[Funland] Tổng hợp vụ ‘dì ghẻ’ bạo hành làm bé gái 8 tuổi tử vong cùng trách nhiệm của người bố

Mít tố nữ

Xe tăng
Bài thơ xúc động quá. Con đã trả nợ xong cho kẻ xưng danh "Ba" và con không còn muốn dây dưa nữa. Đau quá.

Em vẫn còn ám ảnh câu bé tự hỏi khi vừa ngồi ăn, vừa khóc một mình " mẹ ơi, sao họ ác với con quá vậy?"
Khi nào toà xử, toà có thể hỏi 2 đứa đó câu hỏi của bé không?

intl

Xe tải
Cái này cần so sánh về trình độ phát triển kinh tế, xã hội tương đương nhau nữa. Nếu cùng ở nước Việt Nam, nơi có hình phạt nặng, và nơi không có hình phạt nặng, theo cụ, tỉ lệ tội phạm là ngang nhau?

Ở trên có cụ nói là phải tử hình, phải xử thật nặng để răn đe, nhưng nếu các cụ đọc thì thấy là tỷ lệ tội phạm của những nước không còn tử hình không hề cao hơn, nếu không nói là còn ít hơn, những nước vẫn áp dụng tử hình, vì vậy phạt nặng chỉ là một trong những biện pháp mà không phải lúc nào cũng là hữu hiệu nhất.

Susu77

Xe tăng
HAI CON THÚ VẬT ĐIÊN CỦA XÃ HỘI - HAI CON VẬT CHƯA ĐC CẬP NHẬT TIẾN HOÁ

Chính bố mẹ của hai con vật tên Trang và Thái này đã tạo ra hai kẻ thủ ác đến bệnh hoạn. Khi con người càng ngày càng tiến hoá thì gia đình nhà hai con vật bẩn thỉu này tiến hoá lùi của một loài động vật chưa đc cập nhật tiến hoá.

Trong xã hội loài thú vật, và theo bản thân biết đc là rất ít loài thú quay ra cắn xé lại những đứa con chưa trưởng thành của mình để chúng còn biết duy trì nòi giống, vậy mà hai con vật bẩn thỉu này có thể hạ tay với những cách hành hạ man rợ bệnh hoạn. CON CÁI sẵn sàng ra tay tàn độc với một đứa trẻ trong một thời gian dài. CON ĐỰC đứng nhìn và ủng hộ cách làm của CON CÁI, CON ĐỰC còn cố tình XOÁ CLIP con cái hạ thủ 4 tiếng đồng hồ cuối đởi của một đứa trẻ. Sự dã man tàn khốc trong những trận đòn liên tiếp mà chỉ dám đọc lướt qua thôi cũng đủ rùng mình trước sự điên rồ, rồ rại của CON CÁI.

CON VẬT MANG GIỐNG CÁI này phải chăng từ nhỏ đã mang tuổi thơ bất hạnh? Hay bị sang chấn tâm lý từ bố mẹ nó? Việc này không thể biết đc, nhưng cũng có thể phần nào bị ảnh hưởng từ cách dạy dỗ và va chạm xã hội khiến phần nào tâm lý CON VẬT CÁI này bị ảnh hưởng? Vậy mà từ con người chúng nó còn thua cả con vật khi tiến hoá lùi.

Hai con vật bệnh hoạn này đến với nhau vì cái gì? Tiền, Tình dục? Cũng có thể! Vì lại nghe nói gia đình nhà Con đực khá khá giả và cũng thuộc tầng lớp trí thức trung lưu. Vậy là sau những cơn thoả mãn nhục dục của hai con vật bẩn thỉu, CON CÁI lại lên cơn động rồ hoặc động dục quay ra hành hạ một đứa trẻ không có sức phản kháng?!?

