[Funland] Tổng thống Haiti bị "biệt kích vũ trang" nước ngoài ám sát

Toi88888

Xe điện
Cảm ơn bác, em gà què chỉ loanh quanh cối xay thôi ạ. Đánh bắt xa bờ sức hèn không đủ ạ.
Em xem bác đăng cái hình toà đại sứ, thấy to lớn khủng khiếp so với cả cái đảo HTI và DR đang giữ. Tò mò mở bản đồ ra xem, mới hiểu tại sao cái thằng trẻ con so với ông bành tổ hơn 4000 năm nhà mình nó lại quan tâm đến hòn sỏi đó một cách thái quá như vậy.
Ấy là khu VP thôi. Họ còn cả chục cái resident và nhà riêng thuê. Xe cộ các kiểu cỡ vài trăm con chạy phè phè. Riêng cái khu Tabare ấy là rộng và nhiều nhà nhất

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ấy là khu VP thôi. Họ còn cả chục cái resident và nhà riêng thuê. Xe cộ các kiểu cỡ vài trăm con chạy phè phè. Riêng cái khu Tabare ấy là rộng và nhiều nhà nhất
Nhờ các cụ chu du mà bọn em được biết đây đó qua điện thoại.

Toi88888

Xe điện
Nhờ các cụ chu du mà bọn em được biết đây đó qua điện thoại.
Hx. Chỗ OF này toàn thấy các cụ post ảnh khám phá us mãi chưa hết, rồi nhật bẩn của cháu gái, rồi nga úc... chắc mỗi mình e đi nước nghèo nhất tg cụ ạ 😅

toimuondie

Xe container
Đội sát thủ này đóng giả quân DEA, khi vào hô DEA đây làm vệ sỹ của tổng thống không dám chống lại.
Thế mới thấy oai của Mỹ lớn thế nào, ngày xưa còn bắt cả tổng thống Panama về xử.

Toi88888

Xe điện
Sao không đưa ngay đi viện cấp cứu mà lại còn chụp ảnh...:|
E đoán:
- 12v vào người. Ko cứu kịp đâu
- Gia nhân chạy hết rồi.vợ dính 3v. Bệnh viện gần đó chỉ có Notre Dame, Canape Vert có vào đợi bác sĩ đến cũng sáng (e đã review biết bv bên này rồi)

- Mà bắn xong nó có rút ngay đâu, dấm dớ mãi mới đi CÔNG KHAI mà cụ. Nên 100% ko qua khỏi

• Vodka
Reactions: Kuu

taplai2012

Xe trâu
Hx. Chỗ OF này toàn thấy các cụ post ảnh khám phá us mãi chưa hết, rồi nhật bẩn của cháu gái, rồi nga úc... chắc mỗi mình e đi nước nghèo nhất tg cụ ạ 😅
Mỗi nơi có hay riêng cụ ạ. Cụ ở nước nghèo có khi nhiều trải nghiệm hơn.
Nhưng họ mà loạn lạc mình cũng vất...

taplai2012

Xe trâu
E đoán:
- Gia nhân chạy hết rồi.vợ dính 3v. Bệnh viện gần đó chỉ có Notre Dame, Canape Vert có vào đợi bác sĩ đến cũng sáng (e đã review biết bv bên này rồi)

- Mà bắn xong nó có rút ngay đâu, dấm dớ mãi mới đi CÔNG KHAI mà cụ. Nên 100% ko qua khỏi
Thấy bảo tiêu điệt 4 chú đột kích, em nghĩ chém thôi cụ nhỉ.

Kuu

Xe lăn
E đoán:

Kuu đùa tí thôi :D
Hơn chục viên bắn vào người lỗ chỗ như tổ ong vậy thì ...
Mà này, sao bọn này nó bắn chết rồi nó còn kéo khóa quần gí súng bắn nát hàng nhỉ? trả thù tình ái chăng... 8->

