TOYOTA tăng giá xe quá KHỦNG

Mazspeed

Xe container
Tăng trưởng thấp thì còn khua mới được cơ cấu. Vả lại tăng trưởng nóng thì tập trung vào BĐS và 1 vài ngành nóng khác, các ông tai to được lợi, tội íu gì he he he.

tuvit77

Xe tăng
các bác thấy nhà cháu có sáng suốt ko :-bd vừa khỏe , vừa rẻ , chi phí thấp..........:))

Mystar

Xe tải
các bác thấy nhà cháu có sáng suốt ko :-bd vừa khỏe , vừa rẻ , chi phí thấp..........:))

Ha ha ha ha ha ..... đang bực mình vì mấy vụ tăng giá, tỷ giá,.... bác lại cho anh em cao kiến !!!!!!!!!! :-bd
Em là em kết bác rồi đấy >:D<

kiendudu

Xe tải
Em đồng ý với bác cái khoản này! Mà thực tế con số bác nêu (nêu lại của các bố) cũng chỉ là số ảo? Số thực em tin là nó phũ hơn nhiều bác ạh. Với kết quả đại hội vừa rồi và cơ cấu mới, em thấy đất nước và nhân dân mình u ám quá (phần lớn bà con thôi nhé). Thà tăng trưởng thấp nhưng tăng trưởng thật, ổn định và ít tham nhũng (vì em nghĩ xã hội nào thì quan chức cũng tham nhũng cả, nhưng như ở đất nước mình thì quả thật là quá đáng). Biét nhiều, nghĩ lắm mà chả làm được gì, đời buồn lại cứ buồn thêm. AI CẬP mô phật!
Dữ trữ ngoại tệ không có, thế nên khi nhà nước điều chỉnh tỉ giá, giá đô la chợ đen tăng theo, 20.000vnd hôm nay rồi các cụ ạ, mua xe nhập hay xe gì cũng lỗ hết, xe càng đắt thì càng lỗ nặng. Đồng tiền mất giá, bát phở gà bi giờ niêm yết giá mới rồi, 30.000/bát.

QHTD

Xe hơi
Tẩy chay Toyota té nước theo mưa
Các ông nhập hàng về thì từ lâu đã mua với giá chợ đen rồi?
Đã siêu lợi nhuận rồi còn không biết điều, tăng gì mà khủng khiếp vậy?

adco

Xe điện
Tẩy chay Toyota té nước theo mưa
Các ông nhập hàng về thì từ lâu đã mua với giá chợ đen rồi?
Đã siêu lợi nhuận rồi còn không biết điều, tăng gì mà khủng khiếp vậy?
Tẩy chay hết thì có mà đi bộ , tỉ giá lên thì thằng nào chẳng lên bác
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2011/02/vidamco-cong-bo-bang-gia-xe-moi/
http://dantri.com.vn/c111/s111-458164/cap-nhat-gia-xe-kia-tai-viet-nam.htm

xeford

Xe tải
xe đạp điện vẫn bị đóng thuế bình thường , chỉ có đi chân đất thôi................:-w
Đi chân đất phải ăn cơm mới có sức mà đi, ăn cơm thì cũng bị thuế VAT. dù có thể là gián tiếp. Đi bộ thì cũng phải cần đôi dép bị thuế VAT

Chỉnh sửa cuối:

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]

nhà cháu dự sắp tới đôi này cũng ko thoát thuế ạ, dưng mà chiều nay cứ tẩn cặp lô 20,04 đã rồi tính tiếp:)) những nhà nhập khẩu xe trực tiếp phản ứng ngay với giá nghe còn có lí ông toy LD này thì vô lí nếu có tăng thì quý sau hãy tăng linh kiện các ông tha về từ năm ngoái là cái chắc còn các ông bẩu lắp con nào về lk con ấy thì chịu,hàn hay tầu vẫn chết 1 lỗ hết đồng nhân dân tệ lên gần 3400d/te bây giờ mua hàng tầu vẫn phải ngợi nhiều đấy.