Thật sự quá kinh tởm trước cách hành xử và không thể tưởng tượng hay dám nghĩ đến cách đối xử của hai con vật mang tên con người này.
Mình đã từng chứng kiến cảnh những con thú sẵn sàng lăn xả vào bảo vệ những đứa con của mình trước loài thú ăn thịt. Vậy mà giữa thời đại tiến hoá đang thịnh của loài người lại xuất hiện hai con thú mang tâm lý bất ổn, mang sự hằn học của nhục dục chưa đc thoả mãn lên đứa trẻ tội nghiệp.

Hai con vật này làm vậy Để làm gì ? Mục đích gì? Thật sự không thể hiểu nổi! Khi con cu con Đực đã dành cho con cái, khi tiền con Đực cũng đã chu cấp cho con Cái. Vậy Con cái làm vậy để làm gì vẫn là câu hỏi lớn dành cho các nhà tâm lý học tội phạm, hoặc các nhà tâm lý học, các quan toà facebook trả lời.

Rất chân thành xin lỗi những ai phải đọc được những dòng này, vì đầu năm đã khai bút bằng những ngôn từ ko đc đẹp dành cho Hai con vật bẩn thỉu này. ( Vì cay béo chịu đc, ai biết địa chỉ nhà mẹ con này để mình đến phỏng vấn! Sao cô chú tạo ra đc loại thú kinh tởm đến vậy)
Em mạn bàn thêm với cụ theo suy nghĩ đơn giản chút.
Như còm trên đã viết, em thấy tên thái là loại vô cảm và xảo quyệt. Tính cách này nó có thể che dấu với xã hội vì vốn ko phải ít học dốt nát. Con trang thấy nói cũng thuộc dạng bố láo ngang ngược ghê gớm từ bé.
Tuy vậy, cả 2 đứa đều thuộc con nhà có điều kiện, thuộc tầng lớp trí thức (trí thức thôi chứ có đạo đức hay ko thì giờ chắc chắn thiếu rồi). Hiển nhiên cs của chúng được đủ đầy. Mọi thứ chúng có được chúng coi như đương nhiên, càng làm cho tính ích kỷ khốn nạn được củng cố.
Việc 2 đứa ngoại tình chúng ko thèm xấu hổ mà còn ngang ngược tấn công người vợ khi chưa li hôn thể hiện sự coi thường luân lý. Đáng tiếc 2 gđ lại xem ra ko hề ngăn cản những hành vi sai trái của chúng, thậm chí còn vào hùa gây áp lực bắt nạt mẹ cháu bé.
Khi bọn chúng đã thoả mãn về sống với nhau thì lúc đó lại khác. Lúc trước thằng thái và gđ nó giành giật cháu bé chắc ko vì yêu thương mà để đánh bóng bản thân. Nhưng một thằng vô cảm chỉ biết vì cá nhân mình thì làm sao bỏ thời gian công sức chăm sóc đứa bé. Theo lời người giúp việc, khi con kia chưa tới ở thằng này đi tối ngày, cháu bé phó mặc cho bà ấy.
Con kia tới ở, để ra oai và chiếm giữ vị thế bà chủ đã đuổi giúp việc.
Nhưng cả hai kẻ khốn nạn ích kỷ đó đương nhiên chẳng đứa nào muốn chăm sóc đứa bé. Mặt khác con trang còn thù hằn mẹ cháu, sẽ coi cháu như cái gai. Nó thấy thằng này ko quan tâm yêu thương gì con và chắc chắn thằng này quát nạt mắng nhiếc thậm chí đánh cháu. Con này với bản chất độc ác, ích kỷ, tính chiếm hữu cao được thằng kia bật đèn xanh nên biến cháu thành công cụ để nó bộc lộ ác tính. Sự tra tấn hành hạ tăng dần về mức độ nguy hiểm tàn độc dẫn tới tất yếu cháu mất mạng oan uổng. Thằng kia chứng kiến ngày ngày nhưng vì nó vô càm, vô nhân tính, vô cả thú tính nên kệ và thậm chí còn góp thêm. Hành động xoá camera, khai man của nó ko đơn giản bảo vệ người tình. Nó chính là đang bảo vệ cuộc sống của bản thân nó.