Toi88888

Xe điện
Bắt đc 9 chú nghi phạm
Các cụ xem lai chim ở đây. Qtich Colombian and Venezuela...đúng là sát thủ rởm rồi các cụ ạ 🤣

taplai2012

Xe trâu
Hai nghi phạm người Mỹ bị bắt giữ trong vụ ám sát tổng thống nước này
Reuters đưa tin, cảnh sát Haiti đã tiêu diệt 4 nghi phạm trong vụ ám sát Tổng thống Jovenel Moise đồng thời bắt giữ thêm 6 sát thủ nữa, trong đó có hai người Mỹ gốc Haiti.
Tổng thống Moise, 53 tuổi, đã bất ngờ bị bắt chết lúc đầu giờ sáng hôm thứ Tư tại chính tư gia của ông. Cảnh sát và giới chức Haiti cho biết thủ phạm là một nhóm biệt kích đến từ nước ngoài và được đào tạo rất bài bản.
Trong bài phát biểu ngắn gọn trên truyền hình hôm thứ Năm, ông Leon Charles - Cảnh sát trưởng Haiti nói rằng chính quyền nước này đã lần theo dấu vết những kẻ tình nghi ở một ngôi nhà gần hiện trường xảy ra vụ ám sát ở Petionville thuộc khu vực ngoại ô phía Bắc Thủ đô Port-au-Prince.

Có vẻ đội này bị thí luôn
Chắc bị thí rồi. Ám sát lên kế hoạch tỉ mỉ thế mà phương án tẩu thoát không có.
Em dự đội này ko biết chủ mưu thực sự, hoạt động qua khâu trung gian.
Thế mới thấy các đội sát thủ là có thật, ko chỉ ttên phim.

BacQuePhuong

Xe tải
Thế thì em ko hiểu nó làm kinh tế như nào nhỉ? Hay là buôn lậu mai thúy? Chính ra nó làm nơi trung chuyển mai thúy để làm nguồn kinh tế chủ đạo lại ngon. :D
nguồn thu chính của Haiti là kiều hối từ hơn 1tr người Haiti ở hải ngoại (chủ yếu ở Miami) làm công gửi về, họ thường làm các công việc nặng nhọc chân tay như lái xe, thu dọn rác, hộ lý, giúp việc, bốc vác...tuy nhiên cũng có một số người khá giả vươn lên tầm trung lưu
Ngoài ra có nguồn nữa là từ viện trợ của quốc tế (năm 2011 động đất được tổng viện trợ gần 10 tỷ $ để tái thiết đất nước nhưng phần lớn bị rơi vào tay quan chức chính quyền, đến giờ sau 10 năm tàn tích động đất vẫn đầy).
Đúng như cụ trên nói là hòn đảo này ko có tài nguyên nên Tàu nó không chơi với, dân Việt đông hơn dân Tàu ở 2 nơi là Việt Nam và Haiti
Đất đai khô cằn, hạ tầng không có nên không thể canh tác nông nghiệp, sản xuất CN cũng gần như số 0 mà chủ yếu nhập khẩu, chỉ có 1 điều em ko hiểu là vùng biển Cariber nó dồi dào hải sản thế mà nghề đánh cá của nó cũng kém nốt
Quan thì tham nhũng, dân thì lười biếng ngoài loanh quanh xem ai thuê gì thì làm còn lại ngồi dài chờ tiền gửi về hoặc viện trợ, nhưng lại rất thích chơi xổ số lô tô
Còn món g.ái kia thì để cụ bên trên kể cho nó chi tiết, nó không như các cụ nghĩ đâu :D

Toi88888

Xe điện
nguồn thu chính của Haiti là kiều hối từ hơn 1tr người Haiti ở hải ngoại (chủ yếu ở Miami) làm công gửi về, họ thường làm các công việc nặng nhọc chân tay như lái xe, thu dọn rác, hộ lý, giúp việc, bốc vác...tuy nhiên cũng có một số người khá giả vươn lên tầm trung lưu
Ngoài ra có nguồn nữa là từ viện trợ của quốc tế (năm 2011 động đất được tổng viện trợ gần 10 tỷ $ để tái thiết đất nước nhưng phần lớn bị rơi vào tay quan chức chính quyền, đến giờ sau 10 năm tàn tích động đất vẫn đầy).
Đúng như cụ trên nói là hòn đảo này ko có tài nguyên nên Tàu nó không chơi với, dân Việt đông hơn dân Tàu ở 2 nơi là Việt Nam và Haiti
Đất đai khô cằn, hạ tầng không có nên không thể canh tác nông nghiệp, sản xuất CN cũng gần như số 0 mà chủ yếu nhập khẩu, chỉ có 1 điều em ko hiểu là vùng biển Cariber nó dồi dào hải sản thế mà nghề đánh cá của nó cũng kém nốt
Quan thì tham nhũng, dân thì lười biếng ngoài loanh quanh xem ai thuê gì thì làm còn lại ngồi dài chờ tiền gửi về hoặc viện trợ, nhưng lại rất thích chơi xổ số lô tô
Còn món g.ái kia thì để cụ bên trên kể cho nó chi tiết, nó không như các cụ nghĩ đâu :D
:) làm thì cũng khó và lâu gặt đc
- Quan: nhiệm kỳ 6 tháng. Mỗi năm đc mấy tỷ đô viện trợ nên nó gặt đc là gặt
- Dân: trồng lúa ngô ít. Còn lấy điện thoại ra nháy máy ông anh bà chị bên Us cho 50$ là ấm cả tháng rồi.
Thành phố: Với người ko có thân nhân bên Us thì đi làm thuê là chính. Họ hay đeo balo đi dạo. Trong có 1 2 bộ đồ thay, có việc thuê làm thì thay đồ. Ko có việc thì đi nhặt rác...
Quê: hái xoài, sake ăn qua bữa thôi

darthvader

Xe điện
Cụ ở vùng lộn xộn này có khi lại hay, ra canh tác độ 1 ha rau cần rồi đóng hàng xuất đi Mỹ thì chả mấy mà triệu đô, lộn xộn thế này đút lót dễ :D ..ở Mỹ Nhật chưa chắc có cơ hội làm giàu như thế đâu ..

Toi88888

Xe điện
Cụ ở vùng lộn xộn này có khi lại hay, ra canh tác độ 1 ha rau cần rồi đóng hàng xuất đi Mỹ thì chả mấy mà triệu đô, lộn xộn thế này đút lót dễ :D ..ở Mỹ Nhật chưa chắc có cơ hội làm giàu như thế đâu ..
Có mấy anh bạn làm cụ a. E về ăn cơm cà ở nhà thôi...
Vd:
- Nhập khẩu thiết bị vào Haiti bán, kể cả lốp xe máy, phụ tùng xe máy...mỗi cont trừ đi cũng đc mấy chục
- Nkhau mực in, Tỏi, trứng từ China qua bán buôn
...
Rau cần: em chưa thấy trồng mấy. Còn Us nó lùng suốt, đất nước này ko có rừng. Bay trực thăng thấy hết. Trồng thì us nó thịt ngay

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Singapore nó cũng là quốc đảo, làm gì có tài nguyên gì đâu, diện tích lại nhở hơn, kinh tế chủ yếu từ ngành dịch vụ & thương mai. Nhưng cơ bản là dân Haiti lười biếng, ngồi chờ tiền gửi về nên chấp nhận thôi.

poiuy

Xe ba gác
:) làm thì cũng khó và lâu gặt đc
- Quan: nhiệm kỳ 6 tháng. Mỗi năm đc mấy tỷ đô viện trợ nên nó gặt đc là gặt
- Dân: trồng lúa ngô ít. Còn lấy điện thoại ra nháy máy ông anh bà chị bên Us cho 50$ là ấm cả tháng rồi.
Thành phố: Với người ko có thân nhân bên Us thì đi làm thuê là chính. Họ hay đeo balo đi dạo. Trong có 1 2 bộ đồ thay, có việc thuê làm thì thay đồ. Ko có việc thì đi nhặt rác...
Quê: hái xoài, sake ăn qua bữa thôi
Hòn đảo bé tí mà năm mấy tỏi viện trợ, không biết họ vứt tiền vào đấy làm gì nhỉ? Tiền sẵn thật.

Kuu

Xe lăn

Nó đi ám sát như này cơ mà. Ko thèm tắt đèn đường. Ko phá Data di động. Kéo dăm xe đến tận cổng oánh

Chiến dịch bắt/tiêu diệt được lập trình lên kế hoạch và thực hiện quá hoàn hảo thế này thì không thể là của 1 nhóm hay 1 tổ chức nhỏ...

Đội bảo vệ bên dưới nhìn mà thấy nhóm biệt kích trên thì chả vội nằm úp mẹt xuống đất xin các anh tha mạng...:|