[Funland] TQ đâm chìm tàu cá VN

qua_khoang

Xe tăng
Cụ làm em tâm tư quá. Vậy là mình phải bán bớt trang thiết bị quân sự, cắt bớt nhân sự để có tiềm lực quân sự được sánh ngang như Đài ạ
Về thiết bị quân sự em k biết Đài thua mình như cụ nói.
Nhưng em thấy kinh tế nó khỏe,mua đồ của Mẽo nhiều.Thấy kém mình hơi vô lí,nó được Mẽo bơm nhiều mới rắn với khựa thế chứ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bọn TQ thật là khốn nạn. VN phải mạnh mẽ đưa thông tin ra quốc tế và yêu cầu TQ bồi thường thiệt hại.
Ps:sao các theart không cần chửi bới kỳ thị thì thấy nhiều cụ vào chửi bới . Theart này mới đáng để chửi bới bọn TQ thì lại ko thấy nhỉ?
Em méo chửi ở đây, vô ích.
Em vào đây chửi

hatngonon

Xe buýt
Mỗi người một cách nghĩ, vụ trong Bình Dương quá thiệt hại, người dân nên nuôi dưỡng ý thức phòng ngừa Tàu, nhưng không nên sa đà vào cực đoan, đập phá xong CP lại phải lấy tiền thuế ra bồi thường cho doanh nghiệp bị thiệt hại, sướng gì đâu cụ. Không nên ngồi im, nhưng cách chống Tàu tốt nhất là làm sao giúp đất nước mạnh lên, chứ phá phách chỉ khiến đất nước yếu đi thôi.
Cụ hiểu nhầm ý cháu rồi. Đấu tranh trên mạng bằng lời nói, và biểu lộ cảm xúc (như xin chữ kỹ ủng hộ hay vote), chia sẻ hình ảnh cho cộng đồng quốc tế hiểu rõ thực hư... Đấu tranh bạo động là việc làm thiếu hiểu biết

quanggialai

Xe tăng
Về thiết bị quân sự em k biết Đài thua mình như cụ nói.
Nhưng em thấy kinh tế nó khỏe,mua đồ của Mẽo nhiều.Thấy kém mình hơi vô lí,nó được Mẽo bơm nhiều mới rắn với khựa thế chứ.
Đài được buff thôi. Chỉ là con cờ thôi ạ. TQ không dám thịt Đài là vì Mỹ. 1 ngày đẹp trời nào đó Mỹ không cần Đài để kiềm chế TQ nữa thì Đài bị TQ san phẳng ngay.
TQ lấy ghế của ĐL trong LHQ thì Mỹ cũng dùng ĐL để kiềm chế TQ
Mối quan hệ Nga, Mỹ, Nhật và TQ(2).jpg

Nga, Trung, Nhật, Mỹ đang chơi mạt chược. Áo đỏ Đài Loan đang nhìn Mỹ

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ nhà nước ta cho dân cải đạo sang hồi giáo hết đi thi thì trung cuốc nó mới nể mặt..

m4s

Xe điện
Ai cũng quan ngại cả chứ chả riêng Cụ đâu nhưng biết làm sao được bây giờ? Thằng mạnh hiếp thằng yếu nó là quy luật của mọi sự tồn tại và phát triển rồi.
Em nói thật, đừng nói "biết làm sao được", đây là hậu quả của việc rủ thằng Phil kiện Tàu Khựa ra toà án quốc tế, đến phút cuối, chỉ còn 1 bước cuối cùng thì bỏ mặc thằng Phil một mình. Để rồi giờ cả làng nó nhổ toẹt vào UNCLOS 1982, luật này công ước nọ ném vào sọt rác hết :T

qua_khoang

Xe tăng
Đài được buff thôi. Chỉ là con cờ thôi ạ. TQ không dám thịt Đài là vì Mỹ. 1 ngày đẹp trời nào đó Mỹ không cần Đài để kiềm chế TQ nữa thì Đài bị TQ san phẳng ngay.
TQ lấy ghế của ĐL trong LHQ thì Mỹ cũng dùng ĐL để kiềm chế TQ
Mối quan hệ Nga, Mỹ, Nhật và TQ(2).jpg

