Thảo luận Toyota corolla cross đang tự vả vào mình?

hai.tranhr

Xe container

hai.tranhr

Xe container
thế chắc bung xong không lắp vào rồi , biết là có tỷ lệ lỗi có mà đen thật lại toàn trúng ông phò tủn bung xong không chịu lắp lại
thế chả nhẽ 100% ko bung thì dã man quá , thi thoảng cũng có con bung chứ cụ
Cụ mua rồi đâm phát xem túi khí bung không? Hehe xe không bung là do đã từng bị tai nạn Cụ ây, hoặc chỉ vỡ tới két nước chưa vào máy.

bixenon

Xe buýt
Cứ để con số nói lên thực tế. Hehe. Toy ít fan nhưng đông người sử dụng. Chẳng cần gì hơn
Đong người sử dụng như Wigo , Rush , Avanza ấy cụ nhề . Toy mà lị :))

nsh

Xe tăng
Cả CC và Altis đều là bán phụ thuộc cụ hay bán độc lập. Nó khác với phụ thuộc chứ cụ.
Ko cụ ạ.
Cháu thấy Toy chơi chữ ở đây và các cụ nhà mình "mắc mưu" rồi.
Treo độc lập là 2 bánh phải độc lập với nhau - không có thanh cứng nối 2 bánh xe - phải chỉnh độ chụm.
Treo phụ thuộc là có thanh cứng (hình như là dầm xoắn) - nối cứng với nhau - bánh được gắn cứng vào dầm các cụ đi thoải mái vẫn không phải lo chỉnh độ chụm.
Altis có thanh dầm nối cứng 2 bánh sau. Còn hãng nó thêm thanh cân bằng, chống lật, abc, xyz gì đó chỉ là phụ thêm, không làm thay đổi cấu tạo cơ bản của hệ thống.

beamnhi

Xe buýt
Ko cụ ạ.
Treo độc lập là 2 bánh phải độc lập với nhau - không có thanh cứng nối 2 bánh xe - phải chỉnh độ chụm.
Treo phụ thuộc là có thanh cứng (hình như là dầm xoắn) - nối cứng với nhau - bánh được gắn cứng vào dầm các cụ đi thoải mái vẫn không phải lo chỉnh độ chụm.
Altis có thanh dầm nối cứng 2 bánh sau. Còn hãng nó thêm thanh cân bằng, chống lật, abc, xyz gì đó chỉ là phụ thêm, không làm thay đổi cấu tạo cơ bản của hệ thống.
Bên danhgiaxe phân tích vậy thì khác gì không bác?

3. Hệ thống treo bán độc lập
Đúng như tên gọi của mình, cấu hình hệ thống treo này vẫn cho phép hai bánh xe chuyển động tương đối với nhau, tuy nhiên chuyển động của chúng vẫn có ảnh hưởng đến nhau. Ngày nay, hệ thống treo này xuất hiện phổ biến nhất dưới dạng thanh xoắn (torsion beam) kết hợp với thanh cân bằng (stablizer bar). Hệ thống này thường được sử dụng ở cầu sau một số mẫu xe như Toyota Corolla Altis, Toyota Vios.”

duongloi

Xe tải
Ko cụ ạ.
Chuẩn cụ, phân khúc này chỉ có con Hrv của Honda là treo ngon thôi

nsh

Xe tăng
Bên danhgiaxe phân tích vậy thì khác gì không bác?

3. Hệ thống treo bán độc lập
Đúng như tên gọi của mình, cấu hình hệ thống treo này vẫn cho phép hai bánh xe chuyển động tương đối với nhau, tuy nhiên chuyển động của chúng vẫn có ảnh hưởng đến nhau. Ngày nay, hệ thống treo này xuất hiện phổ biến nhất dưới dạng thanh xoắn (torsion beam) kết hợp với thanh cân bằng (stablizer bar). Hệ thống này thường được sử dụng ở cầu sau một số mẫu xe như Toyota Corolla Altis, Toyota Vios.”
Khổ. Cháu nói với cụ là cụ đừng đọc web nhiều, đừng đọc tài liệu hãng công bố.
Cụ cứ ra showroom, ngó cái gầm xe CC, Altis, ngó cái gầm i10, morning, accent,... rồi chạy qua ngó gầm con Civic, M3 đời trước, Camry, M6, CX5,... các kiểu...
Rồi cụ về nhận định xem con CC mới này giống với loại nào.

