Tổng hợp xe offroad

ntrson

Xe tăng
Đã có lần nhà Nghĩa Bùi từng làm một bài hỏi ý kiến các bô lão lên phương án một chiếc xe không hạn chế ngân sách. Sau hàng chục lời khuyên. Nào là

@NB : Chú đưa cho anh một cái xe, một ít tiền, anh sẽ gắp Mậu tề lỗ mua một ít phụ tùng xe ô tô, phụ tùng máy nông nghiệp, xuống gặp BL nhờ mua hộ ít que hàn, ống thép Hoà phát, tìm một chú thợ hàn, cắt, một phần tiền còn lại chuyển cho Gay đi tu nghiệp ngoại quốc để về hoàn thiện nốt mấy phần gọi là "quái thai" cuối năm chú sẽ có cái máy cày thực thụ để đi off thì anh lái đến nơi cho chú còn lúc nào gặp ruộng thì chú xuống tự cầy
Rồi là

Thì nó kô uống nên đại úy mới say.
@ Nghĩa bùi : Đằng nào cũng tính cho tương lai, gửi mệ nó sang malai làm cho oách luôn chứ nghe mấy sư tổ nhà mềnh rồi lại mắc thêm bệnh. Dạo này nhiều CT hay ngửa mặt lên giời lắm.:)>-
Nữa

@ NB: Năm nay được đối xử tử tế nhở :D, có con Jeep full ốp xườn đang muốn bán đấy, bảo BL mai mối cho.
Còn em từ vài tuần nay mỗi ông cũng tư vấn một kiểu. Em lập thớt này cố gắng lục lại lịch sử 5 năm offroad Việt Nam. Xem từng chiếc xe. Mục đích sử dụng của chủ xe. Các chủ tịch vào cho ý kiến nhé. Còn các bác nào có nhu cầu tậu xe, lên đời xe, độ lại, độ thêm như em vào tham khảo nhé.

Đầu tiên là những con nguyên bản. Ảnh dưới đây chụp hồi đầu hè 2008. Chuyến đi đầu tiên với đội offroad của em. Các xe này đều có cầu chậm, trừ con ếch của em.

Ảnh dưới đây em nhận ra mỗi Viking và Hùng gà. Chiếc pajero bị bập bênh do vào một rãnh quá sâu.

Chiếc Musso Td dưới đây hay Libero, có cầu chậm, đều có khả năng off đáng nể

Chỉnh sửa cuối:

ntrson

Xe tăng
Vitara không hiểu có phải vì mấy ông offroad không mà giữ giá kinh khủng. Tạii điểm này một em đời 2005 không dưới 300 triệu.

Niva chắc phải hỏi cụ Kar. Em chưa lái con này bao giờ và cũng không có ý định tìm kiếm để độ

Chỉnh sửa cuối:

Dream tau

Xe hơi
Nhìn các bác mà thèm! :)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Ông ntrson liệt kê xe offroad thế hệ 2 năm trước à?
Mấy cái xe phía trên :
-Escape bán khẩn trương rồi, đường offroad ngày càng khủng, escape kg theo được
-Land VX80 của Tổng Giám Đốc lẫy lừng 1 thời nơi đường tăng giờ đây cũng vừa cặp cảng Thái Nguyên
-Musso phía trên cũng lặn 1 hơi không sủi tăm
-Niva thì đợt vừa rồi sau VOC cũng nấu chảy đúc cái cúp sắt
-pajero nhà Larang sau VOC 2009 cũng chuyển thành xe đi phố.
-Còn mấy ông Vitara thôi, tóm lại xe offroad giờ này còn :

Triton-Vitara-Land cộc- xe tự chế.
Em đang tự hỏi : bây giờ offroad sao buồn hơn xưa? hay chuyên nghiệp nó phải thế?

