[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

network

Xe buýt
Các đại lý của Toyota, nhìn thì có vẻ độc lập nhưng nó chịu sự chi phối, kiểm soát của Toyota. Do đó, phần lớn chính sách ở các Đại lý đều giống nhau. Thêm nữa, Nhật Bổn đầu tư vào VN để kiếm tiền, cũng giống như trên, những gì ngon lành, tốt đẹp nó sẽ truyền thông kiểu theo Tiêu chuẩn và chất lượng Nhật Bổn, còn những gì xấu, yếu kém nó sẽ đổ cho người VN hết.
Đúng rồi cụ, nhưng vì thị trường Việt Nam còn lộn xộn và vì miếng ăn mà các hãng giả làm ngơ, buông lỏng quản lý để cho các đại lý làm ăn bát nháo kiếm tiền dựa trên sự bất tín với khách hàng.

berryfun

Xe điện
Lên fb có nhóm Otofun với OFFB đăng tiếp
híc cụ chủ mất 29tr như thế là còn nhẹ đấy. bài học này vẫn còn rẻ lắm.

lên o.ff.b cu xóa bài chúng nó chửi cho thấu xương.

xe lu 6789

Xe máy
Cụ cho Sđt em Huyền lừa cụ lên đây nhờ anh em khủng bố cả đêm cho nó mất ngủ mắt như gấu trúc luôn !
Thôi cụ ạ e ko làm thế
E rất đắng lòng vì cách hành xử của Toyota . E đi vay nợ đấy nhưng sống phải đàng hoàng
Lên fb có nhóm Otofun với OFFB đăng tiếp
Vâng ạ, vì e sinh hoạt ở đây quen roiif nên e đăng trước ở đây

Khoanglang1990

Xe máy
Vụ này hồi tháng 7 em có đọc qua ! Phải xong rồi thì mới xoá bài chứ nhỉ. Hãng lại lật kèo à cụ

• Vodka
Reactions: wiv

xe lu 6789

Xe máy
Đốt thì vừa mất xe lại còn dễ đi tù vì gây rối trật tự cụ ạ.
Vâng em chạy xe rồi cho thuê xe sống.
E vay 200tr của Toyota giờ đốt thì chết ak
Thực sự là chữ tín của các hãng oto lớn bây giờ không bằng những người thợ, người bán hàng nhỏ lẻ, hầu hết chỉ giao kết bằng miệng nhưng uy tín vô cùng.
Con sâu làm rầu nồi canh thôi. Cơ bản là sếp Toyota hà Đông lật lọng thôi. Nhân viên tên Chiến bảo sếp bắt thế. nếu em ko làm thế em bị phạt. Em bị phạt 1 xe rồi
Còn hôm e xuống Toyota e gặp bạn sâm và bạn Huyền tiếp. Nội dung vẫn là ép em. Ko làm theo là mất cọc. Còn khi vào tiền rồi thì ko làm theo là phát mại.
Hợp đồng thì 1 sấp dài chữ lít nhít như hợp đồng bảo hiểm nhân thọ ạ

xe lu 6789

Xe máy
Vụ này hồi tháng 7 em có đọc qua ! Phải xong rồi thì mới xoá bài chứ nhỉ. Hãng lại lật kèo à cụ
Vâng Toyota lật kèo ko cho chờ giảm thuế trước bạ. Còn đúng mấy ngày thì ra thuế thôi ạ. Toyota đòi phát mại xe của e

Xe tăng 123

Đi bộ
Vâng Toyota lật kèo ko cho chờ giảm thuế trước bạ. Còn đúng mấy ngày thì ra thuế thôi ạ. Toyota đòi phát mại xe của e
Cái thuế này do nhà nước mà, có phải do đại lý đâu chủ thớt trách không cho chờ giảm thuế. Mình cứ trả thẳng lấy xe về thích đi đăng kí lúc nào chẳng được. Còn trả góp thì phải đi đăng kí để nộp lại đăng kí gốc cho bên cho vay mà.

xe lu 6789

Xe máy
Cái thuế này do nhà nước mà, có phải do đại lý đâu chủ thớt trách không cho chờ giảm thuế. Mình cứ trả thẳng lấy xe về thích đi đăng kí lúc nào chẳng được. Còn trả góp thì phải đi đăng kí để nộp lại đăng kí gốc cho bên cho vay mà.
Tư vấn cho e chờ giảm thuế ạ
Để e vào cọc còn làm hồ sơ vay với cả cháy xe Vios rồi phải vào tiền ngay
Vào cọc xong, ko mua là mất ko có chuyện trả lại nhân viên tư vấn cho nghỉ rồi.
Nhân viên mớii là Chiến

