Toyota Corolla 1.6 XLi hay Altis 1.8G 2011 ?

daihoang

Xe máy
Cái bọn Toy này giờ học cách bán hàng của Táo cắn dở nhỉ. Hàng phun ra nhỏ giọt như cafe fin ấy.

couto_hung

Xe tăng
Làm gì mà xuất trung đông, hàng tầu đó, sa lon mua về bản basic với hộp số tự động, vành sắt, ghế nỉ, phang sau tang trống rồi mua hàng dởm độ tùm lum lên.
Bác chủ thớt cứ mua hàng LD cho em, tuy hơi khó chịu 1 tý về mấy chú sâu quay tiền nhưng chất lượng hơn hẳn

K_80A

Xe điện
em chưa có 4b vào lê la hóng các cụ tý, vì em đang máu corola

doping

Xe tải
cụ chờ thêm ít ngày nữa rồi sẽ có chính sách rõ ràng cho xe nhập khẩu đấy :-|

maytrangzx

Xe tải
làm em Alits 2.0 LD đi cụ, Em đang dùng em nó phê phải biết.

nguyenphuongd10

Xe hơi
BMW Euro Auto 4S - Long Biên Số 1 Ngô Gia Tự - Lon
Website
www.bmw.vn
Làm gì mà xuất trung đông, hàng tầu đó, sa lon mua về bản basic với hộp số tự động, vành sắt, ghế nỉ, phang sau tang trống rồi mua hàng dởm độ tùm lum lên.
Bác chủ thớt cứ mua hàng LD cho em, tuy hơi khó chịu 1 tý về mấy chú sâu quay tiền nhưng chất lượng hơn hẳn
Làm j mà ghê thế bác, vành sắt ghế nỉ thì đâu cũng vậy. phanh sau tang trống từ 2010 rồi chắc bác lâu lắm rồi ko xem xe nhỉ ...

daihoang

Xe máy
Mấy cái này làm mấy hổi hả bác

ttn2009

Xe tải
Không biết các bác sao chứ em thì xe máy nhất định ủng hộ việt nam chứ oto thì không bao giờ, em có xem qua Corolla 1.6 Japan xuất trung đông rồi phải gọi là ngon, dàn đồng sơn đẹp, máy êm, bác nên mua loại mới giờ á, đừng mua taiwan nha, nhất định phải là japan. về thêm bộ ghế da và mâm đúc nữa chừng 1000 là ngon rồi, chứ LD thì em nhìn sao ấy sang thì có sang nhưng nhìn yếu sao đó không chất như xe nhập

couto_hung

Xe tăng
Làm j mà ghê thế bác, vành sắt ghế nỉ thì đâu cũng vậy. phanh sau tang trống từ 2010 rồi chắc bác lâu lắm rồi ko xem xe nhỉ ...
Xe XLI 1.6, động cơ 107 ngựa giống con Vios LD thì có cửa gì mà so với Altis LD hả bác, chưa kể óp sờn toàn độ chế, câu điện tùm lum

vietbeovnn

Xe đạp
Hạ Long - 1 trong 7 kỳ quan thiên thiên thế giới
Corolla xli1.6 hàng Dubai UAE về em thấy toàn TW chứ có thấy JP đâu. Về công nghệ so với LD em thấy chỉ thua cái hộp số 4AT với cái vô cấp thôi, mà cũng chẳng biết cái nào hơn cái nào nữa :D Còn máy cũng Dual VVTi, phanh đĩa trước sau...
Quên mất,Ko có cái nút DISP trên tay lái và màn hình hiển thị đa thông tin nên mỗi lần muốn coi thông số lượng tiêu thụ xăng, quãng đường còn lại,... thì phải ấn vào cái nút ở trên bảng đồng hồ.
Hôm qua em mới thay bộ vành 10 chấu giống của xe nhập hết 6tr9, bộ đèn gầm 2tr. Em chưa bọc da vì thấy ghế nỉ vẫn mới nên muốn dùng thêm 1 thời gian, còn nếu bọc ghế da, vô lăng, tay nắm càn số thì hết tầm 5tr. Vị chi 14tr.
Cảm nhận so với cái 1.8G AT 2009 em đang đi thì thấy êm và chắc chắn hơn hẳn, ko bị tiếng ù ù vì vỏ tôn dày hơn. Em đã thử lấy ngón tay cái ấn vào vỏ xe, cái Xli cứng hơn LD. Khi nhấp ga ở tốc độ thấp cũng là 4AT nhưng xli ko bị giật như LD2009 (cái này LD 2011 chắc ko còn nữa vì đã là CVT, bác nào đang đi vào xác nhận hộ em cái :) ) Còn ở tốc độ cao độ bốc Xli yếu hơn hẳn LD, cũng dễ hiểu vì Xli 1.6 thua LD2009 hơn 20 sức ngựa. Nhưng LD đi tầm 100km/h ồn lắm, cứ ù ù nhức cả đầu.
Mấy cảm nhận thực tế khi đang sử dụng cả 2 xe của em./.