Nghĩ lại hồi xưa đi Đèo Mười-ba Xứ mà thèm~X(

Chỉnh sửa cuối:

Vu Son

Xe tăng
Offroad hiện nay phát triển nhanh quá mà đặc biệt là từ ngày Gay đi RFC về vẫn chưa hòa nhập được với cộng đồng, việc xã hội hóa offroad hay chuyên nghiệp hóa offroad đều mang tính 2 mặt nhưng chung qui lại sau offroad là ám thị, là tự kỷ. Trở lại chuyện cái xe offroad cho thế kỷ 21 thì vẫn rất nhiều ý tưởng: Escape, Nissan X trail thì lãng tử phong nhã - triton thì đàn đúm, đĩ thõa bầy đàn - Land cộc, Paj cộc, thì thời thượng - MecG thì tự kỷ - cắt gọt thì theo trường phái nhũn não....túm lại là bác muốn cái gì thì cứ mua cái đó chứ không có cái gì đáp ứng được tất cả yêu cầu của chúng ta

Em vô cùng nể các chủ tịch: giờ này vẫn còn xe để đi sau 5 năm offroad.

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Em cũng có mấy cái hình về xe offroad của 5 năm trước, khi em mới chơi cùng CLB,

Land chiến ngày còn ngây thơ:

ntrson

Xe tăng
Ông ntrson liệt kê xe offroad thế hệ 2 năm trước à?
Mấy cái xe phía trên :
-Escape bán khẩn trương rồi, đường offroad ngày càng khủng, escape kg theo được
-Land VX80 của Tổng Giám Đốc lẫy lừng 1 thời nơi đường tăng giờ đây cũng vừa cặp cảng Thái Nguyên
-Musso phía trên cũng lặn 1 hơi không sủi tăm
-Niva thì đợt vừa rồi sau VOC cũng nấu chảy đúc cái cúp sắt
-pajero nhà Larang sau VOC 2009 cũng chuyển thành xe đi phố.
-Còn mấy ông Vitara thôi, tóm lại xe offroad giờ này còn :

Triton-Vitara-Land cộc- xe tự chế.
Em đang tự hỏi : bây giờ offroad sao buồn hơn xưa? hay chuyên nghiệp nó phải thế?

Nghĩ lại hồi xưa đi Đèo Mười-ba Xứ mà thèm~X(
Ông tuyên bố ghê nhể. Cứ dọa anh em. Ông có biết cách đây ba năm ông tuyên bố xanh rờn thế này không ?

cái này áp dụng ở nước ngoài thôi bác ạ,ở nhà mình Land Rover gặp Vàng Anh ESCAPE cứ gọi là khóc nhè khẩn trương:6:
Em tiếp những chiếc nguyên bản mà các bác đã mang đi ọp.

Nhà Noza từng có bài về em Santa Fe

Rồi cả GX 470

Nhân dịp bác @saigonvw ra chơi HN, trận Trới - Nà Pẻo vẫn chưa thỏa mãn. Anh em làm tiếp 1 vụ Xuân Mai + Thịt Dê + 1 ít tắm bùn cho các em vợ hai

Lần này tâm điểm là Gx470 và Galloper

GX chạy rất bám đường

Với nhiều công nghệ tiên tiến như Traction Control làm cho xe đi vào đường trơn ko bị mất lái

Xe đi thẳng và kiểm soát dễ dàng

Tuy nhiên vì không thiết kế cho offroad thực thụ, nên khoảng sáng, góc tới góc thoát đều kém. Lốp rãnh nông chỉ phù hợp đi đường nhựa nên GX ko vượt đường 1 con dốc đất dài khoảng 3 mét

Ngậm ngùi quay đầu ra
Nói chung xe nguyên bản hai cầu có hộp số phụ giải quyết được phần lớn các cung đường adventure mà CLB thường tổ chức.

