[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

Truns176

Xe tải
Ônh sale ăn lương của ông đại lý, ông đại lý bán sản phẩm do ông hãng sản xuất. Có 1 thực tế là ông hãng với ông đại lý có thể giải quyết đc việc này đơn giản mà lại ko xử lí đc. Ông sale mà quyết đc thì người mua đã ko phải lên đây, sale nó cũng muốn xin cho xong việc chứ làm như này đau đầu bỏ mẹ ra.
Hãng nào ko biết chứ làm đại lý cho toyota, phải tuân thủ điều kiện của nó. Tức là hãng đến cầm tay chỉ việc từ những cái nhỏ nhất, hàng tháng hãng vẫn đào tạo nhân viên ( kỹ thuật, chăm sóc khách hàng, sale...) . Chủ thớt túm đầu thằng có tóc là đúng, chứ túm đầu thằng sale thì biết nó ở đâu
Haizz. Nói đến thế mà vẫn chả hiểu. Để mấy thằng ranh con nó dọa cho ói hết cả tiền ra giờ có bản lĩnh để nắm tóc ai hả cụ. Thôi thì cụ nhào vô giúp ông ấy nữa đi cho đông.

• Vodka
Reactions: wiv

Truns176

Xe tải
Cụ ơi e ko rõ nhưng nhiều cụ cũng bảo sale, đại lý và hãng tất cả đều liên quan đến nhau, tất cả đều đc hãng đào tạo đc ủy quyền để kinh doanh cho nên e ko sai đâu tùy 2 mà 1 tuy 1 mà 2 thôi các cụ ở đây cũng bảo thế
Liên quan bằng hợp đồng có giá trị pháp luật cụ nhé, không phải như gia đình. Cụ và đại lý cũng vậy thôi. Còn hãng thì chả có hợp đồng gì vs cụ.

Tuongtien1977

Xe điện
cụ chủ nên đổi lại tên thớt là đại lý toy hà đông chứ không nên nói toy nói chung, tot chỉ chịu trách nhiệm về chất lượng cái xe, đại lý họ mua đứt bán đoạn với hãng, mọi chính sách bán hàng, bia lạc… là do đại lý

xe lu 6789

Xe máy
Theo các cụ thì ko đc chỉ trích việc làm sai của Toyota? Rồi chỉ nói đến Toyota hà Đông? Rồi Toyota hà Đông chung chung quá, chỉ nói đến nhân viên tư vấn và sếp phụ trách? Nhân viên tư vấn cho nghỉ rồi, sếp đc Toyota bố trí sáng bộ phận khác. Thế là chìm xuồng!
Cho nên việc làm ko đàng hoàng o ép khách hàng của Toyota là phải rõ ràng. ,ngụy biện rồi để chìm xuồng
Ý kiến của e như thế
Haizz. Nói đến thế mà vẫn chả hiểu. Để mấy thằng ranh con nó dọa cho ói hết cả tiền ra giờ có bản lĩnh để nắm tóc ai hả cụ. Thôi thì cụ nhào vô giúp ông ấy nữa đi cho đông.
Liên quan bằng hợp đồng có giá trị pháp luật cụ nhé, không phải như gia đình. Cụ và đại lý cũng vậy thôi. Còn hãng thì chả có hợp đồng gì vs cụ.
cụ chủ nên đổi lại tên thớt là đại lý toy hà đông chứ không nên nói toy nói chung, tot chỉ chịu trách nhiệm về chất lượng cái xe, đại lý họ mua đứt bán đoạn với hãng, mọi chính sách bán hàng, bia lạc… là do đại lý