mrhappy231

Xe hơi
Chủ thớt cứ cân nhắc một chút, xe nội vẫn bị kêu là ồn hơn xe nhập, điều đó em ko phản đối. Tuy nhiên cái đó thì khó khăn gì, các cụ làm bộ xịt gầm, làm cách âm thế là ngon. Trong khi xe nhập thì nội thất nghèo nàn, đơn giản. Chúc chủ thớt sớm chọn được xe ưng ý.

daihoang

Xe máy
Corolla xli1.6 hàng Dubai UAE về em thấy toàn TW chứ có thấy JP đâu. Về công nghệ so với LD em thấy chỉ thua cái hộp số 4AT với cái vô cấp thôi, mà cũng chẳng biết cái nào hơn cái nào nữa :D Còn máy cũng Dual VVTi, phanh đĩa trước sau...
Quên mất,Ko có cái nút DISP trên tay lái và màn hình hiển thị đa thông tin nên mỗi lần muốn coi thông số lượng tiêu thụ xăng, quãng đường còn lại,... thì phải ấn vào cái nút ở trên bảng đồng hồ.
Hôm qua em mới thay bộ vành 10 chấu giống của xe nhập hết 6tr9, bộ đèn gầm 2tr. Em chưa bọc da vì thấy ghế nỉ vẫn mới nên muốn dùng thêm 1 thời gian, còn nếu bọc ghế da, vô lăng, tay nắm càn số thì hết tầm 5tr. Vị chi 14tr.
Cảm nhận so với cái 1.8G AT 2009 em đang đi thì thấy êm và chắc chắn hơn hẳn, ko bị tiếng ù ù vì vỏ tôn dày hơn. Em đã thử lấy ngón tay cái ấn vào vỏ xe, cái Xli cứng hơn LD. Khi nhấp ga ở tốc độ thấp cũng là 4AT nhưng xli ko bị giật như LD2009 (cái này LD 2011 chắc ko còn nữa vì đã là CVT, bác nào đang đi vào xác nhận hộ em cái :) ) Còn ở tốc độ cao độ bốc Xli yếu hơn hẳn LD, cũng dễ hiểu vì Xli 1.6 thua LD2009 hơn 20 sức ngựa. Nhưng LD đi tầm 100km/h ồn lắm, cứ ù ù nhức cả đầu.
Mấy cảm nhận thực tế khi đang sử dụng cả 2 xe của em./.
Em cũng xác nhận vì đang chạy Xli 1.6 chạy đỡ ồn hơn nhiều so với xe LD

Venus

Xe buýt
Có cụ nào chụp hình cái máy Corolla 1.6 giúp em với, xem ra sao mà các cụ cứ khăng khăng là VVTi kép thế kia. Máy 1,6 mà cho công suất có 107 ngựa bằng con Vios 1.5 :)

Con 1.6 này mà máy dual VVti thì chắc con Vios LD máy 3 VVti :)

danhvc

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã tư vấn cho e. Thế nên hôm trước e đã đi đăng ký con Altis LD rồi. Đi hàng việt nam bảo hành bảo dưỡng cho nó lành. Hì. Nhưng phải tháng 7 mới rước được e ý vê. Híc. Dạo này hàng Toyota hiếm wa.

billabong2809

Xe hơi
Có cụ nào chụp hình cái máy Corolla 1.6 giúp em với, xem ra sao mà các cụ cứ khăng khăng là VVTi kép thế kia. Máy 1,6 mà cho công suất có 107 ngựa bằng con Vios 1.5 :)

