[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Vn-Index

Xe buýt
Theo em cứ chung thân không ân xá để 2 đứa sống mà cảm nhận, ăn năn, sám hối tội lỗi của nó đã gây ra.
Loại ăn sung, mặc sướng này cứ phải dày vò, hành hạ cả đời mới đáng chứ tử hình ngay lại sướng quá

Susu77

Xe tăng
Em đang sợ nhà thằng Thái khi thấy tình hình là ko chạy đc thì sẽ chơi trò khổ nhục kế. Là nó sẽ năn nỉ mẹ VA rút đơn. Nó sẽ lấy thằng cu em ra để năn nỉ, kiểu như dù sao đấy cũng là bố cháu, bố bị kết án thì con sẽ có vết nhơ.. bla..bla :-s
Mong mẹ VA đừng mềm lòng. Mà ngược lại, phải mạnh mẽ hơn. Thay luôn khai sinh, vứt cái tên thằng bố ra khỏi khai sinh của cháu. Để đời này kiếp này ko còn dính dáng gì đến cái lò hủi lậu nhà nó nữa!
Em thấy lạ ở VN sao cứ phải phụ thuộc vào đơn kiện của nạn nhân. Pháp luật thấy cần thiết phải làm án, xử đến đâu do tội trạng chứ. Chính vì lợi dụng việc này nhiều vụ đã bị ỉm đi khi gia đình nạn nhân thiếu hiểu biết hoặc bị áp lực.

LienPhuong

Xe điện
Theo em cứ chung thân không ân xá để 2 đứa sống mà cảm nhận, ăn năn, sám hối tội lỗi của nó đã gây ra.
Loại ăn sung, mặc sướng này cứ phải dày vò, hành hạ cả đời mới đáng chứ tử hình ngay lại sướng quá
Cụ ngồi trông chúng nó đến hết đời được không? Vài năm nữa lại có cách ra nhé.

sthd

Xe lăn
Em thấy lạ ở VN sao cứ phải phụ thuộc vào đơn kiện của nạn nhân. Pháp luật thấy cần thiết phải làm án, xử đến đâu do tội trạng chứ. Chính vì lợi dụng việc này nhiều vụ đã bị ỉm đi khi gia đình nạn nhân thiếu hiểu biết hoặc bị áp lực.
án hình sự, không cần đơn.
nếu mẹ em bé có đơn xin giảm án cũng chỉ để xem xét thôi. mọi việc giờ chỉ còn công an, vks và tòa quyết

dhela

Xe tăng
Rút đơn là sao. Án hình sự có phải cứ không có đơn là xong đâu nhỉ?
Con chó núi kia thì khó thoát rồi vì nó trực tiếp xuống tay. Nhưng thằng Thái mới đang ở khung "thờ ơ" chứ nó ko trực tiếp gây ra cái chết của cháu.
Mí nữa là em cứ mắc bệnh lo hơi xa quá như thế 8-|

Tình cờ

Xe tải
Em mong là đừng ai trách người mẹ nhu nhược nữa ạ. Mẹ con chị ấy phải chịu nỗi đau mà thời văn minh ngày nay ít ai chịu phải. Vn mình đâu phải Mỹ hay phương Tây, nơi mà chỉ cần báo cảnh sát, báo chính quyền là công lý đc thực thi, trẻ em đc bảo vệ. Ở mình, nhóm yếu thế sẽ càng yếu thế hơn, vì sao các cụ chắc hiểu. Ông cảnh sát, bà thẩm phán..., mấy ai vì công lý và dám độc lập. Các cụ các mợ phải tiếp xúc với những ng phụ nữ ly hôn mới thấu hiểu. Em chỉ nói những thằng chồng vô trách nhiệm và quái thai, kiểu như giành con để dằn vặt vợ vì dám ly hôn, kiểu như đưa hết con cho vợ nuôi ko chu cấp 1 đồng, kiểu như chủ động tẩu tán tài sản, sau đó rút tiền xây nhà cho bồ, chứng minh tài chính đầy đủ, giành đc 2/3 con, vợ gần như tay trắng...., nhiều lắm các cụ các mợ ơi. Ko kêu đc ai đâu ạ. Bạn bè em ko ít ng ly hôn, chỉ mong chồng cũ để yên ổn cho nuôi con, đừng quậy là họ mừng. Kêu cứu ư. Đc vạ thì má đã sưng. Vụ bé VA này, độ tàn độc của đôi kia mọi ng đã thấy, nếu ng mẹ làm căng, em sợ nó về tẩn bé thừa sống thiếu chết. Có lẽ người mẹ vì sự yên ổn của con gái nên đã chấp nhận ngậm đắng nuốt cay, lại đúng thời dịch bệnh. Nghĩ thương mấy mẹ con họ mà ko biết làm sao giúp đỡ.

tranmanhha

Xe điện
Kiểu người như ác nữ kia trong Tiếng Anh người ta gọi là "sadist" - người có khát khao, ham muốn làm đau người khác, và coi việc hành hạ người khác (bằng lời nói, hành động) làm niềm vui cho mình. Sự đau đớn của con mồi tỉ lệ thuận với cảm giác sung sướng, thỏa mãn mà hành vi thú tính đem lại cho kẻ thực hiện. Cảm giác sung sướng này tiết ra trong cả quá trình hành hạ nạn nhân chứ không phải sau khi xong việc.

