[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

xe lu 6789

Xe máy
Mấy bạn làm đại lý hay showroom xe mình nói chân thành là phải cảm tạ các cụ, cảm tạ trời phật vì sinh ra trong thời buổi mà người tiêu dùng VN gần như ko có ai đứng ra hỗ trợ.

Vì thế các đại lý mới làm ăn được, thậm chí giàu to.

Thằng sales ở bất cứ đâu trừ khi nó là đứa gian manh còn lại thì đều làm theo chủ trương và định hướng của Sếp hết. Từ việc thuế, chờ giảm trước bạ, khuyến mại chai nước rửa kính… là đều phát ngôn theo chỉ đạo theo từng thời kỳ.

Vậy nên nếu cụ chủ mà có đầy đủ tin nhắn và bằng chứng cái showroom đó làm ăn trí trá thì làm cho ra nhẽ đi cụ chủ.
Kính các cụ
E và vk thật sự rất đau khi đặt niêm tin nhầm chỗ
Vừa mua đắt
Vừa bị ép ko cho chờ giảm lptb
E mất rất nhiều
Có con xe chưa đc ngồi lái mới vào tiền 1 hôm đã có thông báo phát mại xe của Toyota cho gia đình e
Quá máu lạnh
Đau đớn lắm ạ
Thể theo ý cụ mai e sẽ tung các tin nhắn khác
Các tin nhắn bóc trần cái gọi là bảo mật dữ liệu cá nhân của Toyota
Giờ muộn rồi em xin lỗi làm phiền cccm

tung1311 .

Xe container
Toy chắc nó cũng sắp tèo vì vinfast rồi nên nó cũng ko thiết kiểm soát đại lý nữa thành ra đại lý làm bố láo nó cũng kệ.

chelsea.ntv

Xe buýt
Lần trước tưởng êm xuôi rồi giờ cụ chủ ăn thêm vố này nữa, vừa cay vừa đắng. Chia buồn cùng cụ, thôi coi như bài học lớn với bản thân. Có gì cụ nên tung hê hết ra để mọi người biết và rút kinh nghiệm

lamhoangvan87

Xe container
Kính các cụ
E và vk thật sự rất đau khi đặt niêm tin nhầm chỗ
Vừa mua đắt
Vừa bị ép ko cho chờ giảm lptb
E mất rất nhiều
Có con xe chưa đc ngồi lái mới vào tiền 1 hôm đã có thông báo phát mại xe của Toyota cho gia đình e
Quá máu lạnh
Đau đớn lắm ạ
Thể theo ý cụ mai e sẽ tung các tin nhắn khác
Các tin nhắn bóc trần cái gọi là bảo mật dữ liệu cá nhân của Toyota
Giờ muộn rồi em xin lỗi làm phiền cccm
Cụ làm gì tiếp theo thì cũng nên cân nhắc và cần có tư vấn của luật sư. Tránh bị lật kèo.
Đừng nghe một số cụ trên này kinh nghiệm đầy mình chê bai sự thật thà và kích động mà làm ko kiểm soát.
Vụ này e thấy tiền lấy lại thì ko được.
Giống như bạn Sale Toy Hà Đông bảo ấy: Mình chia sẻ kinh nghiệm đi mua xe ở Toi Hà Đông thôi.
Mình ko tố cáo ai cả. Tại mình tin tưởng không đúng chỗ thôi.
Và chúng ta sẽ bàn luận từ năm này qua năm khác.
thế là đủ rồi

Sứa.

