[Funland] Trà đá 5k/1cốc

Coxetang

Xe tải
tùy quán thôi cụ ơi, em làm đối diện time ngồi trà đá suốt có 3k. Riêng quán gần nhà em thì 5k vì nó khác biệt :v
Mình là tòa T14 trước trà đá suốt chỗ bà béo cạnh ngân hàng Vietcombank. Hôm trước có việc quay lại tòa thì không còn giá 3k nữa rồi

Coxetang

Xe tải
Có thớt 40k : cả ăn sáng cơm tấm sườn và cà phê.
Lại có thớt 40k bát phở bò HN giữa trung tâm SG.

Vậy bán trà đá 5k/ cốc thì lãi quá nhỉ, quán xá chả phải thuê, chi phí chè và nước đá thì giỏi lắm 1k ... siêu lợi nhuận. :))
Lương một ông kỹ sư hay văn phòng chưa chắc bằng lợi nhuận một bà bán trà đá đâu bác ah

OTheAh

Xe tăng
Mất dậy nhất phải là đám trà đá bến xe, ga tàu
Trả là lâu lắm qua Time city, ngồi uống cốc trà đá. Sau khi uống xong mình trả 3k. Bà chủ quán nước bảo h 3k chỉ cầm nước đi mà uống. Nghĩ cuộc sống lạm phát, kiếm tiền khó mà cái gì cũng tăng. Như cốc trà đá tăng lên gần 100%. Không biết lúc xăng giảm thì cốc trà có về giá cũ không.

namkan

Xe hơi
Mình là tòa T14 trước trà đá suốt chỗ bà béo cạnh ngân hàng Vietcombank. Hôm trước có việc quay lại tòa thì không còn giá 3k nữa rồi
CÁI DỌC BÊN ĐẤY TĂNG GIÁ ĐẤY, EM TOÀN NGỒI QUÁN GẦN CHÂN CẦU BÊN NÀY ĐƯỜNG ^ ^

21fo

Xe buýt
Lương một ông kỹ sư hay văn phòng chưa chắc bằng lợi nhuận một bà bán trà đá đâu bác ah
trà đá ai cũng bán đc, bà ấy có bán đc cả đời ko ai cạnh tranh chiếm chỗ ko
còn kỹ sư hay vp ít nhất có chuyên môn, có cơ hội thăng tiến, đc đóng bảo hiểm
nếu bán trà đá mà kiếm tiền nhiều thế thì đi học c3, đh, trường top làm gì cho phí, cứ kiếm chỗ nào bán trà đá là ấm mà :D

xuandai

Xe buýt
Giá đánh giày bình ổn lâu thế, mà giờ cũng lên 15k

cucsat123

Xe tăng
Trả là lâu lắm qua Time city, ngồi uống cốc trà đá. Sau khi uống xong mình trả 3k. Bà chủ quán nước bảo h 3k chỉ cầm nước đi mà uống. Nghĩ cuộc sống lạm phát, kiếm tiền khó mà cái gì cũng tăng. Như cốc trà đá tăng lên gần 100%. Không biết lúc xăng giảm thì cốc trà có về giá cũ không.
cụ rút kinh nghiệm vào tạp hóa làm chai lavie 5l ngồi gốc cây cho mát

Loe_hờ lú

Xe điện
Người bán trà đá cũng có dăm bảy loại người. Loại người tham lam thì lúc nào cũng bán đắt hơn và thái độ lồi lõm khi khách xin thêm viên đá.
Người có tự trọng thì họ vẫn bán 3k, xởi lởi và sẵn sàng phục vụ cho khách hài lòng (đặc thêm hoặc loãng đi).
Hôm qua em photo 2 tờ ở Cao Bá Quát họ lấy 10k, xã hội chỉ nhăm nhăm chửi người Thanh Hoá trong khi dân phố cổ rất nhiều loại bựa.
Dân phố cổ thanh lịch lắm, ngày thường gửi xe máy 10k ngày lễ gửi xe máy 20k

cadan

Xe container
5k thì uong lavie, aquafina, giá vẫn thế
Uống trà đá toàn nước bẩn trà bẩn uống làm gì ợ?

cadan

Xe container
Người bán trà đá cũng có dăm bảy loại người. Loại người tham lam thì lúc nào cũng bán đắt hơn và thái độ lồi lõm khi khách xin thêm viên đá.
Người có tự trọng thì họ vẫn bán 3k, xởi lởi và sẵn sàng phục vụ cho khách hài lòng (đặc thêm hoặc loãng đi).
Hôm qua em photo 2 tờ ở Cao Bá Quát họ lấy 10k, xã hội chỉ nhăm nhăm chửi người Thanh Hoá trong khi dân phố cổ rất nhiều loại bựa.
Do tiền lẻ bây giờ khan nữa

Mấy món hàng quá thấp về giá trị thì tiêu tièn lẻ, nhg có ai lên giá mà lên từ từ 1k đâu

