Toyota Việt Nam và những sự cố chất lượng (vietnamnet)_ Theo tôi là lưa đảo

Bát_Quái

Xe buýt
theo bần đạo thì có lẽ Toy VN là thế này.

có lãi là được, sống chết mặc bay

tamnhinvuotthoi

Đi bộ
Em thấy các cụ hơi bị lạm dụng chức năng cốp bi pát của diễn đàn. Các cụ có thấy thớt nào cái kiểu này mà các cụ tranh luận nghiêm văn chỉnh không? Kết cục trong hòa bình hữu nghị giữa các anh em không? Hay là chửi nhau như mổ bò, anh nói có chú nói không? Chưa loại trừ khả năng những bài thế này là của các sêu hãng khác hoặc các âm binh hoặc của những người cứ thích nhiều người mua xe cùng hãng với mình để cho thấy mình "đón đầu" làm lạt nhách cái thông tin diễn đàn. Cụ muốn ngày nào cũng ra rả cái luận điệu này để mần cái chi, theo em thì chắc là cụ nghĩ người tiêu dùng họ điếc hay mù hay nhũn não. Với em thì những ai đã có xèng mua ô tô thì đều không "vừa" đầu nên cái luận điệu "hãy là người tiêu dùng thông minh" em nghe nó cứ tớc nơ đao và mị dân đồng thời tưởng mình là bố đời thế éo nào ấy thối như ứt :-< Sang bên hội Ford mà học hỏi lấy một ít tinh thần của họ đi, hỗ trợ nhau từ mua xe đến khắc phục lỗi, san sẻ những gì mình có được trong quá trình sử dụng để ai cũng có thể hài lòng với sự lựa chọn của mình và vận hành cái xe sao cho hiệu quả đạt được là cao nhất chứ không phải là thông tin cái kiểu dở hơi này. Cụ chủ đưa cái thông tin này vô diễn đàn để đạt cái mục đích gì, chẳng có nhẽ đó là tin mật của cụ ấy à. Đồng ý diễn đàn chưa có quy định ngặt nghèo cho cái vụ cóp pát này nhưng cũng đừng quá lạm dụng để biến mình thành trò cười chớ!
Đôi lời hơi khó nghe của em, có gì không phải các cụ bỏ quá cho!
Cảm ơn Bác! Em có thể là người đi sau (Copy and Pass ) Nhưng là người lắng nghe và thấu hiểu

soida1989

Xe tải
Theo e nghĩ ở đây có lỗi của cả toyota, của những người bảo vệ quyền lợi ngưởi tiêu dùng và chính là người tiêu dùng. Nó làm ở 1 số vấn để sau:
+ Công ty nào cũng muốn tối đa hóa lợi nhuận và tạo được vị thế cạnh tranh, lòng tin của người tiêu dùng VN đã tạo lợi thế cạnh tranh cho toyota nhưng họ lại không đáp ứng đúng kỳ vọng của người tiêu dùng, khi định giá quá cao và hàng không đảm bảo
+ Dân ta thì khó thay đổi tư duy trông vấn đề này, đó là điều cần sửa, và chính người tiêu dùng VN làm mất cái quyền làm thượng đế của mình , mà lại chuyển cái quyền đó cho toyota
Tóm lại chúng ta cần thay đổi cách chọn lựa , để toyota xuống mặt đất và biết được ai mới là thượng đế, để họ thấy rằng sự an toàn của người tiêu dùng VN cũng phải được đảm bảo như người Mỹ hay Châu Âu.

tuananh030393

Xe buýt
Biết là lừa thế mà có quá nhiều cụ đã ,đang và sẽ thích bị lừa đấy ạ.Ôi TOY nó ăn vào máu,thịt rồi !

danmexe

Xe điện
Cái lỗi lớn nhất là thuộc về cơ chế quản lý của chính mình, Toy nó có xem dân Việt ra cái gì đâu.Tuy nhiên cũng khâm phục vụ nó 1 điều là các sản phẩm đi vào được suy nghi & tư duy của người Việt...Không biết cho đến bao giờ người VN mới quên đươc câu: mua Toy cho nó lành..nhỉ???Cũng may mắn cho em là chưa từng 1 lần suy nghĩ là mua và sử dung Toy mới hay chứ - thế mới gọi là lành...:-bd

accord_89

Xe tăng
TMV hiểu người Việt hơn nhiều hãng xe khác, đã tạo ra được tâm lý "sùng bái" thương hiệu TOY và mong muốn được sở hữu sản phẩm do TOY làm ra.
Có lẽ thành công của họ là khai thác tối đa điểm yếu của người tiêu dùng Việt và năng lực quản lý yếu kém của các cơ quan chuyên môn.
Nếu đại đa số người Việt, khi nghĩ về TMV, đều có thái độ phê phán chất lượng sản phẩm thấp, nhiều lỗi kỹ thuật...; các cơ quan chuyên môn ban hành đầy đủ các quy định về chất lượng sản phẩm (ô-tô) và giám sát chặt chẽ việc thực thi các quy định đó, thì có thể hy vọng sản phẩm do TMV sản xuất được nâng cao chất lượng. Nói cách khác, duy trì lợi nhuận ở mức cao nhất có thể, TMV buộc phải tôn trọng khách hàng Việt.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Sang bên hội Ford mà học hỏi lấy một ít tinh thần của họ đi, hỗ trợ nhau từ mua xe đến khắc phục lỗi, san sẻ những gì mình có được trong quá trình sử dụng để ai cũng có thể hài lòng với sự lựa chọn của mình và vận hành cái xe sao cho hiệu quả đạt được là cao nhất ....
Bác nói đúng, nên sang hội Pho mà học tập. Em vừa xem Chương trình họ đi Trạm Tấu mà cảm động quá !

