[Funland] Trả lại tên cho em :D

thungkhe

Xe điện
Cướp sao được hả Cụ. Ko trả thì cả binh đoàn phụ nữ trẻ em vòng bạc quấn quanh người hành quân xuống Hà lội ngồi quanh Bờ Hồ hóng mát thì đẹp mẹt.

hailuatn

Xe container
Ối trời, đội đó mà còn mắc cỡ á cụ?? Mẹt đội đó em nghĩ có khi dày như cái thớt gỗ nghiến rồi ấy chứ cụ?!

Thôi thì cũng chúc mừng dòng họ vua Mèo lấy lại được nhà, đất.
Còn nhiều trường hợp thì ngậm ngùi mà chịu mất luôn.
Vậy mà em cứ tưởng các anh ấy biết mắc cỡ :D, té ra là các anh xạo :)).
Đây này cụ: https://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/giao-thong/bo-truong-giao-thong-khong-sua-duoc-cau-thang-long-ca-nganh-mac-co-voi-dan-3804351.html
Chả biết các quan chỉ đạo và trực tiếp làm cái sổ đỏ cho Phòng Văn hoá thông tin huyện Đồng văn có bị sử lý gì do việc làm sai tầy đình của mình không nhề ???
Em đề xuất hình phạt thế này: Mấy ông chỉ đạo chịu hình phạt quét dọn vệ sinh khu di tích không có lương trong 5 năm. Mấy ông thực hiện chịu hình phạt làm bảo vệ khu di tích không có lương trong 5 năm. Nếu cụ đồng ý em bảo văn thư ra quyết định trình cụ ký :)).

printer05

Xe điện
Giật cả mình tưởng ngài SVC mở thớt đòi nick Vịtxanh, còn vụ này thì làm sai đương nhiên phải trả lại rồi.
Cụ ơi còn nhiều vụ sai lắm nhưng không dám sửa vì sửa thì éo lấy đâu ra tiền mà đền.

nhq.arch

Xe container
1 vụ điển hình

Có nhà trên đất còn có cơ giữ được.
Trên đất không có nhà thì chìm xuồng. Nhá..

printer05

Xe điện
vụ này chẳng qua là nuốt éo được thôi, chứ nếu hóa giá bán m ịa nó rồi thì còn lâu mới xử được, mà có xử được thì còn lâu mới lấy lại được tài sản.

Ladagia

Xe điện
Sai thì phải sửa thôi!
Có điều biết sai nhưng không sửa ngay mà phải bao năm mới sửa thì đúng là không chấp nhận được!!!
Sửa ngay thì lại giống tự tay bóp ái, cái tôi cái hèn quá lớn nên ko dám đứng ra nhận sai, sửa sai lão ạ.

NonameNonick

Xe điện
Vậy mà em cứ tưởng các anh ấy biết mắc cỡ :D, té ra là các anh xạo :)).
Đây này cụ: https://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/giao-thong/bo-truong-giao-thong-khong-sua-duoc-cau-thang-long-ca-nganh-mac-co-voi-dan-3804351.html

Em đề xuất hình phạt thế này: Mấy ông chỉ đạo chịu hình phạt quét dọn vệ sinh khu di tích không có lương trong 5 năm. Mấy ông thực hiện chịu hình phạt làm bảo vệ khu di tích không có lương trong 5 năm. Nếu cụ đồng ý em bảo văn thư ra quyết định trình cụ ký :)).
Ối zời ạ, cá nhân em chả tin các anh ấy mắc cỡ đâu cụ ơi.
Nếu mà còn biết mắc cỡ, biết nhục khi bị dân chửi thì còn có liêm sỉ.

NonameNonick

Xe điện
Sửa ngay thì lại giống tự tay bóp ái, cái tôi cái hèn quá lớn nên ko dám đứng ra nhận sai, sửa sai lão ạ.
Dạ đúng như cụ nói ạ.
Em còn nghe câu hơi bựa hơn là: Bọn nó làm sai mà bắt sửa ngay khác gì bắt bọn nó liếm bãi nước bọt vừa nhổ xuống đất!
Nghe kinh nhưng mà em thấy đúng ạ.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
vụ này chẳng qua là nuốt éo được thôi, chứ nếu hóa giá bán m ịa nó rồi thì còn lâu mới xử được, mà có xử được thì còn lâu mới lấy lại được tài sản.
Giả sử trong trường hợp này ông Bảo không làm đơn thưa kiện lung tung thì kết cục của cái dinh vua Mèo này sẽ đi tới đâu ???

printer05

Xe điện
Giả sử trong trường hợp này ông Bảo không làm đơn thưa kiện lung tung thì kết cục của cái dinh vua Mèo này sẽ đi tới đâu ???
Dạ sau khi ăn và nuốt thì sẽ thành mứt ạ.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Cuối cùng đất nhà họ Vương đã trở về tay nhà họ Vương.
Của Ceasar phải trả lại Ceasar thôi.
1 vụ ăn cướp đất bất thành.
Còn những vị từng chầy cối biện hộ cho cái sổ đỏ của phòng Văn hoá huyện Đồng văn ở đây chả biết nghĩ sao ???
https://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/quyen-so-huu-dinh-vua-meo-thuoc-dong-ho-vuong-3833049.html

Hay cho câu 1 vụ ăn cướp bất thành...

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Lão chơi khó vãi. Chưa thằng nào ngu phi vào tay bo với lão ;))
Xưa, đám í chốn này đông ra phết và mồm to cũng ra phết.
Điều này chứng tỏ tai mắt của chính quyền ở đây cũng đông thật :P :P :P