Tôyta Celica 3 cửa, số tự động. Giúp em!

sgman

Xe đạp
Thưa các bác, em vừa có thông tin về 1 em Toyota Celica 3 cửa, số tự động, chỉnh điện tất tần tật, lái trợ lực, gật gù, đèn mắt ngửa mắt sấp. Còn zin toàn bộ kể cả mâm xe (ngoại trừ taplô, tuy nhiên chủ xe nói vẫn giữ taplô cũ) , đời 82. Xe đang lưu hành. Chủ xe là người xài, không fải cò lái,có việc nên bán. Xe đang lưu hành, giấy tờ hợp lệ. Giá 68tr.

Kiểu dáng em nó như hình màu bên dưới (cặp đèn trước thì vẫn như ảnh đen trắng)
Theo chủ xe thì em nó uống 100km đuờng trường hết 10L
Theo wiki thì đây là loại 3 door liftback - Máy 2.0 21R, máy dọc. DÙng bình xăng con. Tục danh còn gọi là Toyota Supra

Chủ xe cũng không rành giá cả. Em nghĩ khi xem xe, thương luơng khoảng 60tr chắc họ bán.
Em hỏi sơ bộ thì chủ nói xe ổn, ổng mua về dọn lại đi được 4 năm rồi, không bệnh vặt. Mới đồng sơn cách nay 2 năm. Trò chuyện với chủ xe, em có cảm giác tốt về xe này.

Các bác ai rành xe này thông tin gấp giúp em xem giá cả như vậy có phù hợp không, và dòng xe này chạy ổn không? Vì em thích xe số tự động nên nhắm tới em này (chủ xe nói hộp số tự động 4 số zin được ổng mua từ Mỹ về!)

Cảm ơn các bác

Hình tư liệu của em này đây

Nguồn đây ạ
http://www.toyoland.com/cars/celica.html
http://en.wikipedia.org/wiki/Toyota_Celica

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Loại này về máy móc thfi không đắt chỉ đắt các đồ phụ kiện theo xe thoi ạ. bác xác định mua về để độ thfi phang không thì thôi
hộp số AT em này thì campuchia với lào đầy cần gì phải mua Mỹ

sgman

Xe đạp
Loại này về máy móc thfi không đắt chỉ đắt các đồ phụ kiện theo xe thoi ạ. bác xác định mua về để độ thfi phang không thì thôi
hộp số AT em này thì campuchia với lào đầy cần gì phải mua Mỹ
CHủ xe nói nhân tiện qua Mỹ thăm người nhà, đã vác về hộp số (gửi tàu), đèn trước, sau, galăng, gioăng của, kính hậu (cách nay 2 năm). Tất cả zin! Nghĩa là không cần độ nữa!!!

EM không biết kiểm thế nào để biết là zin, đang lục internet kiếm hình của em nó :'(

vudinhquang

Xe container
xe thọ 30 tuổi đến nơi rồi

F.ACURA

Xe container
Cụ cứ cho ảnh thật lên đây để các bác ấy dễ ném :69::69::69:

sgman

Xe đạp
Cụ cứ cho ảnh thật lên đây để các bác ấy dễ ném :69::69::69:
Em chưa đi xem xe được nên chưa có ảnh thật. Chủ xe cũng thuộc dân thích chơi xe, mua về dọn lên cho zin, họ bảo vừa đồng, sơn lại khoảng 2 năm. Xe màu trắng.

Chưa có ảnh thật và chưa thử xe (chưa tận mắt, chưa lái thử, chưa kiểm tra gầm bệ..) nhưng các bác tư vấn giúp em xem với dòng xe này, tình trạng thì cứ cho là khoảng 80% quảng cáo , như vậy giá này hợp lý không ạ :^)

Cảm ơn các bác!

F.ACURA

Xe container
Hic, cụ nói vậy thì nhà em chệu_chả biết bấu víu vào đâu mà tư với chả vấn ạh..:102::102::102:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
nếu cụ mang về độ GIN em này thì em can . Tính về giá trị sưu tầm em này chỉ cao hơn CORONA tý là vì có 3 cửa.
Em này chỉ lấy khung về độ Street racing thì mới đúng chứ độ GIN thì hơi phí xiền

F.ACURA

Xe container
nếu cụ mang về độ GIN em này thì em can . Tính về giá trị sưu tầm em này chỉ cao hơn CORONA tý là vì có 3 cửa.
Em này chỉ lấy khung về độ Street racing thì mới đúng chứ độ GIN thì hơi phí xiền
Cơ mà độ xe như thế này không như ăn cháo nhà Pín nhể.. Have Fun!
Mà hôm nay không sang Long Biên ọp với FUNS ah mà còn ngồi đấy chém vậy????

sgman

Xe đạp
Bác nói cũng rất có lý. Nhưng xét về giá trị thì em đang bí, không biết em nó giá trị cỡ nào! Em định nếu xe còn ổn về gầm bệ, đồng, sơn thì trả giá khoảng 50 -55tr được không các bác?

sgman

Xe đạp
Em tìm thấy vài tin mua bán nhưng toàn đời 88 và mới hơn, giá từ 122tr trở lên. Chưa tìm được em cùng đời nào! :102:

sgman

Xe đạp
Em đã thử và cảm nhận là máy xe còn khá so với tuổi đời 26 của em nó. Bộ số tự động không sử dụng được tính năng overdrive gì đó. Máy khá êm. Các chi tiết đề trùng so với sổ đăng kiểm. Tay lái rơ khoảng 30 độ. Sơn cách nay 2 năm còn tạm ổn, nhưng các rìa bắt đầu có hiện tượng gỉ sét. Bộ nhún có vẻ bất ổn, chắc phải thay. NỘi thất cũng tạm ổn cho người..dễ tính. HƯ dàn lạnh. Các vỏ xe cũng đuợc 2 năm tuổi. Các chi tiết xe con tương đối zin. Theo em thì bỏ vào 20tr nữa mới "ngon cơm".

Cac bác khuyên nhủ em đi - giá nào cho em nó và có nên chiến không :69::69::69:

Dáng em nó đây (chụp bằng đt nên không chuẩn!)

nguyenanhson113

Xe tăng
50 củ!
+ 20 củ sửa sang lại = 70 củ. Đi đến khi tống lên Thái Nguyên.
Có lẽ là vậy.

sgman

Xe đạp
50 củ!
+ 20 củ sửa sang lại = 70 củ. Đi đến khi tống lên Thái Nguyên.
Có lẽ là vậy.
CÓ lẽ như thế là hợp lý! TUy nhiên trứoc khi tống lên Thái nguyên, em sẽ hỏi xem có bác nào thích, em biếu! :6:
CÓ bác nào có ý kiến khác không *-)

sgman

Xe đạp
Em đang tính nè: thay thước lái, thay bộ nhún: cứ cho là 10tr. Thay dàn lạnh, bơm gas: cứ cho là 3tr. Kiểm tra máy móc, thắng, gầm: cứ cho là 3tr. Hoàn thiện nội thất: cái này tùy máu me vì vô giá, nhưng cứ cho là khiêm tốn 2tr. Rờ tút lại các chỗ trầy tróc, gắn chỉ, sơn lại nửa dưới màu sậm: cứ cho là 3tr. Vị chi là 21tr ! Ngoài ra, phải chuẩn bị tinh thần cho các bệnh mà mình chưa phát hiện ra!

Sau khi tính, em nói chủ xe: anh khôngthể trả hơn 50tr vì anh phải tốn trên 20tr dọn xe. Chủ xe cười tươi và...kiếu từ :^)