Tin tức Toyota Prado bản nâng cấp 2018 có gì mới

DODuySon

Xe tăng

BIENDONG001

Xe tăng
Em lại ngộ nhận là : khoá vi sai chính là cài cầu ( dải tốc nhanh và giải tốc chậm )???
Khác.....

Vi sai trung tâm là phân phối tỷ số truyền giữa 2 trục bánh xe (trục 2 bánh trước và 2 bánh sau). Khóa vi sai trung tâm là LOCKED phân chia tỷ lệ đều nhau giữa 2 trục. Hàng của Torsen thì yên tâm về độ bền và độ chuẩn nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

BIENDONG001

Xe tăng
Cốp Prado có 2 phương pháp mở cụ ạ, nếu mở 1/2 thì có nút bấm lật kính cốp lên, hoặc kéo như cửa để mở tất.
Em thấy Prado đời mới này đã bỏ cái nút kéo (mở ngang cả cửa như cụ nói)..... Vì thế mở full cửa thì kéo kiểu gì nhỉ?

OmegaO9

Xe container
Khác.....

Vi sai trung tâm là phân phối tỷ số truyền giữa 2 trục bánh xe (trục 2 bánh trước và 2 bánh sau). Khóa vi sai trung tâm là LOCKED phân chia tỷ lệ đều nhau giữa 2 trục. Hàng của Torsen thì yên tâm về độ bền và độ chuẩn nhé :D
Vâng cụ, Land hay mấy dòng cao hơn của Toyota như Lex GX, LX đều dùng vi sai hạn chế trượt của Torsen, có món này thì xe còn hiểu được tỷ lệ lực phân phối vô nghĩa cho bánh trượt nhiều nhất để chuyển cho bánh khác, giúp xe đỡ bị sa lầy hơn :D

OmegaO9

Xe container
Em thấy Prado đời mới này đã bỏ cái nút kéo (mở ngang cả cửa như cụ nói)..... Vì thế mở full cửa thì kéo kiểu gì nhỉ?
Cụ để ý cái khe dọc bên trái dưới miếng crom đó chính là khe để mở full cửa.

BIENDONG001

Xe tăng
Cụ để ý cái khe dọc bên trái dưới miếng crom đó chính là khe để mở full cửa.

Cảm ơn cụ, thế mà em ko để ý. Nhìn mãi ko ra. Xưa Prado + GX470 thiết kế cái tay nắm to và dễ nhìn hơn, và nằm ngay ở phía trên ạ.

Hôm nào xe về đại lý cụ trưng bày, thì cụ hú em một tiếng nhé. Em muốn qua xem! Vì em cũng gần chỗ đại lý cụ.

HectorQ

Xe hơi
Mẫu all new này cụ chủ thớt có thông tin là khi nào nhập bản máy dầu 2.8 kg ạ. Mong mẫu này bản máy dầu mà mãi kg thấy

BIENDONG001

Xe tăng
Vâng cụ, Land hay mấy dòng cao hơn của Toyota như Lex GX, LX đều dùng vi sai hạn chế trượt của Torsen, có món này thì xe còn hiểu được tỷ lệ lực phân phối vô nghĩa cho bánh trượt nhiều nhất để chuyển cho bánh khác, giúp xe đỡ bị sa lầy hơn :D
Đúng cụ ạ.....

Ngoài ra Khóa vi sai trung tâm của Prado có điểm khác biệt nữa là cho phép cụ dùng khóa vi sai trung tâm nhưng vẫn ĐI NHANH được nhé. Nghĩa là, đối với đường cát, hay đường trơn lầy, cụ vẫn có thể phi được 60-70k/h thoải mái. Trong trường hợp này cụ dùng chế độ 4HL là okie. Điều khác biệt ở chỗ đó. Trong khi Hilux full 2.8 4x4 AT sắp về thì "rear diff locked" chỉ cho phép cụ đi được dưới 8km/h và nhất thiết phải thẳng lái. Chệch là vứt ạ..... :D

BIENDONG001

Xe tăng
Mẫu all new này cụ chủ thớt có thông tin là khi nào nhập bản máy dầu 2.8 kg ạ. Mong mẫu này bản máy dầu mà mãi kg thấy
Có đầy ở saloon ngoài nhập về rồi cụ nhé. Bản full có thêm cửa sổ nóc, đề nổ star top, 14 loa; quan trọng hơn là có chế độ đa địa hình giống ý LC200 và giảm sóc bóng hơi điều chỉnh được, KSS nữa. Giá bán là 150k-160k Trump. Cụ thích và có đủ tiền thì xúc thôi.

HectorQ

Xe hơi
Có đầy ở saloon ngoài nhập về rồi cụ nhé. Bản full có thêm cửa sổ nóc, đề nổ star top, 14 loa; quan trọng hơn là có chế độ đa địa hình giống ý LC200 và giảm sóc bóng hơi điều chỉnh được, KSS nữa. Giá bán là 150k-160k Trump. Cụ thích và có đủ tiền thì xúc thôi.
Bản full của hàng nhập về giá cao quá không với tới được ạ. Cần bản như cụ chủ thớt đăng và máy dầu là được ạ

BIENDONG001

Xe tăng
Bản full của hàng nhập về giá cao quá không với tới được ạ. Cần bản như cụ chủ thớt đăng và máy dầu là được ạ
Em cũng có cùng mong muốn với ý kiến này của cụ.

