Thông báo Topic góp ý, giải đáp thắc mắc các vấn đề sau khi chuyển đổi hệ thống

nemesistan

Xe tăng
không biết có cụ nào post chưa, vấn đề vào bài viết mà ko được xem trang đầu và nhảy luôn về trang cuối, và trôi tận dưới. Chắc do code làm sao đó

Gà Gô

Xe tải
Em thấy một trang hiện tại chứa 20 comment rất bất tiện cho việc theo dõi, tìm bài.
Đề nghị BĐH nghiên cứu để một trang có 10 comment như trước.
Giao diện cũ em tự chỉnh được, giao diện này em bó tay.

dmdviet

Xe cút kít
Em xin góp ý về việc đăng ảnh trong gian hàng KDCN.

Trước kia mỗi comment cho phép đăng 30 ảnh ( tính cả icon là 1 ảnh), nếu như trong quá trình soạn em có up quá số ảnh cho phép, thì khi đăng lên, diễn đàn báo đăng quá ảnh so với quy đinh, hiện tại bạn đang đăng 32 ảnh (chả hạn) và bài vẫn được giữ nguyên ở dạng văn bản đang soạn thảo để em có thể xoá bớt số ảnh quá quy định.

Nhưng ở giao diện mới này, nếu như mải soạn bài không đếm kỹ số ảnh cộng với icon biểu hiện tình cảm bị quá đà, lúc up bài, bài viết vừa soạn sẽ biến mất luôn không lấy lại được là lại soạn lại từ đầu. Có cách khắc phục không ạ. Nếu không thì em phải dùng cách là copy lại bài định đăng, nếu lỗi up quá ảnh bị mất bài thì lại dán lại vào và đếm ảnh, sửa bài, cũng sẽ mất thời gian hơn. Nhưng nếu các thành viên khác không biết thì phiền toái và có thể mất nhiều thông tin quan trong, cả cảm hứng soạn thảo nữa...

Em cảm ơn.
Dài quá em chả hiểu giề :)

Gatz69

Xe tải
Em thấy việc chèn ảnh không được tiện như trước, các cụ Ad xem lại giúp ạ.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dài quá em chả hiểu giề :)
Hic, để em giải thích cụ thể thế này vì với các thành viên khác không kdcn, hoặc up ít ảnh thì không gặp phải lỗi này.

Em đăng bán hàng, up nhiều ảnh trong 1 bài viết để giới thiệu hàng. Diễn đàn quy định up tối đa 30 ảnh trong một comment. Cái icon biểu tượng có trong bài cũng được tính là 1 ảnh, ví dụ icon này :x.

Nếu bài viết quá số ảnh quy định, mà người viết vô tình không kiểm soát được (mà cũng khó vì phải đếm cả icon nữa) nên viết xong cứ thế ấn Gửi trả lời thì:

Như giao diện trước, máy tính sẽ báo là bạn đã gửi quá số ảnh quy định, hiện tại bạn đang có 35 ảnh (chẳng hạn) và bài viết mình vừa trình bày vẫn được giữ nguyên dưới hình thức chưa gửi, để mình sửa, xóa bớt ảnh.

Nhưng,

Ở giao diện mới nếu vô tình up quá số ảnh quy định thì máy báo là quá 30 ảnh, và bài cũng bay mất. Nghĩa là bao công sức soạn, up, viết, trình bày, cảm hứng cũng bay theo mà không lấy lại được.

Thế, cụ dmdviet thân mến ạ. :(

Super driver

Xe tải
Đâu có phải trích gì đâu cụ. cụ kéo xuống cuối trang là thấy trả lời mà!
Ý em là trả lời với một người nào đó chứ không phải trả lời chung chung. Cái dưới là trả lời chung chung cho tất cả. Cái em nói là trả lời riêng cho ai đó mà không phải trích dẫn cơ :-@:-@:-@:-@

xe_khung

Xe hơi
Trước hết Cụ up ảnh lên 1 trang web khác (cái này ? Cụ Gúc thì có rất nhiều), cái ảnh được up trên trang web đó sẽ có 1 cái link. Cụ dán cái link đó vào bài Cụ còm trên Ô - phở. Thế là xong thôi mà !!! =))
ps: Thật ra thì nó khá khoai khi trên tay Cụ là cái alo hay ai-pát. Vì thao tác trên thiết bị này chủ yếu là vuốt và mút ! Ah quên, vuốt và chấm chứ !!! :))
Chưa kể là cái ảnh đó Cụ phân quyền nó ntn, cho xem đại chúng hay hạn chế nữa.. :D
Cám ơn cụ, em tìm ra rồi. Đơn giản là đường dẫn mà không có đuôi .jpg là diễn đàn không hiện được. Em up lên img rồi thêm .jpg vào đuôi là ok liền

