Toyota VN thờ ơ với khủng hoảng ?

otovui

Xe máy
có thể khẳng định TOY không có ý định nghiêm túc & lau dài với thị trường VN, tương lai không xa thì TOY LD sẽ giải tán.
(b) Thì lại lập ra cái Hiệp hội các nhà nhập khẩu CHÍNH HÃNG, xe nhập ngoài thì hết Bộ công thưong,.. dìm

DelayAirlines

Xe máy
Website
www.acb.pro.vn
Đây là một vấn đề tôi đang rất băn khoăn các cụ ợ.

Khủng hoảng Toyota khiến hãng phải thu hồi đến 9 triệu xe tại nhiều khu vực, trong đó có Mỹ. Chắc hẳn rằng rất nhiều cụ ở đây cũng đang sở hữu cho riêng mình một chiếc Toyota nhập khẩu Mỹ từ các Salon ô tô.

Không biết những xe nhập từ Mỹ này có nằm trong diện phải thu hồi hay không. Và tại sao không thấy Toyota VN có động thái gì nhằm giúp đỡ khách hàng trong nước.

Toyota VN lên tiếng rằng xe LD không gặp lỗi trên, một là để chứng minh chất lượng hàng LD, hai là để khẳng định rằng khách hàng đã mù quáng mua xe nhập khẩu hay sao ?

Cùng nằm trong hệ thống Toyota toàn cầu, thiết nghĩ đáng lẽ Toyota VN nên giúp đỡ khách hàng mua xe nhập khẩu trong nước xử lý tình hình này thì sẽ được lòng khách hàng hơn là ngồi đó mỉm cười...

Hay Toyota VN thờ ơ với người tiêu dùng không phải khách hàng của mình, hay ngại tốn chi phí...???

Không biết các cụ suy nghĩ sao...*-)

Bẩm các cụ. Vấn đề này thì cả BMW ở nước khác cũng vậy thôi ạ. Cháu có năm làm việc ở Malaysia và Sing, hàng ngoài cũng quên cái vụ bảo hành bảo tỏi đi. Ai bảo các cụ cứ ...

Hàng điện tử cũng vậy các cụ ạ, cứ hàng nhập ngoài kênh phân phối chính thức tại địa phương đều bị từ chối bảo hành. Họ làm vậy là để bảo vệ nhà Phân phối và kênh bán lẻ không bị tác động bởi ảnh hưởng do hàng ngoài nhập rẻ hơn (buôn lậu chẳng hạn).

Tuy nhiên với các xe sản xuất trong nước mình quả thật giá cao chót vót. Người tiêu dùng ở Việt nam cần đoàn kết đấu tranh chống việc các hãng bán giá quá cao, móc tiền túi của dân, trong khi chất lượng có thể nói là ở mức trung bình, chưa kể dịch vụ sau bán hàng...

Haizzz

thaoeo

Xe buýt
Bây giờ khác xưa rồi kụ nhé, các tập đoàn lớn và uy tín hiện tại đều áp dụng chính sách bảo hành toàn cầu! Điển hình như Rado, Longine, Hp, Dell,... thậm chí ngay cả ổ cứng máy tính có mấy chục USD cũng bảo hành toàn cầu luôn! huống chi chiếc xe mấy chục ngàn USD lại không có bảo hành toàn cầu!

Bẩm các cụ. Vấn đề này thì cả BMW ở nước khác cũng vậy thôi ạ. Cháu có năm làm việc ở Malaysia và Sing, hàng ngoài cũng quên cái vụ bảo hành bảo tỏi đi. Ai bảo các cụ cứ ...

Hàng điện tử cũng vậy các cụ ạ, cứ hàng nhập ngoài kênh phân phối chính thức tại địa phương đều bị từ chối bảo hành. Họ làm vậy là để bảo vệ nhà Phân phối và kênh bán lẻ không bị tác động bởi ảnh hưởng do hàng ngoài nhập rẻ hơn (buôn lậu chẳng hạn).

Tuy nhiên với các xe sản xuất trong nước mình quả thật giá cao chót vót. Người tiêu dùng ở Việt nam cần đoàn kết đấu tranh chống việc các hãng bán giá quá cao, móc tiền túi của dân, trong khi chất lượng có thể nói là ở mức trung bình, chưa kể dịch vụ sau bán hàng...

Haizzz

hainam.le

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ khác xưa rồi kụ nhé, các tập đoàn lớn và uy tín hiện tại đều áp dụng chính sách bảo hành toàn cầu! Điển hình như Rado, Longine, Hp, Dell,... thậm chí ngay cả ổ cứng máy tính có mấy chục USD cũng bảo hành toàn cầu luôn! huống chi chiếc xe mấy chục ngàn USD lại không có bảo hành toàn cầu!
Bảo hành vẫn là bảo hành. Hầu như tất cả các hãng đều thờ ơ với bảo hành từ Nokia--> Sony---> Toy.

fordhaiphong

[Tịch thu bằng lái]
Em đang mê Mondeo mới đây, mỗi tội vẫn đang lăn tăn quả giá phụ tùng thay thế đắt. Em là em cứ tránh xa Toy trong thời điểm này cho nó lành.
Bác yên tâm, cũng có nhiều bác đang chạy Mondeo mà, có thấy kêu giá phụ tùng đắt đâu.
Bác cứ tham khảo thêm, khi nào bác cần cứ ới em 1 tiếng, em rất sẵn lòng phục vụ !
Các bác cứ ới em theo số cầm tay dưới chữ ký nhé !