Nhưng em đoán là khó.....

Vì xét về khía cạnh kinh doanh, Toyota phải bán được nhiều thì mới tính toán nhập về chính hãng cụ ah. Bán được ít thì thôi, khó lắm. Vì tốn kém mà chả ăn thua gì. Cụ cứ nhìn những X5-X6 máy dầu 3.0 của BMW cách đây 1-2 năm nhé, hay Merc có GLK dầu rồi ML 330 dầu nhé. Những xe này toàn tầm tiền gần hoặc trên 2 đồng hết. Hãng cũng đã đưa về dưới dạng phân phối chính hãng, rồi âm thầm khai tử cho TTVN đấy. Cụ suy ngẫm rồi sẽ có câu trả lời.

OmegaO9

Xe container
- Explorer đặc SUV chứ cụ, e lại k nghĩ nó là CUV
- Cụ đừng đùa vs khả năng offroad của Explorer. Trước đây Ford từng sở hữu Land rover và đã phát triển ra những hệ thống offroad đỉnh cao dành cho Land rover. Và ngày nay Explorer cũng thừa hưởng phần nào những hệ thống offroad đỉnh cao đó. Về offroad mà so với prado (Bản Việt Nam) theo e nghĩ cũng chỉ same thôi.Nếu k muốn nói Prado (bản Vn) có phần hơi đuối về mặt tính năng offroad khi so với Explorer
Về options, phải khẳng định Ex có hàng tá công nghệ phụ trợ, hơn hẳn Prado về tính năng trang bị. Đó cũng là bản Limit tại chính quốc.
Và đúng là Ford đã sở hữu Land Rover và Jaguar, cũng đổi mới theo hướng tươi trẻ hơn, nhưng quãng thời gian Ford từ lúc nắm Land đến lúc bán chỉ có khoảng 6 năm. Trong lịch sử off road huyền thoại của mình, Land đã nổi tiếng từ năm 72 khi mà quân Anh dùng Land lần đầu vượt qua Dien Gap để viễn chinh Châu Mỹ, cũng như plat form và hệ khung gầm phát triển hàng đầu từ lâu. Khi Ford mua lại thì họ được hưởng nhiều thành quả từ BMW, và Explorer sau này được lợi cả về thiết kế lẫn off road như nhiều người vẫn nói, chứ nói Ford phát kiến những hệ thống off road đỉnh cao cho Land thì em nghĩ hơi tội cho nhà sản xuất Anh điêng này.

OmegaO9

Xe container
Em nghĩ là máy dầu nếu nhập về sẽ bán tốt, nhưng hiện em chưa được nghe nói gì về kế hoạch nhập các models khác bên cạnh máy dùng gasoline bao năm nay :D

DODuySon

Xe tăng
Khác.....

Vi sai trung tâm là phân phối tỷ số truyền giữa 2 trục bánh xe (trục 2 bánh trước và 2 bánh sau). Khóa vi sai trung tâm là LOCKED phân chia tỷ lệ đều nhau giữa 2 trục. Hàng của Tossen thì yên tâm về độ bền và độ chuẩn nhé :D
Vâng Lock 4H chính là khoá vi sai ở tốc độ cao
Lock 4L là khoá vi sai nhưng ở tóic độ chậm đưer tăng lực kéo
Cụ nói k cho đánh lái thì em k đồng ý, hạn chế đánh lái thôi.

RAVA

Xe ba gác
Ngay từ đầu em đã nói là Toy ở VN bị đẩy giá vô tội vạ chứ bản thân xe Toy tốt đấy, nhưng ko tốt đến mức có cái giá trên trời như thế ạ
Còn độ bền thì em nghĩ đúng là Toy nhỉnh hơn Ford, nhưng người dùng bình thường cũng chả chạy đến lúc nát xe để so sánh mấy cái đó đâu ạ.
Tất nhiên tùy quan điểm thôi, em thuộc mẫu người thích chạm vào công nghệ nên nếu có 2 tỏi hơn thì em thấy mua Q5 hay X3 là quá ổn rồi
-Đối với ng sd xe bt thì ng ta ko tính đến lúc xe nát nhưng họ sẽ đánh giá trong quá trình sd và ko phải tự nhiên mà xe Toy cũ nó giữ giá đâu, 1 vd nhãn tiền là 2 con Camry và Mondeo cùng đời đấy. Còn với tầm tiền trên 2 tỷ một tý mà bác sờ đến Q5 với X3 thì chỉ đc con bản base thôi, đừng có mà mơ tới màn hình, camera lùi, vành lốp to, ghế da xịn hay cửa nóc nhé...thậm chí 1 số option còn thua cả cái con Prado mà bác chê đấy! Còn muốn có những thứ này thì mời bác thêm vài trăm củ nữa nhé!

OmegaO9

Xe container
Thông tin trên web chính hãng chưa thấp cập nhật Prado mới cụ chủ ơi?
Thông thường với một số sản phẩm đã định hình, thì xe được ra mắt thì nhà máy mới cập nhật thông tin trên trang chủ ngay cụ ạ :D