Toyota altis ồn quá các cụ ợ

_ChevyCamaro_

Xe tải
Em thấy trong tầm tiền như nhau thì Altis hay Cruze, K3, Civic...thì độ ồn cũng như nhau hết mà :D

ducletrung

Xe container
-Đã ko thích thì con Toy nào mà chả ồn, Crown hay Avalon cũng chỉ là loại vớ vẩn thôi, cứ phải là Mec C thì mới "lặng im như tờ"?:D
Trong tất các sale trong box Toy điểm mặt chả có ông nào dùng Toy tạch.Toàn mua xe Đức nhập khẩu hoặc Toyota xuất Mẽo.C class di cũng bình thường nếu vào đường xấu không nhẵn hoặc chạy vào gờ tốc độ cũng nhẩy tâng tâng nhưng điều chắc chắn xe toyota Tạch không bao giờ có được nếu đường cao tốc và đường đẹp thì xe chạy lướt rất bay và đầm sướng thôi rồi luôn

minh0075

Xe điện
Trong tất các sale trong box Toy điểm mặt chả có ông nào dùng Toy tạch.Toàn mua xe Đức nhập khẩu hoặc Toyota xuất Mẽo.C class di cũng bình thường nếu vào đường xấu không nhẵn hoặc chạy vào gờ tốc độ cũng nhẩy tâng tâng nhưng điều chắc chắn xe toyota Tạch không bao giờ có được nếu đường cao tốc và đường đẹp thì xe chạy lướt rất bay và đầm sướng thôi rồi luôn
Lỗi ko phải tại Toyota, lỗi tại liên doanh VN lắp ráp kém quá.

Isu_zu

Tháo bánh

Luu Lehong

Xe container
-Đã ko thích thì con Toy nào mà chả ồn, Crown hay Avalon cũng chỉ là loại vớ vẩn thôi, cứ phải là Mec C thì mới "lặng im như tờ"?:D
Phải nhớ chọn Mec C cũ thì giá nó mới rẻ thì đi còn chắc tay, chứ C mới giá cao tay lái sẽ rung lắm :D

Muon_biet

Xe cút kít
Tình hình là các cụ cho iem hỏi, em mới lấy V2 Altis 2010, 2v8, lốp còn zin vậy mà sao chạy thấy ồn kinh khủng, vào chỗ sóc, xe bồng bềnh, em cho vào gara nâng gầm ngó nghiêng, thấy thợ bảo giảm sóc zin, lốp ko mòn ko có lý do gì cả, nhưng em đã so sánh, thấy xe có ồn hơn các xe khác nhiều, và cảm giác lái cũng ko ổn, lạo xạo, dính trên vô lăng, các cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp iem, hay ~o) cho iem chút kinh nghiệm, có cụ nào trong hãng set lịch cho iem kiểm tra với nhé
Các cụ hãy tránh xa Altis ra, E đã bảo rồi. Mua xe Altis chính là mua thương hiệu, nên chuyển sang xe Honda thực chất hơn (E chỉ là người tiêu dùng, không phải là người của hãng Honda các cụ nhé)

locgia

[Tịch thu bằng lái]
Em thử altis 2.0 thấy cách âm được đấy chứ, có thể lốp xe chưa mòn nhưng bị chai cứng.

_ChevyCamaro_

Xe tải
Em thử altis 2.0 thấy cách âm được đấy chứ, có thể lốp xe chưa mòn nhưng bị chai cứng.
Chắc em khổ quen rồi nên đi Vios với Civic em cũng thấy đâu đến nỗi ong đầu như nhiều cụ kêu. Altis 2.0 em nghĩ cách âm ổn hơn 1.8

acmatoda

Xe tải
Em thấy có ồn lắm đâu, ở mức chấp nhận được. Tiền nào của nấy thôi cụ ạ.