BlakeZ

Xe máy

Haizzz

Các cụ xem bảo hành toàn cậu tại VN nhé. Đây là xu hướng chung hiện nay của tất cả các hãng, đặc biệt là sản phẩm của các công ty đa quốc gia.

Vượt hơn 300 cây số tới Việt Nam làm bảo dưỡng
Bộ đôi hàng khủng Cayenne GTS cùng 911 Turbo đã vượt biên giới từ Phnompenh, Campuchia để tới trung tâm Porsche tại TP HCM làm bảo dưỡng định kỳ.
Hai chiếc xe Porsche Cayenne GTS và 911 Turbo do dân chơi xe tại Phnompenh mua chính hãng, hưởng chế độ bảo hành toàn cầu. Và để chăm sóc đứa con cưng của mình đúng cách, hai chiếc xe đã được đưa qua Việt Nam để làm bảo dưỡng định kỳ tại trung tâm của Porsche đặt tại TP HCM. Ngay trong ngày sau khi được chăm sóc, chúng đã quay trở lại Phnompenh.
Hai chiếc xe đến từ Campuchia được làm bảo dưỡng tại Porsche Sài Gòn. Cayenne là phiên bản có tính năng vận hành cao mẫu SUV của Porsche. Động cơ Cayenne GTS loại V8 dung tích 4,8 lít, mô-men xoắn 500 Nm tại 3.500 vòng/phút có công suất 405 mã lực. Với động cơ khỏe hơn kết hợp với hộp số tự động 6 cấp Tiptronic-S, GTS có khả năng tăng tốc từ 0 lên 100km/h trong 6,5 giây.
GTS mang phong cách thể thao với hệ thống treo được gia cố vững chắc. Trọng tâm xe được hạ thấp. Bên cạnh đó là sự hỗ trợ của bộ lốp Michelin 295/35 R-21 đáp ứng tính năng vận hành cao của xe. Về nội thất, trang bị tiêu chuẩn là bọc da Alcantara. Ghế trước thiết kế kiểu thể thao, với tỷ lệ thích hợp để tạo thoải mái cho người ngồi. Hàng ghế sau cũng rộng rãi và thoải mái cho hai người lớn.
Với bảo dưỡng định kỳ nhỏ, hai chiếc xe được thay nhớt (dầu) và bộ lọc. Porsche 911 Turbo có công suất 493 mã lực tại 6.000 vòng/phút. Tăng tốc từ 0 đến 100 km/h trong vòng 3,6 giây. Porsche nâng cao công suất động cơ nhờ công nghệ tăng áp turbin ống xả trang bị trên động cơ xăng. Trái tim của công nghệ này là một lưỡi lúa điều chỉnh dòng khí xả một cách liên tục và chính xác tới cánh của turbin tăng áp.
Sử dụng phần mềm máy tính kiểm tra 911 Turbo. Hiện trung tâm Porsche Sài Gòn vẫn cung cấp gói dịch vụ kiểm tra, sửa chữa đối với những xe không phải do Porsche Việt Nam phân phối chính hãng. Với gói dịch vụ này, những xe Porsche được mua tại các saloon sau khi được kiểm tra, cài đặt chỉnh sửa sẽ được hưởng chế độ bảo hành chính hãng do Porsche Việt Nam đảm nhận.
Đức Quang

[Source: VnExpress.net]
http://w13.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/02/3BA191AA/

anti_intermilan

Xe máy
Các cụ xem bảo hành toàn cậu tại VN nhé. Đây là xu hướng chung hiện nay của tất cả các hãng, đặc biệt là sản phẩm của các công ty đa quốc gia.
Cái bảo trì (không phải bảo hành nhá) của Porsche là tính phí thì phải :-?
Trước từng có vụ 1 chiếc lambo cưỡi máy bay từ Ả Rập sang châu âu chỉ để bảo trì thì phải :-? Trước giờ chưa thấy chiếc xe nào bán ra có chế độ bảo hành toàn cầu hết

các cụ cứ ngồi nói xấu TOY mãi thế nhỉ
Sao ko cụ nào tâm huyết mang xe TOY của mình ra tự mổ xẻ, kiểm tra xem có lỗi chân ga không? Có lỗi thì chụp ảnh đăng báo cho chết chúng nó đi chứ sao
VN mình ko có hội bảo vệ người tiêu dùng thì OFer tự bảo vệ xem nào