Nga, Trung, Nhật, Mỹ đang chơi mạt chược. Áo đỏ Đài Loan đang nhìn Mỹ
Cái kìm chế cụ nói thì thêm cả Nhật,Hàn đều là con cờ của Mẽo cả.
Nên quan trọng vẫn là kinh tế phát triển giầu mạnh,thêm đồ thêm thằng chống lưng mới ổn.Chứ nghèo thì đi đôi với nhiều thứ bất lợi lắm.

meotamthe

Xe cút kít
Cụ hiểu nhầm ý cháu rồi. Đấu tranh trên mạng bằng lời nói, và biểu lộ cảm xúc (như xin chữ kỹ ủng hộ hay vote), chia sẻ hình ảnh cho cộng đồng quốc tế hiểu rõ thực hư... Đấu tranh bạo động là việc làm thiếu hiểu biết
Thế thì kiểu đấu tranh như cụ phải ở 4rum nước ngoài, phải biết cách nói và có chứng cứ hình ảnh, còn kêu gào chửi bới ở OF chả có nhiều ý nghĩa, thậm chí lợi bất cập hại, chụp mũ chửi nhau ra sao, chỉ làm sự ngu dốt tăng lên chứ chả ích lợi gì, vì bản chất người Việt luôn có ý thức chống Tàu.

hatngonon

Xe buýt
Thế thì kiểu đấu tranh như cụ phải ở 4rum nước ngoài, phải biết cách nói và có chứng cứ hình ảnh, còn kêu gào chửi bới ở OF chả có nhiều ý nghĩa, thậm chí lợi bất cập hại, chụp mũ chửi nhau ra sao, chỉ làm sự ngu dốt tăng lên chứ chả ích lợi gì, vì bản chất người Việt luôn có ý thức chống Tàu.
"Đấu tranh trên mạng bằng lời nói, và biểu lộ cảm xúc (như xin chữ kỹ ủng hộ hay vote), chia sẻ hình ảnh cho cộng đồng quốc tế hiểu rõ thực hư. "
Cụ đọc lại giúp cháu. Đừng bắt cháu mất thời gian nữa.

fightstinger

Xe tăng
Việc đếu gì phải nhổ nước bọt cho mệt. Cử người sang ho cho nó mấy phát chết cha nó đê.

meotamthe

Xe cút kít
"Đấu tranh trên mạng bằng lời nói, và biểu lộ cảm xúc (như xin chữ kỹ ủng hộ hay vote), chia sẻ hình ảnh cho cộng đồng quốc tế hiểu rõ thực hư. "
Cụ đọc lại giúp cháu. Đừng bắt cháu mất thời gian nữa.
Em có phản đối cụ đâu, nhưng việc này nên làm trên mạng nước ngoài, chứ mạng trong nước làm làm gì cho mất công, cụ chả hiểu ý em gì cả, post mạng trong nước sớm muộn cũng chửi lẫn nhau, chụp mũ lẫn nhau chứ được cái quái gì.

Camontinhyeu

Xe điện
Qua đại dịch Covid nhìn thấu xương đồng loại, chả thằng nào giúp đâu trừ khi nó có lợi ích, chơi thì chơi nhưng vẫn phải đi trên đôi chân của mình thì mới đàng hoàng được

tomo21311

Xe tăng
Tsb bọn khựa bẩn, chúng nó tuyên truyền tầu cá của ta đâm tầu của nó.

duymanh911

Xe buýt
Đang chống dịch bọn lưu manh cướp lại hoạt động, đúng là bầy lang sói..

fanbarca

Xe buýt
Ko ưa gì Trump nhưng hy vọng Trump tái cử để vả tiếp Cận Lọ. VN khổ bao năm quen rồi chịu thêm tí ko sao, cho Khựa nó yếu bớt và đỡ hung hăng.