[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

hoachuoi1101

[Tịch thu bằng lái]
Toàn tình tiết tăng nặng thế này + án điểm thì khó thoát rồi.
Thái chắc chắn ko tử ( trừ khi có tình tiết phát sinh ), nhưng cũng sẽ đi dài hạn
Vụ này nặng hơn vụ ở HN. Đặc biệt ở độ dã man.

Tình cờ

Xe tải
Riêng bé 3t mẹ đang nuôi, nên cấm bố tiếp xúc luôn, nhận tổ tông gì giờ này nữa. Đổi luôn họ cho con, sang họ ngoại, làm sao để bé xóa được kí ức về thằng cha mất dạy, để bé có 1 chút tuổi thơ. Ở nước ngoài, chắc hai mẹ con sẽ được trợ giúp cả về tâm lý để vượt qua giai đoạn này.

congngo

Xe điện
Chả hiểu sao các cụ mợ thích thuyết âm mưu thế.
Gia thế 2 đứa này khủng cái gì hả trời? Thằng thì đi làm thuê toàn dn lèo tèo, con thì dn còn không thèm nhận, thử việc xong cho nghỉ.
Nói là khá giả và có chút địa vị thì đúng. Chứ khủng gì ở đây trời.
Phó giám đốc bệnh viện cấp thành phố mà cứ như phó thủ tướng ấy nhỉ.
Thật chứ em cũng thấy nhiều cụ thuyết âm mưu quá.

dhela

Xe tăng
Vụ án này là 1 ví dụ của việc luật pháp ko lường hết được mức độ man rợ của tội ác, nên hiện chỉ khép được thằng Thái vào khung nhẹ so với mức tội, chứ đối với riêng tôi, nó xứng đáng bị xử tội đồng phạm. Còn gì kinh khủng hơn việc bị tra tấn cả thể chất và tâm lý trong 1 thời gian dài... đến chết bởi 2 đứa quỷ dữ - 1 đứa trực tiếp bạo hành, 1 đứa ngoảnh mặt làm ngơ, thỏa hiệp và thậm chí còn bênh vực con kia.

Xin phép vị nào ở trên đã nói là cái ác lên ngôi trong thread này, tôi xin nhận tôi là người ác khi nói những lời cay nghiệt, tôi xin nhận tôi đuổi cùng giết tận thằng thái kia. Để làm gì hả? Để trừng phạt cái ác vì cái ác mà ko bị trừng phạt đúng mức độ thì sẽ ko có tính răn đe và ko bảo vệ được người yếu thế.

Có vị muốn ko ai được phép nói gì, phải ngồi yên chờ pháp luật xử xong mới được lên tiếng phải không? Vị này quên mất rằng là pháp luật là công cụ điều chỉnh các chuẩn mực chung của xã hội, việc xử phạt là để răn đe các hành vi trái chuẩn mực xã hội. Trong trường hợp này, hành vi vô cùng man rợ này xứng đáng bị cực lực lên án trong cả thời gian trước và sau xét xử, thậm chí tôi còn muốn nâng khung phạt thằng thái cơ. Pháp luật luôn được điều chỉnh cho phù hợp với sự phát triển của xã hội, của tội ác, và tôi mong thằng thái bị nâng khung!
Trời mưa mà cứ thích com lê cà vạt đứng giữa đường thì ko phẩy là người yêu thiên nhiên trời đất đâu. Là tâm thần đó cụ.
Mình bỏ qua đi. Ai lại chấp người điên 8-|