Xe điện
Các sale tư vấn bán hàng hứa cho e đợi. Có tin nhắn hẳn hoi. Đợi đến tháng nào thì áp dụng chính sách của tháng đó. Sau đó Toyota lại ko cho e đợi. Nếu e đợi sẽ phạt và phát mại xe e.
Cụ non gan, để nó doạ cho như vậy. Phát mại cái xe ko đơn giản làm ngày một ngày hai mà xong được. Cứ để xe đấy mấy ngày xem nó làm gì mình!
cụ này nói đúng, phát mại cái xe không đơn giản đâu...ngay cả mấy sale cũng chưa chắc biết thủ tục phát mại nó cũng rườm rà, mất thời gian chứ không phải phút mốt.
Giờ lên đây e mới biết là Toyota người có bài ép khách, người trong cuộc lúc đó như trên mây, điện thoại gọi liên tục, nghe thì a sẽ bị phạt, sẽ phát mại xe, a kí rồi...
Chứ giờ thì thấy đúng là nó ép , nó doạ nạt . Đủ trò để e ko đc đợi giảm thuế ạ
Đúng là Mua Xe lần đầu đâm ra cụ bị nó dọa chứ cứ ì ra đấy bố nó cũng ko dám phát mại.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Cụ thớt mua xe ko nhờ tư vấn của bạn bè, người thân hay sao mà để ra nông nỗi này? Lần đầu mua xe mà có vẻ dễ dãi thật.

--Lamborghini--

Xe cút kít
E k hiểu lắm, e hóng sự tình
Cái vụ giữ xe để giảm thuế trước bạ này cũng hài phết.
Rất nhiều trường hợp của thớt ký hợp đồng mua xe rồi nhưng muốn lùi lại để được giảm thuế trước bạ.
Trong trường hợp của chủ thớt đại ý Toy HĐ đồng ý giao xe chậm để hưỡng giảm thuế trước bạ, đến khi yêu cầu đóng đủ tiền thì chủ thớt cũng lăn tăn nhưng vẫn được hứa là chậm đóng thuế sau, tuy nhiên trả đủ tiền thì Toy HĐ yêu cầu đi đóng thuế ngay, nếu không đóng thuế thì phát mãi con xe đó.
Tóm lại là chủ thớt chịu khổ chờ giảm thuế mà cuối cùng không được.
Là em mà thích là nhích, còn đã muốn chờ giảm thuế thì chờ đến khi có qđ thì em ra show ký hợp đồng mua xe.

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nói chung mua Toyota là đã chọn sai rồi
Thiếu gì xe hạng B ko mua đi mua Vios
Ng mua xe lần đầu ăn chắc mặc bền thì vẫn chọn toy mà ăn chắc hơn nữa là chọn vi ớt :))

Xe tăng 123

Đi bộ
Rất nhiều trường hợp của thớt ký hợp đồng mua xe rồi nhưng đến hạn giao xe thì không muốn nhận xe mà muốn lùi lại để được giảm thuế trước bạ.
Trong trường hợp của chủ thớt đại ý Toy HĐ đồng ý giao xe chậm để hưỡng giảm thuế trước bạ, đến khi yêu cầu đóng đủ tiền thì chủ thớt cũng lăn tăn nhưng vẫn được hứa là chậm đóng thuế sau, tuy nhiên trả đủ tiền thì Toy HĐ yêu cầu đi đóng thuế ngay, nếu không đóng thuế thì phát mãi con xe đó.
Là em mà thích là nhích, còn đã muốn chờ giảm thuế thì chờ đến khi có qđ thì em ra show ký hợp đồng mua xe.
Theo như em hiểu là trả thẳng thì muốn đợi giảm thuế rồi đi đăng kí cũng được. Nhưng cụ này trả góp thì có hạn đi đăng kí để nộp lại đăng kí gốc cho bên cho vay mà, hợp đồng cụ này đăng có ghi rõ mà nhỉ.

