[Thảo luận] Toyota Innova húc đuôi xe tải, 3 người ra đi và 3 người tàn phế !

HollowKnight

Xe hơi
Chuẩn, tháng nào em cũng đi qua đây vài bận, cứ gặp bùng binh này là phải nói vài câu cho đỡ bực mình.
Kinh nhất là cái bùng binh này to mà không đủ đèn chiếu sáng. Đi vào tầm nhá nhem tối hoặc ban đêm thì tài nào cũng phải giật mình. Chỉ thấy một đống đen to lù lù, nhá phanh thì nhận ra là cái bùng binh, đánh võng dẻo mới lượn qua được chỗ này. Hình như bán kính bùng binh còn to hơn mặt đường.

Nipo

Xe tải
chỗ này đường rộng mà vắng.phía trc có xxx đứng.kinh quá

lexus_bk

Xe điện
Nếu xe tải đậu ở khúc cua và nằm ngoài phần lề đường dừng đỗ thì lỗi đầu tiên là thuộc lái xe tải, sau đó là lỗi tại lái xe Innova nhậu say phóng nhanh, tiếp đến là chủ con bò thả rông gia súc trên quốc lộ, tiếp sau là lỗi của Cty LD Toyota làm ra chiếc xe quá kém an toàn (khung gầm kém, hệ thống an toàn chủ động tệ hại: phanh ABS khi vào cua vẫn bị mất lái, túi khí có mà không hoạt động). Cuối cùng là tại sao xe Innnova kém tệ hại thế mà vẫn được sản xuất và bán được rất nhiều ở VN??? - chắc phải hỏi con bò quá :))
nhìn thảm quá, ỈN nổi tiếng vỏ yếu, cụ nào đang chạy em khuyên chân thành đừng chạy quá 80km/h em không ném đá đâu, cụ nào có bạn làm bên bảo hiểm xe cộ hỏi xem em nói có đúng ko? còn này chỉ cần va nhẹ cái là bẹp dúm...

GAT

Xe điện
xin chia buồn với các nạn nhân

SmallRiver

Xe điện
Húc thế kia thì xe tăng may ra mới thoát! Trụ A đâu phải là trụ chịu lực đâm thẳng!

trabant

Xe đạp
Nhiều trường hợp va chạm đã cho thấy vỏ innova kém thật, nhưng ở trường hợp này thì xe gì cũng cùng kết cục ấy thôi.
Túi khí chỉ hữu dụng được khi điểm va chạm nằm phía trước, vụ này điểm va chạm không chỉ ở phần đầu xe (phía trước) mà do vận tốc cao động năng lớn nên quá trình trượt đầu xe vào gầm dưới xe tải cũng mạnh gần tương đương điểm va chạm đầu xe, khi đó túi khí có nổ thì cũng bị thùng xe tải ép vỡ và ngay sau đó thùng xe tác động trực tiếp lên người ngồi hàng ghế trước, tấm hình đã cho thấy thùng xe tải đã áp sát hàng ghế trước của innova :D
Nếu xe tốt túi khí tốt mà đâm đầu xe tải thì cơ hội sống còn cao hơn, rúc đuôi như vụ này thì không xe nào đỡ được đâu.

PhamVietDung

Xe đạp
Đúng roài, vụ này có kính chống đạn cũng ko chịu được đâu! sát thương nhất là cái đuôi nó san luôn cái phần cột A và cái kính chắn gió vào tận ghế! có đi mer hay gì gì cũng đều thế cả thôi!

tuan.cduc

Xe tải
kinh hoàng nhỉ. ma cũng do bộ cánh cua em no wa mềm nữa

Escave

Xe buýt
nhìn thảm quá, ỈN nổi tiếng vỏ yếu, cụ nào đang chạy em khuyên chân thành đừng chạy quá 80km/h em không ném đá đâu, cụ nào có bạn làm bên bảo hiểm xe cộ hỏi xem em nói có đúng ko? còn này chỉ cần va nhẹ cái là bẹp dúm...
Xe 7 chỗ, to rộng như thế mà trọng lượng có 1,5 tấn thì làm gì mà chẳng dễ bị bẹp rúm ró, thỉnh thoảng đi ỈN, nhà cháu chỉ dám vít dưới 70km/h, tốc độ cao hơn xe ù và bồng bềnh lắm, có vẻ như Ỉn được thiết kế để chạy nhẹ nhàng trong thành phố chứ không phải là dòng chạy đường trường

Chỉnh sửa cuối:

bigmum

Xe đạp
Kinh nghiệm rút ra là: Thà cho con bò lên nóc xe còn hơn người ngồi trong xe lên nóc tủ.

KienTrungTK21

Xe máy
Kinh nghiệm rút ra là: Thà cho con bò lên nóc xe còn hơn người ngồi trong xe lên nóc tủ.
Em kết câu này của bác. Nhưng mà do Ỉn vỏ mỏng nếu con bò lên nóc xe có khi nó đè bẹp mấy người bên trong luôn bác ạ.

hoanglinhmo

Xe tải
Hic, sợ nhỉ.
Ngoài việc đi đường lúc nào cũng lo xxx phạt, thêm cái này e càng thêm phần sợ có ô tô.

chickenmoutain

Xe máy
nhìn cái xe e đoán bác tài quất đến 180km/1h mất

kanb3e

Xe đạp
Chia buồn với gia đình nạn nhân.

Em thấy nhiều vụ chỉ vì tránh trâu bò mà lao xe xuống vực, k đáng tí nào !

gocart

Xe cút kít
ôh thằng bạn em bên giao thông nó bảo thế mờ, chẳng lẽ lại sai ah
Các cụ đi dự lễ kỷ niệm thì phải mặc cảnh phục, sao vạch đàng hoàng nên nhầm lẫn giữa hưu và đương chức là dĩ nhiên.