Con 1.6 này mà máy dual VVti thì chắc con Vios LD máy 3 VVti :)
Có bác nào rành cái này ko, cụ thân sinh em hnay đi xem về bảo mở máy ra corrolla 1.6 máy dual VVTi, em cũng chả biết thế nào :) Ai rõ chỉ em với

Venus

Xe buýt
Hàng trung đông, hay đài có cùng chi tiết kỹ thuật đây

http://www.toyota.ae/
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Specifications:
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Corolla XLi, 4 Door Sedan, 5 speed manual transmission[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Corolla XLi, 4 Door Sedan, 4 speed automatic transmission[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Performance:[/FONT]

• [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Engine - 1.6 litre, 1598cc, 4 Cylinder, In-Line, 16 Valve, DOHC, VVT-i, 3ZZ-FE. [/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Output — 107 HP/6000rpm[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Torque — 14.8kg-m/4400 rpm[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Transmissions:[/FONT]

• [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]5 - speed manual[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]4 - speed automatic[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Exterior Features:[/FONT]

• [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Front and Rear Mud Guards[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Body Coloured Door Handles[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Halogen Headlamps[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Rear Spoiler[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Rectractable and Reverse Gear-Linked Door Mirrors[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]15-Inch Alloy Wheels[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Coloured Side Protection Moulding[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Rear License Garnish[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Rear Parking Sensors with Display[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Interior Features:[/FONT]

• [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Air Conditioner and Heater[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]AM/FM Radio, Cassette & MP3-compatible CD Player with 4 Speakers[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Fabric Seats [/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Power Windows[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Power Door Locking[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Wireless Door Locking [/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Power Steering[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Driver and Front Passenger Airbags [/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Steering Wheel Mounted Audio Controls[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Tilt and Telescopic Steering Column [/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]ABS with Brake Assist & EBD[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Wood Trim[/FONT]
  • [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Floor Illumination[/FONT]
[FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Please Note: Specification levels may vary depending on the Grade and specific model, and may change without prior notice[/FONT]
*The Toyota Vehicle Warranty is 3 years or 100,000 kms, whichever comes first

Động cơ 1.6 VVTi - 3ZZ FE

Nếu là máy Dual VVTi thì nó phải thuộc các dạng động cơ sau

1.6-liter
1ZR-FE

The Toyota 1ZR-FE is a DOHC, 16-valve, 1.6 L (1598cc) engine equipped with dual VVT-i. This engine is available with either manual gearbox (5 Speed) or a "multi-mode" manual transmission (MM-T 5 Speed). Output for this engine is rated at 124 hp (92 kW) at 6000 rpm and 116 lb·ft (157 N·m) of torque at 5200 rpm net.
  • Specifications:
  • Engine type : In-Line 4-cylinder DOHC 16-valve
  • Bore x Stroke : 80.5 x 78.5 mm
  • Compression Ratio : 10.2:1
1ZR-FAE

The Toyota 1ZR-FAE is a DOHC, 16-valve, 1.6 L (1,598 cc) engine also equipped with Dual VVT-i and Valvematic. Output for this engine is rated at 130 hp (97 kW) at 6,400 rpm and 118 lb·ft (160 N·m) of torque at 4,400 rpm for the Avensis[1].
4ZR-FE

Output for this engine is rated at 87 kW (117 hp) at 6000 rpm and 150Nm of torque at 4400 rpm
Applications:
Toyota Corolla EX (ZRE120) (China only)
Toyota Yaris (ZSP91) (China only)
Toyota Vios (ZSP92) (China only

Như vậy nếu hàng do Trung đông thì chắc chắn ko có Dual VVti, mà có Dual VVti thì chỉ có hàng tàu với máy ZRE 120.

KarinMoon

Xe tăng
Em thấy có mấy con Xli 1.6 vành sắt ghế nỉ đó ạ. Cụ nên lấy LD ngon hơn

lengocson211

Xe buýt
Thưa các cụ hàng XLI có 2 loại, 1 hàng trung đông máy thường VVTi, hiện nay có loại 2011 đài loan máy nhu hàng liên doanh (cũng là XLI) hàng đài loan mâm 5 chấu 15 in (giống 2.0 LD).