vuBach

Xe buýt
Xe cụ cùng đời và form với xe sếp em. Em cũng hay phải chở sếp đi đây đó đường dài nên cảm nhận của em là xe cực ồn! Ồn ngang với civic cụ ạ!! Tay lái phản hồi chậm và trả lái rất kém. Thậm chí đang đi chậm mà xê xích vài cm nó chả buồn trả thẳng...
Xe đi không được chắc xe, cảm giác lái thua rất nhiều civic 2.0 2008
Em chạy song song cả hai xe nên mọi sự so sánh là gần như tương đối chính xác
Cụ chém à? Em đã đi civic 2.0, thấy ồn rung cả chân, trước thì mới nghe nói, giờ được cảm nhận thực tế thấy đúng là civic ồn thật. Xe altis thì cũng ồn rồi, nhưng chắc chắn cách âm tốt hơn civic.

thanhgamo

Xe container
đi Lexus và Mec E trở lên rồi thì xe nào cũng ồn, kể cả Camry em cũng thấy có yên tĩnh lắm đâu, tiếng lốp vẫn kêu ồ ồ rất rõ nên em nghĩ xe sedan vừa tiền tiếng ồn lốp là không thể tránh khỏi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

phamdat.tn

Xe máy
Thớt vào đây nói thế này thì đội mũ bảo hiểm chưa gạch đá tơi bời thôi:-bd

mrbembem088

Xe máy
e đã thử ngồi 2 con 1 e corolla nhập xuất trung đông máy 1.6 với atis 1.8 số tự động cảm thấy atis đi bồng bềnh + tôn vỏ trong nước làm lởm quá ngồi trước ghế lái đã thấy ồn chưa nói đến ngồi sau mà lên 60 thì tiếng hú như máy bay phản lực :( đúng là nhập đi vẫn sướng cả cái người :))

previa

Xe máy
em thấy cũng không đến nỗi nào , lắm hôm đường đông còn phải hạ bớt kính để ...nghe vì xe kín quá (xe em altis 13)

lymanhquangbk

Xe hơi
Tình hình là các cụ cho iem hỏi, em mới lấy V2 Altis 2010, 2v8, lốp còn zin vậy mà sao chạy thấy ồn kinh khủng, vào chỗ sóc, xe bồng bềnh, em cho vào gara nâng gầm ngó nghiêng, thấy thợ bảo giảm sóc zin, lốp ko mòn ko có lý do gì cả, nhưng em đã so sánh, thấy xe có ồn hơn các xe khác nhiều, và cảm giác lái cũng ko ổn, lạo xạo, dính trên vô lăng, các cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp iem, hay ~o) cho iem chút kinh nghiệm, có cụ nào trong hãng set lịch cho iem kiểm tra với nhé
Cụ đi kiểm tra lại độ chụm của bánh trước đi. Nếu có điều kiện thì thay lốp mitchln vào là ok. Xe cơ quan e cũng bị như cụ e cho làm lại mới đỡ đấy.

Hoàng_Gầy

Xe điện
đi Lexus và Mec E trở lên rồi thì xe nào cũng ồn, kể cả Camry em cũng thấy có yên tĩnh lắm đâu, tiếng lốp vẫn kêu ồ ồ rất rõ nên em nghĩ xe sedan vừa tiền tiếng ồn lốp là không thể tránh khỏi ạ.
Con Camry đời 2001 của em mà đi trong phố nếu em đạp côn cho xe trôi tự do, vểnh hết 2 tai để nghe cũng chả thấy tiếng lốp hay bất cứ tiếng gì của xe vọng vào. Chạy lốp Mitch.

Chả nhẽ xe em không bị còn Camry LD bây giờ bị :(

/Trước có 1 lần em ngồi sau con Camry 3.0 LD đời 2004 gì đó, không biết lốp nào chỉ biết là đi mâm theo xe. Thì tiếng lốp vọng vào cabin nghe rõ cực kỳ luôn. Chả êm bằng xe nhà em.