peterhauser

Xe tải
Hóng chờ kết quả điều tra xét xử. Điều làm em cảm thấy nhân quả rõ nhất là chi tiết thằng Thái quyết định lắp camera trong nhà để theo dõi cấm cho mẹ đẻ cháu bé vào nhà gặp cháu, thì giờ đây chính cái camera đấy trở thành bằng chứng kết tội nó. Giờ đã nâng thành án điểm thì gia tộc Trang Thái này có đại gia cũng không can thiệp được. Mong kết quả nghiêm khắc nhất để đòi lại chút công bằng cho cháu bé.

Ute

Xe hơi
Như còm trên đã viết, em thấy tên thái là loại vô cảm và xảo quyệt. Tính cách này nó có thể che dấu với xã hội vì vốn ko phải ít học dốt nát. Con trang thấy nói cũng thuộc dạng bố láo ngang ngược ghê gớm từ bé.
Tuy vậy, cả 2 đứa đều thuộc con nhà có điều kiện, thuộc tầng lớp trí thức (trí thức thôi chứ có đạo đức hay ko thì giờ chắc chắn thiếu rồi). Hiển nhiên cs của chúng được đủ đầy. Mọi thứ chúng có được chúng coi như đương nhiên, càng làm cho tính ích kỷ khốn nạn được củng cố.
Việc 2 đứa ngoại tình chúng ko thèm xấu hổ mà còn ngang ngược tấn công người vợ khi chưa li hôn thể hiện sự coi thường luân lý. Đáng tiếc 2 gđ lại xem ra ko hề ngăn cản những hành vi sai trái của chúng, thậm chí còn vào hùa gây áp lực bắt nạt mẹ cháu bé.
Khi bọn chúng đã thoả mãn về sống với nhau thì lúc đó lại khác. Lúc trước thằng thái và gđ nó giành giật cháu bé chắc ko vì yêu thương mà để đánh bóng bản thân. Nhưng một thằng vô cảm chỉ biết vì cá nhân mình thì làm sao bỏ thời gian công sức chăm sóc đứa bé. Theo lời người giúp việc, khi con kia chưa tới ở thằng này đi tối ngày, cháu bé phó mặc cho bà ấy.
Nhưng cả hai kẻ khốn nạn ích kỷ đó đương nhiên chẳng đứa nào muốn chăm sóc đứa bé. Mặt khác con trang còn thù hằn mẹ cháu, sẽ coi cháu như cái gai. Nó thấy thằng này ko quan tâm yêu thương gì con và chắc chắn thằng này quát nạt mắng nhiếc thậm chí đánh cháu. Con này với bản chất độc ác, ích kỷ, tính chiếm hữu cao được thằng kia bật đèn xanh nên biến cháu thành công cụ để nó bộc lộ ác tính. Sự tra tấn hành hạ tăng dần về mức độ nguy hiểm tàn độc dẫn tới tất yếu cháu mất mạng oan uổng. Thằng kia chứng kiến ngày ngày nhưng vì nó vô càm, vô nhân tính, vô cả thú tính nên kệ và thậm chí còn góp thêm. Hành động xoá camera, khai man của nó ko đơn giản bảo vệ người tình. Nó chính là đang bảo vệ cuộc sống của bản thân nó.
Cảm ơn bài phân tích của bác. Mấy ngày nay em bị ám ảnh mãi, tại sao bố đẻ bé lại nhẫn tâm như thế, giờ em đã có câu trả lời. Càng đọc càng thương và xót xa cho hai mẹ con..

