[Funland] TQ đâm chìm tàu cá VN

Rình lúc thế giới đang mải chiến đấu với virus để cắn trộm, đúng là trò bẩn chỉ hảo hán mới làm!

ledaiphuc

Xe hơi
Vấn đề là nó cứ làm, mình cứ kêu và các thằng khác mặc kệ vì lợi ích của các thằng khác kia với Tàu vẫn còn đó, thậm chí hơn VN nhiều lần. Nó cũng giống như câu chuyện chống dịch, dù thế nào cũng thể thay đổi việc đã rồi. VN ta đã:
- bị rơi vào thế khi Mẽo & Khựa đi đêm với nhau, chiếm trọn HS
- có nhiều sai lầm trong quá khứ về chiến lược đối ngoại (mất thêm đảo), đối nội (bưng bít thông tin, là chủ đề cấm trong thời gian quá dài) và bỏ lỡ không chỉ một mà nhiều cơ hội vàng để quốc tế hoá vấn đề Biển Đông, hậu quả ntn đã rõ
CHIẾN TRANH là lựa chọn cuối cùng, nên tình thế hiện tại tốt nhất vẫn là giữ chắc những gì mình đang có. Còn đừng nghĩ đến chuyện lấy lại hay nó trả lại cho mình với thể trạng hiện tại, ngắn gọn thế thôi :T
lạc đề cụ ạ

ledaiphuc

Xe hơi
Tiếc là nước mình còn nghèo và công nghệ vũ khí chưa cao. Chứ trong tay mà có 20-30 quả hột nhân thì lời nói và vị thế nó khác lắm.
1 quả cũng đủ cụ ạ,bùm vào cái đập tam hiệp bọn khựa tự vỡ

ledaiphuc

Xe hơi
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Lúc ấy thằng Tập lại hảo hảo với mình ngay. Làm độ 10 hầm phóng Trident-D5 hay Minuteman III rải dọc chữ S là chả ngại bố con thằng nào. Sống cùng sống, chết cùng chết!
cụ nói chí phải

meotamthe

Xe cút kít
Tàu CSB của Nhật vòi rồng nó mạnh khủng khiếp, hải cảnh TQ đụng toàn phải chạy té khói :)). Chỉ dám nói mồm, ko dám bắt nạt Nhật đâu.
Nhưng nó đông cụ ạ, những lúc nhiều tàu cùng lúc nó cũng gớm, như Nhật nó mạnh nên không ngán, mình mà cũng mạnh như Nhật thì Hoàng Sa với Trường Sa có thể lấy về đủ.

ledaiphuc

Xe hơi
Nhiều Tồng chí mới ra trường nên nghe khựa tuyên truyền bào thưa ra Tòa Quốc Tế (giống Philippin ) là ngu - ko được gì, xin thưa khi kẹt quá Chúng ta cũng đưa khựa ra Tòa vì khi thưa ra Tòa sẽ mất thời gian ít nhất 2 năm để Tòa xem xét hồ sơ kiện cáo, trong 2 năm đó cho vàng thèng khựa khốn nạn cũng éo dám nổ súng đánh ta trên Trường Sa, vì nếu đánh cả Thế Giới sẽ nói: Mày có tịch nên rụt rịch à, chưa phân xử gì ( dù china ko tham dự nhưng Thề giới vẫn theo dõi) mà mày đánh là có lỗi rồi.
Như vậy khi cần Ta sẽ thưa nó ra Tòa ( biết rằng chả được gì nhưng vẫn cứ thưa nó ) và có 2 năm quý báu để tăng cường thêm hệ thống phòng thủ, sẵn sàng quyết chiến.
để đời sau cột mốc dữ liệu vào mõm nó mà cụ

ledaiphuc

Xe hơi
Có một số nick ko rõ tàu thật hay tàu đểu luôn có những cmt đi ngược với quyền lợi của Tổ quốc, dân tộc Việt Nam. Vin vào cái gọi là "vùng nước lịch sử" để chày cối.
Đọc và ngẫm câu này:
Đống Đa xưa bãi chiến trường
Ngổn ngang giặc chết vùi xương thành gò.

Gò Đống Đa, vùng đất lịch sử đó, toàn xác tàu khựa từ hàng trăm năm nay đó, đến mà nhận đi.
muôn đời cụ ơi

ledaiphuc

Xe hơi
Nhưng nó đông cụ ạ, những lúc nhiều tàu cùng lúc nó cũng gớm, như Nhật nó mạnh nên không ngán, mình mà cũng mạnh như Nhật thì Hoàng Sa với Trường Sa có thể lấy về đủ.
trước hay sau thôi cụ ,cứ 1 quả hạt nhon vào cái đập tam hiệp khựa lăn đùng giẫy đành đạnh như chó ăn bả

meotamthe

Xe cút kít
trước hay sau thôi cụ ,cứ 1 quả hạt nhon vào cái đập tam hiệp khựa lăn đùng giẫy đành đạnh như chó ăn bả
Tàu nó cũng có hạt nhân cụ ơi, chả ai dám chơi hạt nhân với nhau đâu cụ, chơi là đi cả trái đất ngay.