Hội chứng "sadism" không nhất thiết liên quan đến "khoái cảm tình dục"; đơn giản chỉ là cảm giác vui sướng khi hành hạ người khác. Thậm chí vui khi thấy người khác bị hành hạ. Trong trường hợp này, ngay cả khi tên Thái chỉ trơ mắt nhìn con bị đánh đập cũng là một "sadist".

"Psychopath" (người rối loại nhân cách) gây tổn thương người khác thường để đạt được mục đích nào đó của mình; "sadist" thuần túy là thỏa mãn niềm vui, bất kể con mồi là ai, vô hại hay không.

"Sadism" có nhiều mức độ, mức độ tàn bạo nhất là tra tấn và sát nhân như hai con T kia.

Các cụ/mợ quan tâm những gì em viết, có thể tham khảo hai bài báo dưới đây, trong đó có một bài ví dụ rất điển hình về trường hợp giống như bé V.A, có người mẹ thích bạo hành (sadistic). Đáng thương là V.A không chỉ phải chịu đựng một mà là hai kẻ bất nhân và bé không may mắn thoát khỏi như Monique, nạn nhân trong bài báo.

Bệnh gì thì bệnh.
Nhưng sống trong xã hội loại người, mà hành xử như cầm thú thì cũng nên loại bỏ.

tieunhilang

Xe điện
Các mợ đừng vì phẫn nộ quá mà nhất quyết khép cô vợ hờ vào khung tử hình, em thấy bác PTT chỉ đạo vụ này thì cũng lạ, bác í trăm công nghìn việc, toàn việc đại sự quốc gia thì lấy đâu time để quan tâm vụ này, chắc lại do vợ hoặc con gái phẫn nộ quyết xử lý những cô "tiểu tam" đến cùng.

Phammie

Xe hơi
Bệnh gì thì bệnh.
Nhưng sống trong xã hội loại người, mà hành xử như cầm thú thì cũng nên loại bỏ.
Em đã chưa nói rõ. "Sadist" hoàn toàn phải chịu trách nhiệm trước pháp luật nếu vi phạm bởi vì "sadist" hoàn toàn ý thức được hành vi nào được phép và không được phép của xã hội/pháp luật. Nhưng họ đã lựa chọn làm điều ác.

dhela

Xe tăng
Các mợ đừng vì phẫn nộ quá mà nhất quyết khép cô vợ hờ vào khung tử hình, em thấy bác PTT chỉ đạo vụ này thì cũng lạ, bác í trăm công nghìn việc, toàn việc đại sự quốc gia thì lấy đâu time để quan tâm vụ này, chắc lại do vợ hoặc con gái phẫn nộ quyết xử lý những cô "tiểu tam" đến cùng.
Cụ cứ linh tinh.
Hà nội có vụ cháu 3 tuổi. Thằng bố dượng, tử hình. Con mẹ chó, trung thân.
Vụ này hoàn toàn tương tự, nên con dì ghẻ sẽ là án tử và thằng bố chó, ít nhất thì cũng trung thân!
VN là một quốc gia thống nhất. Nhá cụ :-w

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Kiểu người như ác nữ kia trong Tiếng Anh người ta gọi là "sadist" - người có khát khao, ham muốn làm đau người khác, và coi việc hành hạ người khác (bằng lời nói, hành động) làm niềm vui cho mình. Sự đau đớn của con mồi tỉ lệ thuận với cảm giác sung sướng, thỏa mãn mà hành vi thú tính đem lại cho kẻ thực hiện. Cảm giác sung sướng này tiết ra trong cả quá trình hành hạ nạn nhân chứ không phải sau khi xong việc.

Hội chứng "sadism" không nhất thiết liên quan đến "khoái cảm tình dục"; đơn giản chỉ là cảm giác vui sướng khi hành hạ người khác. Thậm chí vui khi thấy người khác bị hành hạ. Trong trường hợp này, ngay cả khi tên Thái chỉ trơ mắt nhìn con bị đánh đập cũng là một "sadist".

