Toyota Vios G AT 540tr và Honda Civic 1.8AT 555tr, chọn con nào???

Giangcc18

Xe tải
Ô hay...sao lại phải suy nghĩ nhỉ? CV đi chứ còn gì nữa cụ chủ thớt!
Phải đấy, thế mà bác cũng còn xoắn cái gì. Cứ Vit mà chiến.
Mà các Bác nhà mình lạc đề hơi nhiều - bác chủ thớt hỏi 2 loại Vios và Vit mà các bác tràn sang cả fote với cái gigi nữa thế nhỉ :))

30S-0903

Xe đạp
chon civic ma di, vios thi chi 1.6 thoi

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các bác
Hôm nay em đi xem và cảm thấy kết 02 em là Toy Vios G 1.5AT với giá 540tr, đã chạy 2,2 vạn và Honda Civic 1.8AT với giá 555tr, đã chạy gần 3van cùng đời 2008, theo các bác có hợp lý không? trong hai em này nên chọn em nào các bác nhỉ.Các bác tư vấn em với nhé, em đang phân vân không biết như thế nào ahj
ngang tiền nhau, bác thích chọn xe TAXI để chạy hơn ah (về phẩm cấp : Vios < Altis <<<<Civic, bác ợ)

cháu ko hiểu hiển nhiên nhw thế mà bác phải đi hỏi nhỉ, 2000 taxi Vios có 1 taxi Civic

Bóng Chày

Xe lừa
Theo em vios chỉ nên mua dưới 500. Bác nên nghiên cứu phương án mua xe vios mới còn hơn vì chả đắt hơn bao nhiêu

Venus

Xe buýt
Em chào các bác
Hôm nay em đi xem và cảm thấy kết 02 em là Toy Vios G 1.5AT với giá 540tr, đã chạy 2,2 vạn và Honda Civic 1.8AT với giá 555tr, đã chạy gần 3van cùng đời 2008, theo các bác có hợp lý không? trong hai em này nên chọn em nào các bác nhỉ.Các bác tư vấn em với nhé, em đang phân vân không biết như thế nào ahj
Coi Civic có bơi lội gì ko? máy móc ổn ko? ổn thì múc Civic.

gia doi

Xe điện
Bác đua thông tin ngắn gọn như vậy nên em cũng có một gợi ý ngắn gọn nhé. bác nên chọn CV hơn VIOS về tổng thể nếu muốn so sánh chi tiết bác nên tách biệt từng tiêu chuẩn bác sẽ thấy rõ hơn.
Thêm nữa vì bác chuẩn bị mua xe nên em khuyên bác như sau.đối với các dòng xe nhỏ 0.8 đến dưới 3.0(ở thị trường Viêt nam thôi nhé
- Toyota loại Xe dành cho thương mại(kinh doanh vận tải)- bền bỉ,chi phí bảo dưỡng thấp
- Honda cho gia đình - bền bỉ,chi phí bảo dưỡng thấp
- Mec-doanh nhan thành đạt - chi phí bảo dưỡng cao
- BMW, VOVOL, VW, Porchure, chrysler, ford .....- Thưởng thức, cá tính - chi phí bảo dưỡng cao
- Xe Hàn - Thời trang, nhiều tiện nghi, chức năng - ko bền -chi phí bảo dưỡng thấp.

Bác nghiên cứu thêm rồi quyết định nhé. Nếu có điều kiện nên nghiên cứu thêm về kỹ thuật, công nghệ cũng rất thú vị. Đã chơi xe là nên biết gần hết ngững thông tin mà người tiêu dùng(sử dụng) có thể biết đc. Chúc bác sớm có quyết định phù hợp
Thế thị cụ chủ thớt cứ CV mà chiến thui. **==

longtroc1974

Xe buýt
Em chào các bác
KỤ đen vô hãng thuê họ kiểm tra cho, hai kon này giá cả và số cây chuối giống nhau nên là em thì em chọn civic (chiều rông và chiều dài nó to hơn vios ~20cm đấy mà lại còn khỏe hởn nữa) Ah mà 2008 có trận lụt hơi to nêu biển HN thì kụ phải cẩn thận :D

nannan

Xe máy
Cụ chủ thớt nghĩ thế nào mà đi mua con vios củ ??? vios và altis là 2 chiếc xe xấu nhất ở vietnam thế mà bác cũng đòi mua à???em bó tay với bác luôn....

