[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Họ đang ghép tội danh nặng hơn, tội danh này gần như chắc chắn sẽ được áp dụng cụ ạ. Giờ mới là là tội danh áp dụng tạm thời để thủ phạm không có cơ hội trốn thôi. Còn ghép tội cố ý giết người để nâng hình phạt khung cao nhất tử hình em nghĩ là khó.

Từ những nhận định trên, Hội Bảo vệ quyền trẻ em Việt Nam đề nghị Cơ quan cảnh sát điều tra Công an quận Bình Thạnh xem xét thay đổi tội danh khởi tố của Nguyễn Võ Quỳnh Trang thành tội Cố ý gây thương tích gây hậu quả chết người, tại Điểm a Khoản 4 Điều 134; có tình tiết tăng nặng theo Điểm d, i Điều 52 BLHS 2015.

XuanDanAqua

Xe đạp
Sau này rút kinh nghiệm, nhà nào có chia tay nhau thì để cho hai đứa con ở cùng một bên, chứ đừng xẻ ra mỗi nhà một đứa.
Hai đứa ở cùng một bên mà dính phải bên như thẳng bố này thì cũng nguy cả 2 đứa cụ ạ

moly

Xe điện
Ôi, nó vẫn còn vắt chân thế kia cơ mà. Thái độ của nó cho cảm giác nó không hề ăn năn, hối hận gì cả.
có khi đang lo cho con bồ và mình chứ *** nghĩ gì đến đứa con gái tội nghiệp đâu

XuanDanAqua

Xe đạp
có khi đang lo cho con bồ và mình chứ *** nghĩ gì đến đứa con gái tội nghiệp đâu
Chuẩn luôn cụ ạ.nếu nó biết nghĩ dù chỉ một chút đến bé gái, nghĩ như 1 người bố bìn thường thì ko bao giờ nó đối xử dã man như vậy. Xem mà sôi tiết ạ.

moly

Xe điện
thằng chó này nó cũng máu lạnh nhỉ? con gái em bị ngã do chạy nhanh vập mặt xuống đường, tều môi lên. Ông chồng về nhìn thấy mặt nhăn lại, cuống ca cuống quýt kiểu như ông ấy bị đau lắm ấy. nó có vết sẹo nào là suốt ngày nhắc bôi nghệ đi ko thành sẹo sau này con xấu thì sao?. mà thằng chó này nó nhìn con gái nó bị đáp đập thế mà cũng chấp nhận đc. Con kia thì ko nói làm gì. đây miinhf là thằng bố.Tống tiễn 2 đứa đi cho đỡ chật đất. Gia đình bên nội ko biết có nghĩ đến đứa cháu mình ko. May mà 1 đứa ở cùng, có khi 2 đứa ở cùng nó ngứa mắt bạo hành cả 2 chết ấy chứ lại

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nếu xxx làm kỹ vụ này, vẫn áp khung "giết người" được cụ nhé! Vì 2 đứa súc vật kia toàn đánh vào chỗ hiểm có thể dẫn đến tử vong (như đầu, não, phổi, ngực...) trong thời gian dài.

Bị đánh kiểu này đau đớn cả về thể xác lẫn tinh thần. Đến các chiến sĩ cách mạng, toàn những người trưởng thành, gan dạ, khi bị giặc tra tấn còn chịu không nổi. Nói gì một cháu bé mới 8 tuổi, bị chính bố đẻ và người tình tra tấn. Cái này là tra tấn đến chết chứ hành hạ gì nữa.
Ác thú của nó là nó đánh vậy mà vẫn đăng fb khoe mới hiểm

Utopia79

Xe buýt
Chán thật, xxx thì nó cũng thiếu đ.éo gì tiền đâu mà phải ăn bẩn đến mức độ này :)))

Vụ này đã có chỉ thị xử lý nghiêm, có là con ông giời xxx cũng không dám làm bậy.
Không ăn bẩn thì ai còn gọi là xxx, phải gọi là chú CA, cụ nhá! :D

moly

Xe điện
Không ăn bẩn thì ai còn gọi là xxx, phải gọi là chú CA, cụ nhá! :D
ăn bẩn thif có nhưng ăn ngu quá thi ko đâu ạ. Ăn phải nhìn mặt cấp trên, mặt cấp trên đã thế thì lại phải xoay xử đẹp để vừa lòng

sthd

Xe lăn
xxx sg quá chán. cứ phải để Thủ tướng lên tiếng thì mới làm!

Dungha

Xe điện
Em theo dõi vụ này từ đầu. Thực sự đọc thông tin cứ thấy cay cay, ức ức. Em cũng có 2 công chúa 1 hơn kém 1 tuổi so với bé này.

