Toyota Corolla Altis 2.0 2009 và Altis 2.0 2012.

Luu Lehong

Xe container
Tư vấn khách quan theo một số dạng dở hơi là dù bác chủ đang ngắm xe Nhât, có thích Altis, phải tư vấn làm sao để bác mua sang dùng xe Hàn, hay cụ thể là Phọt tè thì nó mới khách quan! Còn ngoài ra là lăng nhăng tất :))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Tư vấn khách quan theo một số dạng dở hơi là dù bác chủ đang ngắm xe Nhât, có thích Altis, phải tư vấn làm sao để bác mua sang dùng xe Hàn, hay cụ thể là Phọt tè thì nó mới khách quan! Còn ngoài ra là lăng nhăng tất :))
đi xe Hàn chẳng qua là ko có đủ tiền mua xe Nhật thôi
e đang đi xe hàn đây, nhưng h mà có xiền là đổi sang Cam ngay, đi xe 1 tỷ của Hàn thì thấy ko khoái

raklei

Xe điện
đi xe Hàn chẳng qua là ko có đủ tiền mua xe Nhật thôi
e đang đi xe hàn đây, nhưng h mà có xiền là đổi sang Cam ngay, đi xe 1 tỷ của Hàn thì thấy ko khoái
tiền là một chuyện,
nhiều người mua xe nhật vì bận làm ăn ko có thời gian đi sửa xe lặt vặt mất thời gian :D

Luu Lehong

Xe container
Cảm ơn bác đã có ý kiến, thế bác nào có ý kiến nữa không?
Trên là Fun tý cho vui, các bác của box đã nói ưu nhược điểm, tính năng hơn kém cả 2 loại tương đối rồi. Chốt là tuỳ điều kiện với sở thích: nếu dư dả thì bác mua Altis 2.0V, còn không thì dùng 1.8G cho tiết kiệm tiền cũng chả sao. Vì đi ở thành phố loanh quanh dùng 1.8 cũng được. Nếu mua 2.0 thì có thêm tính năng chìa khoá thông minh, DVD và máy khoẻ hơn một chút! Tuỳ bác chọn \:D/
( bác có thể tham khảo thêm việc ae đã trao đổi việc chọn 2 loại cách đây 2- 3 năm http://www.otofun.net/threads/163253-em-nho-cac-bac-tu-van-viec-chon-atis-1-8-at-hay-atis-2-0)

Gừng

[Tịch thu bằng lái]

raklei

Xe điện
em chạy xe Hàn (Cruze) 2 năm chỉ thay dầu và đổ xăng, có lần sửa cái lẫy điều hòa hết 100k, nói chung là chả hỏng gì
Nhưng mà nội thất nhựa nhìn lởm lắm
cruze của bác là xe mẽo rồi :D,
ko biết hồn hàn đc mấy phần

Luu Lehong

Xe container
em chạy xe Hàn (Cruze) 2 năm chỉ thay dầu và đổ xăng, có lần sửa cái lẫy điều hòa hết 100k, nói chung là chả hỏng gì
Nhưng mà nội thất nhựa nhìn lởm lắm
Tự nhìn nhận khách quan về hạn chế xe mình như bác em thấy trên OF cũng hiếm :-o . Dù xe hàn nhiều option (nhiều khi chả dùng đến hàng ngày) nhưng phải nói nội thất đúng là không khôn như của Nhật, nhất là phần nhựa như loại tái sinh. Đến K7 của Kia còn thế hướng hồ dòng xe ít tiền hơn :-?

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
cruze của bác là xe mẽo rồi :D,
ko biết hồn hàn đc mấy phần
cũng ko đúng bác ơi
phần điện là Delphil (mỹ)
lốp, kính, ghế, khung Hàn
động cơ nghe nói Úc
Nói chung là tạp chủng

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Tự nhìn nhận khách quan về hạn chế xe mình như bác em thấy trên OF cũng hiếm :-o . Dù xe hàn nhiều option (nhiều khi chả dùng đến hàng ngày) nhưng phải nói nội thất đúng là không khôn như của Nhật, nhất là phần nhựa như loại tái sinh. Đến K7 của Kia còn thế hướng hồ dòng xe ít tiền hơn :-?
E chạy cả xe Vios và xe Cruze nên mỗi xe đều có ưu nhược điểm hết, chả bênh xe nào, trên này e thấy các bác chửi nhau vì fan xe hàn hay nhật thì buồn lắm, ko hay tẹo nào

Xe Nhật thì tuy nó ko diêm dúa như xe hàn nhưng nó chi tiết, trau chuốt, tỉ mỉ

Ví dụ:
gạt mưa denso gạt sạch mà nhẹ, loại sì po, gạt xe hàn hơi ồn, loại đơn giản
Nhựa nội thất mềm, nhìn rất tinh xảo, xe hàn nội thất nhìn qua thì đẹp, nhưng nhìn kỹ thì thô, ráp
Lốp BRigestone đi êm ái, xe hàn chạy hankook, bền, cứng, xóc
Ghế xe NHật dày dạn, ngồi êm, ghế xe hàn mỏng, da thô, ngồi đau đ..ít hơn

Nhưng mà giá xe Hàn rất hợp lý, 574 củ cho 1 con Phò tè, trong khi đó 770 củ cho 1 con altis

Túm lại là nếu mua xe hạng C thì e vẫn mua xe Hàn
Xe hạng D thì chọn Camry, quyết ko mua Sonat hay K5