adco

Xe điện
nhà cháu dự sắp tới đôi này cũng ko thoát thuế ạ, dưng mà chiều nay cứ tẩn cặp lô 20,04 đã rồi tính tiếp:)) những nhà nhập khẩu xe trực tiếp phản ứng ngay với giá nghe còn có lí ông toy LD này thì vô lí nếu có tăng thì quý sau hãy tăng linh kiện các ông tha về từ năm ngoái là cái chắc còn các ông bẩu lắp con nào về lk con ấy thì chịu,hàn hay tầu vẫn chết 1 lỗ hết đồng nhân dân tệ lên gần 3400d/te bây giờ mua hàng tầu vẫn phải ngợi nhiều đấy.
Toi tới 1-3 mới áp dụng giá mới bác ạ . Hđong giao xe bây giờ vẫn theo giá cũ . Khg có hãng nào trữ hàng tới 1 quí đâu bác , nhất là Toi lượng xe lớn , trữ nhiều chỉ tổ tốn thêm tiền kho bãi và quản lý . Đó chính là lý do có khi hư 1 món đồ con con mà cũng phải chờ nó nhập về mà thay chứ khg có sẵn .
Thôi sẵn tiện bác phân tích giúp em coi sao To nó vẫn cù cưa được chục ngày nữa mà anh Hải đã áp dụng tăng giá ngay từ ngày 15-2 rổi
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2011/02/truong-hai-cap-nhat-gia-kia/

0906.006.586

Xe buýt
ông anh em chạy Altis 2.0 đời mới, thay cản sau phải đặt hàng nhà máy Toy VN 18 ngày mới có hàng.

anhdhl

Xe máy
hihi, may quá, trước tết em mua kip con Toy, dù cho bị mất 30tr tiền phụ kiện, tính ra giờ vẫn thấy lãi 10 củ. hớ hớ

LifeArt

Xe tải
Tăng ít quá ~X( đúng là mấy thèng tư bản chưa hiểu hết dân Việt. Càng tăng sẽ càng bán được hàng :P E mà làm thì tăng luôn gấp 3 :)).

meoblack

Xe tải
Nuoc noi thuyen noi thoi, xa hoi no the, biet lam sao dc. Danh phai bo nhieu tien ra ma mua dc 1 san pham khong bang gia tri cua no vau chu bit lam sao. Keu ca phan nan cung k giai quyet dc.

sunone

Xe hơi
Nói chùng giờ mua xe thì coi như mất toi nữa năm tiền lương ạ (lương của em chỉ thế)

Toyota LongBien

Xe đạp
cũng tại dân VN mua xe ghê quá nên nhà nước mới tăng thuế thôi.
Tăng thế chứ tăng nữa vẫn ko ảnh hưởng nhiều lắm. Vẫn nhiều người mua xe ô tô.

abigjump

Đi bộ
Toi tới 1-3 mới áp dụng giá mới bác ạ . Hđong giao xe bây giờ vẫn theo giá cũ . Khg có hãng nào trữ hàng tới 1 quí đâu bác , nhất là Toi lượng xe lớn , trữ nhiều chỉ tổ tốn thêm tiền kho bãi và quản lý . Đó chính là lý do có khi hư 1 món đồ con con mà cũng phải chờ nó nhập về mà thay chứ khg có sẵn .
Thôi sẵn tiện bác phân tích giúp em coi sao To nó vẫn cù cưa được chục ngày nữa mà anh Hải đã áp dụng tăng giá ngay từ ngày 15-2 rổi
http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2011/02/truong-hai-cap-nhat-gia-kia/
Các cụ cho hỏi là em đã ký hợp đồng nhận xe trong tháng 2 này thì liệu có đúng hạn được không? Liệu có bị đẩy sang tháng 3 để phải chịu giá mới không?

huy2011

Xe tải
cũng tại dân VN mua xe ghê quá nên nhà nước mới tăng thuế thôi.
Tăng thế chứ tăng nữa vẫn ko ảnh hưởng nhiều lắm. Vẫn nhiều người mua xe ô tô.
em đồng ý với ý kiến của cụ. Giờ xe altis có lên 2 tỷ, xăng 40k/lít chắc vẫn đầy người mua. Em là em chỉ mong xăng lên 50k/l. Lúc ý đường HN vắng như ngày tết, chả có chú xx nào kiếm ăn đc nữa .... #-o