[Funland] Tổng thống Haiti bị "biệt kích vũ trang" nước ngoài ám sát

haiha.73

Xe tải
Đợt này ra đường cụ nên cẩn thận, mặc giáp 4 chống đạn xuyên giáp, đeo lục bạc và khoác MP5 cho em...

Chiến tranh băng đảng đe dọa Haiti
Trong khi Haiti còn chật vật ổn định chính trị sau sự kiện tổng thống bị ám sát, nguy cơ chiến tranh băng đảng bắt đầu nhen nhóm.
Lều báo cụ tin làm j. Mấy băng đó nó chung sống nhau suốt ấy mà. Quanh dinh tổng th.ống có 3 khu Citi Solei, Matissant, Delmas gần lắm. Cỡ cụ rùa ra cầu long biên, chợ trời và nguyễn du thôi :) Đất ai ng đó sống. Muốn bò đến đất nhau phải đi qua dinh anh tổng ở giữa :)
Đội ấy k có khả năng thay đổi chính trị. Kiếm sống = b.ke thôi.

Ở đây mang súng thì nên để bve mang. Mình mang ko nên :) Áo giáp có thì mang, chả sd đâu. Nặng lắm 😂
Các cụ ko nên đọc báo mà tin hết,kể cả cụ bảo thằng kia toàn chém ấy mà

Đôi lúc tình cờ đi đg gặp đội CS đi trc. Tốt nhất nên tránh ra. Dễ bị ăn đá ném oan 😄. Dân ném!

Khẩu này của cu đệ. E mượn cầm chơi. Nó vẫn bẩu boss chả ai ngồi ghế trước và ăn cơm cùng đệ ở trong quán cả.

Bộ này mượn mặc năm bầu cử trc xem nặng k. Riêng 2 miếng thép trước sau đã chục kí rồi 😁
Csong ở đây nó thế, quen rồi cụ a. Báo họ viết chủ để các cụ đọc và họ lấy view là chính 😀

thinhduybao

Xe điện
Lều báo cụ tin làm j. Mấy băng đó nó chung sống nhau suốt ấy mà. Quanh dinh tổng th.ống có 3 khu Citi Solei, Matissant, Delmas gần lắm. Cỡ cụ rùa ra cầu long biên, chợ trời và nguyễn du thôi :) Đất ai ng đó sống. Muốn bò đến đất nhau phải đi qua dinh anh tổng ở giữa :)
Đội ấy k có khả năng thay đổi chính trị. Kiếm sống = b.ke thôi.

Ở đây mang súng thì nên để bve mang. Mình mang ko nên :) Áo giáp có thì mang, chả sd đâu. Nặng lắm 😂
Các cụ ko nên đọc báo mà tin hết,kể cả cụ bảo thằng kia toàn chém ấy mà

Đôi lúc tình cờ đi đg gặp đội CS đi trc. Tốt nhất nên tránh ra. Dễ bị ăn đá ném oan 😄. Dân ném!

Khẩu này của cu đệ. E mượn cầm chơi. Nó vẫn bẩu boss chả ai ngồi ghế trước và ăn cơm cùng đệ ở trong quán cả.

Bộ này mượn mặc năm bầu cử trc xem nặng k. Riêng 2 miếng thép trước sau đã chục kí rồi 😁
Csong ở đây nó thế, quen rồi cụ a. Báo họ viết chủ để các cụ đọc và họ lấy view là chính 😀
Cụ cầm súng nguy hiểm vãi, nhỡ không may hắt hơi phát mất mẹ bộ ấm chén !

A98

Xe container
Cụ cầm súng nguy hiểm vãi, nhỡ không may hắt hơi phát mất mẹ bộ ấm chén !
Đúng là nguyên tắc cầm súng không bao giờ được đặt tay trên cò, trừ phi sẵn sàng nổ súng.
Em chưa bắn revolver bao giờ, nhưng em nghĩ Revolver cò nặng lắm, không giống súng automatic hiện đại, hắt xì hơi chắc không sao đâu.

haiha.73

Xe tải
Đúng là nguyên tắc cầm súng không bao giờ được đặt tay trên cò, trừ phi sẵn sàng nổ súng.
Em chưa bắn revolver bao giờ, nhưng em nghĩ Revolver cò nặng lắm, không giống súng automatic hiện đại, hắt xì hơi chắc không sao đâu.

Cũng đc học 1 năm bắn rồi. Cụ yên tâm. TH cụ thể kia là súng đã lên đạn cũng chưa vde j. Có bóp cũng vde j đâu

A98

Xe container

Cũng đc học 1 năm bắn rồi. Cụ yên tâm. TH cụ thể kia là súng đã lên đạn cũng chưa vde j. Có bóp cũng vde j đâu
Vâng cụ, em chỉ biết nguyên tắc, chứ sống ở VN ai cần súng :D

Nhưng sự cố là chuyện lâu lâu lại có. Bọn em đã từng cầm khẩu súng hơi đùa nhau. Rồi một thằng ngắm vào cái cột nhà, bóp cò. Có đạn, đã lên hơi từ lúc nào cụ ạ. Cả lũ mặt tái mét, may không thằng nào bóp cò lúc đùa ngắm vào mặt nhau. Cũng may không thằng nào nhắm vào con chim của bố thằng bạn em.

haiha.73

Xe tải
Vâng. Cầm súng là phải học an toàn trc. Từ CKC AK AR hay M...các kiểu nó đều có khóa. Súng ngắn thì còn cái ham mơ 😄
Chứ đâu như phim từ bụi nhảy ra pằng pằng, bắn mãi ko thấy thay đạn...
Anw, Vui vẻ tí thôi. E chưa khi nào phải sd súng, lính e cũng chưa. Xin tiền coca tao cho. Nhiều hơn k có. Cần nhiều gửi thư xin đô nết thì mai đem ra VP.
Vâng cụ, em chỉ biết nguyên tắc, chứ sống ở VN ai cần súng :D

Nhưng sự cố là chuyện lâu lâu lại có. Bọn em đã từng cầm khẩu súng hơi đùa nhau. Rồi một thằng ngắm vào cái cột nhà, bóp cò. Có đạn, đã lên hơi từ lúc nào cụ ạ. Cả lũ mặt tái mét, may không thằng nào bóp cò lúc đùa ngắm vào mặt nhau. Cũng may không thằng nào nhắm vào con chim của bố thằng bạn em.

Xe nội lước

Xe container
Cụ ấy sợ đệ thịt bót như anh tổng nên giữ hàng của nó .tay k rời cò là phải .
Mà có biến nó chạy thì cụ ấy thuê nó làm gì cụ nhể..he

Xe nội lước

Xe container
Vâng. Cầm súng là phải học an toàn trc. Từ CKC AK AR hay M...các kiểu nó đều có khóa. Súng ngắn thì còn cái ham mơ 😄
Chứ đâu như phim từ bụi nhảy ra pằng pằng, bắn mãi ko thấy thay đạn...
Anw, Vui vẻ tí thôi. E chưa khi nào phải sd súng, lính e cũng chưa. Xin tiền coca tao cho. Nhiều hơn k có. Cần nhiều gửi thư xin đô nết thì mai đem ra VP.
Cụ chơi kiểu đấy thì có ngày nó mời cụ ở lại.bầu làm chủ tjt luôn. .he

haiha.73

Xe tải
Cụ ấy sợ đệ thịt bót như anh tổng nên giữ hàng của nó .tay k rời cò là phải .
Mà có biến nó chạy thì cụ ấy thuê nó làm gì cụ nhể..he
Cũng tùy người cụ a 😄. Gọi là đệ cho vui trên OF chứ với em nó là bạn

Jamebonds

Xe container
Nhóm biệt kích tinh nhuệ ra tay tàn bạo hạ sát Tổng thống Haiti: Thực sự họ là ai?
Anh Tú | 12/07/2021 14:10

BÁO NÓI - 5:42

View attachment 6356043
Các vũ khí, thiết bị thông tin cùng nhiều vật dung hỗ trợ của nhóm tấn công ám sát Tổng thống Moise bị cảnh sát Haiti thu giữ. Ảnh: Reuters
Là quốc gia từng trải qua nhiều thập kỷ nội chiến, Colombia sở hữu một trong những quân đội được đào tạo tốt nhất và cũng được tài trợ nhiều nhất ở Mỹ Latinh dưới sự hỗ trợ của Mỹ.

Toàn xài súng của người tốt
Tinh nhuệ quái gì, vào ám sát mà ko có phương án tẩu thoát nào ra hồn, ám sát song chết 4 bắt cả lũ… tiền bao năm đánh thuê ko cứu nổi mạng sống

darthvader

Xe điện
Tinh nhuệ quái gì, vào ám sát mà ko có phương án tẩu thoát nào ra hồn, ám sát song chết 4 bắt cả lũ… tiền bao năm đánh thuê ko cứu nổi mạng sống
Chắc bị lừa úp sọt nên bị động thế chứ không phải đội ám sát thật .... kiểu như phim Shooter ấy

t_t_7love

Xe tải
Giờ ko biết ai là thủ phạm. 2 anh thủ, 1 anh l..đ..ạ..o thượng...v.iện đều bẩu tôi là ng phù hợp. Anh cả chưa chọn ai tức là sẽ chưa chốt pa. Cá nhân em nghĩ 1 trong 2 anh thủ

Nếu anh cả chọn ai đã có tuyên bố. 1 tuần rồi

Nếu anh cả ghét ai kẻ đó sẽ bay. Độ xa tùy thuộc độ cứng
Cụ cho em hỏi a Cả là a Đại Sứ ở Mỹ đúng không ạ?

grandis2012

Xe buýt
haiha.73 và @loi8888 : các cụ post tiếp về đời sống, kinh tế, xã hội của Haiti nhé. Cho anh em mở mang kiến thức với.

haiha.73

Xe tải
Flash : Noticias Caracol kise youn pami pi gwo medya ki genyen nan peyi kolonbi fè konnen, FBI ta revele Premye Minis Claude Joseph ta youn nan otè entèlektyèl zak asasinay prezidan Jovenel Moïse, yo ale pi lwen pou fè konnen konnen zak sila ap planifye Depi novanm 2020 nan antrepriz CTU Security ki twouve l nan Florida.
(Nguồn: Tin nhắn truyền nhau trên các nền tảng XH và báo mạng)

Đại ý: anh thủ cũ cbi hết hạn là chủ mưu