[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Elise

Xe hơi
Ls Thơm vào cuộc cùng Ls Ngọc Nữ và Công Hùng.
Em thấy mừng khi đọc tin này, LS Thơm theo em được biết là 1 LS rất giỏi và có tâm, càng nhiều LS giỏi đứng về phía gia đình bé VA chúng ta càng có hi vọng về một bản án thích đáng và công tâm.

Doublegreen

Xe tải
em thật sự muốn biết động cơ của 2 đứa này là gì mà nó đén mức vậy. Em tin là phải có lý do gì phái sau màcon Trang nó mới hành hạ bé đến thế. Bé hiền lành ko phải là đứa lỳ lợm.
Có thể con Trang đã cố trong 1 năm qua mà không thể có con nên trút giận lên bé VA (bé quá đáng yêu, xinh xắn, giống hệt bố, ngoan ngoãn), cộng với bản tính côn đồ sẵn có.
Thằng Thái là người tạo điều kiện, không can ngăn khi tận mắt nhìn thấy con Trang hành hạ con, dẫn đến hậu quả ..., xứng đáng tội đồng phạm.

moly

Xe điện

LienPhuong

Xe điện
Có thể con Trang đã cố trong 1 năm qua mà không thể có con nên trút giận lên bé VA (bé quá đáng yêu, xinh xắn, giống hệt bố, ngoan ngoãn), cộng với bản tính côn đồ sẵn có.
Thằng Thái là người tạo điều kiện, không can ngăn khi tận mắt nhìn thấy con Trang hành hạ con, dẫn đến hậu quả ..., xứng đáng tội đồng phạm.
Động cơ của con trang thì cũng bình thường thôi, mẹ ghẻ thương con chồng ít, lại có bản chất ngáo, mất dạy, ác tâm, thêm điều kiện đèn xanh từ thằng bố nữa (mà sao cụ vẫn viết hoa tên nó được 😔). Em quan tâm đến động cơ của thằng thái hơn

dhela

Xe tăng
Em thấy đồn là nhà con Trang đang chạy giấy tâm thần cho nó :|

Elise

Xe hơi
Em thấy đồn là nhà con Trang đang chạy giấy tâm thần cho nó :|
Chạy đằng giời ạ. Người ta xét cả quá trình rồi mới dám xác định bệnh lý chứ chả phải bảo tôi tâm thần là nó làm cho cái giấy ấy đâu. Chưa kể cũng ko có ông nào ngu ký chứng nhận tâm thần cho con quái thú đấy cả, có mà chết chìm trong nước bọt. Tin đồn này trong thớt đã nhiều cụ nói rồi, không có chuyện đấy đâu cụ ạ.

Lightmoon2000

Xe tải
Chạy đằng giời ạ. Người ta xét cả quá trình rồi mới dám xác định bệnh lý chứ chả phải bảo tôi tâm thần là nó làm cho cái giấy ấy đâu. Chưa kể cũng ko có ông nào ngu ký chứng nhận tâm thần cho con quái thú đấy cả, có mà chết chìm trong nước bọt. Tin đồn này trong thớt đã nhiều cụ nói rồi, không có chuyện đấy đâu cụ ạ.
Ko phải chìm trong nước bọt mà là mất chức, tước bằng. Ko bác sĩ hay bệnh viện tâm thần nào dám cấp cả.

True_man

[Tịch thu bằng lái]
Ko phải chìm trong nước bọt mà là mất chức, tước bằng. Ko bác sĩ hay bệnh viện tâm thần nào dám cấp cả.
Nhiều khi có mấy ông bác sĩ người dân tộc thiểu số, ít đọc báo chí nên không nắm rõ tin tức, nghe dụ dỗ sẽ được cho 100 củ khi cấp thì cũng cắm đầu cắm đuôi cấp cho.Cấp xong chết

hxduong

Xe lăn
Nhiều khi có mấy ông bác sĩ người dân tộc thiểu số, ít đọc báo chí nên không nắm rõ tin tức, nghe dụ dỗ sẽ được cho 100 củ khi cấp thì cũng cắm đầu cắm đuôi cấp cho.Cấp xong chết
Không đơn giản thế đâu cụ ơi, tầm này đang điều tra mà lại là án nổi, có cấp "nhầm" nó cũng thu trắng cụ ạ. Mà còn đi cả cụm ấy chớ. Nhờn làm sao được.

moly

Xe điện
Án mà cả xã hội bức xúc chạy thế nào được.Bọn ăn tiền nó cũng nhìn nuốt trôi thì nó mới ăn. cái thằng chó thái ấy nhìn cái thái độ của nó khi biết con nó mất mà ko chút tình xót xa, ko bằng cầm thú. Em còn nhớ hình ảnh cái vụ bé gái tự tử do gia đình bố mẹ sắp chia tay ở hà nội. Ảnh ông bố ôm đầu ngồi bệt xuống đát thẫn thờ mất hồn .