ah99x6

Xe điện
Cái vụ giữ xe để giảm thuế trước bạ này cũng hài phết.
Rất nhiều trường hợp của thớt ký hợp đồng mua xe rồi nhưng muốn lùi lại để được giảm thuế trước bạ.
Trong trường hợp của chủ thớt đại ý Toy HĐ đồng ý giao xe chậm để hưỡng giảm thuế trước bạ, đến khi yêu cầu đóng đủ tiền thì chủ thớt cũng lăn tăn nhưng vẫn được hứa là chậm đóng thuế sau, tuy nhiên trả đủ tiền thì Toy HĐ yêu cầu đi đóng thuế ngay, nếu không đóng thuế thì phát mãi con xe đó.
Tóm lại là chủ thớt chịu khổ chờ giảm thuế mà cuối cùng không được.
Là em mà thích là nhích, còn đã muốn chờ giảm thuế thì chờ đến khi có qđ thì em ra show ký hợp đồng mua xe.
Đây là mới đặt cọc thôi mà cụ

Truns176

Xe tải
Theo các cụ thì ko đc chỉ trích việc làm sai của Toyota? Rồi chỉ nói đến Toyota hà Đông? Rồi Toyota hà Đông chung chung quá, chỉ nói đến nhân viên tư vấn và sếp phụ trách? Nhân viên tư vấn cho nghỉ rồi, sếp đc Toyota bố trí sáng bộ phận khác. Thế là chìm xuồng!
Cho nên việc làm ko đàng hoàng o ép khách hàng của Toyota là phải rõ ràng. ,ngụy biện rồi để chìm xuồng
Ý kiến của e như thế
Ôi sau bao nhiêu còm mà ông vẫn ngây ngây thế này thì tôi cũng chịu. "Việc làm sai của Toyota" là việc gì?. Hãng ngta làm gì ông à?
"Sếp đc Toyota bố trí sang bộ phận khác" là sếp nào, sếp của ai và ông đang muốn nói đến Toyota nào?
Tôi khẳng định lại là đọc qua nhiều post của ông, thì chưa thấy (hãng) Toyota o ép gì ông cả, ông ham tiền và thiếu hiểu biết cộng thêm bản lĩnh kém thì bị mấy thằng ranh con nó lùa cho như vịt xong lên đây lu loa đòi kiện hãng là rất buồn cười, nó càng thể hiện sự thiếu hiểu biết của ông.
Toy có bao nhiêu đại lý ở VN, mỗi đại lý có bn sale, mỗi năm bán đc bao nhiêu xe cho bao nhiêu người sao mỗi ông bị dính quả này? Ông thử tư duy lại xem nào.

xe lu 6789

Xe máy

bmwp0wer

Xe tăng
Thưa các cụ các mợ. Kể hầu các cụ các mợ câu chuyện chua chát của e khi mua xe ô tô của Toyota VN đợi giảm thuế trước bạ.
Chuyện là ntn: cuối tháng 6 em có đặt Toyota Hà Đông 1 xe Vios với hình thức mua vay. Khoản vay nợ 200tr Tư vấn bán hàng tên là Lượng có tư vấn cho e là đặt cọc rồi chờ để đc giảm thuế trc bạ từ CP nên xe chỉ còn 520tr . Tin tưởng Toyota hà Đông E đã đặt mua xe Vios bản E CVT . Tuy nhiên đầu tháng 7 do chưa đc CP giảm thuế nên theo thoả thuận bạn nhân viên xin sếp cho chờ giảm thuế sang tháng sau và giá xe tháng đó ntn thì áp dụng cho em nt . Sau khi chuyển hồ sơ của em sang tháng 7 để đợi. (có tin nhắn làm bằng chứng) . Tuy nhiên vào thời điểm đó Toyota hà Đông ko giao hợp đồng mua bán xe cho e. ko áp dụng chính sách tháng 7 cho e như thoả thuận. Nhân viên bán hàng thì báo nghỉ ko gặp e. bức xúc Em đã đưa lên diễn đàn otofun và phản ánh với Toyota VN . Sau đó Toyota hà Đông có gặp e tuy nhiên tại thời điểm tháng 7 Toyota hà Đông chỉ kí hợp đồng trả cho e. Chính sách thì Toyota hà Đông đang bán bản E CVT giá 443tr thì e phải mua giá 463 tr. Ko mua mất cọc. E xin rút cọc ko đc nên thôi đành 1 điều nhịn 9 điều lành để đợi giảm thuế theo lời hứa từ nhân viên tư vấn bán hàng
Thậm chí e đã xin đóng thớt theo yêu cầu của Toyota hà Đông để các bạn ấy còn lưam ăn.

