Tin tức Toyota Camry 'cân' cả phân khúc sedan cỡ D, doanh số Honda Accord thấp ngoài dự kiến

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Cái này cũng tùy người cụ ạ. Nhiều người ghét xe cao bồng bềnh, em lại thích cái cảm giác bồng bềnh, nói thật là thấy lâng lâng phê phê. Chắc do hồi trẻ cày game 3D nhiều giờ luyện được cái tiền đình vững, không có chuyện say xe say sóng. Nên có người thích sedan, có người thích gầm cao. Em thì gầm cao gầm thấp đều được. Lấy gầm cao chỉ vì xe trước gầm thấp rồi. Em mà như nhà cụ thì con xe nào xếp ngoài là em lên, không lựa chọn gì cả. Chắc cái thân em nó sinh ra đã biết nghèo nên khả năng thích ứng cao.
Đèo núi đường quanh co nhiều mà ngồi gầm cao, đặc biệt bọn SUV khung rời thì mệt lắm cụ ah. Em cứ mặt đường đẹp là auto chọn camry (đặc biệt là đèo núi quanh co). Land chỉ khi nào cần đi đông người hoặc cần vào địa hình xấu.

Moccoi

Xe tải
thế thì không giảm giá cụ nhỉ, trong khi các xe khác hạ điên loạn

Bảo_Ngân

Xe buýt
Đèo núi đường quanh co nhiều mà ngồi gầm cao, đặc biệt bọn SUV khung rời thì mệt lắm cụ ah. Em cứ mặt đường đẹp là auto chọn camry (đặc biệt là đèo núi quanh co). Land chỉ khi nào cần đi đông người hoặc cần vào địa hình xấu.
Ơi thế mà gần đây em thích chuyển sang gầm cao để thi thoảng đi xa các tỉnh miền núi. Hoá ra ko off road thì cứ Cam mà triển à cụ
Thấy con Rx mới ra đẹp quá đang thích. Cụ nói vậy lại tụt mood :(

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Ơi thế mà gần đây em thích chuyển sang gầm cao để thi thoảng đi xa các tỉnh miền núi. Hoá ra ko off road thì cứ Cam mà triển à cụ
Thấy con Rx mới ra đẹp quá đang thích. Cụ nói vậy lại tụt mood :(
Offroad thì phải suv 4x4 full đồ chơi, ý em là mặt đường đẹp, là onroad đó cụ, thì càng đèo núi quanh co em càng thích sedan 😬
RX 2023 em chưa thử, nhưng các đời trước em thấy chạy k hay bằng sedan cùng tầm tiền, ý kiến và cảm nhận chủ quan của em thôi nhé 😬

hell_angel0910

Xe buýt
Cọt ngon đấy nhưng giá cao và nội thất k đẹp hơn Cam nên thua là phải.

terwa

Xe tăng
Tại các cụ mà ngắm pk D thì các cụ ấy chỉ biêt có mỗi cam:D

civic trần 1987

Xe điện
Cọt ngon đấy nhưng giá cao và nội thất k đẹp hơn Cam nên thua là phải.
Accord công bằng mà nói, xe ngon nhưng có mấy điểm không ngon:
Đó là giá cao nhưng có cái không xứng cho lắm với giá:
- Hộp số vô cấp. Cái này là thua về hình ảnh rồi. Cvt ko phải là hộp số phèn, giờ nó cũng khác xưa nhiều nhưng rõ ràng, nó góp 1 phần làm giảm giá trị của xe mà lại là hạng D.
- Hàng ghế 2: so với Camry thì Accord không có phong thái ông chủ trong khi Camry là ngược lại.