[Thảo luận] Trạm thu phí Nội Bài - Đúng? Sai?

chinhatm

Xe container
Cụ chủ ý kiến một hồi thì vẫn mất tiền, em cũng mất tiền, chả giải quyết được gì :(
Vấn đề không phải là mất hay không mất 10k, mà là góp một tiếng nói chống lại sự bố láo, coi thường nhân dân

longphamhoai

Xe tăng
Dạo này BT GTVT đang được quần chúng yêu mến, sao không cụ nào khiếu nại hoặc nhắn tin hỏi BT # nhỉ??

Phung Dung

Xe máy
em ủng hộ các bác em thường xuyên đi qua trạm này mà thấy vô lý quá
đường bắc thăng long nội bài mà đi thu phí cho QL 2 không biết ông Thăng có biết chuyện này không hay la biết làm ngơ

pnew

Xe điện
Sắp tới các xe đi theo cầu Nhật Tân sang NB thì bọn này đói thối mồm Cờ Hó ngay...
Cụ đừng mừng vội sẽ có một đường BOT ở mù căng chải và lập trạm thu phí ở đường mới này.

minck

Xe container
Cụ đừng mừng vội sẽ có một đường BOT ở mù căng chải và lập trạm thu phí ở đường mới này.
Vụ này là Bộ trưởng trước *Ị bậy* để cho # phải *ngửi* đấy. Nếu đường Nhật Tân-NB ko thuộc BOT thì ko có chuyện đấy đâu.

minck

Xe container
em ủng hộ các bác em thường xuyên đi qua trạm này mà thấy vô lý quá
đường bắc thăng long nội bài mà đi thu phí cho QL 2 không biết ông Thăng có biết chuyện này không hay la biết làm ngơ
# Biết rõ việc này nhưng ko làm gì dc...Vì Cấp trên của # đã có % trong *Nhóm lợi ích*...Trước ngày Phí đường bộ *Tem xanh* có hiệu lực...Bây giờ # phải làm ngơ vì việc đã rồi.

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Vụ này là Bộ trưởng trước *Ị bậy* để cho # phải *ngửi* đấy. Nếu đường Nhật Tân-NB ko thuộc BOT thì ko có chuyện đấy đâu.
TL-BN cũng có phải là đường BOT đâu. Quan trọng là nó cho phép làm đường một nơi thu phí một nẻo

xe than

Xe tăng
Cái trạm này thì tp với chính phủ yêu cầu nó còn ngơ,nói gì đến anh#.

phamson123

Xe tăng
Cái trạm này thì tp với chính phủ yêu cầu nó còn ngơ,nói gì đến anh#.
Mới chỉ dừng lại ở đề xuất lên thôi cụ ơi, thế mà nó đã dọa kiện rồi đấy. Về việc hoàn vốn theo diện BOT thì em ko bàn, cơ mà thu phí cho tuyến đường mình ko đi qua là éo được. Nghe đâu có cụ nào bảo nó cong thuê bọn côn đồ sẽ ném đá vào kính lái các xe nào ko nộp tiền đấy

Muon_biet

Xe cút kít
Khi qua trạm thu phí này, các cụ đeo kính đen và không hạ kính xe xuống và đầu hướng thẳng phía trước, xe thẳng tiến thì nó phải mở barie luôn (nhớ là xe tiến chậm chậm thôi nhé)

Thanh106

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ cái thớt này của E. Cá nhân E thấy rất bức xúc với mấy cái thu lăng nhăng này mà mình thì phận mỏng chả làm gì được chúng nó...Nhưng E hy vọng sẽ cố gắng đấu tranh đối với những bất công này thì mới mau tiến bộ đc. Mà E dự là cái trạm thu phí này nó dự trù để thu BOT cho đường bay vàng HN -SG bay qua Lào cũng nên.... :D