Le d

Xe hơi
Riêng bé 3t mẹ đang nuôi, nên cấm bố tiếp xúc luôn, nhận tổ tông gì giờ này nữa. Đổi luôn họ cho con, sang họ ngoại, làm sao để bé xóa được kí ức về thằng cha mất dạy, để bé có 1 chút tuổi thơ. Ở nước ngoài, chắc hai mẹ con sẽ được trợ giúp cả về tâm lý để vượt qua giai đoạn này.
Mẹ cháu an không cấm được cả nhà Thai qua thăm hay đòi lại cháu trên 3 tuổi . Qua 3 tuổi, toà có quyền xét lại quyền mẹ hay cha nuôi con khi con trên 3 tuổi và bên nội thường đến thăm cháu trong thời gian cháu ở với mẹ. .Nếu không thỏa thuận được thì Tòa án quyết định giao con cho một bên trực tiếp nuôi căn cứ vào quyền lợi về mọi mặt của con. Theo thông tin mà bạn cung cấp cho chúng tôi, thì bạn lo cho con đầy đủ, không thiếu thứ gì. Mặt khác, gia đình bên nội cũng không hỏi thăm nuôi dưỡng. Như vậy, trong trường hợp này, bạn hoàn toàn lợi thế hơn về vấn đề mang lại quyền lợi mọi mặt cho con hơn là chồng bạn. Đây chính là căn cứ để Tòa án quyết định giao con cho bạn trực tiếp nuôi con. Do vậy, bạn có thể giành quyền nuôi con khi con bạn đã trên 3 tuổi

giang.nguyen

Xe điện
liệu nó có xem video qua đt của nó ko nhỉ? chỉ cần làm sao có cái chứng cớ nso đã biết trên đt của nó là có thể khép tội đưọc đúng ko cụ. Em uất thằng này lắm. nó là bố mà nó để con gái nó bị đánh đập ko có ý kiến gì thì con bé lại càng ko thể nói với ai vì chính bố mình đồng lõa, nó cũng ko biết nó có tội gì mà bị đánh đập. Thằng bố im lặng là một hình thức bạo hành tinh thần bé
nếu chứng mính nó có xem video trong lúc con kia đánh bé thì là nó có biết nhưng không can ngăn. Cần thu điện thoại và tra lịch sử truy cập camera của nó thời điểm tương ứng
Ko cụ ạ, cụ ko thể gây ảnh hưởng tới một tội ác đang diễn ra chỉ bằng cách xem video, nên ko kết tội đc.

Trừ khi cụ có bằng chứng chứng minh thằng Thái có thể tác động lên con Trang lúc này ( gọi điện kêu giết nó đi,..etc mới được)

Còn nếu ko thì vẫn nằm trong khuôn khổ không tố giác tội phạm (biết mà ko trình báo).

XSim

Xe container
Tôi đây bác.
Bác cần Suy đoán chỗ mô ở đây, để tôi đoán nào???
Trước mắt các cụ mợ ở đây đòi tử hình Thái, em thấy bằng chứng chưa thỏa đáng nên mong các cụ bên thớt HDH vào phản biện, giải thích cho các cụ/mợ đang máu nóng ở đây về pháp luật ạ.

EPL

Xe tăng
Khởi tố giết người thì con này xong phim rồi, thằng bố tù cũng sống không bằng chết

New car 2023

Xe container
Trước mắt các cụ mợ ở đây đòi tử hình Thái, em thấy bằng chứng chưa thỏa đáng nên mong các cụ bên thớt HDH vào phản biện, giải thích cho các cụ/mợ đang máu nóng ở đây về pháp luật ạ.
Thế thì có lẽ bác nên mở thread Hồ Duy Hải đọc lại.
Ở bển, họ chỉ bẩu rằng thì là: Thiếu bằng chứng khách quan.
Một số bác khoe là, có cả rổ bằng chứng khách quan, nhưng van xin mãi vẫn làm cao không chịu show ra.

Còn nếu thiếu bằng chứng dẫn đến hậu quả gì thì là chuyện khác.

Việc thiếu bằng chứng, ở vụ này, hình như không tồn tại thì phải.

PS: Được cái ở Cầu Voi, ơn Chúa, họ đã tìm được Bản chất vụ án rồi bác ạ. Điểm quan trọng nhất trong lĩnh vực tư pháp.
Nghe đồn thằng Tập Cựn Bìn bẩu là, khi đã có Bản chất, thì đếch cần Bằng chứng nữa.

XSim

Xe container
Thế thì có lẽ bác nên mở thread Hồ Duy Hải đọc lại.
Ở bển, họ chỉ bẩu rằng thì là: Thiếu bằng chứng khách quan.
Một số bác khoe là, có cả rổ bằng chứng khách quan, nhưng van xin mãi vẫn làm cao không chịu show ra.

Còn nếu thiếu bằng chứng dẫn đến hậu quả gì thì là chuyện khác.

