[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

xe lu 6789

Xe máy
Cụ cũng rén nhỉ. Phải em thì em các thêm vàng cho nó phát mại. Cụ tưởng thủ tục phát mại cái xe dễ sao? Đến ngân hàng muốn phát mại còn mệt

Vâng giờ nghĩ lại cũng thấy mình ko có kinh nghiệm, để Toyota nó ép, nó lật lọng mà phải chịu

Cụ đưa lên mấy group fb ô tô to ấy. Mượn gió đông ae vinner nữa cho mạnh.
Vâng em biết mỗi otofun
Cụ biết hội nào nữa để e vạch mặt Toyota ra chứ làm người ko nên tàn nhẫn với đồng bào mình như thế
Tầm này còn S với H cái gì nữa :)). Huỵch toẹt ra cho nhanh.
Vâng bạn Sâm với bạn Huyền ở Toyota hà Đông hoà giải khi e khiếu nại
Còn bạn Chiến thì bảo việc phát mại là do sếp ép bạn ấy
Nếu ko ép đc e bỏ chờ lệ phí trước bạ của CP bạn ấy cũng bị phạt
E xin úp tin nhắn ạ

Diep1979

Xe container
Vậy là nó dọa cụ thành công
Kể ra cũng không thật thà, chắc tùy đại lý
Coi như hạn đen thôi cụ chủ

xe lu 6789

Xe máy
Vâng bạn Sâm với bạn Huyền ở Toyota hà Đông hoà giải khi e khiếu nại
Còn bạn Chiến thì bảo việc phạt và phát mại là do sếp ép bạn ấy
Nếu ko ép đc e bỏ chờ lệ phí trước bạ của CP bạn ấy cũng bị phạt
E xin úp tin nhắn ạ

Đây là tin nhắn sau khi gọi điện là cứ vào tiền thuế để sau

Đây là văn bản Toyota trong đó có việc phạt và phát mại xe

Nhimtiu

Xe container
Thưa các cụ các mợ. Kể hầu các cụ các mợ câu chuyện chua chát của e khi mua xe ô tô của Toyota VN đợi giảm thuế trước bạ.
Chuyện là ntn: cuối tháng 6 em có đặt Toyota Hà Đông 1 xe Vios với hình thức mua vay. Khoản vay nợ 200tr Tư vấn bán hàng tên là Lượng có tư vấn cho e là đặt cọc rồi chờ để đc giảm thuế trc bạ từ CP nên xe chỉ còn 520tr . Tin tưởng Toyota hà Đông E đã đặt mua xe Vios bản E CVT . Tuy nhiên đầu tháng 7 do chưa đc CP giảm thuế nên theo thoả thuận bạn nhân viên xin sếp cho chờ giảm thuế sang tháng sau và giá xe tháng đó ntn thì áp dụng cho em nt . Sau khi chuyển hồ sơ của em sang tháng 7 để đợi. (có tin nhắn làm bằng chứng) . Tuy nhiên vào thời điểm đó Toyota hà Đông ko giao hợp đồng mua bán xe cho e. ko áp dụng chính sách tháng 7 cho e như thoả thuận. Nhân viên bán hàng thì báo nghỉ ko gặp e. bức xúc Em đã đưa lên diễn đàn otofun và phản ánh với Toyota VN . Sau đó Toyota hà Đông có gặp e tuy nhiên tại thời điểm tháng 7 Toyota hà Đông chỉ kí hợp đồng trả cho e. Chính sách thì Toyota hà Đông đang bán bản E CVT giá 443tr thì e phải mua giá 463 tr. Ko mua mất cọc. E xin rút cọc ko đc nên thôi đành 1 điều nhịn 9 điều lành để đợi giảm thuế theo lời hứa từ nhân viên tư vấn bán hàng
Thậm chí e đã xin đóng thớt theo yêu cầu của Toyota hà Đông để các bạn ấy còn lưam ăn.

Cây muốn lặng gió chẳng ngừng :

Ngày 31 /7 tư vấn bán hàng mới tên là chiến có yêu cầu e thanh toán 363tr (rồi kí vay 200tr) e có trình bầy còn đợi giảm 50% thuế trước bạ và bản thân e đang vay nợ cũng ko có tiền thuế thì bạn đó bảo cứ vào tiền đã thuế để sau. Ai học được chữ ngờ. Sau khi e vào hết tiền thì ngay ngày hôm sau Toyota hà Đông yêu cầu e phải đi nộp thuế ngay ko cho e đợi theo như thoả thuận. Tàn nhẫn hơn là Toyota hà Đông gửi e thông báo sẽ phát mại xe ngay của e buộc e phải đi làm thuế . Đau xót nhất là e vừa làm thuế xong đc vài ngày thì CP giảm 50% lptb.
Em rất đau lòng vì tin tưởng và ủng hộ thương hiệu Toyota nổi tiếng mà có kết cục đắng lòng
E đã phản ánh với Toyota VN nhưng như lần trước ko có phản hồi.