"Psychopath" (người rối loại nhân cách) gây tổn thương người khác thường để đạt được mục đích nào đó của mình; "sadist" thuần túy là thỏa mãn niềm vui, bất kể con mồi là ai, vô hại hay không.

"Sadism" có nhiều mức độ, mức độ tàn bạo nhất là tra tấn và sát nhân như hai con T kia.

Các cụ/mợ quan tâm những gì em viết, có thể tham khảo hai bài báo dưới đây, trong đó có một bài ví dụ rất điển hình về trường hợp giống như bé V.A, có người mẹ thích bạo hành (sadistic). Đáng thương là V.A không chỉ phải chịu đựng một mà là hai kẻ bất nhân và bé không may mắn thoát khỏi như Monique, nạn nhân trong bài báo.

Tôi chịu không hiểu mấy cái món này. Chỉ cần biết 2 đứa nó không có tính người, không phải con người.

Mzc

Xe điện
Cái cv đó có sẵn. Với lại bận thì bận hằng ngày cũng có vài cái báo cáo thông tin của Cổng TTĐT Chính phủ (trên fb các cụ thấy nó là Thông tin Chính phủ ấy), Bộ Công an, QP, VPTW, tình báo… Chưa kể đầy cụ cũng đọc báo in hay lướt ipad nhoay nhoáy. Rồi thư ký trợ lý nữa. Công văn sẵn rồi, cho nội dung vào ký roẹt cái thôi.

Tình cờ

Xe tải
Bản chất là mọi người lên án hành vi tra tấn, giết người, lại là trẻ em chứ có lên án tiểu tam gì gì đâu cụ/mợ. Vợ chồng họ ly hôn rồi, anh chồng có ngủ 1 lúc với 10 cô thì thiên hạ cũng mặc kệ.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Án hình sự cả nước quan tâm mà rút đơn cái gì. Cụ uống Fristy ít thôi
Em đang sợ nhà thằng Thái khi thấy tình hình là ko chạy đc thì sẽ chơi trò khổ nhục kế. Là nó sẽ năn nỉ mẹ VA rút đơn. Nó sẽ lấy thằng cu em ra để năn nỉ, kiểu như dù sao đấy cũng là bố cháu, bố bị kết án thì con sẽ có vết nhơ.. bla..bla :-s
Mong mẹ VA đừng mềm lòng. Mà ngược lại, phải mạnh mẽ hơn. Thay luôn khai sinh, vứt cái tên thằng bố ra khỏi khai sinh của cháu. Để đời này kiếp này ko còn dính dáng gì đến cái lò hủi lậu nhà nó nữa!

Tình cờ

Xe tải
Tội phạm đặc biệt nghiêm trọng, án cao nhất là tử hình quá đi chứ. Tra tấn trẻ em, trong thời gian dài, dùng nhục hình...Nhiều tình tiết tăng nặng. Chưa vụ án nào mà dư luận đồng tình án tử như vụ án này.

nhuataiche

Xe container
Tội phạm đặc biệt nghiêm trọng, án cao nhất là tử hình quá đi chứ. Tra tấn trẻ em, trong thời gian dài, dùng nhục hình...Nhiều tình tiết tăng nặng. Chưa vụ án nào mà dư luận đồng tình án tử như vụ án này.
Án tử thì khỏi bàn, nhưng em nghĩ nên áp dụng kinh nghiệm trên phim mafia Mỹ một chút chứ, nghĩa là đánh nhừ tử rồi mới bắn.
Hoặc giống như phát xít Đức í, treo cổ bằng dây kẽm gai, ngoắc ngoải cả giờ đồng hồ mới chết được.

XSim

Xe container
Em thì thấy tội lớn nhất của đôi này là làm cái ác trong quần chúng trỗi dậy. Em vào thớt này đọc cảm giác như đang sống ở thời trung cổ :D

LienPhuong

Xe điện
Trong này cụ nhiều hơn mợ đấy. PTT quan tâm vì nó là vụ án dã man, có dính líu nhà giàu học cao. Cụ này nói cứ như kiểu chỉ có các mợ mới phẫn nộ ấy.

LienPhuong

Xe điện
Còn có 1 số những thằng bố khốn nạn chó chết còn hơn cả cái thằng này,đấy là hiếp dâm con gái.có trường hợp còn để lại hậu quả là mang thai rồi đẻ 😡
Sao một số cụ lại so sánh kỳ lạ nhỉ, loại này hay loại kia đều là khốn, đồng lõa hành hạ con mình tới chết vẫn còn so nhẹ hơn loại khác được nữa cơ đấy????

intl

Xe tải
Sao không nên khép Trang vào tội tử hình cụ nhỉ?