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Nói chung xe nguyên bản hai cầu có hộp số phụ giải quyết được phần lớn các cung đường adventure mà CLB thường tổ chức.
Điều này tương đối đúng. tuy nhiên em chưa dùng escape đi offroad bao giờ nên bác đừng tin những gì em phát biểu.

bopbong

Xe hơi
Điều này tương đối đúng. tuy nhiên em chưa dùng escape đi offroad bao giờ nên bác đừng tin những gì em phát biểu.
Vậy mà sắp tới E định độ escape để cùng với các bác đi off đấy, biết sao bây giờ #:-s

htdung

Xe buýt
Vậy mà sắp tới E định độ escape để cùng với các bác đi off đấy, biết sao bây giờ #:-s
K ổn bác ah, ngày xưa đi adventure thì ếch đi vô tư, ntson là ví dụ điển hình. Ngày nay, đi adventure ofr kiểu như giải SAT, bác phải mang bèo bèo cũng cỡ LR, MerG đi mới tạm ổn bác ạh, về các loại SUV khác thì bác cứ lấy e làm gương. Còn nếu đi Offroad khủng kiểu Đèo Mười - Ba xứ thì bác cứ mua béng con Trâu, hay Ngựa mà đi thôi, đảm bảo đi đến nơi về đến đích, lại ngon-bổ -rẻ.
E mới ngộ ra điều này sau giải SEX đấy:P

ntrson

Xe tăng
?

Bác định độ thế nào nhỉ ? Con này chỉ làm được bộ thụt OME với thay 4 quả lốp MT là hết cửa.

ntrson

Xe tăng
K ổn bác ah, ngày xưa đi adventure thì ếch đi vô tư, ntson là ví dụ điển hình. Ngày nay, đi adventure ofr kiểu như giải SAT, bác phải mang bèo bèo cũng cỡ LR, MerG đi mới tạm ổn bác ạh, về các loại SUV khác thì bác cứ lấy e làm gương. Còn nếu đi Offroad khủng kiểu Đèo Mười - Ba xứ thì bác cứ mua béng con Trâu, hay Ngựa mà đi thôi, đảm bảo đi đến nơi về đến đích, lại ngon-bổ -rẻ.
E mới ngộ ra điều này sau giải SEX đấy:P
Nghe dọng này có vẻ muốn bán Pajero.Anh để lại cho em 460 tr nhé ;)

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Đừng có phá giá như vậy chứ... hôm trước ông anh bảo sửa xe xong chạy ra HN bán lại cho em 380tr roài
Sao chủ tịch Cua vừa bảo có mua xe của anh htdung không giá 350tr

htdung

Xe buýt
Đừng có phá giá như vậy chứ... hôm trước ông anh bảo sửa xe xong chạy ra HN bán lại cho em 380tr roài
Ehe, mấy ô e dìm hàng anh ghê quá nhỉ , k bán nhé.Quả xe Paj a làm lại máy, rồi đi ofr tiếp đến lúc nghỉ hưu nhé. Độ -Phá-Hỏng-Sửa khoảng 4-5 lần , là a có đủ k.nghiệm thôi, lúc đấy a sẽ mua 1 cái máy 6G74 mới lắp vào, là ok ung dung đi uống cafe& kể lại chuyên thời trai trẻ cho con cháu nó nghe thôi;))

Raubac

Xe tăng
...ung dung đi uống cafe& kể lại chuyên thời trai trẻ cho con cháu nó nghe thôi;))
Chơi với anh từ bé, em thấy thời trai trẻ của anh cũng có gì đáng kể đâu... từ ngày sống gấp, cuộc đời anh mới sang một trang mới đấy chứ? =))
Công nhận cái sự dạy thì của cái tuổi ngấp nghé thất thập nó đầy sức sống... anh nhỉ? b-)

Vu Son

Xe tăng
@Dũng mỏ: 350 củ đã chuyển vào tài khoản rồi nhé, xe thì cuối tháng lấy cũng được

Chỉnh sửa cuối:

Vitgia6996

Xe buýt
Vitara không hiểu có phải vì mấy ông offroad không mà giữ giá kinh khủng. Tạii điểm này một em đời 2005 không dưới 300 triệu.

Niva chắc phải hỏi cụ Kar. Em chưa lái con này bao giờ và cũng không có ý định tìm kiếm để độ

Cụ thắc mắc giá của vịt là phải vì : NGON BỔ RẺ . Lại phù hợp đi trong phố , vứt đâu kô mất gì chỉ sợ mấy a xe cẩu cẩu đi thôi !!! Còn NIVA e đi rồi 2 cửa gét cực , e còn đi bằng nóc cơ . E nói thật , e thề .