Alex.N

Xe buýt
Từ câu chuyện đau lòng này cho thấy, một chút sơ sẩy của mẹ có thể gây ra hậu quả cho con lớn biết nhường nào, đặc biệt là con gái. Vì vậy, cho đến khi con có thể tự mình giải quyết vấn đề của bản thân, thì việc sâu sát và bảo vệ của mẹ là vô cùng cần thiết.
Cũng từ bài học này cho thấy, phụ nữ cần mạnh mẽ vì con. Trước khi ra tòa cần có người tư vấn, đảm bảo đã thu đủ bằng chứng để phục vụ cho việc giành được quyền nuôi con là thuận lợi nhất. Nếu không thể tranh quyền nuôi con từ đầu, thì cần có đủ tiền để ít nhất là theo dõi, lấy chứng cứ bạo hành hoặc bỏ bê hoặc chứng cứ khác, và thuê ls khởi kiện thay đổi quyền nuôi con khi cần.
Dĩ nhiên em cũng hiểu việc vợ hay chồng ai nuôi con là xuất phát từ lợi ích tốt nhất của con, nhưng đó là với điều kiện bên còn lại không bị ngăn cấm gặp con, nhất là người mẹ.
Chung quy mọi thứ đều cần có tiền, phụ nữ cần có tiền để có thể đảm bảo cho con một cuộc sống bình thường, an toàn. Chứ sinh con mà phải nhìn mặt chồng, nhà chồng mới nuôi nổi con thì thôi nghỉ đẻ.

Tnh

Xe hơi
chị ấy lại vừa mới xoá post giải thích, đe dọa sẽ kiện những ai chỉ chụp phần đầu bài viết của chị ấy rồi.
Xin lỗi bà "chuyên gia giáo dục" nhé! Tôi nghĩ bà công khai nói lên quan điểm của bà thì nên để mn công khai quan điểm của họ. Bà xoá bài với khoá bình luận làm gì. Phải chăng quan điểm của bà có vấn đề?

Dở người

Xe điện
Đúng đấy cụ. Cụ phân tích làm em rất tâm đắc.
Các cụ/ mợ chắc cũng công nhận, là người thì hầu hết ai cũng có ý thức bảo vệ trẻ con, bất kể có phải con mình hay không. Thậm chí ở động vật, nhiều con sống theo bầy cũng rất có ý thức bảo vệ con non trong đàn, như trâu rừng, như voi...

Nhưng thằng Thái nó biểu hiện một tâm thế vô cùng lạnh nhạt, không có một tý ý nghĩ nào của con người. Như người bình thường, ra đường thấy mẹ nào đó phát mông con mấy cái là đã thấy sốt ruột rồi, đánh thêm là thể nào cũng có người can. Đây nó có thể thờ ơ chứng kiến con bồ đánh con bé ngày này qua ngày khác. Phải nói thằng này hoàn toàn vô cảm, không có tí nhân tính nào cả.

Mà đặc biệt tính người nó không có, kiểu như không phải là người ấy. Người bình thường, nghe những âm thanh khó chịu sẽ có phản ứng kiểu như yêu cầu im lặng hoặc không được thì bỏ đi. Nhiều vụ bom xăng với đánh người vì hát karaoke là minh chứng. Tiếng đàn bà gào thét, tiếng trẻ con khóc lóc là một trong những tiếng động thuộc loại khó chịu nhất với con người. Thế mà thằng này nó vẫn ngồi im, nghe cái tiếng động khủng khiếp ấy mà không hề có phản ứng. Chịu không thể hiểu được với tâm lí của người bình thường.

Nó không phải con người. Nên có lẽ loại bỏ nó khỏi xã hội con người là chuyện hết sức bình thường, phỏng ạ.

LienPhuong

Xe điện
Xin lỗi bà "chuyên gia giáo dục" nhé! Tôi nghĩ bà công khai nói lên quan điểm của bà thì nên để mn công khai quan điểm của họ. Bà xoá bài với khoá bình luận làm gì. Phải chăng quan điểm của bà có vấn đề?