Cây muốn lặng gió chẳng ngừng :

Ngày 31 /7 tư vấn bán hàng mới tên là chiến có yêu cầu e thanh toán 363tr (rồi kí vay 200tr) e có trình bầy còn đợi giảm 50% thuế trước bạ và bản thân e đang vay nợ cũng ko có tiền thuế thì bạn đó bảo cứ vào tiền đã thuế để sau. Ai học được chữ ngờ. Sau khi e vào hết tiền thì ngay ngày hôm sau Toyota hà Đông yêu cầu e phải đi nộp thuế ngay ko cho e đợi theo như thoả thuận. Tàn nhẫn hơn là Toyota hà Đông gửi e thông báo sẽ phát mại xe ngay của e buộc e phải đi làm thuế . Đau xót nhất là e vừa làm thuế xong đc vài ngày thì CP giảm 50% lptb.
Em rất đau lòng vì tin tưởng và ủng hộ thương hiệu Toyota nổi tiếng mà có kết cục đắng lòng
E đã phản ánh với Toyota VN nhưng như lần trước ko có phản hồi.

Mua xe xong e vẫn lịch sự cảm ơn Toyota hà Đông và xin gặp sếp để cảm ơn các sếp ấy chưa phát mại xe của e nhưng ko đc.

E có tất cả các tin nhắn, các trao đổi, giao hẹn, thông báo phát mại xe của e từ điện thoại, Zalo của NV Toyota hà Đông đã trao đổi với e.
Ngày Toyota gửi e nội dung phát mại xe của e là 6 tháng 8 . Mấy ngày sau CP có thông báo giảm thuế.

Em nói lên sự thật .

E gửi lời chào otofun đến tất cả các cụ các mợ ở đây
Cảm ơn các chã cho e giãi bày như lần trước.
E thật tin người và cái kết mặn mua xe của Toyota đợi giảm thuế trước bạ.

Trân trọng cảm ơn cccm đã đọc
Bài rất dài nhiều tình tiết nhưng nhìn chung cũng tại anh tại ả.
- cụ đưa lên diễn dàn otofun có thể đã làm ảnh hưởng đến việc kd của người ta, "thù này" họ đã ghi tâm.
- họ có kịch bản đưa cụ vào tròng để trả đũa trong khi cụ chủ vô tâm nghĩ là dĩ hòa vi quý 2 bên bắt tay xong là xong.
Nói chung việc đã xác định đẩy ra các diễn đàn truyền thông ngoài thì cần hợp đồng nhau cho kín kẻ, vì 2 bên đã làm tổn hại đến uy tín nhau rồi. Rút kinh nghiệm nhé cụ.

• Vodka

Matxech

Xe container
Cái hđ mua xe của đại lí nó làm là hđ 1 chiều
Ng mua lj có tí quyền lợi nào đáu mà kí lj
Cứ có tiền bảo đại lí có xe giao thì xuống tiền
Ko thì lượn cho nước nó trong

xe lu 6789

Xe máy
Bài rất dài nhiều tình tiết nhưng nhìn chung cũng tại anh tại ả.
- cụ đưa lên diễn dàn otofun có thể đã làm ảnh hưởng đến việc kd của người ta, "thù này" họ đã ghi tâm.
- họ có kịch bản đưa cụ vào tròng để trả đũa trong khi cụ chủ vô tâm nghĩ là dĩ hòa vi quý 2 bên bắt tay xong là xong.
Nói chung việc đã xác định đẩy ra các diễn đàn truyền thông ngoài thì cần hợp đồng nhau cho kín kẻ, vì 2 bên đã làm tổn hại đến uy tín nhau rồi. Rút kinh nghiệm nhé cụ.
Vâng dàn hoà nhưng e rất thiệt giá xe tháng 7 em bị Toyota hà Đông bán đắt hơn bạn bè e mua chính tại Toyota hà Đông là 20tr. E cũng ko sân si để đợi giảm thuế trước bạ thôi. Ai dè họ không cho e chờ thuế. Ngày nào cũng gọi điện khủng bố tinh thần gia đình e, lúc thì báo phạt, lúc thì gửi thông báo phát mại xe e. Bạn e bảo xe e trong tay Toyota hà Đông nó cho nhúm cát vào động cơ thì khốn. Thôi đành chịu

