[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Anh đàn ông mà điêu thế.
Tôi chẳng đơn với kép cái gì cả.
Cũng chả có câu nào bảo thông cảm với ko thông cảm.
Chỉ là vì thấy anh lấy vụ bé NL để đánh lái, ý là đấy, nó bắt cóc hãm hiếp giết người man rợ thế mà nó có bị tử hình đâu để hòng mong hai con ác thú vụ bé VA cũng sẽ ko bị tử.
Nên tôi mới bảo anh ngồi xuống trật tự đi.
Bởi vì nếu vụ bé NL mà xảy ra ở VN thì chắc chắn sẽ có án tử. Nhưng vì nó xảy ra ở Nhật, nó phải theo luật Nhật nên ko có án tử như anh nghĩ. Tôi nói anh thủng chưa?

Tôi ko dốt để anh dắt chạy theo đâu. Lạc đề.
GG ko tính phí. Anh cứ tìm thêm đi!

Bái bai (:|
Tôi nói cho mợ rõ
- Chính mợ nói gia đình đã được bù đắp này nọ đã nguôi ngoai từ lâu.
- Chính mợ nói thông tin Gđ theo kiện đã cũ.
- Chính là trong bản án chung thân không kết luận là vụ án sát hại dã man nên chỉ xử chung thân thôi chứ không phải Nhật nó không có án tử

Tôi chỉ yêu cầu xử đúng tội và kịch khung. Đừng bẻ lái chụp mũ tôi.

Còn người bình thường đều hiểu án chung thân cho lão già độc ác ở Nhật thì là đi an dưỡng, có người chăm sóc sức khỏe nuôi cơm.

Qua đây cũng đc hiểu hơn về tiêu chuẩn kép và khả năng chụp mũ của mợ.

yevon1944

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cứ nói khôi phục dữ liệu dễ như bỡn. thế thì tính năng xóa lâu nay mình dùng có vẻ chưa ổn lắm nhỉ. tại sao thằng hdh không thêm tính năng xóa mà không thể khôi phục lại được nhỉ ? bởi vì rõ ràng việc xóa mà vẫn để dữ liệu bị khôi phục là việc không mong muốn đối với người xóa. có cách nào xóa không cho khôi phục dữ liệu mà không phải các cách làm hỏng phần cứng như các cụ nói không ?

Mít tố nữ

Xe tăng
Anh đàn ông mà điêu thế.
Tôi chẳng đơn với kép cái gì cả.
Cũng chả có câu nào bảo thông cảm với ko thông cảm.
Chỉ là vì thấy anh lấy vụ bé NL để đánh lái, ý là đấy, nó bắt cóc hãm hiếp giết người man rợ thế mà nó có bị tử hình đâu để hòng mong hai con ác thú vụ bé VA cũng sẽ ko bị tử.
Nên tôi mới bảo anh ngồi xuống trật tự đi.
Bởi vì nếu vụ bé NL mà xảy ra ở VN thì chắc chắn sẽ có án tử. Nhưng vì nó xảy ra ở Nhật, nó phải theo luật Nhật nên ko có án tử như anh nghĩ. Tôi nói anh thủng chưa?

Tôi ko dốt để anh dắt chạy theo đâu. Lạc đề.
GG ko tính phí. Anh cứ tìm thêm đi!

Bái bai (:|
Em rót rượu mời cụ/mợ mà máy không cho. Hic!

Quakhoang

Xe buýt
“Một tình tiết quan trọng là trong nhà có hệ thống camera an ninh tuy nhiên dữ liệu đã không còn. Với những nỗ lực, đến nay công an đã khôi phục lại được và chứng cứ này vô cùng quan trọng.”

Các cụ cho cháu hỏi ngu là đã xoá thì phục hồi làm sao được ạ? :-o
Ồ cái này đơn giản, nếu đã lưu dữ liệu trên ổ cứng thì kể cả bác format ổ vài chục lần cũng có thể lấy lại được dữ liệu-kể cả khi bác giữ tung cái ổ ý ra vẫn có cơ may khôi phục lại được. Vì thế tôi tin rằng chỉ cần bác gõ: Ngày x tháng y lại quả cho anh Z từng này tiền. Thì không có vấn đề gì khó để tìm ra, miễn chịu khó một chút.

Cho nên cá nhân tôi khi đề cập đến con số thì tay phải cầm phấn, tay trái cầm giẻ lau, ghi xong xóa luôn. Khi ghi tôi tắt điện, lúc mở điện lên bác nào muốn làm với tôi có 0.5 giây để nhập tâm-không hơn để không kịp ghi hình. Ai nhớ được con số kẻ đó xứng đáng hợp tác.

Tất nhiên đó chỉ là cách làm của tôi thôi, bác có thể làm cách khác, không sao cả.