Tư vấn cho chuyến hợp đồng để đợi
Xong rồi tư vấn hết xe rồi, sếp giục, cứ vào tiền đi, thuế để sau
Khi e vào tiền xong ngay hôm sau Toyota gửi thông báo phạt
E vẫn chờ thì Toyota gửi tiếp thông báo phát mại

Đó là câu chuyện Toyota đã cư xử với gia đình e ạ

chieubuon

Xe tăng
Thưa các cụ các mợ. Kể hầu các cụ các mợ câu chuyện chua chát của e khi mua xe ô tô của Toyota VN đợi giảm thuế trước bạ.
Chuyện là ntn: cuối tháng 6 em có đặt Toyota Hà Đông 1 xe Vios với hình thức mua vay. Khoản vay nợ 200tr Tư vấn bán hàng tên là Lượng có tư vấn cho e là đặt cọc rồi chờ để đc giảm thuế trc bạ từ CP nên xe chỉ còn 520tr . Tin tưởng Toyota hà Đông E đã đặt mua xe Vios bản E CVT . Tuy nhiên đầu tháng 7 do chưa đc CP giảm thuế nên theo thoả thuận bạn nhân viên xin sếp cho chờ giảm thuế sang tháng sau và giá xe tháng đó ntn thì áp dụng cho em nt . Sau khi chuyển hồ sơ của em sang tháng 7 để đợi. (có tin nhắn làm bằng chứng) . Tuy nhiên vào thời điểm đó Toyota hà Đông ko giao hợp đồng mua bán xe cho e. ko áp dụng chính sách tháng 7 cho e như thoả thuận. Nhân viên bán hàng thì báo nghỉ ko gặp e. bức xúc Em đã đưa lên diễn đàn otofun và phản ánh với Toyota VN . Sau đó Toyota hà Đông có gặp e tuy nhiên tại thời điểm tháng 7 Toyota hà Đông chỉ kí hợp đồng trả cho e. Chính sách thì Toyota hà Đông đang bán bản E CVT giá 443tr thì e phải mua giá 463 tr. Ko mua mất cọc. E xin rút cọc ko đc nên thôi đành 1 điều nhịn 9 điều lành để đợi giảm thuế theo lời hứa từ nhân viên tư vấn bán hàng
Thậm chí e đã xin đóng thớt theo yêu cầu của Toyota hà Đông để các bạn ấy còn lưam ăn.

Cây muốn lặng gió chẳng ngừng :

Ngày 31 /7 tư vấn bán hàng mới tên là chiến có yêu cầu e thanh toán 363tr (rồi kí vay 200tr) e có trình bầy còn đợi giảm 50% thuế trước bạ và bản thân e đang vay nợ cũng ko có tiền thuế thì bạn đó bảo cứ vào tiền đã thuế để sau. Ai học được chữ ngờ. Sau khi e vào hết tiền thì ngay ngày hôm sau Toyota hà Đông yêu cầu e phải đi nộp thuế ngay ko cho e đợi theo như thoả thuận. Tàn nhẫn hơn là Toyota hà Đông gửi e thông báo sẽ phát mại xe ngay của e buộc e phải đi làm thuế . Đau xót nhất là e vừa làm thuế xong đc vài ngày thì CP giảm 50% lptb.
Em rất đau lòng vì tin tưởng và ủng hộ thương hiệu Toyota nổi tiếng mà có kết cục đắng lòng
E đã phản ánh với Toyota VN nhưng như lần trước ko có phản hồi.

Mua xe xong e vẫn lịch sự cảm ơn Toyota hà Đông và xin gặp sếp để cảm ơn các sếp ấy chưa phát mại xe của e nhưng ko đc.

E có tất cả các tin nhắn, các trao đổi, giao hẹn, thông báo phát mại xe của e từ điện thoại, Zalo của NV Toyota hà Đông đã trao đổi với e.
Ngày Toyota gửi e nội dung phát mại xe của e là 6 tháng 8 . Mấy ngày sau CP có thông báo giảm thuế.

Em nói lên sự thật .

E gửi lời chào otofun đến tất cả các cụ các mợ ở đây
Cảm ơn các chã cho e giãi bày như lần trước.
E thật tin người và cái kết mặn mua xe của Toyota đợi giảm thuế trước bạ.

