[Funland] Top 5 hãng ôtô tốt nhất TQ

willboy

Xe buýt
Hốc nhiều cũng chỉ ngang con anpha . Nhà em có 1 con su best với 1 con viva đi còn thua !
Rung bần bật thì khả năng cao là cụ mua phải
con xe bị bọn lắp ráp trộn đồ lởm rồi ;))
Rung ở >60km, wave anpha phải >90 mới rung! Máy móc ko hỏng, Sau khoảng 10 năm sử dụng một hôm, đang đi chậm, phanh mạnh cái nó gãy rời một bên thụt trước, đầu thụt chỗ cái cổ phốt xiết vào đó.... Nghĩ lại may mà người nhà e ko sao, về e thay cặp thụt xịn rồi cho ông anh họ. Trước có ông giám đốc công ty, khen xe tầu tốt, cuối cùng đang đi nhanh phanh gấp nó gãy cha nó cổ phốt.....ông ý tèo vì xe tầu! Mà thằng cha ý ko nghèo.....Thôi các cụ đi thanh cảnh đi xe tầu được .....em chịu!

Chỉnh sửa cuối:

YoungVNese

Xe tải
E thích chiếc Haval H9, không biết có cty nài nhập về chưa,nghe bẩu bên Tàu bán chạy nhất đấy
Haval H6, H9 mấy năm liền đứng top SUV bên đó. Trên cả crv; cx5... E cũng mong con nầy về VN. Nó không nhái xe nào cả cụ nhể

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Té ra em Tây Ban Nha Troll em chủ thớt! Chủ thớt lăng xê nâng hàng xe tàu nhưng em Tây Ban Nha lại post xe Mỹ vào topic xe tàu, ý định Troll xe tàu không bằng xe Mỹ quá lộ liễu!
Cụ trẻ biết ít mà chém nhiều nhể?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Xe TQ rẻ vậy sao không thấy tràn lan xứ mình nhỉ
Vấn đề là thuế mình đánh vẫn khá cao nên gía thành chưa tạo được sự khác biệt nhiều so với Hàn Nhật.
Ví dụ như con zoyte đang hót cạnh tranh với crv cx5 giá hơn tỏi, nó có giá tầm 7 loét. Tuy nhiên 7 loét người ta sẽ lại nghĩ hạ phân khúc để mua xe hàn nhật.
Nếu mà giá rẻ như bên TQ thì xe tầu chạy đầy đường.

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trẻ biết xe này ko
Té ra em Tây Ban Nha Troll em chủ thớt! Chủ thớt lăng xê nâng hàng xe tàu nhưng em Tây Ban Nha lại post xe Mỹ vào topic xe tàu, ý định Troll xe tàu không bằng xe Mỹ quá lộ liễu!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Xe ngon thì không rẻ. Nhưng xe rẻ mà thổi thành xe ngon thì là mà :))
Nẫu cụ quá, thế nào là rẻ? IP với huawei đều làm dc cái cơ bản cụ muốn cả!

pisces_hn

Xe container
Theo em các cụ mua về đi ít thỉnh thoảng ưỡn ẹo tí thì được, mua kinh doanh hoặc đi công việc nó dở chứng ra mất việc. Xe khách đóng ở VN giờ cũng chia 2 cấp, cấp thấp giá rẻ là máy Trung Quốc nhưng các cụ xem các xe đi đường dài ít dùng loại này họ vẫn chủ yếu chạy xe máy Huyndai dù đắt hơn một mớ. Những xe tạm gọi là cỏ em thấy đi quãng 10 vạn trong 3 4 năm hầu như nó vẫn như mới và không sửa gì trừ thay định kỳ kiểu dây curoa với má phanh, nếu cụ nào gặp xe tầu mà được như thế thì còn có thể tin tưởng dùng được vì đối với xe gia đình đi bình thường thì ít khi đi quá quãng này trước khi bán.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ thông thái nào so sánh hộ em 2 chiếc SUV Lynk & Co 01 và LUX của anh Vượng giúp em với.

poiuy

Xe ba gác
Vấn đề là thuế mình đánh vẫn khá cao nên gía thành chưa tạo được sự khác biệt nhiều so với Hàn Nhật.
Ví dụ như con zoyte đang hót cạnh tranh với crv cx5 giá hơn tỏi, nó có giá tầm 7 loét. Tuy nhiên 7 loét người ta sẽ lại nghĩ hạ phân khúc để mua xe hàn nhật.
Nếu mà giá rẻ như bên TQ thì xe tầu chạy đầy đường.
Những xe như i10 bản thấp nhất nó chỉ lăn bánh tầm hơn 300 tại sao ko thấy xe Tầu phân khúc này vào VN? Giả sử nó vào tầm giá 200 thì liệu có đầy đường không?

HANOICity

Xe điện
Những xe như i10 bản thấp nhất nó chỉ lăn bánh tầm hơn 300 tại sao ko thấy xe Tầu phân khúc này vào VN? Giả sử nó vào tầm giá 200 thì liệu có đầy đường không?
Dân số quốc gia đông dân nhất thế giới hầu như chỉ sử dụng những chiếc xe ô tô do họ tự sản xuất, giá rất rẻ, nhiều ưu đãi...Giờ đây khi nhu cầu trong nc đáp ứng đủ, họ đang tính chuyện đưa xe ra thế giới. Từ những năm dân Việt đại diện cho phe cs đứng ra đánh nhau tay đôi với Mỹ, những chiếc xe của trung quốc như giải phóng, bắc kinh, xe chuyên dùng trong ngành giao thông...xẻ dọc trường sơn, đạp bom, đi trên 2 sợi dây qua miệng vực biến thành đường đi đến miền nam... Tất cả đã quên lãng.
Chỉ còn nỗi sợ hãi không ngăn nổi khi lợi ích cá nhân bị đe dọa. Bảo vệ thành công một nền công nghiệp không sản xuất đc cây kim thì thật là kỳ tích, hơn cả xây dựng đc ngành cn tiên tiến.
Nó tạo ra nghịch lý nhất trong các nghịch lý, bỏ qua tất cả các đl về kinh tế hay vật lý. Đó là dân Nghèo nhưng chơi Hoang. Mua những chiếc xe giá trị cực kỳ bình dân nhưng ... Giá tiền mua thì toàn siêu xe trở lên, còn nơi này giá của những chiếc xe sang thì nếu ở châu âu, rất nhiều người không dám bỏ tiền ra mua về.

Chỉnh sửa cuối:

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Dân số quốc gia đông dân nhất thế giới hầu như chỉ sử dụng những chiếc xe ô tô do họ tự sản xuất, giá rất rẻ, nhiều ưu đãi...Giờ đây khi nhu cầu trong nc đáp ứng đủ, họ đang tính chuyện đưa xe ra thế giới. Từ những năm dân Việt đại diện cho phe cs đứng ra đánh nhau tay đôi với Mỹ, những chiếc xe của trung quốc như giải phóng, bắc kinh, xe chuyên dùng trong ngành giao thông...xẻ dọc trường sơn, đạp bom, đi trên 2 sợi dây qua miệng vực biến thành đường đi đến miền nam... Tất cả đã quên lãng.
Chỉ còn nỗi sợ hãi không ngăn nổi khi lợi ích cá nhân bị đe dọa. Bảo vệ thành công một nền công nghiệp không sản xuất đc cây kim thì thật là kỳ tích, hơn cả xây dựng đc ngành cn tiên tiến.
Nó tạo ra nghịch lý nhất trong các nghịch lý, bỏ qua tất cả các đl về kinh tế hay vật lý. Đó là dân Nghèo nhưng chơi Hoang. Mua những chiếc xe giá trị cực kỳ bình dân nhưng ... Giá tiền mua thì toàn siêu xe trở lên, còn nơi này giá của những chiếc xe sang thì nếu ở châu âu, rất nhiều người không dám bỏ tiền ra mua về.
Mercedes, BMW ở Châu Âu cũng là hàng bình dân. 10000 USD là có 1 em ngon rồi. Mới thấy dân mình cứ bảo nghèo chứ chẳng nghèo tí nào. Hihi

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ 1 thương hiệu xe TQ tốt, vào VN theo hướng lắp ráp, nội địa hóa 1 phần, giá hợp lý, dịch vụ ổn, trong vòng 5 năm bọn hàn, nhật phải khóc ngay.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Những con xe giá rẻ nó đã gần tiệm cận về giá thành sản xuất rồi nên về cơ bản là không thể đưa ra mức giá rẻ hơn nhiều dẫn đến khó thể cạnh tranh với xe hàn.
Giờ một cái xe tầu 200tr với cái i10 thì cụ chọn con nào? Đương nhiên số đông sẽ bỏ thêm 100tr để mua xe hàn cho yên tâm.
Ngoài ra chiến lược của xe TQ vẫn là đánh vào thiết kế bắt mắt và options của xe.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Mời đọc báo, xe tàu chưa chạy đầy đường đã nguy hiểm rồi, xe tàu chạy đầy đường thì còn nguy hiểm hơn. Đừng tham lời mà buôn bán xe không an toàn cho đồng bào của mình.

Cụ đang hiểu tranh luận về vấn đề gì ko?
Để tôi nói nhé, cụ cần phải hiểu hai vấn đề:
Thứ nhất cái xe ô tô dù là tầu nó vẫn an toàn hơn cái xe máy kể cả sh vì dù sao nó vẫn là sắt bọc thịt chứ không phải thịt bọc sắt.
Thứ hai cái cụ trích dẫn nó là ý thức văn hoá tham gia giao thông của xứ này nó kém mới như vậy liên quan đ éo gì xe tầu hay ta ?

Roman

Xe điện
Con Trumchi GS8 về Việt Nam bản đủ như mẽo mà loanh quanh 800 là. Mình bất chấp hết yêu nhau luôn.