Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

ubisapro

Xe trâu
-E ko nghĩ là chả lẽ bác ko phân biệt đc thế nào là Mid-size Crossover SUV và thế nào là Mide-size SUV? Với e xe SUV đúng nghĩa phải là loại khung gầm rời, máy dọc cầu sau và phải biết off road, chứ còn mấy cái con khung gầm liền khối, máy ngang cầu trc thì suv cái khỉ gì? Còn vc chỉ trích cái chắn nắng làm bằng bìa các tông thì cực kỳ vớ vẩn, các hãng khác họ cũng làm na ná nv cả, chẳng qua là bác chưa đc nhìn thấy đấy thôi? Hay là bác muốn nó làm bằng inox để đến khi bị tai nạn nó quật vào mặt cho nó...đã? Còn nói về lỗi thì bất kỳ 1 hãng xe nào cũng có lỗi hết, vđ là ng ta đã thống kê rồi, xe Toy vẫn là chiếc xe có ít lỗi nhất, vậy thôi!
Cái vụ bìa làm tấm chắn nắng e thấy dân tình cố tìm ra cái gì đó để ném đá toy. Chứ thực tế nó có làm bằng giấy nhưng đủ tác dụng và chả thấy hỏng bao giờ thì cũng chả vđê gì. Chỉ sợ khung gầm, máy và thân vỏ đi mấy năm tã thôi :)) Có cụ nào thống kê đi bao năm thì cái chắn nẳng hỏng, rách nát hoặc mất tác dụng ko ợ?:D

terwa

Xe tăng
Cái vụ bìa làm tấm chắn nắng e thấy dân tình cố tìm ra cái gì đó để ném đá toy. Chứ thực tế nó có làm bằng giấy nhưng đủ tác dụng và chả thấy hỏng bao giờ thì cũng chả vđê gì. Chỉ sợ khung gầm, máy và thân vỏ đi mấy năm tã thôi :)) Có cụ nào thống kê đi bao năm thì cái chắn nẳng hỏng, rách nát hoặc mất tác dụng ko ợ?:D
e thấy toy làm tốt những thứ cần thiết (như máy móc, gầm), còn các hãng khác như ford thì làm tốt những thứ ko cần thiết (như khung, vỏ), còn lại máy móc, điều hòa thì...:-?.
so sánh này trên tham chiếu của người dùng bình dân cần ổn định, còn các cụ nhiều tiền thì ko bàn :D

ubisapro

Xe trâu
e thấy toy làm tốt những thứ cần thiết (như máy móc, gầm), còn các hãng khác như ford thì làm tốt những thứ ko cần thiết (như khung, vỏ), còn lại máy móc, điều hòa thì...:-?
Cẩn thận sale ford vào cho ăn gạch đới :)). Máy, hộp số thì e ko bàn vì nổi quá rồi. Còn điều hoà xe ford thì e cũng biết vài xe dính chưởng rồi. Gần nhất là xe cu e e (eco 2015) vừa đi dàn lạnh, thay chỗ quen 10 củ :)) Chắc hơn được nhõn a GM theo e biết xung quanh e =))

thanhcong2002

Xe buýt
bởi v e mới nói giờ mọi hãng, bài báo đều làm cho mọi người ko còn phân biệt rõ dc SUV thực thụ và SUV giả cầy nữa rồi
Thế theo bạn dòng off road trâu bò nhất của Land Rover là Defender 2020 là SUV thực thụ chưa?

RAVA

Xe ba gác
Thế theo bạn dòng off road trâu bò nhất của Land Rover là Defender 2020 là SUV thực thụ chưa?
-Thế chú e ko đọc là sau khi LR biến con Defender từ hệ khung gầm rời sang liền khối thì đã bị các fan chê là “mất chất” rồi à? Mà tuy vậy nó vẫn giữ đc cái máy dọc cầu sau chứ ko phải là mấy con cuv giả cầy máy ngang cầu trc đâu nhé? Còn ko phải đến giờ mới có con Defender mới nv mà Pajero hay Explorer nó nv từ lâu rồi? Chú e hãy còn non và xanh lắm! =:)

dngduc

Xe điện
-Bộ đèn trc của bản G là halogen, trong khi của bản V là led, về kích thước thì nó giống hệt nhau nên bác chỉ cần mua bộ mới rồi lắp sang là xong. Còn ko thì bác thử ngó xem bộ đèn cũ có bi ko, nếu có thì độ bóng led vào, nếu ko có bi thì chỉ có cách là độ bóng tăng sáng thôi, trừ khi phá choá độ bi led hoặc bi xenon! Nói chung là xe đang trong tg bh thì đừng đụng chạm gì đến phần điện, ko lại mất bh như chơi?
Cross có thấu kính projector rồi, để em nghiên cứu bộ đèn bản V, không được thì mới giở trò thay bóng 🤪