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Bọn em trong gia đình cũng đủ các loại xe cả, đều có cả Đức Nhật, Mỹ, Hàn! Fan fiếc cái gì đâu! Qua sử dụng thực tế và cảm nhận, có kinh nghiệm mang ra tranh luận. Vấn đề là đã tranh luận thì nên khách quan, đúng mực cái gì hơn kém thì nói ra khi người cần tư vấn người ta cân nhắc.
Chỉ do mấy vị đang dùng xe hàn, chắc do tự ái động chạm, vào box nói năng chợ búa, móc máy thì ae bên này nói lại thôi chứ chúng em chấp gì để cãi nhau! Xe hàn có tốt hơn, dịch vụ có tiến bộ hơn phải chăng là phải nhờ những ý kiến phản biện chúng em \:D/. Nhưng khi tranh luận, nhất là khi sang box xe Hàn ae bên này đều bị xử ép, thiên vị nên cũng chán chả thèm sang nữa, cứ để họ say trong tự cảm nhận, thời gian sẽ trả lời [-X

ceracera

Xe buýt
đúng là không muốn về nhưng cứ thắp hương khấn vái mời về thì bảo sao ko ăn gạch hả trời, các cụ cứ bàn luận vô tư đi em bỏ qua hết quá khứ nhé, động chạm là em lại nhảy vào đấy

Luu Lehong

Xe container
Đã đến ngày xá tội vong nhân đâu mà về, cứ le te phọt tè mà lảng vảng đến lúc gặp xe tăng, xe điện lại ra bã đấy :))
Lúc đấy có què đừng lại về mách bố bảo con đi gây sự họ đánh con :))

ceracera

Xe buýt
cái thớt này hết chuyện để nói rồi. del thôi mod ơi

raklei

Xe điện
Ví dụ:
gạt mưa denso gạt sạch mà nhẹ, loại sì po, gạt xe hàn hơi ồn, loại đơn giản
Nhựa nội thất mềm, nhìn rất tinh xảo, xe hàn nội thất nhìn qua thì đẹp, nhưng nhìn kỹ thì thô, ráp
Lốp BRigestone đi êm ái, xe hàn chạy hankook, bền, cứng, xóc
Ghế xe NHật dày dạn, ngồi êm, ghế xe hàn mỏng, da thô, ngồi đau đ..ít hơn

Nhưng mà giá xe Hàn rất hợp lý, 574 củ cho 1 con Phò tè, trong khi đó 770 củ cho 1 con altis
đấy chính bác cũng thấy,
lốp brigestone thì bác biết nó đắt hơn lốp hankook thế nào
mỗi cái nho nhỏ nó đội giá lên một ít, cộng cả thuế vào thì giá như thế chả có gì là ko hợp lý cả.
cái ko hợp lý là do chính sách thuế của mình vớ vẩn, tạo điều kiện cho gian thương họ lợi dụng làm giầu thôi

Báo cáo gì lên trên hả bác? Mà báo cáo lên trên thì sao? Em chẳng hiểu gì cả?
Thôi bác về mua xe nhanh đi, câu bài ít thôi. Hai cái xe nó như thế còn so làm gì nữa, bác quất ngay em 2.0 rồi mang lên khoe anh em để chứng minh độ "máu" của mình đi thì hơn.

leomessi24197

Xe máy
Thôi bác về mua xe nhanh đi, câu bài ít thôi. Hai cái xe nó như thế còn so làm gì nữa, bác quất ngay em 2.0 rồi mang lên khoe anh em để chứng minh độ "máu" của mình đi thì hơn.
Tình hình là em đã mua Altis 2009 bản 2.0 của một người quen, chủ xe chưa tai nạn bao giờ nên yên tâm về lí lịch, và lại ông ý cũng rất cẩn thẩn khi sử dụng xe, em tính bây giờ mua xe mới thuế cao lắm, gần nhà em có người mua Vios mới giá cả thuế, biển, xe, ..., đã là 670 triệu rồi, nên thôi em mua con Altis này giá cũng 670 triệu, các bác thấy có được không?

phuongtv_76

Xe container
Tình hình là em đã mua Altis 2009 bản 2.0 của một người quen, chủ xe chưa tai nạn bao giờ nên yên tâm về lí lịch, và lại ông ý cũng rất cẩn thẩn khi sử dụng xe, em tính bây giờ mua xe mới thuế cao lắm, gần nhà em có người mua Vios mới giá cả thuế, biển, xe, ..., đã là 670 triệu rồi, nên thôi em mua con Altis này giá cũng 670 triệu, các bác thấy có được không?
Chúc mừng cụ có vợ hiền(b)(b)(b)(b)(b)(b)

coolpix8700

Xe ngựa
Chúc mừng bác đã có xe!
Altis (trong nhóm Corrolla) là cái xe trong quý I-2012 bán chạy nhất thế giới ( http://www.tin247.com/quy_12012_3_mau_xe_ban_chay_nhat_the_gioi-14-21966742.html ). Chắc người đi ô tô trên thế giới có kinh nghiệm nhiều năm hơn người Việt Nam mình rất nhiều cho nên họ không chỉ mua xe vì thương hiệu mà do chất lượng và tính năng của chúng!

Luu Lehong

Xe container
Chúc mừng bác chủ nhé! Thế là bác tính cũng được đấy và xe cũng là ngon rồi! Cũng bõ cho cái công bọn em ăn gạch đá từ khi bác có ý mua xe! Hè hè

Kamekameha

Xe hơi
vâng giá thế tốt cụ ạ. em này giờ tầm 720 vẫn bán tốt