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Nhật mạnh như cụ nói mà Điểu Ngư Senkasu còn chưa lấy lại được
Nữa là HS đối với TQ quan trọng hơn Senkasu
Mấy vụ trãnh chấp lãnh hải kiểu này (cả 1 quần đảo) em cho là Phải thắng được áp đảo như Anh vs Argentine thì may ra mới lấy lại được
Mà giờ TQ nó quá mạnh Mỹ em nghĩ còn chưa thể thắng áp đảo đuoejc nữa là Nhật
Em thấy VN mình cứ mở rộng đều thế này là quá giỏi rồi

meotamthe

Xe cút kít
Mấy vụ trãnh chấp lãnh hải kiểu này (cả 1 quần đảo) em cho là Phải thắng được áp đảo như Anh vs Argentine thì may ra mới lấy lại được
Senkaku vẫn đang do Nhật quản lý kiểm soát, Tàu chỉ cho máy bay và tàu chấp pháp đi vào gần được thôi, nhưng lần nào bên Nhật cũng có lực lượng ra kèm xua đuổi. Việt Nam mình nghèo nhưng củng cố các đảo vào loại khủng khiếp đấy. Nhà giàn xây từ thời bao cấp mà bão to năm kia mới thấy lo, chứng tỏ lúc làm các cụ nhà mình đã đầu tư rất nghiêm túc và nhìn xa trông rộng. Tàu trong đất liền ra đảo giờ cũng toàn tàu to, đi lại nhiều, su30km cũng để chi viện tăng cường cho đảo.

BANTHANGDAN

Xe hơi
Senkaku hiện do Japan quản lý mà, Có lộn ko vậy ? hay cố tình tuyên truyền tầm bậy để ăn lương của ai đó ??
Nhật + Mẽo sẽ nổ súng cùng lúc nếu Senkaku bị xâm phạm, chưa kể các nước trong Tổ chức Five-eyes sẽ tham chiến ngay sau đó.

ledaiphuc

Xe hơi
Senkaku hiện do Japan quản lý mà, Có lộn ko vậy ? hay cố tình tuyên truyền tầm bậy để ăn lương của ai đó ??
Nhật + Mẽo sẽ nổ súng cùng lúc nếu Senkaku bị xâm phạm, chưa kể các nước trong Tổ chức Five-eyes sẽ tham chiến ngay sau đó.
chắc cụ ý kiến thức còn hạn chế....Điếu Ngư nào mà của khựa vậy

ledaiphuc

Xe hơi
điếu ngư khựa mà nhẩy vào ăn nguyên đống vào mồm

ledaiphuc

Xe hơi
hinh như cụ chưa nắm rõ đc thì phải

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là luận điệu Khựa chó bẩn. Đừng có lôi Natuna vào để so sánh, Natuna là đảo tự nhiên của Indonesia lớn hơn HS và TS nhiều, dt > 2000 km2 ( ~ 3 lần lớn hơn diện tích quốc đảo Singapore và có > 100k dân sinh sống tự nhiên từ hàng trăm năm nay).
HS khi nào mà thành đảo dân sinh ?
Hoàng Sa và Trường Sa mãi là của Việt Nam, nhưng chưa bao giờ và mãi không bao giờ được thế giới công nhận là đảo tự nhiên có dân cư sinh sống, cho dù giờ đây Tàu Khựa chó bẩn có đưa cả triệu dân ra Hoàng Sa ( do chiếm được bằng vũ lực từ Việt Nam 1974) thì đó cũng chỉ là di dân có mục đích chính trị không bao giờ được công nhận.
2 quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa không bao giờ được công nhận có vùng đặc quyền kinh tế biển EEZ của riêng nó, theo công ước luật biển UNCLOS 1982.
Do vậy việc tự do hàng hải quanh khu vực nước các hòn đảo này là hoàn toàn tự do trên vùng biển quốc tế, không phải là " xâm phạm vùng nước" hay gì hết, tự do như mọi người đi bộ trên vỉa hè ở đường phố vậy.

Mấy thằng chó Khựa bẩn dở trò cản trở tự do hàng hải, lại còn dùng vũ lực đe dọa và tấn công dân thường vô tội khi họ " đi lại tự do trên vùng biển quốc tế" là hành động phi nhân tính và vô nhân đạo cần phải bị lên án.
Ông có nói gì, tuyên truyền gì thì cũng phải dựa trên luật lệ, luật pháp quốc tế hiện hành và có hiểu biết, chứ cứ lập luận theo kiểu luật lệ của riêng ông thì ai nghe.
1. Huyện Trường Sa là đảo dân sinh với khoảng 200 dân
2. Điều 5 Tuyên bố 12/5/1977 của VN quy định quần đảo HS- TS có EEZ
3. Toà QT nêu các đảo trong quần đảo TS kg thuộc một chủ quyền duy nhất.