Bóng Chày

Xe lừa
Em thấy các cụ nhận xét mà buồn!
cụ mua cái công cụ đi lại hay mua cái áo mới để mặc dịp tết? Ngày nay, mua áo mới người ta cũng chọn chất liệu thật bền và tốt. Có cụ nào cắt giấy vàng mã thật đẹp để mặc không??? Vài ý kiến nhỏ để các cụ ngẫm và chém.
Cụ chủ thớt nghĩ thế nào mà đi mua con vios củ ??? vios và altis là 2 chiếc xe xấu nhất ở vietnam thế mà bác cũng đòi mua à???em bó tay với bác luôn....

alala

Xe máy
Civic - 1.8 & Vios-1.559
Civic nội thất pro trẻ trung hơn Vios, Vios chật chội hơn Civic nhiều
Civic không bao giờ dùng để chạy Taxi trong khi Vios bây giờ chạy Taxi đầy đường.
Civic có bên Mỹ, còn Vios chỉ có ở Đông Nam Châu Á.
Civic số At 5 cấp, Vios 4 cấp.

Xe 2008 mà đi như thế thì còn mới tinh, mang vào hãng check.

Không cần phải mua xe mới vì phải "gồng" thêm 200 triệu nữa.

Đừng mua Xe Kia mặc dù nó mới (khuyên thì cứ khuyên theo chủ quan của mình).:)

Cón người hay khuyên tôi nên mua xe mới, rõ ràng là xe mới thì tốt hơn xe cũ nhưng tôi muốn mua xe tốt về thương hiệu và tin cậy mà bác lại bắt tôi mua mới nữa thì tôi không đủ tiền. Chẳng hạn tôi muốn phát bóng vừa mạnh và chính xác nhưng khổ nỗi khi mạnh thì nó không chính xác và khi chính xác thì nó lại nhẹ.

tonnyano

Xe tải
Em đi vios nhưng vẫn khuyên bác mua Civic, em chọn vios chỉ vì đi nó em chẳng phải quan tâm đến cái xe nữa

Civic - 1.8 & Vios-1.559
Civic nội thất pro trẻ trung hơn Vios, Vios chật chội hơn Civic nhiều
Civic không bao giờ dùng để chạy Taxi trong khi Vios bây giờ chạy Taxi đầy đường.
Civic có bên Mỹ, còn Vios chỉ có ở Đông Nam Châu Á.
Civic số At 5 cấp, Vios 4 cấp.

Xe 2008 mà đi như thế thì còn mới tinh, mang vào hãng check.

Không cần phải mua xe mới vì phải "gồng" thêm 200 triệu nữa.

Đừng mua Xe Kia mặc dù nó mới (khuyên thì cứ khuyên theo chủ quan của mình).:)

Cón người hay khuyên tôi nên mua xe mới, rõ ràng là xe mới thì tốt hơn xe cũ nhưng tôi muốn mua xe tốt về thương hiệu và tin cậy mà bác lại bắt tôi mua mới nữa thì tôi không đủ tiền. Chẳng hạn tôi muốn phát bóng vừa mạnh và chính xác nhưng khổ nỗi khi mạnh thì nó không chính xác và khi chính xác thì nó lại nhẹ.

tuanna0510

Xe tải
tất nhiên là Civic hơn Vios rồi
cơ àm em đang chạy Vios nên khuyên cụ chọn Vios đi ạ :D