[Funland] Toyota làm ăn như thế này có đàng hoàng không?

xe lu 6789

Xe máy
Cụ chủ mua ra biển vàng hay trắng ? Trắng thì thôi không ý kiến, chứ ra vàng thì vios đã là 1 cái rất dở rồi.
E mua xe để vừa công việc vừa tranh thủ chạy xe chung, nhưng e đc sale tư vấn là biển vàng vay vốn rắc rối vì phải chứng minh phương án kd nên e đk biển trắng

Lee Saker

Xe điện
Đăng tiếp thớt cũ thì phải, lần trước cũng có vụ Toyota Hà Đông, sale tên Lượng :)).

• Vodka
Reactions: wiv

poiuy

Xe ba gác
Thật ra trong các hợp đồng thì các việc liên quan CP nó đều rơi vào bất khả kháng. Ví dụ như ký với nhau là tính theo giảm thuế nhưng thuế là không giảm thì là bất khả kháng.

xe lu 6789

Xe máy
Tin nhắn chỉ là cái cớ để tranh cãi và phần thiệt sẽ thuộc về cá nhân, cá nhân còn phải đi kiếm ăn thời gian đâu mà đôi co với tổ chức
Nếu cụ có tờ giấy ký tá đóng dấu treo chẳng hạn,,bố láo thì mình gửi đơn cho sở công thương, đội này sẽ vày cho bọn chúng phải xin cụ :))
Vâng e toàn trao đổi qua Zalo thôi. E cọc xong sale cũng chụp hợp đồng gửi e chứ ko đưa cho e. Mãi sau cccm bảo thế ko đc. E đòi thì Toyota gọi e lên ký rồi giao cho e

Mũi tên bạc

Xe container
Chúc cụ may mắn lần sau! Em đang băn khoăn là khi cụ nghe thấy thông tin sắp giảm 50% thuế trước bạ sao cụ không chờ đến lúc đó mà cọc làm gì vội!

polizia

Xe container
Chính ra ít tiền cứ nhắm lúc ế mà mua. Năm 2006 em mua xe thiếu 300 phải vay bank.
Em đợi qua 1/7 âm thì giá xe giảm 60tr so với tháng trước.
Đã thế đi đóng thuế lại đc thuế áp theo giá đc giảm chứ ko phải giá niêm yết của tháng trc.
Tính ra bớt đc kha khá.

xe lu 6789

Xe máy
Đăng tiếp thớt cũ thì phải, lần trước cũng có vụ Toyota Hà Đông, sale tên Lượng :)).
Váng, phần 1 là hoà giải để cho em gỡ bài
Đây là phần 2 Toyota lật kèo ko cho e đợi giảm thuế trước bạ và đòi phát mại xe e

• Vodka
Reactions: wiv

xe lu 6789

Xe máy
Chúc cụ may mắn lần sau! Em đang băn khoăn là khi cụ nghe thấy thông tin sắp giảm 50% thuế trước bạ sao cụ không chờ đến lúc đó mà cọc làm gì vội!
Các sale tư vấn bán hàng hứa cho e đợi. Có tin nhắn hẳn hoi. Đợi đến tháng nào thì áp dụng chính sách của tháng đó. Sau đó Toyota lại ko cho e đợi. Nếu e đợi sẽ phạt và phát mại xe e.

ngoc_phuong

Xe lăn
Mình thích là mình nhích. Anh nào trong phân khúc có sẵn xe là mình xúc.
Còn riêng xe Toyota là mình nói không.
Cái này là cá nhân mình thôi.

