì mất hơn hai tiếng cụ a, rảnh cụ cứ ghé chơi .

vâng hôm trước e gọi lên thì anh ở đấy bảo có hình như giá là 230k hay sao ý
Bây giờ dùng chung là Agip mà các cụ .tên riêng quan tâm là gì a.

Cụ Pi ơi, em mua xe ở topcom qua chỗ cụ bảo hành được không nhỉ?
Số là cái xe em đi nó cứ kêu sật sật trong máy ấy chứ nó không tròn và ngọt máy như lúc mới mua, xe em mới mua có 3 tháng đi bực mình quá mà đem lên bọn topcom nó cứ phán không sao làm tức anh ách.

Đành nhơ cụ xem giúp vậy, cụ cho em cái lịch với cụ Pi nhé.
Cụ cứ qua cho anh em kiểm tra xem thế nào .

Chào bác Pi.
Thứ 7 tuần sau e lấy con lx125 ie.em xem tren room mọi người bảo ra chỗ bác lấy.
Em thấy mọi người bảo chỗ bác bán hàng nhiệt tình,giá cả hợp lý.
Vậy bác cho e hỏi chỗ bác hiện nay bán con xe này giá là bao nhiêu và có khuyến mại gì không bác.
Cảm ơn bác Pi rất nhiều!
OF vẫn thế cụ ạ , các vấn đề khác cụ call 39746141 giúp em nhé
Cám ơn cụ .

bác pi ơi cho em hỏi 1 chút với ạ . Xe LX 125ie của gấu nhà em đi hơn 4000km bây giờ xảy ra hiện tượng là khi đi trên đường về hết ga và ở tóc độ thấp sau khi nhích nhẹ ga lên lại có tiếng kêu lách cách trong máy . nhưng khi đã vượt qua được được tốc độ đó thì lại hết kêu vậy là bị làm sao hả cụ. có thể cụ PM giúp em với cách khách phục sửa chữa với ạ
Cụ cứ mang qua anh em chỉnh cho cụ cái xem thế nào ạ .

minhpham1712

Xe hơi
Cụ Pi cho em hỏi bên cụ có nhận lắp bảo hiểm logo với mặt nạ LX ko nhỉ?

mrkuteb0y_hn

Xe máy
cụ Pi cho em hỏi em muốn sáng mai qua chỗ cụ mua 1 em LX ie 150 thì em có được Khuyến mại Offer :Thêm 500.000 đ không ạ......Vì em chưa đủ 50 bài viêt ạ....thanks cụ ạ

mrkuteb0y_hn

Xe máy
Rất cám ơn Bác Pi...Sáng nay em vừa qua chỗ Bác Pi rước 1 em LX 150ie về......Cảm nhận nhân viên và Bác Pi rất nhiệt tình.......Cám ơn Bác Pi rất nhiều......

hoangtunglaptop

Xe máy
oh thấy nhiều anh em nói bác Pi nhiệt tình
chắc mấy hôm nữa em cũng qua ngó nghiêng 1 tý

SevenFeelings

Xe đạp
Bác Pi cho em hỏi mua xe Liberty Việt 125 ở chỗ Bác thì phải đặt cọc bao lâu thì lấy được xe và giấy tờ có sau bao lâu ạ ?

hotboy12a3

Xe đạp
Mấy ngày ko vào tìm toét cả mắt ko thấy bài mình post đâu.
Xe em bị thế này:
- Còi tịt, ko kêu được, bấm còi thì nghe thấy tiếng ẹc ẹc ở đầu (tiếng bé thôi, gần như là ko nghe thấy)
- Đồng hồ cũng tịt nốt
Hôm đó em đi rửa xe xong về đến đầu ngõ bóp còi thấy ko kêu nữa, hôm sau phát hiện ra là đồng hồ cũng đã die, xe em mới đi được hơn 600 km, chưa có thời gian đi bảo dưỡng, cuối tuần mang qua Hàng Chuối, bác Pi xem hộ em nhé.

Piaggio Junior

Xe điện
Cụ Pi cho em hỏi bên cụ có nhận lắp bảo hiểm logo với mặt nạ LX ko nhỉ?
Có cụ , xe mua bên em thì free luôn cụ nhá .

Rất cám ơn Bác Pi...Sáng nay em vừa qua chỗ Bác Pi rước 1 em LX 150ie về......Cảm nhận nhân viên và Bác Pi rất nhiệt tình.......Cám ơn Bác Pi rất nhiều......
Ui không có gì ạ , Fun là chính thôi mà cụ .

oh thấy nhiều anh em nói bác Pi nhiệt tình
chắc mấy hôm nữa em cũng qua ngó nghiêng 1 tý
Vâng cụ cứ qua ngắm với nghía thoải mái ạ .

Bác Pi cho em hỏi mua xe Liberty Việt 125 ở chỗ Bác thì phải đặt cọc bao lâu thì lấy được xe và giấy tờ có sau bao lâu ạ ?
Xe bây giờ đâu cần đặt cọc đâu bác , có là máy xuc luôn thôi ạ , giấy tờ thì cứ tầm khoảng nửa tháng cho chắc , cũng có thể ăn may PVN gửi sớm cho bọn em thì bác có sớm a, các em NV sẽ Call ngay cho KH khi có giấy tờ ạ.

Mấy ngày ko vào tìm toét cả mắt ko thấy bài mình post đâu.
Xe em bị thế này:
- Còi tịt, ko kêu được, bấm còi thì nghe thấy tiếng ẹc ẹc ở đầu (tiếng bé thôi, gần như là ko nghe thấy)
- Đồng hồ cũng tịt nốt
Hôm đó em đi rửa xe xong về đến đầu ngõ bóp còi thấy ko kêu nữa, hôm sau phát hiện ra là đồng hồ cũng đã die, xe em mới đi được hơn 600 km, chưa có thời gian đi bảo dưỡng, cuối tuần mang qua Hàng Chuối, bác Pi xem hộ em nhé.
Cụ mang qua kiểm tra sớm đi ạ , KT kiểm tra và làm BH cho cụ nếu nó là lỗi KT ạ .

Chỉnh sửa cuối:

tinhtx

Xe tải
Có cụ , xe mua bên em thì free luôn cụ nhá .

Ui không có gì ạ , Fun là chính thôi mà cụ .

Vâng cụ cứ qua ngắm với nghía thoải mái ạ .

Xe bây giờ đâu cần đặt cọc đâu bác , có là máy xuc luôn thôi ạ , giấy tờ thì cứ tầm khoảng nửa tháng cho chắc , cũng có thể ăn may PVN gửi sớm cho bọn em thì bác có sớm a, các em NV sẽ Call ngay cho KH khi có giấy tờ ạ.

Cụ mang qua kiểm tra sớm đi ạ , KT kiểm tra và làm BH cho cụ nếu nó là lỗi KT ạ .
Em chào bác Pi em mua LX125ie bên bác đi cũng được hơn 1000km rồi ạ đã lên số 7 Hàng chuối bên bác 2 lần để thay dầu máy. vậy bây giờ em muốn lắp thêm bảo vệ logo, lắp dền xi nhan thì lên đâu bác: ra số 7 hay lên bà triệu chỗ bác ạ. giá cả thế nào vậy? cái nào là được free như bác nói vậy

Piaggio Junior

Xe điện
Em chào bác Pi em mua LX125ie bên bác đi cũng được hơn 1000km rồi ạ đã lên số 7 Hàng chuối bên bác 2 lần để thay dầu máy. vậy bây giờ em muốn lắp thêm bảo vệ logo, lắp dền xi nhan thì lên đâu bác: ra số 7 hay lên bà triệu chỗ bác ạ. giá cả thế nào vậy? cái nào là được free như bác nói vậy
Cụ cứ cầm cái sổ BH đóng dấu công ty là Free thôi ợ , số 7 Hàng Chuối cụ nhá .

b_minhtam

Xe đạp
Cho em hỏi các bác một tí em nên bảo dưỡng khi xe được 500km hay đợi đến 1000km như bên hãng khuyến nghị ạ?
Àh, khi đi thay nhớt động cơ, nhớt láp và dầu hộp số, dấu để lau lọc khí em muốn dùng của Shell advance chứ không phải dầu hãng thì ổn không ạ vì thông số hơi khác một tí so với khuyến nghị của nhà sản xuất.
Xe em mới mua lên ga khá êm, tự dưng mấy hôm nay em nó dỡ chứng lên ga hơi nặng tay và máy có vẻ hơi ì? Không biết có bị bệnh gì chưa nhỉ các bác?
Cám ơn các bác nhé!!!

hotboy12a3

Xe đạp
ok. Thanks bác, cuối tuần em mang qua chỗ bác, tuần trước em bận (đi chơi) quá chưa qua được. Em ko ngại xa nhưng chỉ sợ qua chỗ bác đông, chờ lâu thôi T_T

hotboy12a3

Xe đạp
À mà anh ơi, em mua xe dưới HP, sổ bảo hành để quên ở nhà chưa cầm lên, qua chỗ anh có được bảo hành ko :-ss

Trạng thái
Thớt đang đóng