xe lu 6789

Xe máy
Rất nhiều trường hợp của thớt ký hợp đồng mua xe rồi nhưng muốn lùi lại để được giảm thuế trước bạ.
Đúng là chuyện của e như vậy
Tư vấn bán hàng tư vấn cho chờ giảm thuế trước bạ. Đặt cọc là vì hết xe nên phải cọc ngay ạ. Còn e có thắc mắc nếu tháng tới chưa giảm lptb thì tư vấn trao đổi là sẽ dời cọc sang tháng kế tiếp để đợi. Giá xe tháng đó ntn thì áp dụng cho e nt.
Sau Toyota lật lọng ko áp dụng giá mới cho e nên e đã kiến nghị
Nhân viên bán hàng thì Toyota cho nghỉ hay chuyển chỗ làm nên Toyota phủi trách nhiệm.
Tuy nhiên khi e báo với nhân viên mới là bạn Chiến về chưa có tiền để nộp thuế nên phải đợi giảm thuế trước bạ e mới đi đóng đc. Thì bạn Chiến vẫn nhắn tin a chỉ cần vào hết tiền thôi, tiền thuế để sau. Khi e vào hết tiền thì ngay ngày hôm sau Toyota thông báo sẽ phạt e nếu e ko đi nộp thuế và gửi thông báo sẽ phát mại xe em.
Từ 1-6/8 e đúng là bị khủng bố từ điện thoại của Toyota với các lời đe doạ phạt xe. Phát mại xe.
Và cái kết là đi vay mượn để nộp thuế trước bạ. Khoảng mấy ngày sau thì có thông báo giảm thuế từ cp

berryfun

Xe điện
Đúng là chuyện của e như vậy
Tư vấn bán hàng tư vấn cho chờ giảm thuế trước bạ. Đặt cọc là vì hết xe nên phải cọc ngay ạ. Còn e có thắc mắc nếu tháng tới chưa giảm lptb thì tư vấn trao đổi là sẽ dời cọc sang tháng kế tiếp để đợi. Giá xe tháng đó ntn thì áp dụng cho e nt.
Sau Toyota lật lọng ko áp dụng giá mới cho e nên e đã kiến nghị
Nhân viên bán hàng thì Toyota cho nghỉ hay chuyển chỗ làm nên Toyota phủi trách nhiệm.
Tuy nhiên khi e báo với nhân viên mới là bạn Chiến về chưa có tiền để nộp thuế nên phải đợi giảm thuế trước bạ e mới đi đóng đc. Thì bạn Chiến vẫn nhắn tin a chỉ cần vào hết tiền thôi, tiền thuế để sau. Khi e vào hết tiền thì ngay ngày hôm sau Toyota thông báo sẽ phạt e nếu e ko đi nộp thuế và gửi thông báo sẽ phát mại xe em.
Từ 1-6/8 e đúng là bị khủng bố từ điện thoại của Toyota với các lời đe doạ phạt xe. Phát mại xe.
Và cái kết là đi vay mượn để nộp thuế trước bạ. Khoảng mấy ngày sau thì có thông báo giảm thuế từ cp
Chi li ra là mất bao tiền cụ? Nếu được hưởng 50% giảm trước bạ?

xe lu 6789

Xe máy
Lần trước tưởng êm xuôi rồi giờ cụ chủ ăn thêm vố này nữa, vừa cay vừa đắng. Chia buồn cùng cụ, thôi coi như bài học lớn với bản thân. Có gì cụ nên tung hê hết ra để mọi người biết và rút kinh nghiệm
Em kể 1 chi tiết nhỏ nhưng nói lên khá đầy đủ về chân dung của Toyota

Sau khi gửi thông báo phát mại xe của e. ép e đi đk ko đc đợi giảm thuế trước bạ thì Toyota hà Đông thông qua nhân viên tư vấn bán hàng tên chiến ép e gửi đánh giá của Toyota VN cho Toyota hà Đông để các bạn ấy tự đánh giá về các bạn ấy ạ
Lại mấy ngày áp lực từ Toyota hà Đông

Toyota VN gửi e đánh giá về các ý kiến khi mua xe, vậy là của riêng e mà em vẫn bị Toyota hà Đông ép ko đc tự đánh giá gửi về cho Toyota hà Đông để các bạn ấy tự đánh giá chính các bạn ấy
Cảm nhận của e là sự trơ trẽn ko biết thế là thế nào nữa