TOANBEO88

Xe đạp
Website
songiangelectric.com.vn
em thật sự muốn biết động cơ của 2 đứa này là gì mà nó đén mức vậy. Em tin là phải có lý do gì phái sau màcon Trang nó mới hành hạ bé đến thế. Bé hiền lành ko phải là đứa lỳ lợm.
làm gì mà sâu xa đến mức thế, chả có động cơ gì cả. Chẳng qua là ghét là ức chế, là đánh một lần rồi quen, đánh lần thứ hai, lần thứ n..lần sau rút kinh nghiệm lần trước đánh sẽ có bài và tàn ác hơn lần trước.

moly

Xe điện
làm gì mà sâu xa đến mức thế, chả có động cơ gì cả. Chẳng qua là ghét là ức chế, là đánh một lần rồi quen, đánh lần thứ hai, lần thứ n..lần sau rút kinh nghiệm lần trước đánh sẽ có bài và tàn ác hơn lần trước.
sao lại có cái loại ác như vây, bé gái hiền lành mà nó đánh bé ác quá, đánh cả vào chỗ kín của bé. Mà nó đã gọi là đánh bại mẹ bé, mẹ bé đã phải ngậm ngùi ra đi, thằng kia thì danh chính ngôn thuận đưa nó về sống cùng ròi còn gì. Nó ko muốn nuôi nó nói gì thàng ngu thái kia chẳng nghe, nó đuổi bé về với mẹ là xong. Sao lại có cái loại quái dị đến thế chứ.

crazier

Xe máy
báo tuổi trẻ có tin gì chưa ạ. Có khôi phục lại các tiin nhắn và cuộc điện thoại cả 2 đứa này ko nhỉ? xem chúng nó có trao đổi gì với nhau ko? đặc biệt là cái thằng thái
chưa thấy gì mợ ạ. Hôm qua có vẻ im ắng.

Le d

Xe hơi
Hé lộ cận cảnh trang nhật ký của bé 8 tuổi bị bạo hành: “Ba nói mẹ hết thương con rồi phải không ạ?”
Xã hội 10/01/2022 11:40
Trang nhật ký được cho là của bé gái 8 tuổi bị “dì ghẻ” bạo hành được lan truyền trên MXH đã khiến ai đọc được cũng phải nghẹn lòng xót xa.

Cận cảnh trang nhật ký được cho là của bé V.A (Ảnh: Internet)
Cụ thể, đoạn nhật ký viết: “Mẹ ơi, con nhớ mẹ nhiều lắm, ba Thái nói con là không gặp mẹ nữa. Nếu ba bắt gặp thì dì ba sẽ đánh con, nói mẹ hết thương con rồi phải không ạ? Cô Trang thì bắt con làm suốt còn hay la mắng với đánh con nữa mẹ ơi. Mấy hôm tối khuya mà cô Trang bắt con kéo bịch rác ra kho để mà nó nặng với con sợ ma lắm. Con chỉ muốn về ở với mẹ và em thôi”.

Hé lộ cận cảnh trang nhật ký của bé 8 tuổi bị bạo hành: “Ba nói mẹ hết thương con rồi phải không ạ?” - Ảnh 3

Trong trang nhật ký có thể thấy bé V.A còn vẽ 1 bức tranh về mẹ qua nỗi nhớ của mình. Trang nhật ký ngay khi được chia sẻ đã khiến nhiều người nghẹn ngào vì xúc động và thương xót cho nỗi cô đơn của cô bé 8 tuổi khi sống trong cảnh bị đánh đập, hành hạ. Tuy nhiên, hiện tại đây chỉ là thông tin được lan truyền trên mạng xã hội, chưa có chứng cứ xác thực, phía gia đình cháu bé cũng chưa có phản hồi gì thêm.

moly

Xe điện
Hé lộ cận cảnh trang nhật ký của bé 8 tuổi bị bạo hành: “Ba nói mẹ hết thương con rồi phải không ạ?”
Xã hội 10/01/2022 11:40
Trang nhật ký được cho là của bé gái 8 tuổi bị “dì ghẻ” bạo hành được lan truyền trên MXH đã khiến ai đọc được cũng phải nghẹn lòng xót xa.
Cận cảnh trang nhật ký được cho là của bé V.A (Ảnh: Internet)
Cụ thể, đoạn nhật ký viết: “Mẹ ơi, con nhớ mẹ nhiều lắm, ba Thái nói con là không gặp mẹ nữa. Nếu ba bắt gặp thì dì ba sẽ đánh con, nói mẹ hết thương con rồi phải không ạ? Cô Trang thì bắt con làm suốt còn hay la mắng với đánh con nữa mẹ ơi. Mấy hôm tối khuya mà cô Trang bắt con kéo bịch rác ra kho để mà nó nặng với con sợ ma lắm. Con chỉ muốn về ở với mẹ và em thôi”.

Hé lộ cận cảnh trang nhật ký của bé 8 tuổi bị bạo hành: “Ba nói mẹ hết thương con rồi phải không ạ?” - Ảnh 3

Trong trang nhật ký có thể thấy bé V.A còn vẽ 1 bức tranh về mẹ qua nỗi nhớ của mình. Trang nhật ký ngay khi được chia sẻ đã khiến nhiều người nghẹn ngào vì xúc động và thương xót cho nỗi cô đơn của cô bé 8 tuổi khi sống trong cảnh bị đánh đập, hành hạ. Tuy nhiên, hiện tại đây chỉ là thông tin được lan truyền trên mạng xã hội, chưa có chứng cứ xác thực, phía gia đình cháu bé cũng chưa có phản hồi gì thêm.

bài trong này toàn nói theo MXH, Nhà báo mà lại viết thế. vậy nhật ký của bé là có thật hay ko?

LienPhuong

Xe điện
bài trong này toàn nói theo MXH, Nhà báo mà lại viết thế. vậy nhật ký của bé là có thật hay ko?
Báo giờ viết dễ thật, tin MXH mỗi cái lại thành một bài báo, sau đó báo ghi chú chưa rõ thực hư là xong. Ngồi nhà ngó face là ra cả tỉ bài.

Le d

Xe hơi
So Deep không tính câu khen bình thường khi thấy những ảnh chụp chia sẻ ấn tượng cùng đẹp