Mua xe xong e vẫn lịch sự cảm ơn Toyota hà Đông và xin gặp sếp để cảm ơn các sếp ấy chưa phát mại xe của e nhưng ko đc.

E có tất cả các tin nhắn, các trao đổi, giao hẹn, thông báo phát mại xe của e từ điện thoại, Zalo của NV Toyota hà Đông đã trao đổi với e.
Ngày Toyota gửi e nội dung phát mại xe của e là 6 tháng 8 . Mấy ngày sau CP có thông báo giảm thuế.

Em nói lên sự thật .

E gửi lời chào otofun đến tất cả các cụ các mợ ở đây
Cảm ơn các chã cho e giãi bày như lần trước.
E thật tin người và cái kết mặn mua xe của Toyota đợi giảm thuế trước bạ.

Trân trọng cảm ơn cccm đã đọc
Em xin hỏi cụ là thượng đế muốn toi hđ phục vụ cụ hay cụ muốn họ là thượng đế và cụ pv họ? Trả lời đc câu này thì cũng sẽ bớt cay & đắng cho cụ em thật. :-s

Nhimtiu

Xe container
các hãng xe có vẻ bát nháo phết nhờ,
h thuế giảm cái thi nhau tăng giá , chính sách có vẻ buông nỏng quá thi phải
Bao giờ ế lòi ra và cần khách hàng thì em mua cái đi chợ chứ phải vạ gì mà ôm tiền mua xe xong để mang nhọc vào người như cụ chủ tút.:(

xe lu 6789

Xe máy
Vậy là nó dọa cụ thành công
Kể ra cũng không thật thà, chắc tùy đại lý
Coi như hạn đen thôi cụ chủ
Vâng giờ nghĩ lại nó ép ghê lắm
Gọi điện liên tục
Toàn dọa phạt và phát mại xe
Xong lại thu hồi tin nhắn
. Tóm tắt chuyện của em là mua ô tô của Toyota
Tư vấn chờ giảm thuế
Chờ thì cọc để còn đợi và làm thủ tục vay
Tháng này chưa có thì sang tháng sau
Ròi yêu cầu vào hết tiền để đợi. Tiền thuế thiếu để sau
Xong Toyota lật lọng
ép đi nộp thuế ko cho đợi nữa
Độ mấy ngày sau có thông báo giảm thuế chính thức
Cay đắng vì e đã tin tưởng và mua ủng hộ Toyota

xe lu 6789

Xe máy
Em xin hỏi cụ là thượng đế muốn toi hđ phục vụ cụ hay cụ muốn họ là thượng đế và cụ pv họ? Trả lời đc câu này thì cũng sẽ bớt cay & đắng cho cụ em thật. :-s
Vâng e bị lùa rồi e biết

xe365

Xe buýt
Chúng nó mất dạy thế quen rồi, cũng do dân VN ham cái mác toy quá mà.
Ở VN em ghét nhất toyota rồi đến honda. toy thì nổi danh với bia kèm lạc, honda thì em hay gặp mấy bài pr trá hình nên em cũng không ngửi được, kể cả xe có tốt thật thì cũng méo quan tâm, loại 2 thằng này ra khỏi lựa chọn đầu tiên :))
Sau có lên đời xe e cũng không bao giờ ngó tới chúng nó. Mà cũng rất nể dân VN đến giờ vẫn chịu chìa lông ra cho chúng nó vặt :D

Nhimtiu

Xe container
E mua xe để vừa công việc vừa tranh thủ chạy xe chung, nhưng e đc sale tư vấn là biển vàng vay vốn rắc rối vì phải chứng minh phương án kd nên e đk biển trắng
Thế khi cụ kinh doanh đội Xxx phạt cụ hay chính sách nó k cho cụ đăng kí chạy thì sales có hỗ trợ cụ không hay cụ tự chịu? Mà vay ngân hàng để chạy grab kéo cày thì cũng khoai phết đấy nha. Cụ mà hỏi tư vấn trc trên OF thì có khi cccm lại khuyên cụ mua xe lướt đỡ hơn trăm củ thay vì đi vay 200 củ để mua xe rồi kéo cày trả nợ.

xe lu 6789

Xe máy
Bao giờ ế lòi ra và cần khách hàng thì em mua cái đi chợ chứ phải vạ gì mà ôm tiền mua xe xong để mang nhọc vào người như cụ chủ tút.:(
E thấy các hãng khác còn trả cọc. Còn khuyên khách đợi
Duy nhất chỉ có Toyota tư vấn chờ giảm thuế trước bạ
Cho đợi
Xong khi vào tiền để đợi thì thông báo phát mại xe của dân
Duy nhất Toyota ạ

Nhimtiu

Xe container
Vâng e cũng vì tin tưởng Toyota và các nhân viên thôi
Có ai học được chữ ngờ