NguyenChum1219

Xe tăng
Cụ non gan, để nó doạ cho như vậy. Phát mại cái xe ko đơn giản làm ngày một ngày hai mà xong được. Cứ để xe đấy mấy ngày xem nó làm gì mình!
Lẽ ra khi có ý định mua xe thì cụ thớt nên tạo nick vào cõi OFF tìm hiểu lấy kinh nghiệm. Nôm na là cụ chủ thiệt kép, vừa ko đc áp giá xe của tháng 7 (giảm 20 củ so với tháng 6) vừa ko đc giảm thuế cũng cỡ hơn 20 củ nữa.
Còn việc bị dọa phát mại xe, theo em hiểu là nếu cụ thớt chưa trả hết tiền, vi phạm điều khoản thanh toán thì showrom hủy hợp đồng kèm theo tiền bị phạt nhiêu đó.

xe lu 6789

Xe máy
Tháng 7 Toyota hà Đông đang bán bản E CVT giá 443tr . Hồ sơ e chuyển sang tháng 7 em phải mua 463tr đắt mất 20tr. Bạn Sâm phụ trách Toyota hà Đông tuyên bố thẳng không mua mất cọc
Sau khi tư vấn đợi giảm thuế trước bạ lại ép em đi đăng ký nếu không phát mại xe e nên e thiệt hại 30tr nữa chưa kể tiền vay nóng
Hiện e đang vay Toyota VN 200tr mua xe
E rất mong các cụ các mợ cân nhắc mua sản phẩm từ Toyota ko lại như em. Mọi tin nhắn trao đổi thoả thuận bằng ko hết vì khi họ lật lọng hợp đồng họ thắng chắc mình

E mua Vios e CVT tính ra mất hơn 560tr nợ lãi suất thành 570-580tr ạ
Chi li ra là mất bao tiền cụ? Nếu được hưởng 50% giảm trước bạ?

berryfun

Xe điện
Tháng 7 Toyota hà Đông đang bán bản E CVT giá 443tr . Hồ sơ e chuyển sang tháng 7 em phải mua 463tr đắt mất 20tr. Bạn Sâm phụ trách Toyota hà Đông tuyên bố thẳng không mua mất cọc
Sau khi tư vấn đợi giảm thuế trước bạ lại ép em đi đăng ký nếu không phát mại xe e nên e thiệt hại 30tr nữa chưa kể tiền vay nóng
Hiện e đang vay Toyota VN 200tr mua xe
E rất mong các cụ các mợ cân nhắc mua sản phẩm từ Toyota ko lại như em. Mọi tin nhắn trao đổi thoả thuận bằng ko hết vì khi họ lật lọng hợp đồng họ thắng chắc mình

E mua Vios e CVT tính ra mất hơn 560tr nợ lãi suất thành 570-580tr ạ
Cụ liên thiên. Xe cụ nhận về sao lại mất 560-570-580tr.
Ý cháu hỏi là nếu được giảm thuế trước bạ 50% thì chị li ra cụ giảm được bao tiền? So với khi bị ép

minhmo

Xe cút kít

xe lu 6789

Xe máy
Theo như em hiểu là trả thẳng thì muốn đợi giảm thuế rồi đi đăng kí cũng được. Nhưng cụ này trả góp thì có hạn đi đăng kí để nộp lại đăng kí gốc cho bên cho vay mà, hợp đồng cụ này đăng có ghi rõ mà nhỉ.
Em mua vay, vay 1 năm là 200tr sau 1 năm e trả cả gốc và lãi chứ e ko mua trả góp
Nhẽ ra phải cho e dời lịch đợi sang tháng 8 như trao đổi với tư vấn bán hàng. Đằng này Toyota bảo em cứ vào hết tiền, tiền thuế thiếu để sau

Ngay hôm sau khi e vào hết tiền thì Toyota trở mặt
Thông báo phát mại xe e ạ