Toyota sẽ 'ngã ngựa' ở Việt Nam vì bị tẩy chay? ( theo VTC News)

bichman.toyota

Xe máy
nhìn name của cụ này đã biết là fan cuồng của toy rồi cạnh nhà em có ông mua j về chả chạy taxi đâu ông ấy là gd cty tnhh hẳn hoi nhé mầu ghi xanh độ thêm vài thứ cũng giống g ra phết còn vios limo cá nhân chạy đầy cái kiến thức về xe toy có thể họ không nắm được hết nhưng tối thiểu họ cũng là nhà báo họ đưa tin là vì ích lợi xã hội quyền lợi người td tôi nghĩ cụ nên tôn trọng họ
1. Bác ơi nếu mua lại xe của công ty taxi hoặc xe đã đăng ký tên công ty taxi thôi ạ. Loại j chỉ bán lô không bán lẻ
2. Bác có chắc nhà báo họ đăng tin hoàn toàn vì người tiêu dùng không hay cũng là để đưa tin giật gân câu khách
3. Em thấy thông tin không chính xác thì đưa ra ý kiến để mọi người có cái nhìn khách quan thôi
hi vọng diễn đàn là nơi chia sẻ thông tin chính xác và bổ ích

091090098

Xe điện
Làm cái bình chọn về đạo đức của nhà sx trong nước, xem anh nào nhất ?

Dân Nhật có thể tự lực, gan lì .. nhưng cách giấu nhẹm sự việc ko phải là hiếm gặp ...

TEPCO, Toyota chân ga, Toyota động cơ rỉ , Toyota áp lực phanh, lực xiết ko đủ ... xem nó chỉ đạo các thành viên giấu sự việc như thế nào là biết ...

"
TTO - Ngày 18-4, một quan chức Mỹ cho biết tập đoàn sản xuất xe hơi Toyota (Nhật Bản) sẽ đồng ý trả hơn 16 triệu USD tiền phạt, khoản tiền lớn nhất từ trước tới nay mà chính phủ Mỹ phạt một nhà sản xuất xe hơi.

Một quan chức của Cục Giao thông Mỹ giấu tên cho hãng tin AP biết tội danh mà Toyota bị cáo buộc là trì hoãn không thông báo với chính quyền liên bang về bị lỗi trên các sản phẩm của mình. Ngày 20-4 là hạn cuối cùng mà Toyota đưa ra quyết định chấp nhận nộp phạt hay chống lại phán quyết này.
Theo quan chức Bộ Giao thông Mỹ này, Toyota phải nộp khoản tiền phạt này trong vòng 30 ngày kể từ thời điểm đồng ý nộp phạt.
Tuyên bố trên của giới chức Mỹ được đưa ra một ngày trước thời hạn chót để Toyota đồng ý chấp nhận mức án phạt trên. Người phát ngôn của hãng hiện chưa đưa ra bình luận gì. Song, theo các nguồn thạo tin, dự kiến trong ngày hôm nay (19-4), hãng sẽ ký các văn bản pháp lý cần thiết liên quan.
Theo tài liệu Toyota trình chính phủ Mỹ, hãng này đã biết về sự cố liên quan tới chân ga trong tháng 9-2009 nhưng không thu hồi xe cho tới tận tháng 1-2010.

>> “Nội chiến” tại Toyota
>> Toyota ngừng bán Lexus GX 460
>> Toyota Việt Nam nhận sửa lỗi chân ga xe nhập khẩu
>> Toyota bác nguyên nhân Prius tăng tốc đột ngột
>> Toyota VN vẫn chưa có linh kiện để sửa lỗi chân ga

Trước đó, ngày 5-4, Bộ trưởng Giao thông Mỹ Ray LaHood tuyên bố có bằng chứng cho thấy Toyota đã không thực hiện nghĩa vụ pháp lý kịp thời khi cố tình bưng bít sự cố về lỗi chân ga.
Mặc dù biết về sự cố này từ tháng 9-2009, nhưng mãi tới cuối tháng 1-2010 hãng mới thông báo thu hồi xe để sửa chữa. Hành vi này trái với quy định của Mỹ là trong vòng 5 ngày kể từ khi biết thông tin về sự cố kỹ thuật, các nhà sản xuất ôtô phải thông báo cho NHTSA để tiến hành thu hồi sản phẩm.
Trong những tháng gần đây, nhà sản xuất ôtô lớn nhất Nhật Bản liên tiếp phải đối mặt với những đợt thu hồi xe và những cáo buộc rằng hãng đã phản ứng quá chậm trước những sai sót về an toàn. "

_MBBG_

Xe điện
hơ hơ hơ...Nick của e dc lên trang nhất mới sợ chứ

29H5353

Xe đạp
Vụ này chỉ có bác Hải và bác Công cười thôi. tháng vừa rồi hình như doanh số bác Hải đã chiếm số 1 rùi

GAT

Xe điện
Từ nay đến cuối năm phải nhìn con số tiêu thụ của Toy đứng hàng thứ mấy thì mới biết người Việt chúng ta có phản đối Toy hay kô??!!!!
Em sợ là nó vẫn đứng số 1 thì hài lắm :D
Mà kể cũng khổ, ở VN chả mua Toy thì chả biết mua xe gì

Ai cho tôi làm người tiêu dùng thông minh =))
(Copy Ai cho tôi làm người tốt)
Chắn vưỡn đứng số 1 thoai cụ ợ.
Vì sản lượng của Toy lớn là ở : các doanh nghiệp taxi, doanh nghiệp nhà nước

neverfg

Xe điện
một phần e nghĩ cũng tại giá xe ở mình cao nên khi mua xe dân mình ko có nhiều sự lựa chọn. nếu giá xe ơ mình thấp như mấy ông hàng xóm thì chắc dân mình cũng sẽ ko thần tượng hóa toy như thế.

nguyenducduy

Xe điện
Ở Vịt mình Toy vẫn là số 1, cho dù sẽ có ông Tịt tố cáo nữa, nhưng toy không cải thiện được thì trong 5-10 năm tới Toy mới thật sự tạch ợ

NguyenTienDung

Xe hơi
1. Bác ơi nếu mua lại xe của công ty taxi hoặc xe đã đăng ký tên công ty taxi thôi ạ. Loại j chỉ bán lô không bán lẻ
2. Bác có chắc nhà báo họ đăng tin hoàn toàn vì người tiêu dùng không hay cũng là để đưa tin giật gân câu khách
3. Em thấy thông tin không chính xác thì đưa ra ý kiến để mọi người có cái nhìn khách quan thôi
hi vọng diễn đàn là nơi chia sẻ thông tin chính xác và bổ ích
Nghe câu này muốn ói ra luôn.x-(

traubovt85

Xe tăng
thằng Toy sẽ bị mất uy tín và sút giảm doanh số thì cái này có thể chứ bảo nó ngã ngựa thì có lẽ là hơi xa vời lắm.

dân VN nghèo chỉ biết mua xe LD chứ biết mua cái gì đây ???? những người rành xe có thể chơi Hàn (ko tính Vip BMW hay Mer) còn với người ko sành xe thì chỉ biết chạy theo số đông cho chắc ăn chứ đâu giám mạo hiểm bỏ số tài sản lớn để mua xe theo số ít đâu.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
=))
uh Toy lành, bị người ta tố lỗi má cứ im re hà, hok nói gì hiền lành quá đi ah;))
Bây giờ còn mặt mũi nào mà lên tiếng..hi hi Đúng là TO lành nhỉ các cụ...Xe cỏ.. giá bên Mỹ gọi bằng cụ tổ