Carkap

[Tịch thu bằng lái]
Thật ra cdm nghi nhà này chạy án không phải không có cơ sở
- Bố con ác phụ thẩm phán toà án chuyên hình sự thì quá rành đường đi nước bước của chạy án.
- Bố thằng cha biến thái thì nguyên phó giám đốc bệnh viện đa khoa Trưng Vương, thế mà phát biểu xanh rờn cháu gái nội 8 tuổi yêu quý chết vì sặc sữa
- thằng cha biến thái thì GD marketing, gì chứ sử dụng truyền thông mà cụ thể là báo chí để xử lý khủng khoảng là nghề của nó.
Kết quả là báo TN đưa tin ác phụ bị bắt vì tội hành hạ đã phải nhận rất nhiều phẫn nộ cho bài đăng này.
Định tội luôn, 3-4 niên

thanhhava

Xe buýt
Làm gì có tội nào gọi là " vô ý giết người" ? Cụ bịa ra à?

Con này giết người 100%, có thể nó không chủ định làm cháu chết hoặc mong muốn cháu chết. Nhưng chỉ cần xem xét mấy yếu tố dưới đây là có thể khép vào tội giết người:

1. Dùng hung khí nguy hiểm

2. Đánh vào chỗ hiểm nhiều lần.

3. Đánh trong thời gian dài, đánh liên tục trong 1 khoảng thời gian cố định vào chỗ hiểm.

Có thể khi đánh nó không nghĩ là cướp đi sinh mạng của cháu. Nhưng những hành động nó thể hiện rõ ràng là gây ảnh hưởng trực tiếp đến tính mạng của cháu thì pháp luật vẫn có thể ghép vào tội giết người như thường.
Nếu nó làm 1 cú dứt điểm hoặc bỏ mặc nạn nhân đến chết mới khép vào tội giết người được. Nó đưa đi bệnh viện nên chỉ có thể khép vào tội cố ý gây thương tích gây chết người thôi.

hoangdang2002

Xe tăng
Độc ác, hung hãn, quyết liệt, những tính cách này ko thể chỉ vì bộc phát mà nó phải là bản chất cố hữu mới làm được những hành động dã thú đến như thế. Em đọc được một số thông tin mạng, dù ko chưa kiểm chứng đc nhưng cũng thấy thể hiện tính cách hợp lý với những hành động tra tấn dã man (đã được báo chí thông tin) của con hồ ly này.
- cách nó bóc phốt bà osin: rất gian xảo, lẻo mép, giả tạo.
- đồng nghiệp cơ quan cũ: nhận xét là chảnh, láo, ghê gớm, ăn mặc khêu gợi hết nút, đong giai và mèo mả gà đồng với thằng T.
- bạn học cũ: nhận xét ghê gớm, có máu điên, từng rạch mặt bạn từ cấp 2, bỏ nhà đi bụi.
- người quen ở quê: cho biết từ bé đã bị hàng xóm, người quen xa lánh và cấm con cái chơi cùng. Khả năng láo lếu, xấu tính, gian xảo từ nhỏ.

Con này dáng đẹp nhưng tướng mặt nhạt, lạnh lẽo kể cả lúc cười, phù hợp với tính cách. Việc nó bỏ bùa, điều khiển giật dây thằng súc sinh kia là điều dễ hiểu.
Loại này cần loại bỏ khỏi xã hội cụ ah!Vụ này làm e ám ảnh mãi.

otoormoto

Xe tải
Nếu nó làm 1 cú dứt điểm hoặc bỏ mặc nạn nhân đến chết mới khép vào tội giết người được. Nó đưa đi bệnh viện nên chỉ có thể khép vào tội cố ý gây thương tích gây chết người thôi.
Ô thế cứ giết người xong đợi nó chết rồi giả vờ vác đi viện cấp cứu là không bị tội giết người hở cụ

hoangdang2002

Xe tăng
Chắc bên XX xem lại cam cũng sốc! Khổ thân con, mới có 8t, cái tuổi ngay thơ, hồn nhiên cần được yêu thương, chăm sóc nhất! thân cô thế cô lại ở trong hoàn cảnh với 2 con ác quỷ! Ông trời chắc thương con quá nên mang con theo thôi! Mong con siêu thoát, an lạc cõi tiên!

born2run

[Tịch thu bằng lái]
các cụ cứ nói khôi phục dữ liệu dễ như bỡn. thế thì tính năng xóa lâu nay mình dùng có vẻ chưa ổn lắm nhỉ. tại sao thằng hdh không thêm tính năng xóa mà không thể khôi phục lại được nhỉ ? bởi vì rõ ràng việc xóa mà vẫn để dữ liệu bị khôi phục là việc không mong muốn đối với người xóa. có cách nào xóa không cho khôi phục dữ liệu mà không phải các cách làm hỏng phần cứng như các cụ nói không ?

Em đợt này bận, đến mấy hôm nay rảnh mới ngó tin tức.Theo em, thằng Bố tội nặng nhất: ngoại tình bỏ vợ, cậy nhiều tiền đòi nuôi 2 con ( chỉ có tiền mà k có tình), bỏ mặc con cho người tình xử lý, là kẻ có học thức và gia đình truyền thống mà cư xử tệ hơn cả kẻ vô học, xóa chứng cứ để tránh trách nhiêm ,...----> con người này càng phải loại bỏ!
P/s: nếu thằng bố can ngay từ đầu thi con nhân tình kia sẽ không làm đến mức này.

