[Funland] Top những trường tiểu học hot ở HN!

QAZ

Xe container
Chắc cụ chủ định làm cò chạy suất vào trường điểm đây:D.
Tiểu học thì chỉ cần đọc thông, viết thạo, biết làm toán, chém gió thành văn nên ưu tiên trường gần nhà, cô dễ tính không bắt học thêm nhiều là mừng cho các con lắm ròi:T

Trẻ đi học bây giờ đâu chỉ có mỗi cộng trừ nhân chia.

Cũng giống như cuộc sống hàng ngày của các bạn, có điều kiện ở biệt thự, căn hộ cao cấp, đi xe oto đắt tiền, mặc quần áo hiệu, ăn nhà hàng v.v... Vậy con cái đi học cũng phải tươm tất theo khả năng chi trả.

ITA

Xe tải
Trường cấp 1 tốt nhất hiện nay là trường Lê Văn Tám ở trong phường Bách Khoa

vietchoice

Xe buýt
Năm trước e cũng khảo sát nhiều cuối cùng chọn khu Mỹ Đình rất nhiều trường nổi tiếng. E nhấc cả nhà đến đó sống luôn, lũ trẻ cuốc bộ đi học.
Cụ đúng là hết lòng vì con, e cũng ở MĐ nhưng 2 cu nhà e lại học thực nghiệm :(

DidiLe

Xe container
Cả đất nước này có chỗ nào là chuẩn. Tự sướng với nhau chứ chuẩn gì? Bộ dục thì thay như xóc đĩa. Chuẩn ở đâu.

Cấp 1. Bắt đầu đi học thì chơi chứ học gì. Thoải mái để con trẻ vui khi đến trường sau đó mới học.

Tiểu học thì ưu tiên số 1 là gần nhà tiện đưa đón.
Dù là trường công nào thì cụ cũng nên xác định "học" cùng F1 chứ không phải cứ vào trường xếp lớp là yên tâm đi học.
Bỏ qua những lùm xùm mà trường công nào cũng có thì TH Kim Liên xứng đáng là chuẩn QG đấy ạ.

Em ngắn gọn thêm 1 câu thế này. Nếu cứ vào được trường tốt mới học giỏi, mới lên ông lên bà được thì trẻ con nhà quê muôn đời không có cửa. Thực tế thế nào thì các cụ mợ cũng như em đều có câu trả lời. Đây cũng là điều em vẫn thường xuyên nói với con em.

butchikim

Xe ba gác
Em ngắn gọn thêm 1 câu thế này. Nếu cứ vào được trường tốt mới học giỏi, mới lên ông lên bà được thì trẻ con nhà quê muôn đời không có cửa. Thực tế thế nào thì các cụ mợ cũng như em đều có câu trả lời. Đây cũng là điều em vẫn thường xuyên nói với con em.
Nhưng giờ thằng Tồ con nhà Tẹt học trường xịn thì mình nghèo cũng cho thằng Tèo học theo ;))
Cháu thì chịu, ko đú được.

Nhưng giờ thằng Tồ con nhà Tẹt học trường xịn thì mình nghèo cũng cho thằng Tèo học theo ;))
Cháu thì chịu, ko đú được.
Cháu không bao giờ đú và luôn dạy con phải sống đúng với hoàn cảnh nhà mình.
Mình học trường làng mà giỏi mới hay chứ học trường xịn mà giỏi thì là phình phường.
Em thề với cụ là năm con em vào lớp 1, em có xuất vào K.L với chi phí tượng trưng là 1 vé. Em đưa luôn 2 vé thay bữa nhậu. Xong nghĩ đến cảnh đưa đón tắc đường khổ bố khổ con nên em bỏ cọc về học trường làng (Tân Mai) ạ.

HANOICity

Xe điện
Những người giỏi, nổi tiếng toàn từ trường làng, thầy đồ mà ra. Chẳng thấy đi học thêm học nếm hay luyện lò bát quái 369 ngày/năm, nên sau này toàn thấy lên tv với danh nghĩa việt kiều yêu nước, không sống cùng yêu quái. Há chẳng phải là những môi trường tốt nhất đó sao? :-bd

lehungacc

Xe buýt
thông tin quan trọng nhất khi tìm trường tiểu học là khu vực cụ sinh sống thì lại không có thì tư vấn kiểu gì, vì ưu tiên đầu tiên là phải gần nhà, tiện đưa đón

1_vo_2_con

Xe tăng
Học gần nhà thôi chứ giờ Hn chật như nêm đi học xa đưa đi đón về khiếp lắm.Đi từ chỗ làm về nhà đã hãi rồi lại vòng ra trường con rồi lại vòng về nhà nữa chăc 8,9g

Leolai

Xe điện
Thiếu 1 trong 3 cái dưới thì dù có là trường Vip cũng chả ăn thua!
- Nhà trường
- Nề nếp gia đình
- Tự bản thân f1

fun4u

Xe tăng
E sure vụ lớp A, B của cụ là "nghe" nhầm rồi ạ, chuẩn là lớp H của cô Bình cụ ợ.

Ko rõ, nhưng họ ko dùng A và B làm lớp điểm nữa, để tránh việc ai cũng chỉ lao đầu vào A và B.

gameover1107

Xe tăng
Lê văn tám bách khoa. Ma theo e cấp 1 chi cần học đến mức bit + - x chia la xog. Tư duy logic & bit tự lập 1 số vc la qua ok r

Federer

Xe tải
Ở các tỉnh trẻ em nghèo vẫn có thể học rất giỏi, ngoài tố chất bản thân tốt còn có nhân tố rất quan trọng là có thầy giỏi. Ở đó trẻ em nghèo vẫn có thể tiếp cận thầy giỏi, có lẽ vì thế nên các cuộc thi đường lên đỉnh Olympia quán quân toàn ở trường quê lên. Ở thảnh phố thì chỉ có các em nhà có điều kiện mới có thể tiếp cận thầy giỏi, học trường tốt.

www.voto.vn

Xe tải
E vote LÊ VĂN TÁM :))

ltlinh

Xe tăng
Trường cấp 1 tốt là trường

+ điều kiên đầu tiên tức là điều kiện tièn đâu phù hợp với kinh tế nhà cụ. vì chi phí cũng vô cùng từ 1,2 củ cho đến 30 40 củ đều có hết.

+ điều kiện hứ 2 là trường phù hợp với phong cách sống, tư duy nhà cụ. nhiều nhà thích con học về thoải mái kiểu học vui là chính nhưng cũng nhiều nhà muốn con phải Tinh thông thập bát môn võ nghệ cái này vô cùng ko nói dai đúng Quan trọng là trẻ con nó thích như thế nào.

Còn chạy theo name trường hot mà ko phù hợp 2 điều kiện trên thì Coi như nhà cụ gặp bi kịch.

Dqlong

Xe tăng
Lê văn tám bách khoa. Ma theo e cấp 1 chi cần học đến mức bit + - x chia la xog. Tư duy logic & bit tự lập 1 số vc la qua ok r
Lạy các cụ, lớp 1 LVT năm ngoái có lớp lên tới 70 học sinh, cô giỏi bằng giời cũng chả dạy tốt được ạ.
Quan điểm của em là cấp 1 trẻ ở tuổi phát triển năng lực ngôn ngũ, nên hướng tới truờng có khả năng dạy ngoại ngữ tốt, còn mấy thứ khác thì học vừa đủ thôi. Chui vào mấy trường công, nghe thì có tiếng, nhưng thực ra vào rồi ở đấy con mình thành cái máy học, mệt mỏi lắm, mình có ko muốn nhưng cả lớp nó thế mình vẫn phải theo, nói chung là rất áp lực cho con trẻ, ngày xưa bố nó mặc quần rách, đi học lớp vỡ lòng ở trường làng, ngày 1 buổi học, 1 buổi chơi, giờ vẫn vào được Ò chém gió như ai, nên nói chung là học ở đâu ko quan trọng, quan trọng là phù hợp điều kiện kinh tế, đi lại, mục tiêu của gia đình thôi.
Em năm ngoái cũng trong cảnh chọn trường cấp 1, loay hoay mãi, hết Đoàn thị điểm, lê quý đon, việt úc, brendon, newton, marie curie, dịch vọng 1a, 1b, nghĩa tân... mệt hết cả người. Chung kết lại em chọn trường Gateway, cạnh CV Cầu Giấy, với lý do nó là trường quốc tế có chi phí vừa phải, xon được học ngoại ngữ với ng bản xứ hàng ngày, trường mới đc 3 năm nên các cô còn trẻ và tâm huyết, lớp có 20 cháu, 2 cô dạy, môi trường sạch sẽ, ăn uống cũng đc, lại tiện đưa đón. Học mới đc mấy tháng nhưng ít ra sáng con không khóc đòi ở nhà như hồi mẫu giáo, cungx thấy xoa tiến bộ trong sinh hoạt, thế là tự hài lòng rồi.

thanglacceti

Xe buýt
Năm trước e cũng khảo sát nhiều cuối cùng chọn khu Mỹ Đình rất nhiều trường nổi tiếng. E nhấc cả nhà đến đó sống luôn, lũ trẻ cuốc bộ đi học.
Chúc mừng cụ. Mỹ Đình bây giờ sống cũng thích mà.