Trân trọng cảm ơn cccm đã đọc
Bao nhiêu hãng cụ không chọn, cụ chọn cái thằng Toy thì chịu thôi.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ cũng có phải dạng vừa đâu mà cụ báo người ta chèn ép, thấy cụ nói như này cái gì cụ cũng hiểu biết thôi em cũng không comment để bác câu View nữa
Theo cụ trong trường hợp này xử lý như nào, ngậm bồ hòn làm ngọt để bọn kia tiếp tục hành vi tương tự với khách hàng khác ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tư vấn cho e chờ giảm thuế ạ
Để e vào cọc còn làm hồ sơ vay với cả cháy xe Vios rồi phải vào tiền ngay
Vào cọc xong, ko mua là mất ko có chuyện trả lại nhân viên tư vấn cho nghỉ rồi.
Nhân viên mớii là Chiến

Tư vấn cho chuyến hợp đồng để đợi
Xong rồi tư vấn hết xe rồi, sếp giục, cứ vào tiền đi, thuế để sau
Khi e vào tiền xong ngay hôm sau Toyota gửi thông báo phạt
E vẫn chờ thì Toyota gửi tiếp thông báo phát mại

Đó là câu chuyện Toyota đã cư xử với gia đình e ạ
Con vios này ế vêu mồm làm gì mà cháy xe :))

cuc_cu

Xe tăng
Đọc bài này của cụ chưa hiểu vấn đề 8-|

xe lu 6789

Xe máy

xe lu 6789

Xe máy
Đọc bài này của cụ chưa hiểu vấn đề 8-|
E mua xe Vios của Toyota chạy dịch vụ, e vay 200tr . Toyota thống nhất là cọc để chờ giảm thuế trước bạ xong nhân viên và sếp Toyota lật kèo ko cho đợi bắt phát mại xe em
Mấy ngày sau CP giảm thuế trước bạ cho dân nhờ
E thì ko đc vì phải nộp thuế ko họ phát mại xe.
Vì em chỉ có tin nhắn và giao kèo của sale
Còn Toyota họ cầm hợp đồng. Hợp đồng của họ dài như bảo hiểm nhân thọ cài cắm các kiểu nên e thua

chieubuon

Xe tăng
E mua xe Vios của Toyota chạy dịch vụ, e vay 200tr . Toyota thống nhất là cọc để chờ giảm thuế trước bạ xong nhân viên và sếp Toyota lật kèo ko cho đợi bắt phát mại xe em
Còn Toyota họ cầm hợp đồng. Hợp đồng của họ dài như bảo hiểm nhân thọ cài cắm các kiểu nên e thua
Sao các cụ cứ phải cọc cạch làm gì nhỉ, chờ giảm thuế thì cụ cứ chờ nó giảm đi rồi hãy ra mua. Cái xe VIOS ghẻ thì thiếu gì, không mua Showw này thì mua show khác. Cọc vào thì nó rất khó nói chuyện nếu xảy ra việc gì

xe lu 6789

Xe máy
Vâng vì e tin Toyota đã hứa là cho đợi giảm thuế
Ai ngờ

Sao các cụ cứ phải cọc cạch làm gì nhỉ, chờ giảm thuế thì cụ cứ chờ nó giảm đi rồi hãy ra mua. Cái xe VIOS ghẻ thì thiếu gì, không mua Showw này thì mua show khác. Cọc vào thì nó rất khó nói chuyện nếu xảy ra việc gì

xe lu 6789

Xe máy
Theo cụ trong trường hợp này xử lý như nào, ngậm bồ hòn làm ngọt để bọn kia tiếp tục hành vi tương tự với khách hàng khác ?
E lên tiếng để ko ai bị Toyota làm như e.
E xin úp lên Toyota hà Đông còn tính giá xe đã giảm thuế trước bạ cho e. Cho e đợi xong quay ra phát mại xe em

cuc_cu

Xe tăng
Sao mà thế được.
Cụ còn giữ hợp đồng không? Trong hợp đồng có nội dung nào đề cập đến vấn đề thời gian bàn giao xe hay ko?
Và cụ vay 200tr của Bank hay của Toyota Finance?

Tóm lại, nếu có đủ bằng chứng thì kiện bỏ mẹ chúng nó đi cụ. Làm cái đơn gửi lên quận và gửi tổng Toy VN.

con dơi 141

Xe tăng
Vâng e mua xe lần đầu.
Giờ vẫn còn 2 tin nhắn của sale là hết xe Vios rồi a xuống tiền ngay đi
Cậu S và bạn H lãnh đạo ở đấy chỉ đạo phát mại khi e đợi thuế. Chính mồm sale nói. E còn tin nhắn Zalo
Em chưa hiểu cụ bẩu "phát mại" là gì? cụ thế chấp vay họ gì mà họ phát mại?

Cụ nên cho tin nhắn lên làm bằng chứng. Hơn nữa nhưng ca gay cấn thế này em ko tin tư vấn bán hàng. Ít nhất là trao đổi trực tiếp với trưởng phòng hoặc giám đốc. Lên tay bo và nhắn tin tổng hợp lại