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Cụ nào hay rao giảng là đừng dạy người giàu cách tiêu tiền thì nghĩ lại đi nhé,đọc bài này đi

Câu này ko đúng đâu

Sứa.

Xe điện
Em kể 1 chi tiết nhỏ nhưng nói lên khá đầy đủ về chân dung của Toyota

Sau khi gửi thông báo phát mại xe của e. ép e đi đk ko đc đợi giảm thuế trước bạ thì Toyota hà Đông thông qua nhân viên tư vấn bán hàng tên chiến ép e gửi đánh giá của Toyota VN cho Toyota hà Đông để các bạn ấy tự đánh giá về các bạn ấy ạ
Lại mấy ngày áp lực từ Toyota hà Đông

Toyota VN gửi e đánh giá về các ý kiến khi mua xe, vậy là của riêng e mà em vẫn bị Toyota hà Đông ép ko đc tự đánh giá gửi về cho Toyota hà Đông để các bạn ấy tự đánh giá chính các bạn ấy
Cảm nhận của e là sự trơ trẽn ko biết thế là thế nào nữa
Xong xuôi cụ làm cái đơn gửi CA và hãng mẹ tố cáo NV Toy HĐ lừa đảo cho CA họ có việc làm, ko thành công cũng cho chúng nó sáng mắt ra. Nhất là vụ tự đánh giá gửi luôn cho Toy VN.

xe lu 6789

Xe máy
Xong xuôi cụ làm cái đơn gửi CA và hãng mẹ tố cáo NV Toy HĐ lừa đảo cho CA họ có việc làm, ko thành công cũng cho chúng nó sáng mắt ra. Nhất là vụ tự đánh giá gửi luôn cho Toy VN.
Vâng hôm nay bão to toàn dân chống bão nên e mai biên soạn lại gửi lên OFFB nhờ các cụ đăng hộ
Em thì xong rồi nhưng e đấu tranh để bảo vệ quyền lợi của người tiêu dùng sau e ạ
E cũng mong muốn các bạn Toyota hiểu sống ở trên đời phải có 1 tấm lòng đừng tàn nhẫn máu lạnh. Đời có luật nhân quả

Sứa.

Xe điện
Vâng hôm nay bão to toàn dân chống bão nên e mai biên soạn lại gửi lên OFFB nhờ các cụ đăng hộ
Em thì xong rồi nhưng e đấu tranh để bảo vệ quyền lợi của người tiêu dùng sau e ạ
E cũng mong muốn các bạn Toyota hiểu sống ở trên đời phải có 1 tấm lòng đừng tàn nhẫn máu lạnh. Đời có luật nhân quả
Cụ làm mạnh lên cho chúng nó biết ở đời sống đểu đều phải trả giá. Ít ra chúng nó cũng bị ảnh hưởng uy tín,doanh thu và buộc phải đuổi mấy đứa sales lừa cụ.

xe365

Xe buýt
Em ủn lên cho mấy cô mấy chú fan toy lộn mề, cho thiên hạ biết cái bọn mát dạy, làm ăn chộp giật

• Vodka

Truns176

Xe tải
Hai con cho' Huyền, Chiến chắc cũng la liếm thớt này. Chúng mày thật mất dạy, bắt nạt khách hàng.
Mấy th sale mất nết này rồi đói thối mồm thôi cụ ạ. Cái tính chộp giật thời này khó làm ăn lắm.