Mazspeed

Xe container
các cụ cứ ngồi nói xấu TOY mãi thế nhỉ
Sao ko cụ nào tâm huyết mang xe TOY của mình ra tự mổ xẻ, kiểm tra xem có lỗi chân ga không? Có lỗi thì chụp ảnh đăng báo cho chết chúng nó đi chứ sao
VN mình ko có hội bảo vệ người tiêu dùng thì OFer tự bảo vệ xem nào
Nghe bác nói chứng tỏ bác chả hiểu gì! Kiểm tra xe có thuộc diện thu hồi không rất dễ, nhưng chứng minh xem nó có lỗi không thì... cực khó. Thật ra nếu bị lỗi thật thì có thể đến bắt đền saloon, nhưng mà... làm gì có lỗi, vì có thì.... tẻo rồi.

adco

Xe điện
Việc có BH hay khg ? ,các bác nên đánh giá thật công tâm , đừng có phát biểu theo cảm tính .
-Posche bảo hành toàn cầu kể cả xe ngoài luồn nhưng với điều kiện :những xe Porsche được mua tại các saloon sau khi được kiểm tra, cài đặt chỉnh sửa sẽ được hưởng chế độ bảo hành chính hãng do Porsche Việt Nam đảm nhận. (khg biết cái chi phí cài đặt chỉnh sửa này là bao nhiêu á)
-Bác nào mua con wave tàu rồi vào Honda head đền nó coi nó giải quyết khg ? Thậm chí mua xe của HondaVN rồi mà mất sổ BH còn khg được hưởng quyền lợi nữa là đàng khác
-BMW Thailand cũng tuyên bố khg BH xe ngoài luồng từ tháng 3 này .
http://dantri.com.vn/c111/s111-378773/bmw-thai-lan-dung-bao-hanh-xe-ngoai-luong.htm
Đó là chuyện xe , còn bây giờ bác nào qua mỹ xách cái laptop về xem có thằng nào chịu BH cho các bác khg hay là hư cái gì phải bỏ tiền ra thay cái đó
...
Nói chung chúng ta có quyền phàn nàn những thói làm ăn vô trách nhiệm của bất cứ doanh nghiệp nào nhưng phải hợp tình hợp lý

cerato08

Xe điện
Cụ này cứ nói đi nói lại chủ đề này làm gì, mệt đầu

HangB2

Xe điện
Hôm nay em đi ra Toy Láng Hạ, thấy tất cả các xe đã niêm yết tỷ giá 19.1 rồi, áp dụng từ ngày 1/3/2010 tuy nhiên từ ngày 22/2/2010 các sales đã áp dụng giá mới rồi. Em không biết Toy khủng khoảng ở đâu chứ em thấy mấy anh Sales Toy VN sướng lắm, khệnh lắm mà mình đến mua xe nó cứ như làm bố người khác ý. Đúng là VN.
Toy trên toàn thế giới thì khủng hoảng thực sự đó cụ, ~ 9T xe thu hồi, tổng giám đốc phải giải trình trước nghị viện Mẽo, người dân không quan tâm đến mua xe mới, chỉ quan tâm đến việc Toy sẽ khắc phục ra sao

Lỗi kẹt chân ga phát sinh trong quá trình quản lý chất lượng các phụ kiện do bên thứ ba cung cấp, cái đó thì rồi, nhưng, liệu chân ga có phải là phụ kiện duy nhất mà Toy nhập không hay là còn gì nữa đây???

Thế giới thì vậy, VN thì, như cụ nói, vưỡn sướng, vì mặc dù là Toy nhưng không bị lỗi gì??? :^) (chân ga nhập đâu không công bố - bí mật kinh doanh?!? :69:) và vì vẫn có người, như cụ, ra xem xe mới đó thôi :77:

haihazin

Xe buýt
Nó vẫn có cơ để oai lắm. Em kể cho các bác nghe chuyện của em nhé
Năm 2004 em mua con E240 đi về quê đến nhà ông bác chơi, ông ấy bảo "Mày mua được o to là bác mừng lắm, cố làm ăn rồi mua cái xe như của chủ tịch tỉnh ấy, đi xe đấy mới oai." Mà chủ tịch tỉnh em thì đi CAMRY 2.4
Hài vãi lúa :))

coolpix8700

Xe ngựa
có thể khẳng định TOY không có ý định nghiêm túc & lau dài với thị trường VN, tương lai không xa thì TOY LD sẽ giải tán.
Muốn nó xẩy ra nhanh thì dễ thôi bác àh!
Lập 1 tờ báo riêng, tuyển phóng viên viết giỏi để tiếp tục kể nhưng thói hư tật xấu của Toy!
Còn chỉ viêt ở trên Off này thì bên ngoài thị trường họ vẫn níu chân LD Toy ấy lại: http://bee.net.vn/channel/3726/201002/Gan-7000-xe-o-to-ban-ra-thang-dau-nam-1741860/

ducvu

Xe tải
Cứ TOY, HONDA là vừa bán vừa la vẫn đắt hàng...nói đi nói lại làm gì. Ở Mỹ TOY còn ém thì ở VN TOY nó coi khách hàng VN là gà thôi cụ thông cảm ạ.