Khoe xe Toyota Mark II 1974

Bminh

Xe tải
Em phục cụ chủ quá ! Chúc mừng cụ!

zippo_edu

Xe buýt
Trong một thời gian ngắn, có khá nhiều cụ nhắn tin, gọi điện hỏi em về những chiếc Mark II còn lại, điều đó làm em rất vui, vì em biết chắc rằng rồi tới đây sẽ có nhiều cụ tham gia truy lùng và chơi Mark II như em.

Ngomanhhung

Xe hơi
Cụ đúng là dân chơi bà già nhưng ... đẹp

thanhgiang1082

Xe đạp
Sau gần 3 tuần kể từ ngày em post bài viết này, đã có rất nhiều cụ vào xem và dành tặng lời khen. Em chân thành cảm ơn và mong các cụ, các mợ vào xem lại một lượt nữa vì đến hôm nay (9/6), em đã viết tiếp bổ sung vào những bài trống để dành trước đó, và em nghĩ các bài viết cũng tương đối đầy đủ những gì cần viết. Em xin liệt kê ra đây cho các cụ tiện theo dõi.
#1: Show hình xe Mark II tím mộng mơ của em.
#2, #3: Kể lể vài câu về quá trình em tiếp cận và tìm dòng xe phù hợp.
#4: Khái lược về 3 đời xe đầu tiên của dòng xe Toyota Corona Mark II (từ 1968-1980).
#6: Hành trình cưới em Mark II từ SG về HN.
#8: Tìm hiểu về những người đã sở hữu chiếc xe, và hành trình thay tên đổi họ của em Mark II qua thời gian như thế nào.

#10 và #15: Thông tin về 9 chiếc xe Mark II đời này hiện đang có mặt tại VN, ngoài xe của em (mà em biết).

Sau một thời gian nằm ngủ đông tĩnh dưỡng, nay nắng hạ đã về, Cô nhân tình bé bỏng Toyota Corona Mark II của em rũ bỏ bụi thời gian, ra hóng nắng chiều mùa hè thẳng đứng.
(Rât xin lỗi các cụ các mợ là trong quá trình khoe dáng Huế mộng mơ, thì thớt này em có post thêm hình ảnh của một số người đẹp khác ở những trang kế tiếp, mong cccm thông cảm và ủng hộ em)

Khu đô thị việt hưng phỏng cụ

Dan du an

Xe ba gác
Cụ chủ thuộc thế giới thứ ba đúng không ạ. Em hỏi linh tinh nếu không phải cụ bỏ quá cho.

zippo_edu

Xe buýt
Cụ chủ thuộc thế giới thứ ba đúng không ạ. Em hỏi linh tinh nếu không phải cụ bỏ quá cho.
Hì hì, bình thường thì chắc có lẽ đúng, vì đàn ông thấy gái đẹp không yêu mà lại yêu xe cổ, con trai mà thích màu tím mộng mơ, hơ hơ.
Nhưng thực tế thì em "chuẩn men" lắm. Em yêu xe hơn yêu gái đẹp, vì cái triết lý: gái đẹp thì rất dễ bỏ ta đi, chỉ có xe cổ là không bỏ ta trừ khi ta bỏ nó. Còn chuyện chiếc xe sơn màu tím vì đó là màu thứ 7 trong 7 sắc cầu vồng. Và với chiếc xe Mark II, là chiếc đầu tiên trong bộ 7 chiếc xe ô tô cổ mà em sẽ sơn đủ mỗi chiếc 1 màu trong 7 màu đó. Thế cụ đã thỏa mãn chưa?

Bật mí cho cụ chiếc xe sơn màu thứ nhất trong 7 sắc cầu vồng nhé: màu đỏ.

Chỉnh sửa cuối:

HungNc2000

Xe buýt
E xem thớt cụ hàng ngày, cụ cho thêm ít ảnh nữa nhé, tks cụ.

zippo_edu

Xe buýt
E xem thớt cụ hàng ngày, cụ cho thêm ít ảnh nữa nhé, tks cụ.
Quả thực là sau hơn 5 năm theo đuổi đám thiên nga này, em cũng có đâu đó khoảng 20GB ảnh xe cổ các loại tại VN, cùng một số thông tin đi kèm từng chiếc mà em biết. Em cũng đang ấp ủ dự định lập một số thớt chuyên về xe cổ, có thể em sẽ phân loại theo nước sản xuất, theo hãng xe, hoặc theo thời gian,... Rất mong các cụ sau này ủng hộ.
Riêng các xe của cá nhân em sẽ dần dần kheo các cụ trong thời gian sắp tới, mỗi xe một thớt riêng, cũng rất mong các cụ vào xem và đánh giá. Vô cùng cảm ơn CCCM.

HungNc2000

Xe buýt
Tks cụ, kiến thức và đam mê của cụ làm e ngưỡng mộ.