TomYamKung

[Tịch thu bằng lái]
Loại bố súc vật. Con tiểu tam kia còn trẻ mà sao nó ác thế đc. Nó đánh mà nó k ghê tay à. Quá ác.

moly

Xe điện
theo em nghĩ thì thằng này quá si mê con này, chắc lúc nào cũng muốn lấy lòng vì tháy báo đăng bà giúp việc nói là trc cũng yêu thương con. Gọi là mê muội. Con kia chắc tỏ ra kiểu mình thích làm gì thì làm vì bắt thóp được thằng này và kiểu như là tự hào thích làm gì thì thằng kia cũng nghe theo. nó gét con bé , ngứa mắt nên nó tìm mọi cớ để hành hạ con bé nhằm thỏa mãn tính ác độc của nó.Thằng bố chó chết

KeanuR

Xe tăng
thằng chó này nó cũng máu lạnh nhỉ? con gái em bị ngã do chạy nhanh vập mặt xuống đường, tều môi lên. Ông chồng về nhìn thấy mặt nhăn lại, cuống ca cuống quýt kiểu như ông ấy bị đau lắm ấy. nó có vết sẹo nào là suốt ngày nhắc bôi nghệ đi ko thành sẹo sau này con xấu thì sao?. mà thằng chó này nó nhìn con gái nó bị đáp đập thế mà cũng chấp nhận đc. Con kia thì ko nói làm gì. đây miinhf là thằng bố.Tống tiễn 2 đứa đi cho đỡ chật đất. Gia đình bên nội ko biết có nghĩ đến đứa cháu mình ko. May mà 1 đứa ở cùng, có khi 2 đứa ở cùng nó ngứa mắt bạo hành cả 2 chết ấy chứ lại
Bị con WC công cộng nó hớp hồn rồi cụ ah, chứ người thường ai làm thế
Chứ đại đa số các cụ mợ ở trên này cũng như em thôi, con gái yêu còn chả hết nữa là làm con bị thương hay nhìn người khác gây tổn thương cho con

Rivers

Xe container
Với em thì thằng bố tội to hơn, vì con ruột máu mủ của nó mà nó còn ra tay hành hạ con bé như thế. Cả lò nhà nó bao che cũng đáng cho bóc lịch.
Cảm giác bị một người phụ nữ (có thể nói là xa lạ) đánh đập dã man trước sự chứng kiến của bố mình mà không nhận được sự bênh vực nào (thậm chí là đồng tình với hành động ấy) nó đúng là thảm họa tâm lý cho một đứa trẻ, nên nếu xử con mẹ kế mà ko xử thằng bố thì đúng là sót người lọt tội.

xedaprach

Xe điện
Em theo dõi vụ này mấy nay, cũng cay mắt lắm các cụ, e cũng có con bé gái, từ lúc có tin, em cứ ám ảnh mãi nhớ lần đãng trí bỏ quên con bé ở trường học đến tối muộn. Lúc đến đón, mắt nó đỏ hoe, im lặng nhìn em 1 hồi lâu. Lúc đó, e chỉ mong nó òa khóc chạy lại ôm bố cho e nhẹ lòng, chứ cứ ngồi im lặng em càng dằn vặt. Đó chỉ là 1 lần bỏ quên ở trường thôi, mà e nhớ mãi, đằng này, thằng bố thấy thương tích với con ruột của mình mà dửng dưng, thì em thật méo hiểu nổi não thằng này có gì trong đó. Có thể tòa án pháp luật sẽ có những bản án ABC, xyz, nhưng tòa án lương tâm nó sẽ theo suốt đời các cụ ạ. Em nghĩ thế
Em cũng giống cụ, một lần tuy không phải quên nhưng do bận việc đột xuất nên về đón muộn, đến trường thấy các bạn khác đã về hết còn mỗi con mình mà thương quá, cảm thấy có lỗi với con. Kỉ niệm đơn giản vậy mà nhớ mãi ko quên.
Con gái mình nâng như nâng trứng, cứ đùa là sau không thích thì chả cần lấy chồng cứ ở với bố mẹ. Xót xa là thế mà chúng nó nỡ hành hạ một bé gái bé bỏng, hiền lành, đúng là thú vật, bọn này không cần giữ lại trong xã hội làm gì, loại bỏ chúng nó đi cho sạch đất.

Lavender168

Xe buýt
Em bé bị đánh đau quá,đau mà không dám kể với mẹ hay với ai.Vì kể chắc sẽ đánh dữ dội hợn. View attachment 6788703
Cả một năm liền bị đánh mắng nặng nề, ngày bị đánh đêm nằm một mình, kg hề đc gặp mẹ, thương quá !! người thân có cũng như kg ? sợ run nhong nhóc con ác quỷ, kinh khủng thật, mình nhìn cái lưng tím đen mà nghĩ đến nó đánh quật đạp kiểu đấy người lớn còn chết nói gì đứa trẻ con, dễ bị dập nội tạng, đặc biệt là hai quả thận, giờ lại nhìn hình ảnh gẫy ngần này cái xg sườn, kg hiểu đánh kiểu gì ? hay vật ra rồi dận lên ngực, ác quỷ chứ kg phải người.