Việc thiếu bằng chứng, ở vụ này, hình như không tồn tại thì phải.

PS: Được cái ở Cầu Voi, ơn Chúa, họ đã tìm được Bản chất vụ án rồi bác ạ. Điểm quan trọng nhất trong lĩnh vực tư pháp.
Nghe đồn thằng Tập Cựn Bìn bẩu là, khi đã có Bản chất, thì đếch cần Bằng chứng nữa.
Thế chắc bác bám vụ này khá sát rồi, bác có thể cho em biết đã có bằng chứng để khẳng định Thái phạm tội giết người hay tương tự mà đưa vào khung tử hình chưa ạ?

TeslaBee

Xe buýt
Luật sư giời mà không được tiếp cận hồ sơ vụ án thì chỉ là chém gió thôi cụ ơi. Án tại hồ sơ mà!

Còn chém thì theo em nên chém thế này:
1. Nếu Trang đánh bé mà Thái ngồi trên ghế salon ăn bỏng ngô, ko làm gì ---> ko tố giác tội phạm.
2. Nếu Thái giữ tay cho Trang đánh bé ==> Thái là đồng phạm
3. Nếu Thái bảo Trang phải đánh chỗ này, đập chô kia, xử lý cái nọ ===> Thái là chủ mưu

Đó, giờ phải xem chứng cứ để chứng minh thằng Thái ở 1,2 hay 3. Không đủ bằng chứng kết tội 3 thì sẽ xuống 2 thậm chí có khi là 1 đó. Khung khác nhau, quy định ân xá cũng khác nhau nữa cho 1,2,3.

Các cụ nhớ vụ đình đám ở HQ mà dựng thành film Hope không (xem ám ảnh kinh dị! https://dantri.com.vn/giai-tri/hope-bo-phim-am-anh-va-dau-xot-ve-toi-pham-au-dam-20210419214510788.htm ) Nạn nhân còn sống, bệnh án rành rành thế mà có đủ chứng cứ để kết tội thằng thủ phạm ở max đâu, có nhõn 12 năm. XH sôi sục rồi cũng không đáp ứng được vì bằng chứng mới là điều kiện cần và đủ.

New car 2023

Xe container
Thế chắc bác bám vụ này khá sát rồi, bác có thể cho em biết đã có bằng chứng để khẳng định Thái phạm tội giết người hay tương tự mà đưa vào khung tử hình chưa ạ?
Tôi chịu.
Vì vụ này tôi nhìn bên đồng chí Trang xinh tươi nhiều hơn là cậu Thái.

coquay

Xe container
Luật sư giời mà không được tiếp cận hồ sơ vụ án thì chỉ là chém gió thôi cụ ơi. Án tại hồ sơ mà!

Còn chém thì theo em nên chém thế này:
1. Nếu Trang đánh bé mà Thái ngồi trên ghế salon ăn bỏng ngô, ko làm gì ---> ko tố giác tội phạm.
2. Nếu Thái giữ tay cho Trang đánh bé ==> Thái là đồng phạm
3. Nếu Thái bảo Trang phải đánh chỗ này, đập chô kia, xử lý cái nọ ===> Thái là chủ mưu

Đó, giờ phải xem chứng cứ để chứng minh thằng Thái ở 1,2 hay 3. Không đủ bằng chứng kết tội 3 thì sẽ xuống 2 thậm chí có khi là 1 đó. Khung khác nhau, quy định ân xá cũng khác nhau nữa cho 1,2,3.

Các cụ nhớ vụ đình đám ở HQ mà dựng thành film Hope không (xem ám ảnh kinh dị! https://dantri.com.vn/giai-tri/hope-bo-phim-am-anh-va-dau-xot-ve-toi-pham-au-dam-20210419214510788.htm ) Nạn nhân còn sống, bệnh án rành rành thế mà có đủ chứng cứ để kết tội thằng thủ phạm ở max đâu, có nhõn 12 năm. XH sôi sục rồi cũng không đáp ứng được vì bằng chứng mới là điều kiện cần và đủ.
E thấy thiếu 4
4, thái xóa đoạn clip trang hành hạ cháu bé đến chết, đoạn clip đấy hơn 4 tiếng đồng hồ.
Vậy tội xóa bỏ bằng chứng là tội gì vậy, e xem vtv1 nói như thế