Tại trong giao kèo cho e đợi thì giá tháng nào theo như thế. Khi đó giá t7 tốt ko áp dụng cho em nên e khiếu nại.
Toyota có nhờ e gỡ bài và dàn hoà chứ giá mua thì đắt hơn rất nhiều. E nghĩ thôi nhịn cho xong
E gỡ bài xong thì làm như chuyện e vừa kể là ép e ko đc đợi nếu ko phát mại xe e. Chuyện là thế đấy
Thế là lừa cụ xuống đủ tiền xong thì quay lại cắn cho cái hả cụ? Mà cụ up thông tin thì cần cho đủ chi tiết các tin nhắn hay tt hợp đồng lên nhé thì cc mí vào soi xét đc thấu đáo ngọn ngành.

xe lu 6789

Xe máy
Thế khi cụ kinh doanh đội Xxx phạt cụ hay chính sách nó k cho cụ đăng kí chạy thì sales có hỗ trợ cụ không hay cụ tự chịu? Mà vay ngân hàng để chạy grab kéo cày thì cũng khoai phết đấy nha. Cụ mà hỏi tư vấn trc trên OF thì có khi cccm lại khuyên cụ mua xe lướt đỡ hơn trăm củ thay vì đi vay 200 củ để mua xe rồi kéo cày trả nợ.
E ra Toyota hỏi mua xe cũ đấy ạ
Chính cái cậu tư vấn tên Lượng tư vấn mua xe mới rẻ hơn
Bạn ấy gửi e 1 loạt báo , chỉ thị của PTT về giảm thuế rồi tư vấn e cọc thiện chí tha hồ đợi. Bao giờ giảm thuế thì mới vào hết tiền
Xong rồi chính các nv Toyota gửi e thông báo phạt và phát mại xe của e

xe lu 6789

Xe máy
Thế là lừa cụ xuống đủ tiền xong thì quay lại cắn cho cái hả cụ? Mà cụ up thông tin thì cần cho đủ chi tiết các tin nhắn hay tt hợp đồng lên nhé thì cc mí vào soi xét đc thấu đáo ngọn ngành.
Thớt trước em úp cẩn thận từng mục 1 ấy ạ
Còn đây là phần 2 Toyota lật kèo ko cho đợi giảm thuế và thông báo phát mại xe của e

Politeboy

[Tịch thu bằng lái]
Em có ý kiến
Toy nó ko đuổi khách kiểu này
Đây là do Bank
Cụ dây vào bank thì như này là nhẹ lắm rồi
Các em sale chắc cũng có nỗi niềm khó nói

Nhimtiu

Xe container
Thớt trước em úp cẩn thận từng mục 1 ấy ạ
Còn đây là phần 2 Toyota lật kèo ko cho đợi giảm thuế và thông báo phát mại xe của e
Việc nộp thuế hay đi đk xe bấm biển là do cụ chứ ông nào tác động đc?? Em chưa thích đk thì cứ để đó đã khi nào làm thì làm, thuế phạt thì đóng phạt theo khung nhà nước. Cụ k lên hỏi cccm trc để họ doạ nạt bắt nộp hết tiền, em k biết các qui trình thủ tục cụ mua trả góp có vđ gì uẩn khúc không chứ nghe hơi lạ???

Tuoitan

Xe buýt
Em nghĩ đi vay nên nó sẽ lằng nhằng vụ doanh số và giải ngân. Một khi vào sổ là sẽ phải theo dõi nhắc nhở. Mà e thấy cứ vô lí làm sao, biết sắp đc giảm thuế còn phải cọc trc làm gì.
Và sao cụ chủ phải lập nick mới nhỉ

Xe tăng 123

Đi bộ
Theo mình biết thì xe trả góp có thời gian nhất định phải đi đăng kí để nộp lại đăng kí gốc cho bên trả góp mà, cái này do ngân hàng chứ có phải do Đại lý không cho c đợi đâu. Hình như đăng kí chậm cả c và Đại lý đều bị phạt hay sao ấy

xe lu 6789

Xe máy
Chúng nó mất dạy thế quen rồi, cũng do dân VN ham cái mác toy quá mà.
Ở VN em ghét nhất toyota rồi đến honda. toy thì nổi danh với bia kèm lạc, honda thì em hay gặp mấy bài pr trá hình nên em cũng không ngửi được, kể cả xe có tốt thật thì cũng méo quan tâm, loại 2 thằng này ra khỏi lựa chọn đầu tiên :))
Sau có lên đời xe e cũng không bao giờ ngó tới chúng nó. Mà cũng rất nể dân VN đến giờ vẫn chịu chìa lông ra cho chúng nó vặt :D
Vâng Toyota lật lọng vì ko ai làm gì đc họ
Hợp đồng họ làm chặt chẽ từng câu từng chữ một đều đứng về phía họ

Nghe hài hài cụ ạ, nộp tiền mua xe chứ đi ăn trộm ăn cắp hay nợ nần gì ở đây mà truy thu ts mí phát mại??? Haizaa em thật k hiểu nổi:((
Vâng ạ
Đúng là thế ạ
E vừa vào hết tiền là gửi thông báo sẽ phát mại xe e nếu e còn chờ giảm thuế từ chính phủ