thanhcong2002

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ké tý, ông bạn lấy Cross bản G (chỉ có từng đó xiền) nhưng em thấy cái đèn chiếu sáng hơi yếu và màu nó hơi vàng. Theo các cụ có độ được đèn của bản V sang không hay là thay bóng halogen bằng loại tăng sáng hoặc độ led/xenon ngoài ?
Mua cái xe mới về để chạy cho sướng, mà sao mua Cross về đã thất vọng về đèn là chức năng an toàn quan trọng. Sao phải khổ thế?

terwa

Xe tăng
SUV thực thụ là SUV khung gầm rời, còn lại hãng quảng cáo sao thì kệ. còn con defender e ko tìm hiêu nên e ko biết, tại e ko đủ tầm với

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Mua cái xe mới về để chạy cho sướng, mà sao mua Cross về đã thất vọng về đèn là chức năng an toàn quan trọng. Sao phải khổ thế?
Cụ đã được trao huy chương về độ anti Toy chưa ạ?

RAVA

Xe ba gác
Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 28/11/20)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

thanhcong2002

Xe buýt
Cross có thấu kính projector rồi, để em nghiên cứu bộ đèn bản V, không được thì mới giở trò thay bóng 🤪
Ở đây nhiều người của toy nhưng không ai cảnh báo cụ, cụ thay hay nâng cấp đèn đóm, nếu có "vấn đề" sẽ bị từ chối bảo hành. Cụ nên cân nhắc cẩn thận trước khi làm.

dngduc

Xe điện
Ở đây nhiều người của toy nhưng không ai cảnh báo cụ, cụ thay hay nâng cấp đèn đóm, nếu có "vấn đề" sẽ bị từ chối bảo hành. Cụ nên cân nhắc cẩn thận trước khi làm.
Ông bạn em điều kiện kinh tế không thừa thãi, cũng không có nhu cầu về các tính năng hiện đại kiểu TSS nên chốt Cross bản G theo em là ổn trong tầm giá. Em thấy đèn xe bác ấy tối vì em so với hệ thống đèn MultiBeam Led của xe em, muốn hỏi các chuyên gia trong box này về việc độ lại cái đèn sao cho nó hợp lý nhất cả về ánh sáng và không gây phức tạp cho hệ thống điện của xe thôi chứ còn ánh sáng Halogen của Cross G em không thất vọng về mặt an toàn. Cụ làm gì mà phải chê bôi và dọa dẫm ghê thế, em là em sợ lắm ý :P

thanhcong2002

Xe buýt
Ông bạn em điều kiện kinh tế không thừa thãi, cũng không có nhu cầu về các tính năng hiện đại kiểu TSS nên chốt Cross bản G theo em là ổn trong tầm giá. Em thấy đèn xe bác ấy tối vì em so với hệ thống đèn MultiBeam Led của xe em, muốn hỏi các chuyên gia trong box này về việc độ lại cái đèn sao cho nó hợp lý nhất cả về ánh sáng và không gây phức tạp cho hệ thống điện của xe thôi chứ còn ánh sáng Halogen của Cross G em không thất vọng về mặt an toàn. Cụ làm gì mà phải chê bôi và dọa dẫm ghê thế, em là em sợ lắm ý :P
Em chỉ cảnh báo cho người dùng có đủ thông tin

huylinht

Xe buýt
Em chỉ cảnh báo cho người dùng có đủ thông tin

View attachment 5662895
cảnh báo cái léo gì. thay cái gì thì ko bảo hành cái đó thế thôi. chứ làm léo gì có chuyện tôi thay đèn nhưng giảm xóc tôi hỏng thì ông ko bảo hành giảm xóc cho ông?? dọa dẫm vớ vẩn bố ts cái anh hyundai đểu này

thanhcong2002

Xe buýt
Cảnh báo về bảo hành của e tới các cụ đang mua và dùng xe là vì người dùng. Còn những còm khác thì thấy rõ họ có vì người dùng k?

2xe4banh

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ké tý, ông bạn lấy Cross bản G (chỉ có từng đó xiền) nhưng em thấy cái đèn chiếu sáng hơi yếu và màu nó hơi vàng. Theo các cụ có độ được đèn của bản V sang không hay là thay bóng halogen bằng loại tăng sáng hoặc độ led/xenon ngoài ?
Bản G hợp lý và kinh tế nhất, còn về độ sáng của đèn vẫn ok - chỉ là nó không sáng trắng như bóng led thôi.

Chỉnh sửa cuối: