[Funland] Top 10 xe bán chạy tháng 4, xe Hàn bùng nổ!

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy con Civic cũng ok, giá rẻ hơn khối so với đời trước rồi mà chưa thấy đứng top phát nào nhỉ
So với chính Civic thì em công nhận nó rẻ đi khối rồi (bớt tiền mặt, thêm sensing) nhưng so với phân khúc thì giá vẫn là rào cản (bởi kiểu gì bộ phận ko nhỏ người tiêu dùng lấy K3 ra làm tham chiếu) + xu thế gầm cao đô thị với mức giá tương đương Civic lẫn Altis- dù lái không hay bằng Civic nhưng phù hợp với thực tế sử dụng hơn!

congtudkny9x

Xe đạp
Giật title với nội dung nó cứ sao sao ý nhỉ ;))

Spike

Xe tăng
Doanh số của Honda nó trồi sụt như gì ấy mà, xem cho vui thôi các cụ. Em chắc chắn là tháng sau cả City lẫn CRV đều không nằm trong Top 10. Thỉnh thoảng hàng được dồn về đại lý một đợt nên doanh số nó tăng chóng mặt ấy mà. Đỉnh cao của ổn định phải là Cà rốt, bán tốt thật.

Duy_Long.1

Xe buýt
Hòn đá crv giảm giá vs km tụt quần.
Dĩ nhiên là với form mẫu già nua vs rắm rối thì phải thế thôi.
Chưa bàn đến chất lượng vs option nhưng crv quá đắt trong phân khúc.
cái xe quan trọng nhất là chất lượng với option thì cụ bỏ quách sang 1 bên thì con sánh cái j nữa hả cụ :D

VuongLinh19

Xe buýt
So với chính Civic thì em công nhận nó rẻ đi khối rồi (bớt tiền mặt, thêm sensing) nhưng so với phân khúc thì giá vẫn là rào cản (bởi kiểu gì bộ phận ko nhỏ người tiêu dùng lấy K3 ra làm tham chiếu) + xu thế gầm cao đô thị với mức giá tương đương Civic lẫn Altis- dù lái không hay bằng Civic nhưng phù hợp với thực tế sử dụng hơn!
mang k3 để so sánh với civic em thấy hơi khập khiễng cụ à! để nói về dòng K thì em thấy K5 thích hợp hơn! Giá em nó cao nhất phân khúc cũng có lý do của nó mà cụ, nếu cụ để ý kỹ thì Civic dùng treo đa điểm, còn các con khác thì phụ thuộc hoặc dằm xoắn, máy thì 1.5L turbo, sesing an toàn túi khí đủ cả. Toàn mấy cái không độ đẹo được

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
mang k3 để so sánh với civic em thấy hơi khập khiễng cụ à! để nói về dòng K thì em thấy K5 thích hợp hơn! Giá em nó cao nhất phân khúc cũng có lý do của nó mà cụ, nếu cụ để ý kỹ thì Civic dùng treo đa điểm, còn các con khác thì phụ thuộc hoặc dằm xoắn, máy thì 1.5L turbo, sesing an toàn túi khí đủ cả. Toàn mấy cái không độ đẹo được
Điều cụ nói em hiểu. Nhưng không phải ai cũng nghĩ như vậy nếu xét đơn thuần về kĩ thuật thì Civic và Altis là cửa trên. Chỉ có 2 bản tăng áp của K3 và Elantra mới chung mâm được với Civic và Altis thôi. Nhưng đa số người tiêu dùng không để ý nhiều lắm đến những cái này cụ ạ. Thế nên đó mới là rào cản. Vì đơn giản họ nghĩ đó chỉ là xe hạng C mà thôi.

hamcuare!

Xe container
cái xe quan trọng nhất là chất lượng với option thì cụ bỏ quách sang 1 bên thì con sánh cái j nữa hả cụ :D
Đấy là cụ nghỉ thế thôi :)
K ai đi cái xe quá lâu, 10-15 niên cả, nên chất lượng chỉ là 1 phần. Mà bayh các hãng cũng k xa nhau nữa, nên ngoại/nội thất vs option cũng ảnh hưởng nhiều tới quyết định xuống tiền của khách hàng.
Crv chưa baoh cháy xe :)

Crusaderland

Xe điện
Xe Đức thì đẳng cấp hơn hẳn chứ xe hạng B, C thì giờ xe Hàn xe Nhật tương đương nhau về chất lượng rồi. Xét tổng thể về giá, kiểu dáng và options thì xe Hàn còn cho xe Nhật hít khói ấy chứ.

chánvcd

Xe buýt
Về chất lượng xe Honda thì khỏi bàn đi bền , tiết kiệm xăng, đồ dễ thay
E đang mơ con Accord mà chưa đủ xèng

pqchien

Xe buýt
Điều cụ nói em hiểu. Nhưng không phải ai cũng nghĩ như vậy nếu xét đơn thuần về kĩ thuật thì Civic và Altis là cửa trên. Chỉ có 2 bản tăng áp của K3 và Elantra mới chung mâm được với Civic và Altis thôi. Nhưng đa số người tiêu dùng không để ý nhiều lắm đến những cái này cụ ạ. Thế nên đó mới là rào cản. Vì đơn giản họ nghĩ đó chỉ là xe hạng C mà thôi.
Em nghĩ K3 chỉ hút khách khi tài chính đủ mua full hạng B nhưng muốn rộng rãi thì qua Base hạng C thôi, chứ em thấy ít ai lại mua full con C lắm, tầm tiền đấy altis với Civic hút khách rồi

pqchien

Xe buýt
Xe Đức thì đẳng cấp hơn hẳn chứ xe hạng B, C thì giờ xe Hàn xe Nhật tương đương nhau về chất lượng rồi. Xét tổng thể về giá, kiểu dáng và options thì xe Hàn còn cho xe Nhật hít khói ấy chứ.
Ý cụ là con T-cross mới ra ạ =)

nad_1996

Xe hơi
Honda giành cho gia đình ko có đk. Có ĐK đi xe Hàn, xe Đức... em phấn đấu mãi mới mua được cái lốp. Mỗi tội họ không bán 1 lốp phải cả 4 cơ

minhhai985

Xe lăn
E mua con mà ko bao giờ thấy nó trong bảng xếp hạng. Đúng là khác người thật :D

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Honda giảm giá tụt quần, về đúng giá thật thì lên top thôi chứ có gì lạ. Con crv mới so vs 2.4 trước em chạy, máy 1.5 cvt yếu, xệ đít hồi mới ra đc bơm, thổi, có nhiều chú ăn lạc 50 triệu vẫn húc vào, ra biển tỉ 4 có chết không. Giờ giá tốt rồi, dân khôn dần đều rồi.
Con nào thì em ko biết chứ cái con CRV 1.5 Turbo đi nó vừa chán vừa ồn vừa yếu mà sao lắm cụ đi thế. Tết 2021 thằng cu em em nó lấy, em chạy về CB mà phát điên vì cái hộp số CVT với lại độ ồn. Ko hiểu sao Honda làm cái xe ồn như thế mà vẫn bán đc.

Crusaderland

Xe điện
Con nào thì em ko biết chứ cái con CRV 1.5 Turbo đi nó vừa chán vừa ồn vừa yếu mà sao lắm cụ đi thế. Tết 2021 thằng cu em em nó lấy, em chạy về CB mà phát điên vì cái hộp số CVT với lại độ ồn. Ko hiểu sao Honda làm cái xe ồn như thế mà vẫn bán đc.
Cụ có định kiến với con CRV rồi, ở Việt Nam trong phân khúc 5+2 em vẫn thấy nó ổn khi Honda giảm giá và không bán kèm lạc như đợt rồi.
Honda đang rục rịch ra mắt CRV 2023 cuối năm nay, lột xác cả về thiết kế và động cơ thì sang năm khéo bá chủ doanh số ấy chứ, miễn là đừng có đặt giá quá cao.

Einstein.

Xe tăng
Sắp hết tháng 5 rồi, em lại vào hóng

nhatthang

Xe Cứu Trợ
vâng em sai, nhưng em thấy cụ rảnh mà lại soi kinh, khổ vợ khổ con thôi cụ ạ. À mà cụ hay mợ em không rõ em xin lỗi nhé.
Chẳng hiểu ở đâu ra cái lối tư duy: tìm lỗi chính tả mà lại được quy chụp thành rảnh, soi rồi từ đó lại dẫn đến khổ vợ, khổ con. Tôi cũng rất hay soi lỗi chính tả đấy. Đơn giản theo tôi viết sai chính tả là "dốt".