Bà này có một loạt đánh tráo khái niệm. Chẳng hạn bảo em nó áp lực do chưa có kinh nghiệm dạy trẻ con mà lại phải nuôi đứa trẻ không phải con mình. Nó bị áp lực đến nỗi nó cấm con gặp mẹ, đuổi bà vú để nó "dạy trẻ" một mình cơ mà. Rồi xem bạo hành là dạy dỗ cho ngoan. Bảo sao gia đình trí thức mà sản sinh những kẻ máu lạnh như thế, vì người ta chỉ lo kinh doanh/mua tri thức chứ có dạy đạo đức làm người, tình người gì đâu.

Tình cờ

Xe tải
Mẹ bé từng tìm cách gặp riêng con mình ở trường nhưng bé nói mẹ đừng thăm, con sẽ bị đánh. Là một người mẹ, cứ nghe kể về những chuyện như thế này, em thấy thắt ruột thắt gan. Chắc chắn người mẹ hiểu 2 kẻ thú tính kia dám làm gì, có điều ko thể nghĩ đến mức tra tấn khủng khiếp như vậy. Vì con mà chị ấy phải nín nhịn, cứ nghĩ con sẽ được yên ổn. Mong chờ từng ngày vụ án đc đưa ra xét xử. Mong rằng cơ quan điều tra, truy tố, xét xử hãy bằng lương tâm của mình mà làm. Ai cũng có con, cũng là cha mẹ. Chỗ này ko phải chỗ để...

Đại tướng Alo

Xe điện
Tử Hình thôi các cụ ạ. Cả 2 vợ chồng ( Bố bé gái và Dì ghẻ ).
Hai người này không nên để sống trong cộng đồng xã hội văn minh.

LienPhuong

Xe điện
Mẹ bé từng tìm cách gặp riêng con mình ở trường nhưng bé nói mẹ đừng thăm, con sẽ bị đánh. Là một người mẹ, cứ nghe kể về những chuyện như thế này, em thấy thắt ruột thắt gan. Chắc chắn người mẹ hiểu 2 kẻ thú tính kia dám làm gì, có điều ko thể nghĩ đến mức tra tấn khủng khiếp như vậy. Vì con mà chị ấy phải nín nhịn, cứ nghĩ con sẽ được yên ổn. Mong chờ từng ngày vụ án đc đưa ra xét xử. Mong rằng cơ quan điều tra, truy tố, xét xử hãy bằng lương tâm của mình mà làm. Ai cũng có con, cũng là cha mẹ. Chỗ này ko phải chỗ để...
Bé đâu có nói gì đến chuyện bị đánh??? Bé chỉ nói là ba cấm con gặp mẹ sao mẹ còn gặp con làm gì. Rồi người mẹ lân la hỏi tin tức hình ảnh của con thì thấy ảnh con thơm dì ghẻ nên nghĩ là con vẫn ổn, lũ ác nhân dựng tạo hình ảnh đẹp đẽ đến thế cơ mà.

Susu77

Xe tăng
Cảm ơn bài phân tích của bác. Mấy ngày nay em bị ám ảnh mãi, tại sao bố đẻ bé lại nhẫn tâm như thế, giờ em đã có câu trả lời. Càng đọc càng thương và xót xa cho hai mẹ con..
Cảm ơn cụ, em cũng chỉ lí giải dưới góc độ cá nhân và dám khẳng định cả hai đứa không có ngáo đá hay thần kinh gì hết để chạy tội. Chúng rất tỉnh táo khi hành động. Còn khi tra tấn bé ngày ngày biết thừa sẽ có thể chết người nhưng ko chùn tay, còn dã man nguy hiểm hơn hành động giết người chủ đích.
Vậy nên những kẻ đang cố vin vào việc chúng ko chủ đích giết cháu để nhẹ tội cho chúng dựa vào các kẽ hở của pháp luật đều thiếu nhân tính. Không có lý do mà cố ý tra tấn chết người tàn độc gây căm phẫn tột cùng và hoang mang trong xã hội. Từ khi biết cháu mất tới nay em chưa hề thay đổi quan điểm: ”tử hình nhiều lần không hết tội”. Em thuộc nhóm những người sẽ bằng bàn phím của mình góp tiếng nói nhỏ bé để chúng phải đền tội bất chấp những kẻ đang bằng nhiều thủ đoạn tìm cách giảm tội cho chúng là ai và mạnh cỡ nào (đơn cử như chuyên gia gd Microsoft công nhận kia với em cũng chỉ như phế thải).