Mzc

Xe điện
Ồ cái này đơn giản, nếu đã lưu dữ liệu trên ổ cứng thì kể cả bác format ổ vài chục lần cũng có thể lấy lại được dữ liệu-kể cả khi bác giữ tung cái ổ ý ra vẫn có cơ may khôi phục lại được. Vì thế tôi tin rằng chỉ cần bác gõ: Ngày x tháng y lại quả cho anh Z từng này tiền. Thì không có vấn đề gì khó để tìm ra, miễn chịu khó một chút.

Cho nên cá nhân tôi khi đề cập đến con số thì tay phải cầm phấn, tay trái cầm giẻ lau, ghi xong xóa luôn. Khi ghi tôi tắt điện, lúc mở điện lên bác nào muốn làm với tôi có 0.5 giây để nhập tâm-không hơn để không kịp ghi hình. Ai nhớ được con số kẻ đó xứng đáng hợp tác.

Tất nhiên đó chỉ là cách làm của tôi thôi, bác có thể làm cách khác, không sao cả.
Có lần em giao dịch. Bác đó viết con số lên lòng bàn tay rồi cho em xem.

hunggal

Xe tăng
Thời gian cụ clone thì em tháo xong cả chục cái ổ, đưa cái búa đập 1 nhát rồi cho vào lò nướng
Chưa kể cụ clone vẫn có khả năng khôi phục được.
( Đến Format ổ rồi cài đè lên vẫn còn có khả năng khôi phục được ).
Clone đầy ổ xong thì khôi phục kiểu gì nữa ạ?

okaybn

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chưa format ổ cứng thì vẫn khôi phục được dữ liệu cụ ơi.
Nếu dữ liệu chưa bị ghi đè thì sẽ khôi phục được. Vì đa số các ổ cứng camera là xóa dạng Quick format hoặc quick delete.

okaybn

[Tịch thu bằng lái]

Phải cho format và xóa dữ liệu kiểu ghi đè full ổ cứng thì mới xóa triệt để dữ liệu được. Còn ko vẫn khôi phục được. GIờ camera dùng SSD mới đảm bảo tính bảo mật khi xóa dữ liệu.

lonely_captain

Xe hơi
Nói chung là để xóa hẳn dữ liệu nhiêu khê và mất nhiều thời gian lắm chứ không nhanh đâu, ghi đè lên phải ghi nhiều lần, rất nhiều lần nó mới đè hết các data sector trên đĩa.
Đập ổ cứng thì các mảnh của nó vẫn lưu được data và đưa vào thiết bị chuyên dụng vẫn đọc ra như thường.
Đưa vào lò vi sóng thì data ghi ở đĩa bên ngoài bị hủy còn sâu bên trong, được che bởi các đĩa đơn khác (ổ cứng gồm nhiều đĩa cứng xếp chồng lên nhau) vẫn có thể được phục hồi, chưa kể vi sóng nó phát hiện kim loại nó kêu tít tít ngưng ngay.
Ổ cứng được bảo vệ bởi hộp nhựa cứng và thép nên phá khó phết đấy không đùa đâu, không nhanh được đâu, mà giết người thì có ai đủ thời gian làm tỉ mẩn
Đây lại là ngịch lý, càng làm nhanh thì trông càng không giống giết người, càng tỷ mẩn thì càng trông giống giết người :D. Ngoại trừ cụ nào chuyên nghiệp thì không tính. Rõ ràng Thái suýt chút thoát tội.
Các file phục hồi lại không cần phải đầy đủ, đầy đủ là cho các cụ mở ra xem như bình thường rồi, người ta chỉ cần 1 đoạn clip ngắn, 1 tấm hình khiêu dâm trẻ em (như ở Mỹ) là a lê hấp, cửa tù mở toang và : "thuốc độc này cho con 3 mũi" ngay.

Chỉnh sửa cuối:

dontknow9

Xe đạp
Ổ cứng format xong cài win đè lên còn khôi phục được cụ ạ, muỗi, ko khôi được 100% nhưng nếu làm tỉ mỉ thì cũng phải được 90-95%. Kinh nghiệm của em là muốn xoá gì thì đập vỡ ổ.
Đập vỡ ổ, mà bị thu được các "đĩa" trong ổ cứng (Ổ cứng có thể có 1 hoặc nhiều đĩa) thì vẫn có thể phục hồi được phần nào dữ liệu - tất nhiên là với công cụ chuyên nghiệp.
Do vậy tại một số cơ quan làm việc, khi nâng cấp/thay thế máy tính thì ổ cứng cũ bắt buộc phải nộp lại kho lưu trữ, không mang bán "đồng nát"

lonely_captain

Xe hơi
Sau chuyện này lại thấy may mà lần này bắt được Trang-Thái giết người.
Chứ mà nó thoát lần này, nó biết các cách lách luật và với bản chất thích hành hạ của chúng, chúng giết người không ghê tay, chúng không có cảm giác ghê sợ, chỉ có chạy tội !
Không loại trừ chúng trở thành cặp đôi giết người hàng loạt.
May là cặp này vô sinh.