LienPhuong

Xe điện
Thế các cụ lại bỏ lọt case rồi, em gọi các cụ thớt HDH vào để soi anh Thái thôi
Phải sửa luật, thêm 1 mức tội nữa là "che giấu tội phạm giết con đẻ dưới 18" và "hành hạ con đẻ dưới 18", nâng khung lên tử hình. Không nên gom tất tội giết người hay liên quan đến giết người là một, vì làm cha mẹ đã phải có trách nhiệm hết sức với con cái rồi huống gì hại con.

giang.nguyen

Xe điện
E thấy thiếu 4
4, thái xóa đoạn clip trang hành hạ cháu bé đến chết, đoạn clip đấy hơn 4 tiếng đồng hồ.
Tội che giấu tội phạm đó cụ.

New car 2023

Xe container
Thế các cụ lại bỏ lọt case rồi, em gọi các cụ thớt HDH vào để soi anh Thái thôi
Giai đoạn 1, chị Trang bị bắt với tội danh Hành hạ người khác, mức án nhẹ.
Giờ thì bác thấy rồi, kịch khung với bả là Dựa cột.

Tương tự với đồng chí Thái: Giai đoạn 1 là "Hành hạ người khácChe giấu tội phạm. ".
Nó có thể bị / được thay đổi.
Và tôi hoàn toàn không ngạc nhiên, nếu dăm bữa nữa, anh Thái được coi là Chủ mưu, tức là còn nặng tội hơn chị Trang, ví dụ thế.

poiuy

Xe ba gác
E thấy thiếu 4
Nó là tình tiết tăng nặng để có thể kịch khung tội bị truy tố thôi cụ.

Forget_me_not

Xe tải
Rất đồng ý với bạn, thằng bố tội to nhất, thôi thì chuyện hết tình, hay ly hôn cũng là chuyện thường, nhưng dứt khoát giằng đứa con ra khỏi tay mẹ nó, kg quan tâm đến tình cảm, cảm xúc của hai mẹ con, kiên quyết ngăn cấm, còn dành quyền định đoạt gặp gỡ của đứa bé cho con trang, sao mà dã man tàn ác vậy ? chỉ riêng mục này thôi mình đã thấy người mẹ thật quá hiền quá nhẫn mới chịu nổi, chứ mình thấy quá uất cho bà mẹ. Kg còn gì bạc hơn.
Dành giật đc đứa con bé bỏng, hắn liền dâng cho quỷ dữ giết hại, đứa bé đâu mất vì một buổi tra tấn, mà nó diễn ra trong thời gian quá dài, có thằng này ngồi đó xem cho phép đánh, xoá camera là một hành động bản thân nó biết vậy là kg dc, đồng phạm rồi còn gì.
Giờ kết luận nó kg phạm tội đồng phạm thì pl cần xem lại, quá máy móc vô tình.
Nó ác quá ác!

Mẹ bé chắc chắn là 1 người hiền lành, vì đã từng không chịu nổi thằng chồng đi cặp bồ mà uống thuốc tự tử. Nhà ở tỉnh, thân cô thế cô. Đối diện với thằng chồng và con bồ quá khốn nạn, gia đình chồng quyền thế, quan hệ. Quá khó cho một người phụ nữ chân yếu tay mềm, trong khi vẫn phải nuôi em trai bé An. Thực sự không thể trách nhiều cô ấy được.
Em cũng chả biết nói gì nữa, chỉ biết là chị ấy quá bất hạnh.
Trời mưa mà cứ thích com lê cà vạt đứng giữa đường thì ko phẩy là người yêu thiên nhiên trời đất đâu. Là tâm thần đó cụ.
Mình bỏ qua đi. Ai lại chấp người điên 8-|
Không hẳn mợ ạ, có những người muốn tỏ ra nhân ái, nhưng nhượng bộ cái ác, bao biện cho cái ác thì sẽ làm cái ác lên ngôi. Trường hợp của bé cũng có nguyên do 1 phần từ sự dửng dưng của nhiều người khiến cái ác ko được ngăn chặn kịp thời.