Loong Phoong

Xe điện
e có tiền cũng k bao giờ mua TOY LD

hungpm

Xe tải
Tình hình này xe ngày càng trở lên xa xỉ, 01 chiếc xe = 1 cái nhà, nhưng mà tôi nghĩ ai có tiền người ta vẫn mua, ai không tiền thì đương nhiên là không rồi, vậy hạn chế làm sao được nhỉ???

FordAT

Xe tăng
Toy lừa đảo, gian dối với thị trường VN. Xe giá cao ngất ngưởng mà chất lượng thì lại quá tồi so với giá tiền. Người dân VN vốn thật thà, và quá sùng đạo với Toy . Có thể nói là 1 ĐẠO Toy vậy mà họ lại lừa gạt móc tiền ko biết bao nhiêu xe TOY/ đầu người sử dụng.
THiết nghĩ nên thành lập hội những người sử dụng Toy, kiện Toy vì hành động lưầ gạt khách hàng suốt thời gian dài.
Mua xe dởm mà lại cứ nghĩ xe xịn suốt thời gian dài. Mất hết cả lòng tin.

kiendudu

Xe tải
Toy lừa đảo, gian dối với thị trường VN. Xe giá cao ngất ngưởng mà chất lượng thì lại quá tồi so với giá tiền. Người dân VN vốn thật thà, và quá sùng đạo với Toy . Có thể nói là 1 ĐẠO Toy vậy mà họ lại lừa gạt móc tiền ko biết bao nhiêu xe TOY/ đầu người sử dụng.
THiết nghĩ nên thành lập hội những người sử dụng Toy, kiện Toy vì hành động lưầ gạt khách hàng suốt thời gian dài.
Mua xe dởm mà lại cứ nghĩ xe xịn suốt thời gian dài. Mất hết cả lòng tin.
Bác đầu ngắn thật khi viết ra những bài này, chả có gì gọi là lừa gạt ở đây cả. Tôi chỉ ví dụ thôi, một cái đồng hồ Rolex đấy, có cái tầm $50.000, thế những người mua đồng hồ Rolex đấy đều gọi là bị lừa à, đều ngu à ?. Giá trị thương hiệu là quan trọng nhất, giá trị thương hiệu bác sử dụng làm tăng giá trị bản thân người sử dụng. Con người ta nhận thức như thế đấy, chính vì một phần nhận thức của con người như thế thì những hãng đắt tiền mất hàng tỉ $$$ để xây dưng giá trị thương hiệu.
Toyota đã xây dựng được giá trị thương hiệu rồi, đã mất công lắm rồi, họ có quyền tận dụng được giá trị thương hiệu để tăng lợi nhuận hết mức có thể. Làm ăn kinh doanh ai ai cũng phải đặt lợi nhuận lên hàng đầu

MB E250

Xe tải
Tạch tố Toy, Toy đập Tạch, không biết Toy toi hay Tạch tạch?

susulunlun

Xe hơi
trứng trọi đá thôi. người việt nam khó thay đổi được quan điểm lắm. ông cụ em cứ nói đến mua xe là chỉ mua toy. hôm gì gạ cụ mua mec cụ giãy nảy lên ,Không biết là bao giờ dân việt nam mới được dùng đồ tốt

mit mat

Xe đạp
huhuh....nhưng của đáng tội nếu mà ít tiền thì biết bao em nào được các bác nhỉ....? em cũng ghét nó bị lỗi lắm nhưng mà ko đủ xiền để zòm em khác.

PhamQuang

Xe đạp
Toyota đã xây dựng được giá trị thương hiệu rồi, đã mất công lắm rồi, họ có quyền tận dụng được giá trị thương hiệu để tăng lợi nhuận hết mức có thể. Làm ăn kinh doanh ai ai cũng phải đặt lợi nhuận lên hàng đầu
Thực ra hãng nào chẳng có lỗi, chỉ có điều chẳng có ai tố thôi và anh bị tố lại là Toyota ( thương hiệu mà nhiều người tin và sử dụng) . Nếu như xe máy Honda Viet nam mà có anh nào làm trong đó tố lỗi gì đó thì mọi người lại cũng nhao lên... và tìm ra đủ lỗi ( trong khi các anh Tung Của,S .... đầy lỗi thì chắc ít ai quan tâm - vì vốn nó đã như vậy rồi)

truongthi2525

Xe máy
em thấy ghét cái vụ xe máy Honda làm giá, mà chất lượng thì kém đi, giờ lại đến Toy, đúng là bọn chúng đang lừa người tiêu dùng Việt Nam.