Mít tố nữ

Xe tăng
Em không bênh ai, nhưng bài của ông nhà báo này mắc lỗi ngụy biện trong tranh luận nhiều quá. Hãy tấn công quan điểm, đừng tấn công cá nhân!
Em chê.
He he em thì chẳng thấy lỗi nguỵ biện nào, đọc bài của "chiên gia giáo dục " em cũng muốn chửi nữa là nhà báo văn hay chữ tốt.
Cái gì mà 26 tuổi chưa biết dạy con? 18 tuổi là tuổi thành niên phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về hành vi của mình. 18 tuổi pháp luật cho phép kết hôn và sinh con thế mà chiên gia lại bảo 26 tuổi chưa biết dạy con? Em cũng muốn hỏi bố mẹ chiên gia sinh chiên gia vào năm nào ? Chiên gia viết lộn xào có khi chửi luôn bố mẹ mình không biết giáo dục mình vì sinh con trước 26 tuổi cũng nên.
26 tuổi có ăn học, đã đi làm kiếm tiền, có bố mẹ làm trong ngành toà án và giáo dục lại có thể nhầm lẫn giữa "giáo dục" và "tra tấn" như vậy sao? Không lẽ từ nhỏ đến lớn đi học bố mẹ thầy cô dạy dỗ con quỷ đó bằng roi gậy bạt tai dã man như nó đã làm hay ti vi sách báo toàn nêu các hành động giáo dục bằng tra tấn làm gương cho nó học mà nó nghĩ nó làm vậy là đúng?

Không nói ra thì em cũng không biết cái chiên gia này là ai nhưng giừo đọc bài viết của ngừoi truyền cảm hứng thì em cũng muốn tặng cho nó mấy lời chửi như nhà báo H.N.V. Chỉ tiếc là em lực bất tòng tâm, muốn lắm mà khả năng chửi chưa đạt đến công lực dẻo cỡ nhà báo.

dhela

Xe tăng
Bà này có một loạt đánh tráo khái niệm. Chẳng hạn bảo em nó áp lực do chưa có kinh nghiệm dạy trẻ con mà lại phải nuôi đứa trẻ không phải con mình. Nó bị áp lực đến nỗi nó cấm con gặp mẹ, đuổi bà vú để nó "dạy trẻ" một mình cơ mà. Rồi xem bạo hành là dạy dỗ cho ngoan. Bảo sao gia đình trí thức mà sản sinh những kẻ máu lạnh như thế, vì người ta chỉ lo kinh doanh/mua tri thức chứ có dạy đạo đức làm người, tình người gì đâu.
Hôm qua em chưa biết "chuyên gia giáo dục" này là ai. Tưởng con điên nào lại thích ngược dòng để kiếm fame. Giờ mới biết là ai thì sợ quá. 54 tuổi rồi, đầu 2 thứ tóc rồi mà sao còn thích nổi tiếng bằng những phát ngôn ngu xuẩn như thế chứ. Giờ thì biết trình độ của con mụ chuyên gia này là thế nào rồi #:-s

vừa đi vừa láii

Xe container
Thương bé ghê.
Dì ghẻ ác độc, cha thì vô cảm. Mẹ đẻ lại bất lực :((.
Một loạt tai hoạ bé phải hứng chịu. Tội nghiệp