Mũi tên bạc

Xe container
Các sale tư vấn bán hàng hứa cho e đợi. Có tin nhắn hẳn hoi. Đợi đến tháng nào thì áp dụng chính sách của tháng đó. Sau đó Toyota lại ko cho e đợi. Nếu e đợi sẽ phạt và phát mại xe e.
Cảm ơn cụ chia sẻ để bọn em có bài học!

duongtver

Xe tăng
Em đã đọc bài trước đấy của cụ, sau vài ngày được giảm LPTB thì đúng là cụ đen thật. 50% tính ra cũng mấy chục củ, mình còn đi vay nữa thì đấy là số tiền khá lớn. Toy sao phải ép cụ đi làm thuê luôn và ngay nhỉ? đợi vài ngày đâu có sao? nộp phát thuế chậm vài ngày có khi còn ko nhiều bằng quả giảm 50% LPTB.

myob

Xe tăng
Đại lý đại diện cho hãng, được hãng đào tạo và quản lý, mỗi hành động của đại lý cũng là của hãng cụ ạ.
Cụ nói rất đúng về vai trò của đại lý nhưng đã từ lâu… đại lý đã không còn như vậy nữa. Chưa hết… cũng đã từ lâu… nhân viên sale của đại lý cũng quen dần với các trường hợp lật mặt với khách hàng vì đơn giản đại lý thay nhân viên và nhân viên nhảy việc từ đại lý như thay áo hàng ngày. Cụ chưa quen và vẫn tin là thế nhưng sự thật nó phũ hơn nhiều.
Còn về dịch vụ bán hàng. Cụ cứ tưởng tượng vào môtk cửa hàng đông khách kín chỗ sẽ được chăm sóc tốt hơn hay vào cửa hàng có vài người ngồi… nhà hàng đông khách có thể loại cụ vì nhiều khách đang đợi… không có cụ thì còn nhiều khách khác.

sky_driver

Xe tăng
Em rất đau lòng vì tin tưởng và ủng hộ thương hiệu Toyota nổi tiếng mà có kết cục đắng lòng
E đã phản ánh với Toyota VN nhưng như lần trước ko có phản hồi.

Năm 2024 em hơi ngạc nhiên là người ta (chắc chưa phải quá thừa tiền) mà vẫn mua một chiếc xe vì lý do này!
Cứ xem lượng xe bán ra khoảng gần 5 năm gần thì ai cũng sẽ dễ nhận thấy lựa chọn của người tiêu dùng Việt Nam hợp lý hơn rất nhiều rồi!!!
Thương hiệu vẫn ổn mà, chỉ là vấn đề của cụ và showroom HĐ. Em ko rõ hợp đồng cọc cạch thế nào, e cũng ko hiểu ý cụ là gì.

Zinger 2008

Xe buýt
Cụ non gan, để nó doạ cho như vậy. Phát mại cái xe ko đơn giản làm ngày một ngày hai mà xong được. Cứ để xe đấy mấy ngày xem nó làm gì mình!

DurexXL

Xe lăn
Hôm trước em đọc 1 thớt có nội dung như này rồi mà nhể?

xe lu 6789

Xe máy
Cảm ơn cụ chia sẻ để bọn em có bài học!
Vâng e cũng vì tin tưởng Toyota và các nhân viên thôi
Có ai học được chữ ngờ

Em đã đọc bài trước đấy của cụ, sau vài ngày được giảm LPTB thì đúng là cụ đen thật. 50% tính ra cũng mấy chục củ, mình còn đi vay nữa thì đấy là số tiền khá lớn. Toy sao phải ép cụ đi làm thuê luôn và ngay nhỉ? đợi vài ngày đâu có sao? nộp phát thuế chậm vài ngày có khi còn ko nhiều bằng quả giảm 50% LPTB.
Tại trong giao kèo cho e đợi thì giá tháng nào theo như thế. Khi đó giá t7 tốt ko áp dụng cho em nên e khiếu nại.
Toyota có nhờ e gỡ bài và dàn hoà chứ giá mua thì đắt hơn rất nhiều. E nghĩ thôi nhịn cho xong
E gỡ bài xong thì làm như chuyện e vừa kể là ép e ko đc đợi nếu ko phát mại xe e. Chuyện là thế đấy

ah99x6

Xe điện
Vâng e mua xe lần đầu.
Giờ vẫn còn 2 tin nhắn của sale là hết xe Vios rồi a xuống tiền ngay đi
Cậu S và bạn H lãnh đạo ở đấy chỉ đạo phát mại khi e đợi thuế. Chính mồm sale nói. E còn tin nhắn Zalo
Cụ đưa cái tin nhắn lên đây