Xe xin

Xe tải
Anh # mà xóa được cái trạm này mới làm em phục chứ còn mấy vụ đêm hôm chỉ đạo tai nạn thì chẳng động chạm đến ai, cũng không quá đặc biệt.Anh giờ ít bị mắng trên OF rồi nhưng để khen thì phải làm như đã hứa, bỏ hết trạm thu phí nhé.Đó là lời hứa của anh trước khi thu phí Bảo trì ĐB.

anhtho

Xe ngựa
Anh # mà xóa được cái trạm này mới làm em phục chứ còn mấy vụ đêm hôm chỉ đạo tai nạn thì chẳng động chạm đến ai, cũng không quá đặc biệt.Anh giờ ít bị mắng trên OF rồi nhưng để khen thì phải làm như đã hứa, bỏ hết trạm thu phí nhé.Đó là lời hứa của anh trước khi thu phí Bảo trì ĐB.
Cái trạm này cực đông xe, nhiều lúc có 4 làn đều phải chờ dài dặc. Như vậy đủ thấy nguồn hoa màu đổ vào rất nhiều, khó dỡ bỏ. Chắc anh # cũng đang cố nhưng chưa được !

F.ACURA

Xe container
Trạm này đã có từ lâu, trước thuộc Cty 234, Cục ĐB, sau chuyển quản lý đường TL-NB về Hà Nội. Trạm được chuyển giao cho BOT thu phí QL2, Hà Nội thấy vô lý đã đề nghị bỏ, dưng mà các cụ có biết tại sao chưa bỏ được không???? Phó TT đã đồng ý cho BOT đã ký hợp đồng, hình như đến 2020 nhà cháu không rõ nữa? Đi TL-NB mà phải đóng phí cho đường tránh QL2??? chỉ có ở VN.
Phó TT mà cụ lói là thèng nào vậy để e e chửi câu. Tiên sư nhà nó chư..

F.ACURA

Xe container
Nếu đc như vậy thì ko riêng cụ phục mà phần lớn ofer đều phục.. Cơ mà e chắc là anh # léo làm các cụ nhà mềnh phục đc đâu ;))

hoanden265

Xe tải
Con gà to quá lên chúng ko bỏ mà

Dqlong

Xe tăng
Ngẫm lại từ lúc anh # lên, trừ việc anh em OF bị tốn nhiều phí hơn, thì chưa bỏ được cái gì cả, thỉnh thoảng anh lại nổ 1 vài câu, rồi làm mấy việc vô thưởng vô phạt để lên báo, có vẻ chưa làm được việc gì có ý nghĩa thực sự cả.
Cái trạm thu phí đấy liệu có kiện được không nhỉ ? Cụ luật sư nào vào tư vấn phát, thu phí của người không đi qua quốc lộ 2 tại địa điểm đấy rõ ràng là công khai chiếm đoạt tài sản công dân. Không ghi rõ trạm thu phí cho cái gì tại trạm là lừa đảo. Chả lẽ công lý, pháp luật không tồn tại ở cửa ngõ thủ đô ???

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Căng lên nó cho đi tất các cụ ợ. Chưa có cái trạm nào mập mờ như cái trạm này, thu ko ra thu, ko biển bủng, vé thì xé linh ta linh tinh, ai ko hỏi vé là cầm mỗi tiền. Cụ # có hiển linh thì dứt điểm hộ nhà tráu cái tình trạng này với, tiền của dân đúi túi bọn này hàng ngày lớn quá ạ.
E cứ đi qua ko nộp tiền, nó hạ barie xuống e dừng cmn xe. rồi nó lại phải mở lên.

Chỉnh sửa cuối:

katanavn

Xe đạp
Trạm thu phí này em cũng đã nhắn tin hỏi Bộ Trưởng Đinh nhưng kết quả là không một lần hồi âm

dumi

Xe máy
vì cụ vẫn sợ tắc đường nên nó chưa ra ngô ra khoai