Nina Dương

Xe đạp
Không đồng tình với cô "chuyên gia" nhưng cũng có vài điều những bậc làm cha làm mẹ, đặc biệt là có con gái nên suy nghĩ. (E có tới tận 2 cô đấy ạ)
"Giá như bố cô ấy gìn giữ nhân phẩm con gái không cho dính líu với gã có vợ con rồi ở chung mà chưa cưới.
Giá như cô gái ấy trân trọng bản thân mình để lựa chọn một cuộc đời tử tế và chỉ phải nuôi dạy chính con mình trong hạnh phúc".
"làm con gái phải cưới hỏi tử tế mới đến nhà trai làm dâu", nhất là chưa cưới chưa hỏi, chưa kinh nghiệm gì hết đã đòi "làm mẹ", "dạy dỗ" đứa con mình không sinh ra.
Em làm mẹ, dạy con ruột mình mà đôi khi e thấy khó quá, bất lực!

Chỉnh sửa cuối:

Nina Dương

Xe đạp
Em không tin vào "tình yêu vĩ đại" mà Thái dành cho cô Trang đâu, chỉ có thứ ích kỉ của bản thân, sợ bị tù tội, mất những lợi ích, thú vui của cuộc sống hiện tại của chính hắn ta thôi.

dhela

Xe tăng
Không đồng tình với cô "chuyên gia" nhưng cũng có vài điều những bậc làm cha làm mẹ, đặc biệt là có con gái nên suy nghĩ. (E có tới tận 2 cô đấy ạ)
"Giá như bố cô ấy gìn giữ nhân phẩm con gái không cho dính líu với gã có vợ con rồi ở chung mà chưa cưới.
Giá như cô gái ấy trân trọng bản thân mình để lựa chọn một cuộc đời tử tế và chỉ phải nuôi dạy chính con mình trong hạnh phúc".
"làm con gái phải cưới hỏi tử tế mới đến nhà trai làm dâu", nhất là chưa cưới chưa hỏi, chưa kinh nghiệm gì hết đã đòi "làm mẹ", "dạy dỗ" đứa con mình không sinh ra.
Mấy cái "giá như" đấy ko thể biện đc cho cái ác của con Trang. Đừng đổ cho giáo dục. Nhiều người hoàn cảnh, đk giáo dục ko đc như nó như ko mấy ai ác và hèn hạ như nó.
Cái thú tính của con Trang là bản chất, cần phải loại bỏ khỏi xã hội, ko đc để nó có cơ hội đẻ trứng :-w

King Neptune

Xe tải
em lại nghĩ không phải những thứ hình thức như cưới hay ko cưới mà nó tốt đẹp hơn đâu. Giả sử cho cưới hỏi đàng hoàng đi thì con dì ghẻ này cũng đập cháu gái như thường thôi.

Quan trọng ở đây là tâm tính của dì ghẻ kia nó tàn ác rồi. Con người cơ bản thường có lòng trắc ẩn và đồng cảm, ít nhất với đồng loại. Con chó con mèo nó đau mình còn xót, huống chi cháu gái kêu gào đau đớn 1 năm trời mà thằng bố thì làm thinh, con mẹ ghẻ cật lực tra tấn. 2 đứa này máu lạnh nên hợp nhau , thu hút nhau là đúng rồi.
Mẹ cháu bé thì kiểu hiền lành nhịn nhục thì sớm muộn gì thằng máu lạnh kia cũng chán, vì 2 kiểu người khác nhau.
Loại người mà không có sự đồng cảm với đồng loại thì không thể nào tồn tại với cộng đồng được. Nhất là loại ko thương máu mủ ruột thịt thì sẽ mất bản năng bảo vệ thế hệ nối dõi, nên loại bỏ khỏi XH.

Chỉnh sửa cuối: