TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

Chã Nhỏ

Xe điện
Cụ Pi ơi !! Liberty ie đời sau hình như tay ga nhẹ hơn lô 1 thì phải??? em thử cầm tay ga rồi. sự khác biệt hoàn toàn! Tay ga lô 1 nặng hơn đúng không ạ? và ảnh hưởng đến việc tăng tốc không ạ??

gabi

Xe đạp
Xe LX ie của e đi đc hơn 700km mà bận đi làm cả tuần mãi hôm qua mới đi thay dầu được. E đem qua số 7 Hàng Chuối thì chị nhân viên bảo là bh ở đó k nhập Agip nữa mà dùng dầu Eli j j đó từ nhà máy chuyển xuống. Các bác cho e hỏi là dùng dầu đó có tốt k? (e là con gái hơi mù mấy khoản xăng dầu T_T), tại vì sau khi thay dầu xong e thấy máy đi bị ì hơn nhưng đc cái k bị giật khi đi < 20km nữa ^^

Mata

Xe container
bác Pi cho e hỏi về cái chìa khóa của vespa s ,chức năng 2 chìa có giống nhau ko,sao e thấy cái màu xanh ko có cái con chip gắn ở trong giống cái chìa màu nâu,vậy trong chìa xanh có chức năng khóa từ ko ah.
Chức năng chìa nâu hơn chìa xanh là ở chỗ nó có thể đánh thêm chìa khác, còn chìa xanh thì ko đánh được. Còn chìa xanh cũng có chip nhé, ko có chip thì sao mà cụ nổ được máy. Thế nên Pi đã khuyến cáo là nên sử dụng chìa xanh, để nếu mất còn có thể đánh lại được.

Mata

Xe container
Xe LX ie của e đi đc hơn 700km mà bận đi làm cả tuần mãi hôm qua mới đi thay dầu được. E đem qua số 7 Hàng Chuối thì chị nhân viên bảo là bh ở đó k nhập Agip nữa mà dùng dầu Eli j j đó từ nhà máy chuyển xuống. Các bác cho e hỏi là dùng dầu đó có tốt k? (e là con gái hơi mù mấy khoản xăng dầu T_T), tại vì sau khi thay dầu xong e thấy máy đi bị ì hơn nhưng đc cái k bị giật khi đi < 20km nữa ^^
Hiện tại thì tất cả mọi đại lí đều ko có dầu AGIP, nếu muốn bạn có thể mua ở ngoài rồi mang vào nhờ người ta thay. Còn dầu Eni hôm nọ nghe cụ Pi nói cũng là dầu do Pi chỉ định.

dungcivic

Xe tăng
Bác ơi , xe liberty việt của em bị mất cái logo đằng trước , mua hết bao nhiêu tiền bác nhỉ

thanhbk

Đi bộ
Bác ơi cho e hỏi:
Con LX 125 ie của e lúc mới mua hạ phụt được 5 phân chạy ok(vì ko hạ thì ko chống chân tới).Nay đi được tầm 4 ngày thì tự dưng nó kêu "kít kít" phía sau chỗ hạ phụt!e có đem ra mấy a kỷ thuật nói phải tăng phụt lên lại như ban đầu mới hết kêu!Vậy có cách nào hạ phụt mà no ko kêu ko bác ạ!??? :(

bobo2211

Xe tải
Bác ơi , xe liberty việt của em bị mất cái logo đằng trước , mua hết bao nhiêu tiền bác nhỉ
em nghe nói caí này mất 200k, bác thay xong chịu khó ra phố huế nó bắn cái ốc vít vào, xấu 1 tí nhưng còn hơn lần sau mất thêm 200k nữa

chắc vì bây h dùng loại dầu khác ít hao mòn động cơ hơn trước?

Chỉnh sửa cuối:

thanhbk

Đi bộ
Bác ơi cho e hỏi:
Con LX 125 ie của e lúc mới mua hạ phụt được 5 phân chạy ok(vì ko hạ thì ko chống chân tới).Nay đi được tầm 4 ngày thì tự dưng nó kêu "kít kít" phía sau chỗ hạ phụt!e có đem ra mấy a kỷ thuật nói phải tăng phụt lên lại như ban đầu mới hết kêu!Vậy có cách nào hạ phụt mà no ko kêu ko bác ạ!??? :(
Pro nào giúp e với ạ!thanks

manutd_8x

Xe máy
Cụ Pi ơi. Tình hình là e đang định tậu 1 em Liberty, nhưng em đang phân vân không biết nên mua 1 em Li việt mới cứng cong rồi thay đồ hay là mua lại 1 em Li nhập. Về nhu cầu thì em biết xe Li nhập đi tốn xăng cũng ko quan trọng lắm, em chỉ quan tâm đến cái chất lượng, kiểu dáng. Và với số tiền bỏ ra thì nên mua con nào hơn. Nếu được cụ pm inbox của e sdt của cụ, e liên lạc trực tiếp cho tiện. Mong hồi âm của cụ. Thanks cụ trước...!

davisy

Xe tải
Các bác cho em hỏi ngu tí :( Toàn bộ giấy tờ khi em nộp cho công an nó chỉ gửi lại mỗi Cái giấy đăng kí xe, ngoài ra ko có giấy tờ gì ạ? Thế sau này muốn bán xe thì chỉ đưa mỗi cái giấy tờ xe có đủ chứng minh nguồn gốc của xe không ạ :( Thực tế là em mua LXie nhập ở bà triệu, nhưng giấy tờ xe thì phần loại xe chỉ ghi LX150 (không ghi ie), và phần xuất sứ thì không ghi gì cả. Các bác giải đáp giúp em với, không biết giấy đăng kí xe của các bác mua SH, LX nhập.... thì phần Xuất Xứ có ghi từ Italia không ạ :(

Chã Nhỏ

Xe điện
Các bác cho em hỏi ngu tí :( Toàn bộ giấy tờ khi em nộp cho công an nó chỉ gửi lại mỗi Cái giấy đăng kí xe, ngoài ra ko có giấy tờ gì ạ? Thế sau này muốn bán xe thì chỉ đưa mỗi cái giấy tờ xe có đủ chứng minh nguồn gốc của xe không ạ :( Thực tế là em mua LXie nhập ở bà triệu, nhưng giấy tờ xe thì phần loại xe chỉ ghi LX150 (không ghi ie), và phần xuất sứ thì không ghi gì cả. Các bác giải đáp giúp em với, không biết giấy đăng kí xe của các bác mua SH, LX nhập.... thì phần Xuất Xứ có ghi từ Italia không ạ :(
Em cũng có thắc mắc như vậy! Liberty của em cũng không có ie. nhưng cái vấn đề ie hay không hay có thì không quan trọng. cái quan trọng là C.A giữ Hồ Sơ Gốc.!!! Muốn chuyển nhượng lại xe thì ứ biết làm thế nào!!

Mata

Xe container
Em cũng có thắc mắc như vậy! Liberty của em cũng không có ie. nhưng cái vấn đề ie hay không hay có thì không quan trọng. cái quan trọng là C.A giữ Hồ Sơ Gốc.!!! Muốn chuyển nhượng lại xe thì ứ biết làm thế nào!!
Muốn chuyển nhượng xe thì rất rất đơn giản luôn. Ra phòng công chứng làm thủ tục mua bán, cho tặng. Sau đó đưa người ta đăng kí, xe máy, chìa khóa, CMT photo là ok và nhận tiền :D

Mata

Xe container
Cụ Pi ơi. Tình hình là e đang định tậu 1 em Liberty, nhưng em đang phân vân không biết nên mua 1 em Li việt mới cứng cong rồi thay đồ hay là mua lại 1 em Li nhập. Về nhu cầu thì em biết xe Li nhập đi tốn xăng cũng ko quan trọng lắm, em chỉ quan tâm đến cái chất lượng, kiểu dáng. Và với số tiền bỏ ra thì nên mua con nào hơn. Nếu được cụ pm inbox của e sdt của cụ, e liên lạc trực tiếp cho tiện. Mong hồi âm của cụ. Thanks cụ trước...!
Cụ hỏi thế nếu e là cụ Pi thì tất nhiên sẽ là mua LI Việt rồi vì để bán được hàng :D. Còn về e là người bt tư vấn nếu cụ đã nói là xăng ko vấn đề thì làm 1 em nhập chuẩn hơn đấy. Li Việt nếu để độ lên full cũng tầm đấy tiền thì tội gì cụ phải mua Li việt làm gì.

tuocnam

Xe tải
Li việt hơn cái chân trống điện vs đèn code. E thích nhất cái đèn code =))

lhxndd

Xe buýt
Li việt hơn cái chân trống điện vs đèn code. E thích nhất cái đèn code =))
Cộng thêm khóa từ nữa bác, Liberty nhập đâu có khóa từ, Liberty 2011 i.e có khóa từ nên an toàn hơn nhiều! Trộm nó sợ nhất cái khóa từ của Piaggio

tuocnam

Xe tải
Ý e chính là nó đấy ;)) đi gửi xe cũng yên tâm hơn. Thêm cái khóa đĩa thì trộm chỉ có mang cần cẩu đến mới lấy đc xe =))

Hoang1368

Đi bộ
Xin chào các bác, em là thành viên mới. Nhờ các bác tư vấn hộ em với ???

Em dự định rước về con LX 125 i.e nhưng còn đang băn khoăn một số điều như sau :
1. Về chất lượng LX Việt có đảm bảo không, chế độ hậu mãi tốt không?
2. Nhà em ở huyện chưa có đại lý của Piaggio, vậy nếu có vấn đề gì phải vác xe vào TP để sửa và bảo hành phải không ạ?
3. Phụ tùng xe dễ thay thế không, có đắt không?
4. Cuối cùng cho e hỏi có yêu cầu gì đặc thù khi dùng hàng Pi ko? ( ví dụ như ... à em ko biết, chẳng hạn như cần yêu cầu gì đó khác thường ko ấy :P )
Xin cảm ơn các bác, chúc các bác vui vẻ !

davisy

Xe tải
Xin bác tư vấn giúp về các mốc km bảo dưỡng toàn bộ cho LXie ( ý em là chỉ việc thay dầu, vệ sinh lọc gió cho đến km bao nhiêu mới nên đi bảo dưỡng toàn bộ) :(

thanhbk

Đi bộ
Xin bác tư vấn giúp về các mốc km bảo dưỡng toàn bộ cho LXie ( ý em là chỉ việc thay dầu, vệ sinh lọc gió cho đến km bao nhiêu mới nên đi bảo dưỡng toàn bộ) :(
E cũng có cùng câu hỏi giống bác này ạ?

BARCA

Xe tăng
Cụ Pi ơi giúp em với. Xe em LX nhập đã bảo dưỡng toàn bộ xe. Mấy hôm nay đi cứ thấy xe như hụt hơi rồi lại rồ lên (Cảm giác nó không mịn ga đấy). Em mang ra Topcare các cụ chuyên gia bảo thay bi côn. Em thay rồi mà cảm giác đi vẫn không mịn ga là vì sao cụ ơi. Xe em chạy chưa được 1 vạn.

Chỉnh sửa cuối: