[Funland] Tổng quan về Quân đội Nhân dân Việt Nam

Deming

Xe buýt
Cơ quan toàn thằng thích chém gió, kêu gào thảm thiết giữ đất giữ biển, sếp ngứa mắt ngứa tai thử cái bài chuẩn bị danh sách gọi đi sĩ quan dự bị chuẩn bị cho biên giới hải đảo là la liệt ốm với lại tai nạn.... mình thấy khinh bỉ, nhiều ng bảo mày còn trẻ nên ngu lắm "chiến tranh ko phải việc của mày", chả biết nói sao nữa...

Patin

Xe đạp
Cơ quan toàn thằng thích chém gió, kêu gào thảm thiết giữ đất giữ biển, sếp ngứa mắt ngứa tai thử cái bài chuẩn bị danh sách gọi đi sĩ quan dự bị chuẩn bị cho biên giới hải đảo là la liệt ốm với lại tai nạn.... mình thấy khinh bỉ, nhiều ng bảo mày còn trẻ nên ngu lắm "chiến tranh ko phải việc của mày", chả biết nói sao nữa...
Cơ quan bác là ví dụ tốt đấy, điển hình phết. Ông sếp bác cũng hài :))

Thời nay những ông chém gió nhiều vô kể và vẫn hèn như vậy thôi. Lại còn lý luận: không làm được gì thì cũng phải góp ý kiến, thể hiện thái độ. MK, chúng hắn thực sự nguy hiểm...

0ba0j0iu

Xe đạp
vậy sau này Estonque muốn ra chiến trận (nếu xảy ra war) hay là an phận làm CA?

0ba0j0iu

Xe đạp
cái này khác chứ. ra chiến trường chết có huân chương, thành tích, gia đình tự hào. Còn làm CA mà bị tai nạn ko trong khi đi làm nv(đây là đen) thì chả ó cái gì

Estonque

Xe điện
cái này khác chứ. ra chiến trường chết có huân chương, thành tích, gia đình tự hào. Còn làm CA mà bị tai nạn ko trong khi đi làm nv(đây là đen) thì chả ó cái gì
Có đấy bợn ;)) tên google tìm Đỗ Đăng Long, Lê Thanh Tâm,......nhé ;))

Chỉnh sửa cuối:

Chã Nhỏ

Xe điện
bộ đội bị tẩn chết khi đi bia ôm thì đc huân chuơng à ?

Kadino2011

Xe hơi
Cụ chủ thớt ơi, Công ty 36 ( trước thuộc Binh đoàn 11), na tách thành Tổng công ty 36 và công ty 319 (thuộc QK3) nay thành tổng công ty 319 , chưa thấy cụ update nhỉ. Theo em biết , chính ủy Cục CS biển cũng thay rồi , cũng chưa thấy update cụ nhỉ.

Bóng Chày

Xe lừa
II, Quân phục - Quân hiệu - Cấp hàm - Phù hiệu

Đội danh dự Hải quân
Em muốn hỏi điều này đã lâu nhưng không biết hỏi ai: Sao quân phục rất giống của Trung quốc, mặc dúm dó độ thẩm mỹ khá thấp? Sao những kiểu quân phục của các nước ASEAN mặc khỏe, rắn rỏi, kiêu hùng thì VN không học hỏi? Liệu có phải giống là để "nhận diện thương hiệu"?

hoinhap

Xe tăng
Mũ mềm lưỡi trai, hiện nay ta có 3 loại mũ mềm dã ngoại cho 3 quân chủng, nhưng ở đây em chỉ có ảnh mũ mềm lục quân, còn lại mũ mềm PK-KQ và Hải quân các bác chịu khó nhìn ảnh cả bộ quân phục luôn nhé :D

Cái mũ kiểu này em thấy trang bị cho quân đội Việt nam cộng hòa trước 1975 roài

Estonque

Xe điện
Cụ chủ thớt ơi, Công ty 36 ( trước thuộc Binh đoàn 11), na tách thành Tổng công ty 36 và công ty 319 (thuộc QK3) nay thành tổng công ty 319 , chưa thấy cụ update nhỉ. Theo em biết , chính ủy Cục CS biển cũng thay rồi , cũng chưa thấy update cụ nhỉ.
Dạo này em bận quá nên update có phần chậm trễ, mong cụ thông cảm :D
Em muốn hỏi điều này đã lâu nhưng không biết hỏi ai: Sao quân phục rất giống của Trung quốc, mặc dúm dó độ thẩm mỹ khá thấp? Sao những kiểu quân phục của các nước ASEAN mặc khỏe, rắn rỏi, kiêu hùng thì VN không học hỏi? Liệu có phải giống là để "nhận diện thương hiệu"?
Không phải giống TQ mà là mình kế thừa và phát triển K08 từ K82 cũ nên không khỏi có những chi tiết mà các cụ thấy đẹp nhưng với anh em mình nó đã lỗi thời :D
Cái mũ kiểu này em thấy trang bị cho quân đội Việt nam cộng hòa trước 1975 roài
Kiểu mũ lưỡi trai này không chỉ riêng VNCH mà có rất nhiều nước trên TG sử dụng, Mẽo là 1 ví dụ điển hình :D

4banhxequay

Xe điện
Người họ có dinh dưỡng đủ, tập tành nhiều lên cơ bắp nổi, lại mặc đồ body, tác phong công nghiệp nên hình ảnh rất man lỳ. Nhà ta thì lúc bé suy dinh dưỡng, vào bộ đội tập luyện thì ít mà trồng rau với rượu là nhiều, mặc đồ may hàng loạt thùng thình, tác phong nông dân nên nom nó thế

Kristopher

Đi bộ
Chào các bác mình là thành viên mới của otofun.net và đang chuẩn bị đi Nghĩa Vụ Quân Sự mình đang muốn tìm hiểu về quân trang được cấp cho chiến sĩ mới gồm những gì và số lượng mỗi thứ . Ai có thông tin up lên giùm mình .Thanks