Tổng kết cuối năm: Trình duyệt WEB nào là tốt nhất?!?

MayMan

Xe tăng
Chrome tệ cái khoản này thật , nhiều khi rất bực
kenu97 viết
Đồng ý kiến với bác này. Opera vẫn là lựa chọn số 1 của em, thi thoảng có 1 số cái mặc định thì mới phải dùng đến IE (e dùng IE8) còn lại chả dùng gì nữa. crome thì đẹp mà cũng nhanh nhg mà cái ngu nhất là hỗ trợ Unicode kém quá. FF ít tính năng hơn Opera với hàng ngàn widget và cả Opera community, blogs lưu trữ và sync đc bookmarks và history vào account của mình, sang máy khác chỉ việc log in và sync 1 cái là đầy đủ cái cần thiết

Bác cho hỏi tính năng sync này nó thế nào. e đổi máy xoành xoạch nhiều khi chả biết copy lại cái bookmark ở chỗ nào.

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
kenu97 viết
Đồng ý kiến với bác này. Opera vẫn là lựa chọn số 1 của em, thi thoảng có 1 số cái mặc định thì mới phải dùng đến IE (e dùng IE8) còn lại chả dùng gì nữa. crome thì đẹp mà cũng nhanh nhg mà cái ngu nhất là hỗ trợ Unicode kém quá. FF ít tính năng hơn Opera với hàng ngàn widget và cả Opera community, blogs lưu trữ và sync đc bookmarks và history vào account của mình, sang máy khác chỉ việc log in và sync 1 cái là đầy đủ cái cần thiết

Bác cho hỏi tính năng sync này nó thế nào. e đổi máy xoành xoạch nhiều khi chả biết copy lại cái bookmark ở chỗ nào.
Opera thì quá hay rồi , nhưng nó có lỗi xung đột với ISA bản 2008 , ở chỗ e làm cụ nào mà xài Opera thì khỏi vô net luôn :102:

traxoay

Xe buýt
Oh, FF là ok nhất. Hihi

kreative

Xe máy
1 vote cho Opera, load nhanh, giao diện đẹp. có tính năng xem Exif ảnh

beck_vn

Xe tăng
Nhà cháu cũng không phải là ngoại lệ, vote một phiếu cho Fire Fox

kenu97

Xe container
Bác cứ mở Opera ra, vào File--> Synchronize nó sẽ hỏi login, nếu bác chưa có account của Opera thì tạo 1 cái mới (free) sau đó sync là ok. lần sau ngồi ở máy khác sync là bookmarks và history cũng tự động chuyển sang luôn. kể cả Opera mini ở trên PPC hoặc đtdđ cũng đc luôn.

Opera thì quá hay rồi , nhưng nó có lỗi xung đột với ISA bản 2008 , ở chỗ e làm cụ nào mà xài Opera thì khỏi vô net luôn :102:
A down thử Opera 10 Beta về xem, e dùng Opera 10 Alpha chưa thấy lỗi gì

phuongchi

Xe buýt
Em vẫn dùng Fire fox cài thêm vài cái Add ons. Nói chung qua nhiều trình duyệt mà em thường dùng thì Fire fox vẫn tiện nhất sau đó mới đến Opera, IE... Có thể do thói quen của mỗi người dùng khác nhau nên cách cảm nhận cũng khác nhau thôi.

Mazspeed

Xe container
Em toàn xài Maxthon, thằng này thật ra dựa trên engine của IE nhưng hỗ trợ thêm duyệt theo tab rất tốt (hơn đứt FF và IE7, Chrome cùng Safari em chưa thử), đồng thời thằng Maxthon này cho phép thực hiện các tác vụ thường xuyên như back, forward, refresh bằng các động tác gạt chuột rất nhanh và sành điệu. Nói chung rất OK. Lựa chọn thứ 2 của em mới là FF.

hungquang

Xe đạp
Website
www.haiau.vn
1 phiếu cho FF(b)