beamnhi

Xe buýt
Cụ cứ ra showroom, ngó cái gầm xe CC, Altis, ngó cái gầm i10, morning, accent,... rồi chạy qua ngó gầm con Civic, M3 đời trước, Camry, M6, CX5,... các kiểu...
Ấy chết, iem đâu phải dân kỹ thuật, không kinh doanh oto, không dịch vụ oto, không nghiên cứu oto mà cụ bẩu em đi ngó gầm các kiểu vậy chết em :D
Mà trang danhgiaxe đâu phải của hãng cung cấp nhỉ? Họ khá trung lập đấy chứ!

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ cứ xúi dại cụ ấy, đi ngó cái gầm con CC rồi qua ngó thêm mấy con kia rồi lại úi zời ơi sao nó giống nhao thế mà giá noá lại khác nhao ghê=))

hai.tranhr

Xe container
Có Cụ nào xuống tiền chưa nhỉ? Iem vờn đội Sâu Toy giờ thì không lạc lủng gì ạ. Mà tới ngày 15/8 mới thông báo time nhận xe.

nsh

Xe tăng
Ấy chết, iem đâu phải dân kỹ thuật, không kinh doanh oto, không dịch vụ oto, không nghiên cứu oto mà cụ bẩu em đi ngó gầm các kiểu vậy chết em :D
Mà trang danhgiaxe đâu phải của hãng cung cấp nhỉ? Họ khá trung lập đấy chứ!
Vâng, thì cháu cũng nói với cụ để cụ đỡ nhầm thôi.
Còn về các trang web về rì viu, đánh giá, các cá nhận đánh giá trên Youtube, họ cũng cần phải sống, phải duy trì. Các thông tin họ đưa ra đều có định hướng hết. Vấn đề chỉ là các cụ có nhận ra sự thật đằng sau sự khéo léo trong cách định hướng của họ hay không.

Fim

Xe điện
Có Cụ nào xuống tiền chưa nhỉ? Iem vờn đội Sâu Toy giờ thì không lạc lủng gì ạ. Mà tới ngày 15/8 mới thông báo time nhận xe.
không lạc nhưng không có kmai.
Còn có vài cụ có lạc để ưu tiên slot đầu nữa kia =))

hai.tranhr

Xe container
không lạc nhưng không có kmai.
Còn có vài cụ có lạc để ưu tiên slot đầu nữa kia =))
Sâu báo iem là bản V bao tất cả phí là 940tr, tặng cơ số các phụ kiện.
Cùng 1 Sâu khác ở Toy khác lại bắt mua phụ kiện 60tr. Iem cứ thi triển chiêu lơ lơ méo chốt con nào cả.

Fim

Xe điện
Sâu báo iem là bản V bao tất cả phí là 940tr, tặng cơ số các phụ kiện.
Cùng 1 Sâu khác ở Toy khác lại bắt mua phụ kiện 60tr. Iem cứ thi triển chiêu lơ lơ méo chốt con nào cả.
nó cứ phải tầm 870-880 lăn bánh thì còn suy nghĩ.
Chứ tầm 940 thì thôi Tuc special or CX5-Lux-pre 2.0 mà triển hợp lí hơn cụ nhể :D

hoanganhdhyhp

Xe điện
nó cứ phải tầm 870-880 lăn bánh thì còn suy nghĩ.
Chứ tầm 940 thì thôi Tuc special or CX5-Lux-pre 2.0 mà triển hợp lí hơn cụ nhể :D
940 chỉ dành cho fan cuồng Toy. Chứ giá này thì khối xe ngon hơn.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Không biết các cụ thế nào chứ em đọc thông số con CC này đến đoạn treo sau thanh xoắn là em không muốn mua nữa rồi!
Ai đời lại mang cái thanh xoắn chỉ dành cho bọn xe cỡ nhỏ lên đây zậy trời.
Cắt giảm chi phí sx để ăn dày hơn chăng =))
Đến 3008, 5008 cũng dùng treo xoắn mới ạ !

terwa

Xe tăng
quan trọng là cross sẽ lấy thị phần của altis :))