3k thì lên 5k cho dễ trả lại

Trưa nay em ăn hai bát phở gà, ngày trước 60k, giờ cũng chỉ dám lấy 65k

teppia

Xe tăng
5k thì uong lavie, aquafina, giá vẫn thế
Uống trà đá toàn nước bẩn trà bẩn uống làm gì ợ?
thế cụ vào siêu thị mua, rồi ghếch chân ngồi trên xe máy ở vỉa hè tu.
Còn trà đá nó cho cụ ghế ngồi, chỗ mát, view thoáng.

cadan

Xe container
thế cụ vào siêu thị mua, rồi ghếch chân ngồi trên xe máy ở vỉa hè tu.
Còn trà đá nó cho cụ ghế ngồi, chỗ mát, view thoáng.
À, vậy là bán tiền thuê ghế

Trời nóng, bụi bặm, khói xăng xe. Ôi view thoáng

Do tiền lẻ bây giờ khan nữa

Mấy món hàng quá thấp về giá trị thì tiêu tièn lẻ, nhg có ai lên giá mà lên từ từ 1k đâu

3k thì lên 5k cho dễ trả lại

Trưa nay em ăn hai bát phở gà, ngày trước 60k, giờ cũng chỉ dám lấy 65k
Thường thì họ lấy 3k hay 4k thì nhiều người cũng trả thành 5k thôi, nhưng việc tăng giá đến 40% so với người khác gây cảm giác khó chịu tí thôi cụ.
Hôm trước em ăn trên hồ Ba Bể. Họ tính 50k/âu cơm. Chẳng thà tính món ăn tăng lên mấy chục rồi tính âu cơm 30k thì nó đỡ phản cảm. Kiểu vậy.

cadan

Xe container
Thường thì họ lấy 3k hay 4k thì nhiều người cũng trả thành 5k thôi, nhưng việc tăng giá đến 40% so với người khác gây cảm giác khó chịu tí thôi cụ.
Hôm trước em ăn trên hồ Ba Bể. Họ tính 50k/âu cơm. Chẳng thà tính món ăn tăng lên mấy chục rồi tính âu cơm 30k thì nó đỡ phản cảm. Kiểu vậy.
Thực ra e nghĩ trong khó khăn thì nên tìm cach thich nghi

Món này tăng giá thì nếu ko băt buộc, ta ko xài nữa, hoặc tìm thứ thay thế

Thay vì phàn nàn. Tìm cach khac, hàng khac, dichvu khac. Họ cùng lắm chỉ lấy đuọc Tiền của mình một lần thôi

Vidu trà đá: để giải khát hay để bù khú, chờ người ngoài đường?

Nếu giải khát thì đó: có lavie

Nếu bù khú, thì xem có căt đuọc ko. Néu chờ người thì xem có cần cứ phải ở hàng trà đá ko?

Giờ đâu thiếu chỗ mát

Chắc vì lâu lắm e cũng ko ngồi trà đá

dichvuflycamhn

Xe buýt
Thực ra e nghĩ trong khó khăn thì nên tìm cach thich nghi

Món này tăng giá thì nếu ko băt buộc, ta ko xài nữa, hoặc tìm thứ thay thế

Thay vì phàn nàn. Tìm cach khac, hàng khac, dichvu khac. Họ cùng lắm chỉ lấy đuọc Tiền của mình một lần thôi

Vidu trà đá: để giải khát hay để bù khú, chờ người ngoài đường?

Nếu giải khát thì đó: có lavie

Nếu bù khú, thì xem có căt đuọc ko. Néu chờ người thì xem có cần cứ phải ở hàng trà đá ko?

Giờ đâu thiếu chỗ mát

Chắc vì lâu lắm e cũng ko ngồi trà đá
Chủ yếu là có chỗ ngồi gọi là tạm đàng hoàng 1 tý, có chỗ để dựng tạm cái xe. Ở HN đất chật người đông, nhiều đoạn đường chỉ thấy san sát toàn cửa hàng cửa hiệu, dừng xe gọi cuộc điện thoại nhiều khi họ còn nhòm ngó vì sợ có khi đang cảnh giới cho thằng khác trộm cắp gì ý chứ.
Có chỗ thì vỉa hè rộng rãi nhưng lại quá cao so với mặt đường, muốn phi xe lên cũng khó, để xe dưới lòng đường thì lại vi phạm.
Thế nên mấy chỗ quán trà đá đa số là họ chọn những vị trí thuận lợi nhất cho khách hàng. Thỉnh thoảng có việc gì phải đi thời gian dài ngoài đường thì em cũng hay tạt té vào mấy quán trà đá làm điếu thuốc, uống hớp nước. Chứ trong quán cafe thì nhiều quán họ lại ko cho hút hít.
Nhưng mà đa số quán trà đá thì chất lượng nước, cốc chén... bẩn thỉu lắm. Trước có bà bán trà đá ở trước sân bóng hoàng cầu toàn vào bên trong nhà vệ sinh để lấy nước, tại trước có thời gian em làm ở đó nên hay để ý, mà mấy cái chỗ đấy thì bẩn thỉu thôi rồi.