Bobay

Xe điện
Bấn loạn mặc dù lượn nhiều thể loại diễn đàn rồi nhưng vẫn chưa thấy thuận tiện trong sử dụng :(

dmdviet

Xe cút kít
Hic, để em giải thích cụ thể thế này vì với các thành viên khác không kdcn, hoặc up ít ảnh thì không gặp phải lỗi này.

Em đăng bán hàng, up nhiều ảnh trong 1 bài viết để giới thiệu hàng. Diễn đàn quy định up tối đa 30 ảnh trong một comment. Cái icon biểu tượng có trong bài cũng được tính là 1 ảnh, ví dụ icon này :x.

Nếu bài viết quá số ảnh quy định, mà người viết vô tình không kiểm soát được (mà cũng khó vì phải đếm cả icon nữa) nên viết xong cứ thế ấn Gửi trả lời thì:

Như giao diện trước, máy tính sẽ báo là bạn đã gửi quá số ảnh quy định, hiện tại bạn đang có 35 ảnh (chẳng hạn) và bài viết mình vừa trình bày vẫn được giữ nguyên dưới hình thức chưa gửi, để mình sửa, xóa bớt ảnh.

Nhưng,

Ở giao diện mới nếu vô tình up quá số ảnh quy định thì máy báo là quá 30 ảnh, và bài cũng bay mất. Nghĩa là bao công sức soạn, up, viết, trình bày, cảm hứng cũng bay theo mà không lấy lại được.

Thế, cụ dmdviet thân mến ạ. :(
Vẫn ứ hiểu gì sất =))=))

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
1. Cụ rà chuột (nếu trên PC) hoặc click (nếu trên đt) vào nick của cụ ở trên cùng bên phải (dòng manu) sẽ xuất hiện 1 cửa sổ trổ xuống
2. Click vào "Lý lịch trích ngang của bác"
3. Click vào "Thông tin" trong cửa sổ mới
4. Click vào "Tìm tất cả chủ đề bởi TurnViet"

Loằng ngoằng thế nhưng thao ttác chỉ mất vài giây thôi.
Căng nhỉ, trước chỉ mất có 1 click là xong.
Tại sao phần Bài đang theo dõi lại không hiện luôn thớt mình tạo. Em thấy quá khó quen với giao diện mới này quá. Mình là forum, có đặc trưng riêng, ban quản trị cứ cố phát triển theo Facebook là không nên. Cái hay của Otofun nó bao gồm nhiều giá trị khác, trong đó giao diện đóng góp rất nhỏ. Đề nghị quay về giao diện cũ ạ !

De Kieu Diem

Xe đạp
Em xin có vài ý kiến nhỏ:
1.Việc bị mất nick mất pass em không rõ BĐH sẽ sửa mã từ gốc hay làm thủ công tức"con khóc mẹ mới cho bú". Mọi thắc mắc em thấy chả được ai giải đáp hay hồi âm. Có gì thì BĐH cũng nên trả lời để mọi người yên tâm chờ đợi
2. Phần inbox em thấy để như cũ hoặc như gmail, yahoo...sẽ tiện trao đổi và theo dõi.
3. Thông báo bỗng dưng gộp chung lại tất cả các loại thông báo sẽ khó theo dõi những ai vod hoặc quote bài của mình

Nhiều người kêu giao diện diễn đàn chữ bé xíu, em hiến mẹo nhỏ chắc nhiều cụ mợ không để ý là ấn vào phím Ctrl rồi di chuột giữa lên xuống để phóng to thu thu nhỏ

Crawler

Xe tăng
Sao giờ không thấy list tên các mod ở dưới các forum nữa, em muốn méc mà ko biết tag ai.

bmw6

Xe hơi
Em chả biết mọi người đang online hay offline nữa, đề nghị xem bổ xung dấu hiệu này

bmw6

Xe hơi
đề nghị vẫn nên để cái nút nhỏ cạnh tên nick để thể hiện on hay off